PDA

View Full Version : Tình hình VNG là rất tình hình !!!

thaihoa91
03-08-10, 03:44 PM
Khoảng từ 13h56 ngày hôm nay đến khi post bài này thì các dịch vụ của VNG hình như là đang tạm đóng lại ! Cả web cũng vào ko dc ! Nào là volam.zing.vn rồi kiemthe.zing.vn... vân vân và vân vân !

Hôm nay tui có xem chương trình Nói & Làm trên kênh HTV7, chương trình có nói đến GO ! Khách mời cũng thuộc dạng khá quan trọng, nào là bộ Thông tin và truyền thông, ông Sa đại diện VTC, ông Lê Hồng Minh đại diện VNG + 1 số game thủ (đa số toàn mời dạng nghiện rùi đi cai mới về để phát biểu)

Tình hình cho thấy là ông bộ Thông Tin và Truyền Thông yêu cầu các nhà phát hành phải làm 1 đoạn video với tất cả các hành động trong game, để gửi lên và xét mức độ bạo lực !

Hiện nay có khoảng 55 Game Online dc đưa vào hoạt động ở VN nhưng lại có tới khoảng 43 game dc bộ TT và TT xét là có hành vi bạo lực ! Và tất nhiên ko thể nào thiếu 2 GO Đột Kích của VTC và Biệt Đội Thần Tốc của VNG !

Bộ TT và TT đã ra thông báo, bắt buộc các nhà phát hành phải làm các đoạn video về tất cả các Game Online của mình đã phát hành để bộ TT và TT xét duyệt mức độ bạo lực !

Nếu trong khoảng từ 7 ngày đến 10 ngày sau mà vẫn ko có video đầy đủ, thì bộ TT và TT sẽ có những quyết định cưỡng chế để nhà phát hành làm video đầy đủ !

Xem ra những Game Online thuộc dạng bạo lực sắp sửa ra đi rùi đấy ! Và những Game Online có tên đầu tiên trong danh sách khai tử "nạn bạo lực" sẽ là 2 game Đột Kích CF của VTC và Biệt Đội Thần Tốc của VNG =((

yuhari
03-08-10, 03:46 PM
thanks bác cái, chia buồn haha, tính ra mình nghèo, nhưng cũng đập hơn 6tr vào cf rồi đấy... mấy bạn nhà giàu chắc k dưới 10tr để có full bv :)

kinkina2009
03-08-10, 04:00 PM
bye VNG Private lên ngôi =))

Čħīċķėň
03-08-10, 04:02 PM
:(( :(( con Fox của mình, ko chịu đâu :(( :((

Công Quốc
03-08-10, 04:21 PM
hèn gì trưa giờ chơi Jx không được, cũng mong del bớt vài game =))

Čħīċķėň
03-08-10, 04:23 PM
Tình hình bi đát quá ........:(

notfile
03-08-10, 04:26 PM
cái này chỉ tổ có lợi cho game Private thôi !! ^^
sướng cho mấy ông mở online :D:D:D:D

Sir.THÀNH™
03-08-10, 04:27 PM
ÔI MY GOD.! Thứ nhất : thaihoa đưa tin -> chưa có thông tin chính thức của thủ tướng chính phủ và cụ thể hơn là Mr . Nguyễn Nhân . Tin chính thức phải đc phát lên VTV3 lúc 7h tối.
Thứ hai : VTC không bao giờ để Đột kích , trò hút tiền chủ công phải ra đi.

Vì vậy , các game thủ hãy yên tâm. Cứ chơi bình thường =)).

angelknight
03-08-10, 04:27 PM
trời bắt mấy cha này làm video thì thua rùi
ngoài ra còn nghe nói là GO audition ( dân xì teen thì là au :| ) là thuộc vào hàng " khiêu dâm " thế là bó toàn thân với chính phủ :|

Sir.THÀNH™
03-08-10, 04:28 PM
AUDITION khiêu dâm tại mấy bộ đồ Xì đây mà =))

kinkina2009
03-08-10, 04:31 PM
shit ra bãi biển thiếu gì mẹ cứ thích làm mấy tuồng
*** anh Hà con tổng thông cháu bí thư mà vẫn cu li bác Hồ

Čħīċķėň
03-08-10, 04:33 PM
CF thì 100% rùi nhé "Gà mà cãi với nc sôi."

Audition nó bỏ đi mấy bộ đồ đó đi là sống rùi còn gì :|

Từ 1/9/2010 sẽ cắt đường truyền và đóng cửa các đại lý Internet không thực hiện đúng quy định đóng cửa trước 23 giờ. Cùng đó, học sinh lớp 1-12 sẽ bị “cấm cửa” từ 8h - 17h hàng ngày.

tức nhất cái cấm HS từ lớp 1-12(em bé, mẫu giáo ko cấm) :((

Sir.THÀNH™
03-08-10, 04:33 PM
Nhưng mà kể cũng có cái hay mà cũng có cái dở , Hay là sẽ bớt đi tệ nạn xã hội vì nghiện game -> Dân giàu , nước mạnh , văn minh. Dở là sẽ có 2 công ti phá sản đó là VI NA GAME và VTC Game. và theo đó , các khủng của CF sẽ tự tử hoặc kéo quân lên Cổng Thủ tướng để đòi XÉM hàng =))

PCThuyen
03-08-10, 05:15 PM
Game onl thì vậy, còn game off mang tính chất bạo lực thì sao nhỉ?

sasuce10
03-08-10, 05:18 PM
hen quá em chưa đóng vào chỉ chơi toàn đồ gà có gì chơi đó cái này thì không biết VTC có nghèo hay không liệu CF có sống hay không các anh chị hay cố mà cầu nguyện nha :) :) :)

zonjkut3
03-08-10, 05:58 PM
haizz,cf-1 em rose + ak 47 sliver + 4m đập vào
h nó bỏ đi tiếc vãi,k dc solo vs bạn nữa

yuhari
03-08-10, 06:00 PM
kaka, theo tui nghĩ, vtc làm video, chắc k đâm chem gì cả, lựa map giống quân sự, rồi giả bộ cho các gm bắn giống quân sự =)) rồi nói là chúng tui mở game này w lý do mọi ng` tập quân sự =))

f-fantasy
03-08-10, 06:22 PM
Thảo nào hôm nay rảnh ra quán net tính ngồi nghịch lại mấy nick kiếm thế nhi đồng từ ngày xưa , đang nghịch thì bum out sạch rồi thì chẳng vào được cái gì liên quan đến chữ Zing nữa, chắc mấy ông bên VNG tức tối vụ này sút nhầm vô hệ thống cấp điện =))

Cứ bảo sao VN mãi không khá lên được, mới ngoi được chút thì lại đánh lại chém, ngày trước thì thông tư hạn chế 5 giờ chơi , bây giờ thì game bạo lực. Bảo VTC ngưng Đột Kích thì chắc họ phải đứt hết cả ruột với cả nội tạng VNG thì chắc ko sao :)) . Đọc tin tức trên Game4v thì thấy những game dạng như võ lâm ấy cũng có tên trong danh sách những game bạo lực, như vậy Thuận Thiên Kiếm cũng báo danh luôn ... haizzzz ... công nghiệp sản xuất game mới có nụ mà đã vặt rồi bao giờ mới có hoa rồi có quả

Mr.Phát
03-08-10, 06:31 PM
em cũng có coi :| tình hình chắc còn mỗi Boom ko sao :))

zonjkut3
03-08-10, 06:35 PM
em cũng có coi :| tình hình chắc còn mỗi Boom ko sao :))

fifaonline,zingspeed,...........

Mr.Quy
03-08-10, 06:41 PM
VTC - Đột kích thì Bạo Lực
Audition thì Khiêu Dâm :|
Vinagame die rồi :O
bao giờ mới có lại :O
thế chơi trò gì đây :-?
Pikachu online nhỉ ;;)

jxvietnam
03-08-10, 06:59 PM
Mới quay đc em rpk vàng, kiểu này bb em nó:L

LàmGìĐểCóTiền
03-08-10, 07:10 PM
Mấy ông này xem ko kỹ gì hết. Người ta nói là sẽ giảm mức độ bạo lực trong game bằng cách edit lại thôi chứ có bỏ luôn server đâu. Theo tui, cái này mà liên quan gì đến việc dev jx chứ. Thêm cái nữa bỏ thì nên bỏ những game gây nghiện cao như đột kíck hay au chẳng hạn. Chứ võ lâm này bạo lực đâu có nhiu. Giờ chơi Age of emprise 3. Ai thích thì chơi game online nước ngoài cho an toàn:)

healer3011
03-08-10, 07:38 PM
bắn CF USA ak' ping 500 thôi :">

s2PGs2
03-08-10, 07:45 PM
Tình hình là zô zing me nuôi gà trồng chuối là hết bạo lực, ha ha ha =))

thaihoa91
03-08-10, 07:48 PM
Thảo nào hôm nay rảnh ra quán net tính ngồi nghịch lại mấy nick kiếm thế nhi đồng từ ngày xưa , đang nghịch thì bum out sạch rồi thì chẳng vào được cái gì liên quan đến chữ Zing nữa, chắc mấy ông bên VNG tức tối vụ này sút nhầm vô hệ thống cấp điện =))

Cứ bảo sao VN mãi không khá lên được, mới ngoi được chút thì lại đánh lại chém, ngày trước thì thông tư hạn chế 5 giờ chơi , bây giờ thì game bạo lực. Bảo VTC ngưng Đột Kích thì chắc họ phải đứt hết cả ruột với cả nội tạng VNG thì chắc ko sao :)) . Đọc tin tức trên Game4v thì thấy những game dạng như võ lâm ấy cũng có tên trong danh sách những game bạo lực, như vậy Thuận Thiên Kiếm cũng báo danh luôn ... haizzzz ... công nghiệp sản xuất game mới có nụ mà đã vặt rồi bao giờ mới có hoa rồi có quả

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

@C_Ronaldo : Thông tin rất là chính xác 100% ! Đợi VTV nói thì nhà nước đã đóng mộc cái "cộp" rùi ! Lúc đó há miệng mà than là hơi bị trễ rùi đấy !

Mấy ông này xem ko kỹ gì hết. Người ta nói là sẽ giảm mức độ bạo lực trong game bằng cách edit lại thôi chứ có bỏ luôn server đâu. Theo tui, cái này mà liên quan gì đến việc dev jx chứ. Thêm cái nữa bỏ thì nên bỏ những game gây nghiện cao như đột kíck hay au chẳng hạn. Chứ võ lâm này bạo lực đâu có nhiu. Giờ chơi Age of emprise 3. Ai thích thì chơi game online nước ngoài cho an toàn:)

Edit thì có thể thay đổi việc dùng súng, dao, xẻng.... để bắn giết có tổ chức hay sao ??? Ko thể đâu ! Việc edit chỉ làm giảm mức bạo lực của game CF chỉ khoảng 5% là tối đa ! Trừ khi game CF ko có hành động bắn giết !

Thử hỏi CF ko có hành động bắn giết thì nhìn nhau ngồi cười + chat, chat vài câu, head shot mày nè, double skills mày nà !

Ôi chơi kỉu đó thì CF sống bằng niềm tin =))

notfile
03-08-10, 08:11 PM
thế thì CF lại thành The Sim luôn cho hay :D:D:D:D

yuhari
03-08-10, 08:11 PM
hơ CF USA ping có 200 - 300 thôi :D bắn hết cả băng đạn m4a1 gold vào ko chết thằng nào cả =)) máu trâu vãi lồ.n , đó có bug súng usa, miình bug thử à thành công nên test hết súng rồi, giờ này vtc mới cap nhật

notfile
03-08-10, 08:12 PM
máu trâu vãi lồ.n ,
để ý ngôn từ đi bạn ơi !!!!!!!!!!!!!

heoconlun
03-08-10, 08:18 PM
13h ko vào dc là do VNG nó hư Datacenter (:| Không tháy trang mp3.zing.vn nó ghi là hệ thống đang nâng cấp à.

tungpro102
03-08-10, 08:35 PM
Pikachu Garena lên ngôi vương :D

thaihoa91
03-08-10, 09:07 PM
13h ko vào dc là do VNG nó hư Datacenter (:| Không tháy trang mp3.zing.vn nó ghi là hệ thống đang nâng cấp à.

Lúc trưa hình như là chưa có thông báo này ;))

melamin
04-08-10, 09:08 AM
Pờ ti va te se vờ . YEH YEH YEH

tungpro102
04-08-10, 09:11 AM
Pờ ti va te se vờ . YEH YEH YEH
Kiểu này là dễ bị ăn thẻ nè :-|:-|:-|:-|

Sir.THÀNH™
04-08-10, 08:27 PM
Kiểu này là dễ bị ăn thẻ nè :-|:-|:-|:-|
8-}8-}8-}8-}8-} Ghê à nha8-}8-}8-}8-}8-}

KennieChan
04-08-10, 08:30 PM
may quá :))
mình ko phải là người thích 2 trò này =))

[S]ocola[S]an
04-08-10, 08:45 PM
VNG mà đóng của Jx 2 là.....................=((