PDA

View Full Version : Share patch client 1.10.0899 Việt hoá 90%

huuduyen_05
03-08-10, 07:49 AM
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client được việt hoá dựa trên client BlackDragon đã share và tiếp tục Việt hoá từ Ryu.

Có thể patch từ client 2.0 của vtv8 đã share hoặc client 0.88 XBGH
--------------------------
Link patch fix lỗi hiển thị cho các bạn đã download link patch ở trên
Link download 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link download 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn: Download về, sau đó giải nén vào thư mục chứa TLBBTK.

Đối với file Patch0101.zip thì các bạn giải nén vào thư mục TLBBTK --> click Yes khi có hỏi có ghi đè file ?

Đối với file Patch0101.exe thì click đôi vào rồi cài đặt như bình thường.

---------------------------

==================================================
Link bản FULL: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link từng phần:
(down hết các link dưới đây, sau đó bỏ chung vào 1 thư mục, rồi giải nén part 1)

* Linkdownload từ 4share.vn

o <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

o <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

=================================================
Đã Việt hoá nhiều thứ. Trong quá trình Việt hoá có thể có nhiều lỗi mình chưa kiểm tra hết. Nếu phát hiện lỗi, các bạn có thể post tại đây (cách fix luôn - nếu biết).

*Lưu ý: trong quá trình giải nén có thể chương trình anti virus ở máy bạn phát hiện virus --> cứ kill thoải mái, không ảnh hưởng gì nếu bạn dùng để chơi offline cả.

Thực ra các script virus đó không phải là virus phá hoại hay ăn cắp thông tin gì cả. Chỉ là ngăn chặn bạn truy cập vào một số quyền hệ thống thôi.
Nhằm để hạn chế bị tấn công từ kẻ phá hoại, mà các pri server TLBB đang bị. (chỉ gây khó khăn, mất thêm chút thời gian thôi chứ chả có chặn được :D )

yuhari
03-08-10, 07:55 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zZxikezZ
03-08-10, 08:37 AM
hờ chưa thấy ai thanhks :baffle:

jxnewbie
03-08-10, 02:07 PM
bác việt hóa client 2 luôn đi bác huuduyen

p/s mà cái minimap của nó tệ quá :(

có thể dùng cho cả 2.0 à có mất item mới không :D

huuduyen_05
03-08-10, 06:16 PM
Đây là patch client 1.10 mà. Do đó tất nhiên là sẽ không có item 2.0.

Do lúc trước có tool edit axp file, lúc đó chỉ có client 1.10 nên Việt hoá. Sau khi được ~50% thì mới có client 2.0 nên lỡ Việt hoá rồi nên làm luôn :|

phongcaithe
03-08-10, 10:39 PM
mình down hem dc bạn xem lại link dùm mình với

IneedU
03-08-10, 11:41 PM
có 1 lỗi là ko sài đc với server mới của zrockmanx mới share :(

phongcaithe
04-08-10, 09:43 AM
anh hd ơi lỗi này là lỗi j vậy anh

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

IneedU
04-08-10, 09:46 AM
bạn copy folder help của FPT vào là chơi đc

yuhari
04-08-10, 10:02 AM
copy cả lauchn.exe và launch.ini vào là chơi được :D .

phongcaithe
04-08-10, 10:02 AM
mình hem có folder help của FPT bác nào có up lên dùm em với

yuhari
04-08-10, 10:07 AM
kêu là copy 2 cái .exe và ini là chơi được ma :)

jxnewbie
04-08-10, 11:48 AM
mình hem có folder help của FPT bác nào có up lên dùm em với

if u need!

phongcaithe
04-08-10, 09:20 PM
cảm ơn bạn nha mình vô dc rồi nhưng khi vào thì bị lỗi c++
hình nè mấy bác.ak mà bạn jxnewbie cho mình xin yh với.

huuduyen_05
05-08-10, 12:18 AM
Đây là patch chứ không phải nguyên client FULL. Để sử dụng thì bạn cần cài 1 client trước. Sau đó patch bản này vào.

Hình lỗi là do bạn dùng patch như client FULL :|

yuhari
05-08-10, 09:09 AM
cái lỗi giống bạn mình vẫn bị, cancle là chơi tiếp, click vào shop linh tinh 2 là ra cái đó :D

banhbaomap
05-08-10, 01:51 PM
bạn ơi sao Link việt hóa ở trên mình down ko được . Nó toàn báo lỗi object not found!!!
bạn cho mình link khác thanks nhiều nhiều

note87
06-08-10, 09:27 AM
cảm ơn bạn nha mình vô dc rồi nhưng khi vào thì bị lỗi c++
hình nè mấy bác.ak mà bạn jxnewbie cho mình xin yh với.

lỗi này là do game bị can thiệp từ bên ngoài ( thường goi là xung đột phần mềm)
:-@

kyo4000
06-08-10, 11:43 PM
Bạn nào giúp mình đây là lỗi gì khi xài patch ?

huuduyen_05
07-08-10, 07:15 AM
Lỗi ở file Launch.ini

Chỉnh lại cho đúng là ok.

Quan tâm 2 dòng patchinfo và LoginServer

kyo4000
07-08-10, 08:17 PM
Thank vì đã chỉ dẫn, nhưng file Lauch.ini vẫn đúng, lỗi nằm ở chỗ nó ko get dc 2 file này về -> Do sửa tên server nên 2 file LoginServer trớt quớt ! Bạn up cho mình 2 file patchinfo và LoginServer trong thư mục var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để mình so sánh ! Share luôn cái server TinhKiem thì càng tốt !

zZxikezZ
07-08-10, 10:44 PM
Thank vì đã chỉ dẫn, nhưng file Lauch.ini vẫn đúng, lỗi nằm ở chỗ nó ko get dc 2 file này về -> Do sửa tên server nên 2 file LoginServer trớt quớt ! Bạn up cho mình 2 file patchinfo và LoginServer trong thư mục var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để mình so sánh ! Share luôn cái server TinhKiem thì càng tốt !

Cha này phát biểu câu cuối hay thế , thanhks cho 1 cái:o)

huuduyen_05
08-08-10, 06:17 AM
Trong Client mình đã share có sẵn file Launch.ini
Bạn quan tâm dòng LoginServer

LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chỉnh dòng đó lại thành chỗ chứa file LoginServer ở máy bạn là có thể load thông tin server ở máy bạn.
Còn patchinfo.txt không quan trọng lắm vì nó chỉ chứa thông tin phiên bản thôi.

Server Tình Kiếm cũng chỉ là phiên bản mà bạn zrockmanx đã share và nó đang có trên diễn đàn này nè bạn.

*PS: Hiện tại phát hiện ra một số lỗi ở Client do mình (1 máy) nên chưa test hết.
-Lỗi tổ đội
-Lỗi thương hội

--> đang fix....

chai-en
08-08-10, 02:06 PM
Client này dùng cho sv nào vậy mấy bác

kyo4000
08-08-10, 04:02 PM
@huuduyen : lý do tại sao mình nhờ bạn share cái sever của bạn là vì do patch um sùm trên sever nên khi vô game nó hiển thị tên NCP tréo ngoe hà, ví dụ mấy con khỉ trắng thì trên con khỉ đó nó ghi tọa độ x và y chứ không ghi tên, ở HuyenVuDao thay vì vô là thấy mấy con rùa + con két thì nó hiện ra mấy con ma cà tưng nào đó nhìn ko giống ai, Quest thì hình như có vấn đề chưa nhận đc quest nào hên xui click nhầm mà thui
*Có cái ae nên lưu ý, vì một lý do nào đó web server chết weo thì cái lỗi mà mình từng post sẽ hiện ra, cách chạy lại : /etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start -> sau đó telnet vào nếu mở thì ok

huuduyen_05
08-08-10, 06:11 PM
hơ :D vậy là do bạn patch không đúng trình tự nên hiển thị tên quái sai thôi :D

Chứ mấy bạn khác có bị đâu :)

tuankhoa1996
09-08-10, 02:29 PM
anh huuduyen ơi cho em xin bản hướng dẫn cài đặt đầy đủ game và patch này vào ko anh??

huuduyen_05
09-08-10, 06:59 PM

Vào đó xem ở mục Client

boyben562000
11-08-10, 09:16 AM
cho mình hỏi download cái này về rồi copy đè lên cái client 0.8 or coppy vô linux ?

huuduyen_05
11-08-10, 11:19 AM
Cái tên là patch client thì đè vào client :|

Câu trả lời nằm trong câu hỏi :|

Update cái hình luôn:

huuduyen_05
12-08-10, 06:15 AM
Cách sửa lỗi tổ đội không hiện khung hình bên trái, lỗi thương hội.

Unpack file Interface.axp, tìm ra edit lại các file, sau đó pack lại:

Synthesize/Synthesize.lua : fix lỗi hiển thị ghi thao tác ở bảng chế đồ
PS_Transfer/PS_Transfer.lua : fix lỗi hiển thị khi mua lại shop khác - thương hội
PS_ShopMag/PS_ShopMag.lua : fix lỗi hiển thị khi mở quản lý shop thương hội
PartyFrame/PartyFrame.lua : fix hiển thị tổ đội

Do hiện chưa upload lên được nên mình liệt kê các file cần fix, bạn nào có khả năng thì fix trước.

Sẽ upload sau...

tuankhoa1996
12-08-10, 08:49 AM
anh huuduyen ơi cho em xin cái hướng dẫn cài game TLBB từ a -z dc ko anh??

huuduyen_05
19-08-10, 05:38 AM
Update bài #1

Link bản FULL: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(đã fix lỗi hiển thị PET, shop thương hội, tổ đội...)
Link từng phần:
(down hết các link dưới đây, sau đó bỏ chung vào 1 thư mục, rồi giải nén part 1)

* Linkdownload từ 4share.vn

Bản update fix lỗi hiển thị cho những bạn đã download link Patch:
Link download 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link download 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn: Download về, sau đó giải nén vào thư mục chứa TLBBTK.

Đối với file Patch0101.zip thì các bạn giải nén vào thư mục TLBBTK --> click Yes khi có hỏi có ghi đè file ?

Đối với file Patch0101.exe thì click đôi vào rồi cài đặt như bình thường.

f-fantasy
19-08-10, 10:16 AM
Server Tình Kiếm của huuduyen thì bao giờ mới mở lại cho đăng kí vậy, mình muốn vào chơi mà ko đăng kí được. Tạm dừng đăng kí cả qua email rồi .