PDA

View Full Version : Thú cưỡi ko mới cũng ko cũ !!!

thaihoa91
02-08-10, 08:16 PM
Dạo này chưa có ý tưởng mới, mò bậy bạ trúng tùm lum tùm la dc 2 con thú cưỡi ko cũ ko mới :D

Vẫn là 2 con Bạch Hổ và Bạch Lộc nhưng hình ảnh hơi khác 1 chút :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Zin Kull
02-08-10, 08:22 PM
Thanks anh Hòa, cái này unpack ở đâu vậy anh :D

yuhari
02-08-10, 08:25 PM
con đầu sao giống con của tlbb dữ vậy

thaihoa91
02-08-10, 08:27 PM
Thanks anh Hòa, cái này unpack ở đâu vậy anh :D

Từ Kiếm Thế của VNG đấy ;)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Zin Kull
02-08-10, 08:30 PM
Từ Kiếm Thế của VNG đấy ;)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
;;) tối nay ngồi unpack đã....thôi anh Hoà rãnh share cho ae đi =P~

sasuce10
02-08-10, 09:04 PM
có ai hướng dẫn em unpack lấy cái SPR được chứ :((

Mr.Phát
02-08-10, 09:19 PM
lại review hả anh Hòa ;)) ............................

thaihoa91
02-08-10, 09:32 PM
Hàng Kiếm Thế ! Dùng Unpack loại của Oxconan mà unpack ra !

Čħīċķėň
02-08-10, 09:51 PM
Đây mới đúng là hổ nè :))

bên JX là con heo ho ho ho

sasuce10
02-08-10, 09:51 PM
Thai Hoa ra pm ních chát nha em cần sự hướng dẫn cửa anh chứ cái đó em thua ;))

Čħīċķėň
02-08-10, 09:54 PM
Thai Hoa ra pm ních chát nha em cần sự hướng dẫn cửa anh chứ cái đó em thua ;))

đọc bài hd của tui thì cái này cũng tương tự :)

superjunior
02-08-10, 10:31 PM
Hàng Kiếm Thế ! Dùng Unpack loại của Oxconan mà unpack ra !

file trong kiếm thế images1 đến 7 có cần phải nối file lại thành 1 file images.pak rồi unpak ko

tungpro102
02-08-10, 11:18 PM
Đẹp đó Hòa hói :D ( thông tin Hói lấy từ C_Ronaldo )

superjunior
02-08-10, 11:43 PM
đọc bài hd của tui thì cái này cũng tương tự :)

cho link bài hướng dẫn đi pác =D>

Mr.Phát
02-08-10, 11:49 PM

link của cậu đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mai mốt chịu khó tìm ở kho lưu trữ nhé

kinkina2009
03-08-10, 09:23 AM
có lag không,lag không ham :-ss

Công Quốc
03-08-10, 09:56 AM
đẹp nhưng mà mình vẫn giềng của jx hơn thuần hơn :D

Sir.THÀNH™
03-08-10, 11:39 AM
i da. JX mà đưa trò khác vào, nhìn biến thái wúa.=))

Čħīċķėň
03-08-10, 02:43 PM

ở mục chú ý ấy

dùng tool thì cái của tui share cũng đc :-B

@C_Ronaldo : nhìn riết 1 cái chán ko :|

tungpro102
03-08-10, 03:26 PM
Cái này unpack từ JX nên chắc là ko lag :D

kinkina2009
03-08-10, 03:55 PM
Jx nào Kiếm Thế mà
Sẵn chơi 1 tấm =)):

thaihoa91
03-08-10, 03:56 PM

Ừh thì vẫn lag như cũ :D Chờ VNG làm bên JX 1 vậy :))

superjunior
03-08-10, 04:03 PM
Jx nào Kiếm Thế mà
Sẵn chơi 1 tấm =)):

sao không chơi cái đầu cọp vàng =;

judasy
03-08-10, 04:09 PM
anh hòa cho em xin cái bản sv có thú cuoi do nha

judasy
03-08-10, 04:38 PM
sao thòa không cho luôn sv ông đang chơi nhỉ cứ khoe mọi người hoài vậy?

kinkina2009
03-08-10, 04:47 PM
^
=)) thaihoa share lâu rồi bi giờ và tới giờ vẫn vậy chủ yếu biết làm sao cho nó phát triển tiếp không thôi

zonjkut3
03-08-10, 05:56 PM
sao thòa không cho luôn sv ông đang chơi nhỉ cứ khoe mọi người hoài vậy?

bik sao ko,bởi vì cái này có thể unpack kiếm thể của vng
nguồn tài nguyên phô ra trước mặt k chịu kiếm,lại đi bới móc ng khác ki bo
tại sao deck nghĩ ng khác cũng có tài nguyên như mình mà họ lại có,mình lại k có
@@

kietsphone
03-08-10, 06:58 PM
shared pác ơi sao toàn review vậy

ph4mduc4n
03-08-10, 07:57 PM
Con gì đầu tiên trông quái thú nhỉ , cũng có yên cương cẩn thận , 2 chân trước của hổ , 2 chân sau là chân hươu thì phải , thôi dù sao cũng thanks ông anh :))

thaihoa91
03-08-10, 09:06 PM
Jx nào Kiếm Thế mà
Sẵn chơi 1 tấm =)):

Sự kết hợp tinh túy của tình yêu giữa Bạch Hổ và Hắc Hổ đã cho ra đời 1 đứa bé Hắc Bạch Hổ đấy mà ;))

zonjkut3
03-08-10, 09:08 PM
Sự kết hợp tinh túy của tình yêu giữa Bạch Hổ và Hắc Hổ đã cho ra đời 1 đứa bé Hắc Bạch Hổ đấy mà ;))

sao k cho cái thân hoàng hổ cho thấm nhỉ ;))

superjunior
04-08-10, 12:59 AM
còn đây là hắc bạch hổ ngựa 8-}

tungpro102
04-08-10, 01:09 AM

kinkina2009
04-08-10, 08:09 AM
không ló gì còn zing

kietsphone
04-08-10, 07:36 PM

làm được thì nên chỉ anh em cách làm cả cái skill kia nữa pạn àh để vậy nhiều newbie như tui thèm thuồng lắm ( trình gà làm sao làm được mấy cái đó)

thaihoa91
04-08-10, 08:06 PM
Trình gà thì đã có kiến thức nền sẵn tại Ebook Giangleloi ! Vấn đề là bạn có chịu khó ngồi đọc và tìm hỉu để típ thu kiến thức nền hay ko thui ! Nắm kiến thức nền dc thì cơ bản mấy cái này bạn làm dc !

doiphieubat
04-08-10, 09:02 PM
ủa hình như npc của pác superjunjo là npc kiếm thế đúng không nhỉ....nhàn lạ lạ

jxvietnam
04-08-10, 09:40 PM
không ló gì còn zing
Con này là biểu tượng Wc2010 tên gì quên rồi =))

gacon237
06-08-10, 09:11 AM
a hòa ơi làm sao để add ngựa vào dc vậy :( em add hoài mà nó toàn báo lỗi hum à:((

gacon237
06-08-10, 09:13 AM
hjc ở nhà 1 mình :( vs mới học lớp 9 hum bít làm sao có ngựa ae chỉ mình với nha:D thank nhìu

thaihoa91
06-08-10, 09:13 AM
a hòa ơi làm sao để add ngựa vào dc vậy :( em add hoài mà nó toàn báo lỗi hum à:((

Bạn cần có kiến thức về RES và Script thì mới làm dc !

tungpro102
06-08-10, 09:16 AM
hjc ở nhà 1 mình :( vs mới học lớp 9 hum bít làm sao có ngựa ae chỉ mình với nha:D thank nhìu
Dùng chức năng Admin để lấy ngựa ( nếu ko có cọp thì cưỡi tạm con siêu quang ) :D

Zin Kull
06-08-10, 09:29 AM
8-}8-}8-}Sao mình ở nhà cũng 1 mình, và cũng mới học lớp 9 mà làm được.... Vậy sao bạn làm không được??
Đơn giản chỉ có vài từ : Không có kiên nhẫn để tìm hiểu

Thực sự thì lúc đầu, mình gặp cái gì khó cũng nản hết, kô muốn làm cái gì, nhưng thấy Jx niềm đam mê của mình nên mình cứ cố gắng kô nản, bạn cũng thử làm giống mình đi

Thực ra trong 4rum mình có rất nhiều bài hướng dẫn rồi, tham khảo, xong về thực hành, ngâm từ từ rồi sẽ ngộ ra, mình nhớ lúc mới tập dev jx mình chã biết gì, lên lập box Help thì mấy bác pro đều chỉ sơ sơ qua (nhằm cho mình tự tìm hiểu là chính chứ kô phải cái gì cũng dựa vào người khác)... Mình khuyên bạn 1 câu, tìm tòi là chính chứ đừng có cái gì cũng hỏi cả, và trong thời gian tìm tòi + thực hành bạn có gì thắc mắc cứ lập box Help, mọi người sẽ giúp đở...

Hướng dẫn bạn cách tập dev jx của mình lúc trước lum:
-Tìm 1 server hợp với ý thích của mình
-Xong cài server đó, rồi copy thành 2 server, 1 server để test (đặt tên folder là SERVER TEST), 1 server chính của mình(đặt tên folder là SERVER GOC)
-Những gì tìm tòi, phát triển mà chưa chắc chắn là kô có lỗi bạn làm bên SERVER TEST, khi làm được rồi đảm bảo kô có lỗi gì thì bạn copy sang SERVER GOC mà xài....
-Mấy cái phương pháp này chủ yếu khỏi hỏng server thôi...
-Từ từ tìm hiểu rồi bạn sẽ giỏi lên thôi....
Thấy có ích thì thanks nhá...:)>-:)>-:)>-

tungpro102
06-08-10, 10:29 AM
Tìm 1 server hợp với ý thích của mình
Server VNG hợp với ý thick của mình ko bít tìm ở đâu ta :D

Zin Kull
06-08-10, 10:47 AM
Tìm 1 server hợp với ý thích của mình
Server VNG hợp với ý thick của mình ko bít tìm ở đâu ta :D
=.= Thôi pa, chém hoài, à kô phải có server VNG full rồi à 8-} Tìm ở đâu nữa, tìm trong máy Tùng đó =))

@Tùng: Online yahoo gửi zin cái Item + Script hổ trợ tân thủ zin viết cho nè =.=

tungpro102
06-08-10, 10:49 AM
=.= Thôi pa, chém hoài, à kô phải có server VNG full rồi à 8-} Tìm ở đâu nữa, tìm trong máy Tùng đó =))

@Tùng: Online yahoo gửi zin cái Item + Script hổ trợ tân thủ zin viết cho nè =.=
Uk quên lâu ko sờ vào cái server VNG rùi nên quên là mình có :D, Đang tự viết nè

Zin Kull
06-08-10, 10:54 AM
Uk quên lâu ko sờ vào cái server VNG rùi nên quên là mình có :D, Đang tự viết nè
;;) Thì cứ lên gửi cho Zin cái Item + Faction (settings)+ Script Hotrotanthu.lua đi, Zin viết thêm vài cái, koi như là Tùng để zin đóng góp 1 ít công sức là được rồi :D....Chứ cái gì Tùng cũng làm thì Zin ngại lắm :)>-

tungpro102
06-08-10, 11:07 AM
;;) Thì cứ lên gửi cho Zin cái Item + Faction (settings)+ Script Hotrotanthu.lua đi, Zin viết thêm vài cái, koi như là Tùng để zin đóng góp 1 ít công sức là được rồi :D....Chứ cái gì Tùng cũng làm thì Zin ngại lắm :)>-
Thui ko spam nữa ........................................

gacon237
06-08-10, 03:20 PM
hum fải đâu tại mình ở nhà tìm hiểu từ sáng ( từ cái lúc mới cài JX offline) 7h đến 9h tối kiếm :( bít là chạy Siêu quang hay rùi nhưng chạy hổ vs hưu đẹp hơn:))

gacon237
06-08-10, 03:23 PM
ủa mà a hòa chơi sever gì mà có mí thằng npc thui vậy :)) nếu có thì cho em 1 bản với :))

Zin Kull
06-08-10, 03:31 PM
hum fải đâu tại mình ở nhà tìm hiểu từ sáng ( từ cái lúc mới cài JX offline) 7h đến 9h tối kiếm :( bít là chạy Siêu quang hay rùi nhưng chạy hổ vs hưu đẹp hơn:))
=)) Thời giàn từ 7h sáng đến 9h tối đó của bạn mà cho mình thì mình làm được khối chuyện đó... =)) 3 Con cọp thì có share cả rồi, chưa share con cọp giống anh hòa thôi... download 3 con cọp (Trắng, Đen, Vàng) về xài thôi, chỉ việc copy chứ có làm gì đâu mà cũng lười là sao =.= Bạn đừng xài con cọp giống anh hòa show, mình thử rồi, chạy cứ giựt giựt khó chịu lắm

gacon237
06-08-10, 03:32 PM
Zin mới học lớp 9 thôi hả:)) là nam hay nữ nhà ở đâu :P tò mò wá :)>-

gacon237
06-08-10, 03:34 PM
mà Zin ơi :D bộ Kim ô của a Hòa ra lò chưa

Zin Kull
06-08-10, 04:39 PM
Zin mới học lớp 9 thôi hả:)) là nam hay nữ nhà ở đâu :P tò mò wá :)>-

^:)^ Gì mà điều tra dữ zị......Hỏi mấy câu zui quá :-| Bên cạnh cái avatar của Zin có cái chữ "—>Bx iu của Zin ^^" đó, thế là biết con zai hay con gái rồi, kô cần thế chỉ nghỉ là việt nam mình hiếm có đứa con gái nào mà ngồi dev jx đâu =)) Họa may CHINA mới có chứ Việt Nam kô có đâu, nếu có là hàng hiếm đó o:-) Zin ở Cố Đô ^^ Có dịp thì đến chơi, Zin dẫn đi dạo Huế 1 vòng =))

mà Zin ơi :D bộ Kim ô của a Hòa ra lò chưa

Cái này thì hỏi anh Hòa chứ Zin đâu là gì của anh Hòa đâu mà bík :|:|:|

thaihoa91
06-08-10, 06:09 PM
Bộ Kim Ô thì tự lấy ra cũng dc mà :D

Zin Kull
06-08-10, 07:23 PM
Bộ Kim Ô thì tự lấy ra cũng dc mà :D
Em chưa thử làm res áo quần lần nào... Anh hòa viết 1 bài hướng dẫn đi :D (ví dụ như hướng dẫn làm res áo, quần, bao tay, cọp, ngựa,...) Newbie cần cái này lắm đó

[S]ocola[S]an
06-08-10, 08:17 PM
Res đó sangpronhat đã có ghi gùi mà
Chỉ cần tư duy tý là ok8->

thaihoa91
06-08-10, 08:35 PM
Em chưa thử làm res áo quần lần nào... Anh hòa viết 1 bài hướng dẫn đi :D (ví dụ như hướng dẫn làm res áo, quần, bao tay, cọp, ngựa,...) Newbie cần cái này lắm đó

lovely nên tham khảo bài Res của sangpronhat ! Cái này chịu khó mò mới hỉu dc !

errorxviii
06-08-10, 08:38 PM
^:)^ Gì mà điều tra dữ zị......Hỏi mấy câu zui quá :-| Bên cạnh cái avatar của Zin có cái chữ "—>Bx iu của Zin ^^" đó, thế là biết con zai hay con gái rồi, kô cần thế chỉ nghỉ là việt nam mình hiếm có đứa con gái nào mà ngồi dev jx đâu =)) Họa may CHINA mới có chứ Việt Nam kô có đâu, nếu có là hàng hiếm đó o:-) Zin ở Cố Đô ^^ Có dịp thì đến chơi, Zin dẫn đi dạo Huế 1 vòng =))

Cái này thì hỏi anh Hòa chứ Zin đâu là gì của anh Hòa đâu mà bík :|:|:|
Ủa em lày ở cùng TP với mình à:-" Ở đâu lần sau rủ đi uống cafe8-}

superjunior
06-08-10, 08:50 PM
có khi nào bị lừa tình ko 8->8->8->8->:-"

[S]ocola[S]an
06-08-10, 08:58 PM
Áo đó vinagame có mà bạn.....................................

tungpro102
06-08-10, 09:02 PM
=)) Thời giàn từ 7h sáng đến 9h tối đó của bạn mà cho mình thì mình làm được khối chuyện đó... =)) 3 Con cọp thì có share cả rồi, chưa share con cọp giống anh hòa thôi... download 3 con cọp (Trắng, Đen, Vàng) về xài thôi, chỉ việc copy chứ có làm gì đâu mà cũng lười là sao =.= Bạn đừng xài con cọp giống anh hòa show, mình thử rồi, chạy cứ giựt giựt khó chịu lắm
Zin cho hỏi mình hỏi: Tuổi, số nhà, số chứng minh nhân dân, số bìa đỏ. ( Sorry spam. thấy các bác spam vui quá :D)

tungpro102
06-08-10, 09:03 PM
Zin cho hỏi mình hỏi: Tuổi, số nhà, số chứng minh nhân dân, số bìa đỏ, số tài khoản. ( Sorry spam. thấy các bác spam vui quá :D)

[S]ocola[S]an
06-08-10, 10:11 PM
Ngựa kiếm thế mà cứ tưởng ngựa jx à:|:|
Mới cưỡi lần đầu đây mà =))

Zin Kull
07-08-10, 12:40 PM
Ủa em lày ở cùng TP với mình à:-" Ở đâu lần sau rủ đi uống cafe8-}
Anh errorxviii ở HUẾ hả????:-o:-o Anh ở đường nào cho em tới học vài khóa đi :D
Mê cái mask lắm mà mò chỉ ra được vài cái....;)
Em ở Nguyễn Trải....:-|

superjunior
08-08-10, 07:26 PM
Dạo này chưa có ý tưởng mới, mò bậy bạ trúng tùm lum tùm la dc 2 con thú cưỡi ko cũ ko mới :D

Vẫn là 2 con Bạch Hổ và Bạch Lộc nhưng hình ảnh hơi khác 1 chút :D

xin hỏi đường dẫn spr kiếm thế 2 con này là ji vậy =((
chỉ cần đường dẫn thôi vidu \image\npcres\man\ có phải giống jx ko hay khac vậy

bokutun95
08-08-10, 08:57 PM
Mấy cái ảnh trên là anh TH đang chơi sever j` vậy , cho em link donw đc hok

thaihoa91
08-08-10, 09:03 PM
xin hỏi đường dẫn spr kiếm thế 2 con này là ji vậy =((
chỉ cần đường dẫn thôi vidu \image\npcres\man\ có phải giống jx ko hay khac vậy

Bên JX thì spr\npcres\man\

Bên Kiếm Thế thì image\feature\player\male

Mấy cái ảnh trên là anh TH đang chơi sever j` vậy , cho em link donw đc hok

Server của mình dev, hiện mấy cái này bị lắc nên chỉ làm đẹp chứ đưa vào JX thì xài ko ngon cho lắm !

errorxviii
08-08-10, 09:40 PM
Anh errorxviii ở HUẾ hả????:-o:-o Anh ở đường nào cho em tới học vài khóa đi :D
Mê cái mask lắm mà mò chỉ ra được vài cái....;)
Em ở Nguyễn Trải....:-|
Nguyễn Huệ. Liên lạc qua yahoo: tieuthanh_254:-"

superjunior
09-08-10, 12:21 AM
hihi làm được rồi ;;)
em nó đây \:D/
(*)(*)(*)

8-}

kinkina2009
09-08-10, 08:00 AM
nếu mắt em không kém thì bộ đồ cụt cái tay :-t

thaihoa91
09-08-10, 08:18 AM
Đúng là thiếu 2 cánh tay ! Res áo lun đi chung Res của 2 cánh tay, chắc là xóa đường dẫn bên 2 cánh tay chứ rì ;)) hoặc là tạo 1 item mới thì res bị trống, chưa khai báo đường dẫn spr 2 cánh tay ;))

kinkina2009
09-08-10, 08:26 AM
còn ai biết diệt virus siêu đa hình hem chả nhẽ ngồi nhìn nó gặm hết .exe :((

thaihoa91
09-08-10, 09:26 AM
còn ai biết diệt virus siêu đa hình hem chả nhẽ ngồi nhìn nó gặm hết .exe :((

CMC Internet Security 2010 có khả năng diệt virus siêu đa hình ! Anh chỉ cần xài AVG Free Edition bản mới nhất + CMC Internet Security 2010 thì trong 1 năm rưỡi qua anh chưa bị virus nào tấn công vào máy dc cả ;))

kinkina2009
09-08-10, 09:27 AM
em tính ghost lại ai ngờ vô nó gặm lun con ghost vãi =]]

superjunior
09-08-10, 01:09 PM
Đúng là thiếu 2 cánh tay ! Res áo lun đi chung Res của 2 cánh tay, chắc là xóa đường dẫn bên 2 cánh tay chứ rì ;)) hoặc là tạo 1 item mới thì res bị trống, chưa khai báo đường dẫn spr 2 cánh tay ;))

cái đó là tay tàn hình :) show con cọp thôi mà =(( chính xác là thiếu spr
em không chơi võ lâm vinagame or china nên cũng không biết tay mới của nó là thế nào
chơi tay cũ vậy :)>-
view spr nhiều wa' 8-}
em nó đây

**==

Zin Kull
09-08-10, 01:25 PM
Bạn superjunior cho xin cái nick chat nói chuyện tí

kinkina2009
09-08-10, 02:08 PM
chính xác là phải view ra .spr của nó mấy cái đó hơi cực tại tui không lên được PC nhiều nên lười làm đang kiếm cách khác :D

[S]ocola[S]an
09-08-10, 03:24 PM
Show hình :)) =))

thaihoa91
09-08-10, 04:48 PM
Hình tuy đẹp nhưng cái res vũ khí đó hình như chưa sát với cái tay, lệch chút ít đó ;))

superjunior
09-08-10, 06:20 PM
hihi thấy anh shandaru show thấy khoái khoái nên cũng nghiên cứu xíu ra cây côn show luôn nha

;;)
(*)(*)(*)

[S]ocola[S]an
09-08-10, 06:36 PM
Tui làm thương mà chứ có phải côn âu :|:|

superjunior
10-08-10, 02:37 AM
show ;;)

(*)(*)(*)(*)(*)

[S]ocola[S]an
10-08-10, 07:47 AM
Cũng Bình thường chứ có gỳ âu :|..........