PDA

View Full Version : Cho hỏi một số lỗi

giomuonsao1992
02-08-10, 05:21 PM
Mình mới cài JX bản server NO FONT + patch của bạn thaihoa, mình cài xong rồi chạy rồi mà có một số điều muốn hỏi.
1. Thư mục Script lúc test thông báo Error, không biết có bị lỗi j không ? (mình vẫn vào được game)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2.Không nói chuyện được với NPC, mình tạo acc admin thì cũng chỉ nói chuyện được với Phan Tang
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3.Quái không hiện máu, không đánh quái được, không hiện tên quái được (+ đồ rớt ra cũng không biết ấn nút nào cho hiện chữ)

4.Xuất hiện thông báo: "Boss Hoang Kim biến mất khỏi bản đồ thế giới" + gameserver xuất hiện thông báo:
"Boss HoangKim: Have been delete
timer \script\timeserver.lua"

Xin hỏi những lỗi trên là gì ? Ai giúp mình với, thanks nhiều :((

tungpro102
02-08-10, 05:31 PM
1/ không sao cả bạn chơi bình thường
2/ Bạn đợi server load song tầm 2 phút hãy vào chơi ( đợi gameserver khơi động song npc mới có thể nói chuyện với npc )
3/ Sử dụng core clinet 4.1 của group HLT để hiện tên quái + máu
4/ Boss của server ra theo giờ hết giờ tự del boss

giomuonsao1992
02-08-10, 05:38 PM
Cảm ơn bạn, mình test nếu có j không hiểu lại xin hỏi bạn vậy :P

tungpro102
02-08-10, 05:39 PM
Cảm ơn bạn, mình test nếu có j không hiểu lại xin hỏi bạn vậy :P
Okie sẵn sàng trả lời ( nếu biết ) :D

Mr.Phát
02-08-10, 05:40 PM
ôg tùng kia mở server hay share thì nhanh nhanh đi chờ qoài ko thấy :|

tungpro102
02-08-10, 05:43 PM
ôg tùng kia mở server hay share thì nhanh nhanh đi chờ qoài ko thấy :|
BX mượn máy xem phim rùi đang ko có máy làm server nè :((:((:((:((:((:(( BX là số 1, dù là máy của mình nhưgn mình ko dám đòi
@ Ntpdn_2021: bạn đừng chờ được share tự mình dev 1 server theo ý mình lúc đấy bạn sẽ thấy server jx thật kỳ diệu

giomuonsao1992
02-08-10, 06:14 PM
Bạn ơi, mình vừa mới test thử, lỗi 2 + 3 vẫn bị. Để mình nói cụ thể chút nhé, bạn xem thử:

- Lỗi thứ 2: Mình để svr khởi động 10' sau đó mới đăng nhập nhưng vẫn bị lỗi như cũ: Không nói chuyện được với NPC, không đi được xa phu (trong file WorldSet.ini tại thư mục maps mình để 71 map - không sửa gì cả), không mở được rương, không nói chuyện được với NPC môn phái, Dã tẩu, bán thuốc, thợ rèn... tóm lại là mình tạo 1 tài khoản đặt tên adminJX (là tài khoản admin) mà chỉ giao tiếp được với 1 NPC duy nhất là Phan Tang Truyen Nhan (NPC này dùng để test chức năng thì phải.)

- Lỗi thứ 3: Mình test acc adminJX lên lv 200, sau đó cho chạy ra ngoài thành nhưng mình không đánh quái được (chỉ chuột vào quái thì vẫn hiện ra con dao nhưng không đánh quái được) --> nguyên nhân có lẽ do quái không có máu. Con nào cũng không có máu (bạn xem hình mình chụp lỗi thứ 3 ở trên, lúc đó không phải mình đánh chết quái mà là chỉ trỏ chuột vào thôi - đã thấy quái không có giọt máu nào rồi). Xin hỏi: nguyên nhân do đâu?

Nhờ bạn giúp lần nữa, cảm ơn nhiều :D

tungpro102
02-08-10, 06:19 PM
Bạn ơi, mình vừa mới test thử, lỗi 2 + 3 vẫn bị. Để mình nói cụ thể chút nhé, bạn xem thử:

- Lỗi thứ 2: Mình để svr khởi động 10' sau đó mới đăng nhập nhưng vẫn bị lỗi như cũ: Không nói chuyện được với NPC, không đi được xa phu (trong file WorldSet.ini tại thư mục maps mình để 71 map - không sửa gì cả), không mở được rương, không nói chuyện được với NPC môn phái, Dã tẩu, bán thuốc, thợ rèn... tóm lại là mình tạo 1 tài khoản đặt tên adminJX mà chỉ giao tiếp được với 1 NPC duy nhất là Phan Tang Truyen Nhan (NPC này dùng để test chức năng thì phải.)

- Lỗi thứ 3: Mình test acc adminJX lên lv 200, sau đó cho chạy ra ngoài thành nhưng mình không đánh quái được (chỉ chuột vào quái thì vẫn hiện ra con dao nhưng không đánh quái được) --> nguyên nhân có lẽ do quái không có máu. Con nào cũng không có máu (bạn xem hình mình chụp lỗi thứ 3 ở trên, lúc đó không phải mình đánh chết quái mà là chỉ trỏ chuột vào thôi - đã thấy quái không có giọt máu nào rồi). Xin hỏi: nguyên nhân do đâu?

Nhờ bạn giúp lần nữa, cảm ơn nhiều :D
bạn pm yahoo mình đi yahoo chuyencaydem

Sir.THÀNH™
02-08-10, 06:22 PM
đã khởi động SV = NPC khởi động chưa =)).

giomuonsao1992
02-08-10, 06:25 PM

vậy xin hỏi bạn chơi thử bản đó chưa, nếu chơi rồi vậy NPC khởi động là NPC nào?... nói thật mình là newbie nên không biết gì cả. Nếu bạn biết xin nói rõ một chút... Cảm ơn.

Sir.THÀNH™
02-08-10, 06:32 PM
híc. xui quá. lúc thaihoa share sv thì tui nghỉ JX rồi. nên tui chả biết sv này cả. nhưng bạn thử tìm 1 trong các thằng sau : 1: Phản Tăng
2: Người kể chuyện
3: Cổ lão thái

tungpro102
02-08-10, 06:54 PM
Ông này ko xem hình gameserver à
@ chủ topic: gameserver khơi động song hết rùi