PDA

View Full Version : <Dự án>Jx theo cốt truyện chính !!!!

kietsphone
01-08-10, 07:20 PM
Theo đó server của em sẽ có một cốt truyện chính .
Các phái chính phái phe Tống sẽ đi tìm mật tịch thất truyền Như Lai Thần Chưởng để cứu quốc .
Còn các phái tà phái phe Kim sẽ tham gia hàng loạt nhiệm vụ thích sát những người có tiếng tăm trong chính phái nhằm làm sụp đổ âm mưu chống Kim.
Các phái trung lập làm nhiệm vụ trợ giúp phe Tống để tìm bí kíp cho mình và xưng bá võ lâm đồng thời thích sát các nhân vật theo chỉ thị của phe Kim để kiếm lợi .
Chức năng chính là xưng đế : sau khi hoàn thành chuỗi nhiệm vụ trên nhân vật sẽ bước vào cuộc đời làm quan , thực hiện một số nhiệm vụ và lên chức .
Phe Tống tối đa lên được vương gia , phe kim lên được nguyên soái , riêng trung lập có thể xưng làm hoàng đế(sử dụng chính chức năng bang hội - hoàng đế này thực chất là phiên vương) .
Cốt truyện nhiệm vụ tui sẽ viết nhưng về script chắc phải nhờ những cao thủ .
Quyết tâm tạo 1 server Jx chống nhàm chán cho mọi người
--------------------------------------------------------------
Phần 1 : Sơ nhập giang hồ .
Ở phần này theo mình tất cả đều amater nên thiết kế một chuỗi nhiệm vụ làm chung .
Nhân vật sẽ nhập vai một người mồ côi , đến gặp Npc Người tốt bụng ( hay gì gì đó) và biết được mình không phải bị cha mẹ ruồng bỏ mà khi xưa cha mẹ mình là một đại tướng nhà Tống bị chết oan .
Bắt đầu nhiệm vụ :
1.Tra hỏi án oan , đến gặp Npc Gác cổng ở Ba Lăng Huyện nhưng ông này không biết chỉ gợi ý có một người sau khi cha nhân vật chết thì bất ngờ giàu lên nhanh chóng và đổi nghề không làm bổ đầu nữa .
2.Lên tương dương tìm ông này nhưng ông này đã bị giết chết từ lâu , gặp Npc con của ông già này và nhận được một phong mật thư , đem về cho Npc Người tốt bụng xem và biết được người chỉ huy cuộc thích sát này là tên quan trấn thành Tương Dương .Do hắn ta được người Kim mua chuộc để sát hại Tướng tài ( cha nhân vật ) để tiện đường xâm chiếm Tống quốc .Nhưng theo như thông tin Npc người tốt bụng cho biết thì tên quan trấn thành này đã chuyển tới Đại Lý mở chùa (????)
3.Đến Đại Lý ( chỗ cái chùa ) biết tên này đã đi tu nên có ý định không báo thù nữa , nhưng chợt phát hiện thấy một tên kim quốc đang nói chuyện sau chùa (click vào NPC nào đó gần ông phe Kim , nghe thấy "Sao lại có tụi Kim ở đây".Quay về báo với NPC người tốt bụng thì biết tên thầy tu này giả dạng để trốn tránh sự truy sát .Nên đề nghị nhân vật gặp võ sư học võ để báo thù. Gặp võ sư tặng một võ công cùi cùi nào đó rồi về gặp Npc người tốt bụng .
4.Người tốt bụng nói hiện tại tên này đang đi hành khất ngoài tương dương nên kêu ra đó đánh chết .Sau khi đánh nhận được một mật thư nữa đem về giao cho người tốt bụng hoàn thành nv. Bất chợt gặp đại sư thiếu lâm ở đầu cổng thì biết rằng tất cả những gì tên người tốt bụng nói đều là giả dối thì ra ông sư là bạn thân đanh cất giữ bí mật Tàng Bảo Đồ cho gia đình nhân vật .Đau đơn nhưng không thể làm gì được đại sư khuyên nên gia nhập phái (Chỗ này là phần lý do gia nhập khác nhau gia nhập chính phái vì nghĩ rằng mình đã vấy máu phải làm gì đó để sửa sai , còn tà phái thì không còn gì để mất phải học độc môn để trả thù còn trung lập thì không biết nên tin ai trắng đen khó phân).Đến đây ai theo chánh theo tà hay trung lập bắt đầu chia ra !!!!
Anh em cho ý kiến rồi viết tiếp

zonjkut3
01-08-10, 07:26 PM
cốt truyện cũng hay đó nhưng mà có những điều sau xin hỏi bạn định làm như nào
-làm thế nào để fan biệt tống,trung lập,kim để nhận nv chả may vào tống mà lại nhận nv của kim thì bạn tính sao
-vd làm nv kim fai đi thích sát boss hk thiếu lâm,boss nó sẽ ở 1 tọa độ nhất định,mà jx pri chưa có ai làm dc cái dò tọa độ->k bik ở đâu thì sao có thể thích sat

superjunior
01-08-10, 07:36 PM
-làm thế nào để fan biệt tống,trung lập,kim để nhận nv chả may vào tống mà lại nhận nv của kim thì bạn tính sao
-vd làm nv kim fai đi thích sát boss hk thiếu lâm,boss nó sẽ ở 1 tọa độ nhất định,mà jx pri chưa có ai làm dc cái dò tọa độ->k bik ở đâu thì sao có thể thích sat

người ta đã bảo viết truyện và cần tìm người đủ pro để viết script rồi mà :D

kietsphone
01-08-10, 07:54 PM
thì mình chỉ giới hạn cho phép người phe tống thì làm nv phe tống, ngừoi phe kim làm nhiệm vụ phe kim theo kiểu nv môn phái vậy
. Ví dụ như đánh boss sẽ rớt ra vật phẩm nhiệm vụ ( ví dụ như bí kíp như lai) xong về trả nv ai có nv thì được nhận thưởng !
Tọa độ có thể lên web coi chỗ chạy tới cũng đâu cần dò , quan trọng là cốt truyện chính thôi .
Làm theo cách này có nghĩa sẽ dễ kiếm đồ khủng nhưng với điều kiện phải tốn time làm nhiệm vụ vậy mới hấp dẫn .

sinhclb12
01-08-10, 09:50 PM
thì cứ tình task và màu phe phái mà viết...tui thấy viết cũng không khó khăn..tui nhưng viết hết 1 chuỗi nhiệm vụ như thế thời gian cho nó khá dài...tất nhiên là viết kĩ càng..

ohishu
01-08-10, 09:52 PM

Dùng Task Và Rank Để Xác Định Đó Em Theo Cấu Trúc Trên Thì Anh Viết Đc Nhưng Mất Time Lắm :D

@Sinhclb: Pác Quay Về JX Hã :D Nếu Vậy Là Dzui Rồi

@kietsphone (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): Thanks 1 Ý Tưởng Để Viết V0.3 !

benop001
02-08-10, 12:31 AM
Dùng Task Và Rank Để Xác Định Đó Em Theo Cấu Trúc Trên Thì Anh Viết Đc Nhưng Mất Time Lắm :D

@kietsphone (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): Thanks 1 Ý Tưởng Để Viết V0.3 !

Ông này nói đũ 100 cái thanks là share ver 3 mà giờ mới có ý tưỡng =))

thaihoa91
02-08-10, 08:37 AM
Tui thì tính dev theo hướng cốt truyện Kim Dung của 10 môn fái ! Mỗi môn fái là 1 cốt truyện ! Và tất nhiên mỗi môn fái đều có bí kíp riêng ! Mỗi bí kíp sẽ là 1 câu chuyện tựa như film :))

kuqueo_forever
02-08-10, 08:40 AM
Giỏi quá mấy sư phụ.....Có công mài dép - có ngày đi không #:-s

Zin Kull
02-08-10, 09:11 AM
=)) vote cho chủ thớt một vé, cốt truyện hay đấy

kuqueo_forever
02-08-10, 09:28 AM
Click nút thanks cho tất cả mọi người trong chủ đề này nha ( rất nhiều ý tưởng hay ) Anh em cố gắng lên nhé >:D< Good Luckkkkkkkkkkkkkkkkkkkk :D

jxvietnam
02-08-10, 09:32 AM
Chính phái: Thiếu Lâm, CÁi Bang, Nga My, Võ Đang
Trung lập : Thiên Vương, Đm, Thúy Yên, Côn Lôn
Tà phái : Ngũ Độc, Thiên Nhẫn
GetFaction đc chứ:)

kuqueo_forever
02-08-10, 09:34 AM
Mệt quá. Ba cái đó ai chả biết mà cha up chi>:/

Sir.THÀNH™
02-08-10, 10:34 AM
Theo đó server của em sẽ có một cốt truyện chính .
Các phái chính phái phe Tống sẽ đi tìm mật tịch thất truyền Như Lai Thần Chưởng để cứu quốc .
Còn các phái tà phái phe Kim sẽ tham gia hàng loạt nhiệm vụ thích sát những người có tiếng tăm trong chính phái nhằm làm sụp đổ âm mưu chống Kim.
Các phái trung lập làm nhiệm vụ trợ giúp phe Tống để tìm bí kíp cho mình và xưng bá võ lâm đồng thời thích sát các nhân vật theo chỉ thị của phe Kim để kiếm lợi .
Chức năng chính là xưng đế : sau khi hoàn thành chuỗi nhiệm vụ trên nhân vật sẽ bước vào cuộc đời làm quan , thực hiện một số nhiệm vụ và lên chức .
Phe Tống tối đa lên được vương gia , phe kim lên được nguyên soái , riêng trung lập có thể xưng làm hoàng đế(sử dụng chính chức năng bang hội - hoàng đế này thực chất là phiên vương) .
Cốt truyện nhiệm vụ tui sẽ viết nhưng về script chắc phải nhờ những cao thủ .
Quyết tâm tạo 1 server Jx chống nhàm chán cho mọi người
(cho hỏi thêm tý ,sao hôm qua cài server Công Lý Giang hồ lấy cái patch Thái Hòa client nhưng vào thì kết nối sever thất bại ai chỉ cho cái )
Hoan ho y tuong .Nhung ma phai thuc hien do ;));))

sinhclb12
02-08-10, 07:15 PM

Thì ít online nhưng vẫn còn ham vui mà :)
có công mài sắt có ngày kim đâm ý nhầm nên kim...:))

kietsphone
02-08-10, 07:21 PM
Các bác đọc phần đó cho em ý kiên , em hứa là em viết muh

phammauthinh
30-08-10, 04:11 PM
Không biết giờ này còn ai có nhã hứng với JX nữa không? nhưng cũng xin mạn phép nói vài câu.
Hiện tại VNG đã gần cancel JX rồi .. thì cũng mong anh em đã tạo được JXO nên phát triển thêm (đồng lòng cùng làm cùng vui - cùng chia sẽ)
đóng vai trò là một MG
về mặt phát triển như anh, em đã nói ở trên thì theo ý của tui thì nên thành lập 10 bang phái như vậy cốt truyện của chúng ta sẽ trở nên phong phú hơn nhiều.
- - ví như hôm nay tui viết chỉ được môn phái Thiếu lâm thì tui cho mọi người chơi chỉ môn phái này thôi; tui tin một điều chẳng ai chê bai cả
đồng thời cốt truyện chúng ta sẽ lấy cái cuộc sống thực tế phóng đại lên rồi biến thành một cái hay vd: hôm nay tui xem một cuốn phim hành động mỹ chúng ta cũng có thể đưa những tình hống tréo que của nó vào đó .. sau đó tùy vào người chơi xử trí như thế nào cho phù phợp nếu người chơi không xử lý phù hợp thì nhiệm vụ đó sẽ không bao giờ được hoàn thành .. . chẳng hạn là như vậy...
một lần nữa kính mong các đại cao thủ JX-VN cùng nhảy vào chung tay xây dựng ...
thiết nghĩ nếu xây dựng hoàn tất người chơi thỏa đáng với mong muốn chơi game của họ thì việc nạp vào vài đồng để hỗ trợ cái cực nhọc của anh em thì cũng không đến nỗi phải không các pác
(lưu ý: nhưng nếu có làm được như vậy cũng đừng quên phải tạo những giây phút thật vui khi chơi vl lúc sơ khai đánh nhím chung ; kết bạn và rồi quen nhau ở ngoài đời thực nếu làm được thì tuyệt biết bao nhiêu) ... bb

thaihoa91
30-08-10, 04:28 PM
Cảm ơn bạn đã đóng góp ý tưởng ! Những cái bạn nói thời xưa JX của VNG có hết ! Nhưng giờ nó dần đánh mất cái vui và cái hay, còn việc nạp tiền vào thì ngày càng bành trướng !

Khiến hầu như gamer đều nản ! Họ ko còn cái cảm giác mới bước chân vào Tân Thủ Thôn Ba Lăng huyện, niềm vui tràn ngập !

Những điều tuy đơn giản đó nhưng bây h thật sự VNG đã dần dần đánh mất đi ! Nào là 1 đám acc cày tiền, 1 đám auto pk cày level, thật sự làm cho ng` chơi chỉ biết treo và treo thui ! Cái gì cũng mún auto !

Nếu như ông Lê Hồng Minh hỉu dc điều này, mình nghĩ ổng sẽ suy nghĩ lại !

Vì ổng từng là gamer trong nhóm đi thi World Cyber Games cho VN tại Hàn Quốc năm 2002 trước khi chính thức thành lập 1 công ty mang tên Vinagame (và giờ đổi thành VNG)

[M]r[K]id
30-08-10, 04:47 PM
ai làm dc thì share anh em sài nhé
THanks mí pro + Pro viết truyện

Čħīċķėň
30-08-10, 06:12 PM
Gamer giờ chỉ nghĩ đến việc đc share thôi =P~

Muốn làm đc như vậy là cả 1 công trình cũng vài tháng chứ ít =;

khoamamktvn
31-08-10, 01:34 AM
Bin gà lắm.
Nhưng cho xin một vé viết script được ko:)

thaihoa91
31-08-10, 01:38 AM
Bin gà lắm.
Nhưng cho xin một vé viết script được ko:)

Tất nhiên là dc :D 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

khoamamktvn
31-08-10, 01:46 AM
Tình hình là mí ni bận bịu hoạt động bên diễn đàn teen KT quá nên chưa làm lại được chi hết