PDA

View Full Version : Help Người Mới Gia Nhập Forum

kelly
01-08-10, 08:10 AM
Cho mình hỏi forum đã có ai fix được lỗi khi mua item bị disconnect không ?
mình cài đặt thành công nhưng cư mua máu la bị dis a`
ai fix được giúp mình với hoặc nếu ai có patch client full up cho mình với
Thank ban trước

kelalung
01-08-10, 09:01 AM
Kích vào chữ ký sẽ có link đó, tìm file patch client sẽ có, hơn 100 mb đó, sau khi patch nó xong thì tìm bài share patch mới nhất cho cabal offline, cái này chỉ phù hợp cho repack 2.81 thôi.

tuongtu_99
01-08-10, 11:23 AM
để thêm tiền vào mua sẽ kg bị dis

kelly
01-08-10, 02:12 PM
cho em hỏi lý do làm sao mà phat sinh lỗi đấy và cách sửa giúp em dược không

tuongtu_99
01-08-10, 03:25 PM
do tiền bán HP trong shop hiển thị bị ít hơn so với tiền giá thực trên server

kelly
01-08-10, 04:46 PM
thế chắc bạn fix được rùi có thể up cho mình không mình gà không bít fix .

tuongtu_99
01-08-10, 06:33 PM
fix làm gì cái này
mất thời gian lắm
cứ để thêm tí tiền là đc
bug này kg fai lớn
nếu bán muốn fix thì có 2 cách
1 là fix client cho đồng bộ với server
2 là fix server cho đồng bộ với client

1 : để fixx client thì bạn fix trong file cabal.enc

2 : để fix server thì bạn fix ở file npc - worldXXX.scp ở trên server

chỉnh lại giá item chút thôi đó mà

cái này là do sử dụng server file EP 2 nhưng các patch ở đây hầu hết là lấy từ client EP 3 nên giá kg đc đồng nhất

kelalung
01-08-10, 10:22 PM
chỉ cho:
1. tải công cụ unpack trong bài viết của mình đã post , cái này để chuyển .enc thành .dec, mở .dec = notepad++ sẽ đọc đc.chỉ chuyển file cabal.enc thôi.
2. Bạn mua đồ ở npc nào, món đồ gì, giá tiền nữa cũng phải cần thông tin về chúng và code của nó nữa, cái này có trong chữ ký link megaupload của mình, tìm file guide cabal gì đó, có thể thấy cái gì hay tải về hết cũng hữu ích lắm.
3. Khi đã biết thông tin về chúng, bạn vào winscp, tìm đến /etc/cabal../.../world-npc xx.scp với xx là mã máp. Rồi so sanh file này với file cabal.dec (hoặc .txt) xem em nó có chỗ nào khác biệt ko, cái này chắc bạn mò điên luôn. Từ từ mà nghiên cứu nhá.
4. Sau khi xong thì lấy cái unpack đó chuyển cabal.dec thành cabal.enc rồi bỏ em nó vào data\. Vậy là xong về sữa lỗi shop, còn lỗi nhặt item và vút item thì chưa biết cách sữa....
Có gì pm yaheo.. Chuyên gia phá, có _ sau mỗi chữ, có 2 cái _

kpopmusic
01-08-10, 11:25 PM
- Lỗi nhặt và vứt item thì mình chưa bị; chỉ ko mua được map 105 đầu trâu bên ruina thôi nhưng cái đấy ko quan trọng