PDA

View Full Version : Chia sẽ nhạc Au cho mọi người..! (Nhạc abm)

hoangnamvip
31-07-10, 04:20 PM
Hôm nay xin giới thiệu đến anh em trong 4rum, một số bài hát cho Au mà mình vừa làm xong..! các pác down về tham khảo nha..!
Qua đây: Mình cũng xin cảm ơn những người đã có công tạo ra những Tools hỗ trợ và những file abm đầu tiên, để mình có thể tiếp bước và làm đc những bài hát sau:

Phần 1:
- Gồm 31 Bài hát việt Nam:

1. Oanh - Ưng hoàng phúc
2. 2-1=0 - Huyền thoại
3. Đàn ông là thế - Vboy
4. Đến sau - Ưng hoàng phúc
5. Khúc hát mừng sinh nhật - Phan đinh tùng
6. Làm sao quên em - Khánh phương ft bảo khang
7. Love you forever - Đinh ứng phi trường
8. Mưa tình yêu - Hồ quỳnh hương
9. Người tính không bằng trời tính - Phạm trưởng
10. Nổi đau chạm vào tim - Lý hải
11. Nơi đó có hạnh phúc - Nguyên vũ
12. Nước mắt đàn ông - Kaly Nguyễn
13. Sao em không yêu như lời em hứa - Vboy
14. Suy nghĩ trong anh - Khắc việt
15. Ta cô đơn bởi vì sao - Vboy
16. Tình yêu còn đâu - Vboy
17. Teen vọng cổ - Vĩnh thuyên kim
18. Thế giới to thật to - Quách thành danh
19. Tình em là đại dương - Duy mạnh
20. Tình yêu nào phải trò chơi - Tuấn hưng
21. Trả lại cho nhau - Quang vinh
22. Vì sao anh tham lam - Vboy
23. Vẫn mãi yêu em - Đinh ứng phi trường
24. Vì sao thế - Phạm khánh hưng
25. Xa muôn trùng mây - Khánh phương
26. Xe hoa - Vâng quang long
27. Xin lỗi tình yêu - Đàm vĩnh hưng
28. Yêu lầm anh - Minh hằng
29. Kỷ niệm bỏ quên (Version 2010) - Ưng hoàng phúc
30. Món quà vô giá - Tim
31. Mong em luôn hạnh phúc - Phan đinh tùng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Phần 2:
- Gồm 19 Bài hát việt Nam:

1. Anh sẽ quay về - weboys
2. Bởi vì anh yêu em - Phan đinh tùng
3. Cần một người hiểu - ngô kiến huy
4. Câu hỏi chưa trả lời đc - Huyền Thoại
5. Chấp nhận nổi cô đơn - Quang vinh
6. Chia tay cuối - Minh hằng ft Lưu chí vỹ
7. Đã không yêu thì thôi - Minh tuyết
8. Em về đi - Sỹ luân
9. Giới hạn nào cho chúng ta - Đàm vĩnh hưng
10. Giọt nước mắt đàn ông - Vũ hà
11. Marionette
12. Mơ một giấc mơ - quang vinh
13. Nữa vầng trăng (remix) - Đàm vĩnh hưng
14. Người ra đi vì đâu - Phạm khánh hưng
15. Quá khứ vẫn là quá khứ - Minh hằng
16. Tại sao - Ưng hoàng phúc
17. Xe chi (mix)
18. Vẫn nhớ người - Ngô trường
19. kẻ đứng sau tình yêu - cẩm ly

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Fix lỗi lệch nhịp: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn nào chưa biết cách thêm nhạc (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) thì cóa thể tham khảo ở đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các pác down về oy` thêm vào Au và thưởng thức thôi..

Nếu thấy hay thì Thank cho phát nha.. Lấy tinh thần để làm thêm các phần tiếp theo..!

condien000
31-07-10, 05:00 PM
chưa thử nhưng cũng thanks cho pác phát lấy tinh thần

nhocquay4mat
31-07-10, 05:01 PM
Đang test nhạc TBM, dung lượng nhẹ, âm thanh chuẩn, như VTC và load được nhạc nền, dù sao cũng thanks pác, đỡ phải làm mấy bài ^^ :D

hoangnamvip
02-08-10, 06:32 AM
Sao mà ít người ủng hộ và cho ý kiến thế này nhỉ.. Thế này thì chán quá..!:-<

playdan
02-08-10, 09:56 AM
thế nhok dạy mọi người lam nhạc TBM đi để cho nhẹ và ko làm nặng file ABM
nếu được thì cảm ơn

Sir.THÀNH™
02-08-10, 10:47 AM
rất có tâm huyết. Thanks. Nhưng cái đó để đưa vào au thì làm ntn?

playdan
02-08-10, 10:53 AM
nhạc cho vào AU mà không biết ak
để mình cho bạn biết
vào web của Hiếu Trung nhé có cách hướng dẫn làm nhạc và đưa nhạc vào AU
thank nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoangnamvip
02-08-10, 02:40 PM
rất có tâm huyết. Thanks. Nhưng cái đó để đưa vào au thì làm ntn?

Nếu bạn chưa biết add nhạc vào Au thì hãy đọc bài này nha: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

123456812
03-08-10, 09:35 AM
thx bạn nha :D , nhưng sao toàn nhạc Vn ko thế , cho thêm ít bài hàn quốc zo đi

hoangnamvip
03-08-10, 11:11 AM
thx bạn nha :D , nhưng sao toàn nhạc Vn ko thế , cho thêm ít bài hàn quốc zo đi
hoan nghênh ý kiến của bạn: cóa 2 lý do để mình ngại làm nhạc hàn:
1: Mình vẫn thích nghe nhạc Việt hơn nhạc hàn (Lý do chính)
2: Do trong Au cóa rất nhiều nhạc Hàn roài, mà mình thì chưa nghe hít, nên sợ bị trùng lặp lém.
Nhưng mình sẽ thử làm một số bài nhạc Hàn trong phần tiếp theo.. hì hì... Mong các bạn ủng hộ....:x

nhocquay4mat
03-08-10, 04:14 PM
2: Do trong Au cóa rất nhiều nhạc Hàn roài, mà mình thì chưa nghe hít, nên sợ bị trùng lặp lém.
Nhưng mình sẽ thử làm một số bài nhạc Hàn trong phần tiếp theo.. hì hì... Mong các bạn ủng hộ....:x
Sặc, nhóc lại chúa ghét nhạc Việt với Hàn Quốc, chỉ thích USUK. Đúng là mỗi người một sở thích\:D/

hoangnamvip
03-08-10, 06:28 PM
Thì tất nhiên roài.. Mỗi người một sở thích chứ sao giống nhau đc hì hì... Nhạc Hàn nghe cũng hay nhưng chẳng hỉu gì cả... chỉ cảm nhận đc giai điệu thôi.. Còn nhạc việt thì nghe vừa nghe hay vừa hỉu đc ý nghĩa của bài hát nữa...

123456812
04-08-10, 12:33 PM

Bạn bày mình cách xóa nhưng bài hát ko thix trong client dc ko , mình cũng thử làm rồi nhưng mà làm xong vào game nhạc bị lỗi fonts ( máy cài vi_for_xp rùi nha ) , chọn nhạc thì bị bay ra lun

hoangnamvip
04-08-10, 07:11 PM
Bạn bày mình cách xóa nhưng bài hát ko thix trong client dc ko , mình cũng thử làm rồi nhưng mà làm xong vào game nhạc bị lỗi fonts ( máy cài vi_for_xp rùi nha ) , chọn nhạc thì bị bay ra lun

Cái Này đơn giãn mà.. Bạn muốn delete bài nào thì bạn hãy Unpack file 009.acv trong client roài mở file À½¾Ç_w.slk ra (trong thư mục script) roài tìm và xóa những bài nào bạn muốn. tiếp bạn vào thư mục script trong server Au cũng mở file music.slk và tìm và xóa những bài nào bạn muốn giống như trên (để cho nhẹ hơn bạn cóa thể vào thư mục abm tìm và xóa những file .tbm or .abm -- Vào thư mục sound và xóa những file .thd or hd Tương ứng với bài hát đóa)

Còn lỗi font List bài hát thì khắc phục như sau: (Theo sự giúp đỡ của: Hiếu Trung + thecongcntt + playdan + ... )

Để chỉnh sửa nhạc phải làm theo mấy cách sau mới không bị lỗi font:

1. Cách 1 dùng phần mềm edit SLK + Excel
* Máy không được dùng font TQ nếu sử dụng bằng phần mềm edit SLK + excel.
* Thiết lập môi trường tiếng việt cho windows ( dùng phần mềm edit SLK + Excel)

2. Dùng phần mềm mã nguồn mở OpenOffice (chuẩn nhất)
Ưu điểm:
* Máy cài font TQ hay không cài cũng ok
* Máy ko cần thiết lập môi trường tiếng việt cũng ok
* Save trực tiếp ko cần phần mềm nào khác (Edit SLK...)

Link down:
+ phần mềm edit SLK: DownLoad (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fytx0mndj12g)

+ Open Office: DownLoad (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc Bạn Thành Công..!

123456812
05-08-10, 09:45 AM
thx bạn nhưng mà làm sao mình biết những file .tbm or .abm , những file .thd or hd Tương ứng với bài hát đó được , vào là ra 1 rừng luôn

hieu trung
05-08-10, 11:09 AM
thx bạn nhưng mà làm sao mình biết những file .tbm or .abm , những file .thd or hd Tương ứng với bài hát đó được , vào là ra 1 rừng luôn
Thì tên của những file nào giống nhau là cùng một "bộ", chỉ khác phần mở rộng thôi
VD: Ví dụ mình muốn xóa một bài hát có tên abm là hieutrung01.abm
thì đầu tiên là xóa cái hàng có thông tin bài hát đó

Vào Client/abm xóa hieutrung01.abm
Vào Server/sound xóa hieutrung01.hd (còn nhạc tbm là .thd)
Vào Server/sound xóa hieutrung01.bdy
Mấy cái file trong Server ko xóa cũng ko sao, vì nó rất nhẹ (có mấy chục KB hà)

hoangnamvip
01-10-10, 05:40 PM
Xin share thêm list nhạc Fix lỗi lệch nhịp. Mong các bạn thông cảm cho sai xót này, vì mình làm nhạc Au cũng chưa đc thành thạo cho lém.
Đây là list nhạc nên rất nhẹ, các bạn down về rồi thay thế vào list nhạc cũ nhé.

Fix lỗi lệch nhịp: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)