PDA

View Full Version : Hướng dẫn tạo Server AION Offline với Client 1.9.x

mabuan
31-07-10, 03:13 PM
Lần trước mình share các bạn gói giả lập của Novo dựa trên server của Aion_Unique. Nhưng Aion_Unique đã ngưng phát triển. Nhưng rất may có 1 nhóm mới tiếp tục phát triển đó và lấy tên là Aion-Lightning. Nay gửi đến các bạn 1 gói One-click Aion Lightning Emulator 0.5 của ntemos tổng hợp và 1 hướng dẫn đơn giản nhất để các bạn có thể chạy server offline.

A. Nguồn:

Gói này do bạn của ntmos bên diễn đàn Aion-Lightning (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) tổng hợp và chia sẻ. Bạn nào muốn tìm hiểu thêm có thể truy cập vào diễn đàn để tìm hiểu.

B. Đường dẫn tải về:
1) One-click Aion Lightning Emulator 0.9 [19.0.x client support][32-64bit] UPDATE
Megaupload: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2) SVN Win32 1.6.6 (đã kèm trong gói)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3) Apache Maven 2.2.1 (đã kèm trong gói)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

C. Tính năng:
Rất dài! Nói chung hỗ trợ Aion Patch 1.9.x. Ai muốn coi click vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhé!

HOW TO START THE SERVER
• It's very simple , just press 1-Server ON.bat and server will start automatically! To close server , just close the consoles and click on 2-Server OFF.bat

HOW TO UPDATE THE SERVER
• 1) Be sure that server consoles ( gameserver,loginserver,chateserver) are close and you have pressed the 2-Server OFF.bat , before you begin the update!
• 2)Click the 3-Activate Update System.bat ,which exists inside the One-click Aion Server folder, to enable the update function. You must do this procedure once. When you press 3-Activate Update System.bat, another bat will appear in One-click Aion Server named 3-Update Server .bat! ( If you did this step once, bypass it)
• 3)Click the 3-Update server.bat inside the One-Click Aion Server and DO NOT close it until it closes automatically.
• 4)Your server is updated! You can start the updated server normally by pressing the 2-Server OFF.bat and then 1-Server ON.bat!

WARNING: The update will erase your accounts, but the Update System will store your database's backup in One-click Aion Server 0.9\server_files\upd\aion_db_backup.sql.

• Các bạn lưu ý là thư mục "aionlp" đã đổi tên thành "server_files".

D. Hướng dẫn tải về, biên soạn và chạy Aion Server Private:
Bước 1: Tải One-click Aion Lightning Emulator 0.5, SVN Win32 1.6.6, Apache Maven 2.2.1 theo đường dẫn nêu trên và giải nén.

Bước 2: Bấm phải chuột My Computer -> chọn Properties -> Advanced -> Environment Variables. Trong phần System Variables, bấm Path và thêm vào đường dẫn đến thư mục bin của SVN Win32 1.6.6, Apache Maven 2.2.1. Bấm New tạo key mới với Variable name là JAVA_HOME và Variable value là đường dẫn tới thư mục java portable\JDK có trong gói One-click Aion Lightning Emulator 0.5.

Lưu ý: Nếu bạn muốn update server mới nhất và biên soạn lại thì tiếp tục Bước 3, còn không thì với gói này bạn đã có thể chạy server được rồi hãy xuống Bước 8 để tiếp tục.

Bước 3: Vào thư mục update và bấm 1-Update rev.bat -> chương trình sẽ tự động update server mới nhất. Bạn lưu ý là phải vào thư mục update\aion lightning\.svn xóa tập tin lock đi trước khi tiến hành update.

Bước 4: Khi update xong bạn bấm 2-Build server files.bat và đợi cho tới khi báo thành công!

Lưu ý: Bước 3 và 4 cần có kết nối internet nhé!

Bước 5: Vào thư mục server_files xóa 3 thư mục chatserver, gameserver, loginserver. Sau đó giải nén 3 tập tin: al-login-1.0.0.zip trong thư mục aion lightning\trunk\AL-Login\target, al-game-1.0.0.zip trong thư mục aion lightning\trunk\AL-Game\target và al-cserver-1.0.0.zip trong thư mục aion lightning\trunk\AL-CServer\target vào thư mục server_files.

Bước 6: Bạn mở file 1-Server ON.bat bằng Notepad và tìm đến dòng:

echo --Starting Aion Lightning Login Server--
start /D %Disk%:\loginserver /HIGH %Disk%:\loginserver\StartLS.bat"
echo --Starting Aion Lightning Chat Server--
ping 127.0.0.1 -n 2 >nul
start /D %Disk%:\chatserver /HIGH %Disk%:\chatserver\ StartCS.bat "
ping 127.0.0.1 -n 1 >nul
echo --Starting Aion Lightning Game Server--
ping 127.0.0.1 -n 5 >nul
start /D %Disk%:\gameserver /HIGH %Disk%:\gameserver\StartGS.bat"

Bạn hãy đối chiếu 3 cái tên StartLS.bat, StartLS.bat, StartGS.bat trong các thư mục loginserver, chatserver, gameserver xem có thay đổi không, nếu có thì bạn đổi lại cho giống nhau. Mình mới update lên Rev136 có thay đổi tên như sau startLogin.bat, startCServer.bat và startGame.bat.

Bước 7: Bây giờ chỉnh sửa các tập tin cấu hình của Login Server và Game Server.

a. Mở tập tin database.properties trong thư mục server_files\loginserver\config\network bằng Notepad, sửa các dòng:

# This is database url.
database.url = jdbc:mysql://localhost:3316/Aion_DB

# Database user
database.user = root

# Database password
# Write your password here!
database.password = aion

b. Mở tập tin network.properties trong thư mục server_files\loginserver\config\network bằng Notepad, sửa các dòng sau:

# Create accounts automatically or not?
loginserver.accounts.autocreate=true

c. Mở tập tin database.properties trong thư mục server_files\gameserver\config\network bằng Notepad, sửa các dòng:

# This is database url.
database.url = jdbc:mysql://localhost:3316/Aion_DB?useUnicode=true&characterEncoding=UTF-8

# Database user
database.user = root

# Database password
# Here your password.
database.password = aion

d. Mở tập tin network.properties trong thư mục server_files\gameserver\config\network bằng Notepad, sửa các dòng:

# Id of this game server
gameserver.network.login.gsid = 12

# Password of this game server
gameserver.network.login.password = aion

# Password of this game server for chat server
gameserver.network.chat.password = aion

e. Mở tập tin gameserver.properties trong thư mục server_files\gameserver\config\main bằng Notepad, sửa dòng:

# Server Country Code (cc)
# Default: 1
gameserver.country.code = 1

(cc:1 nếu NA Client, cc:2 nếu EU Client, cc:7 nếu RUS Client. Để biết client của bạn là NA hay EU (thường các bạn tải NA client) bạn vào thư mục cài đặt game Aion\bin32, nếu thấy tập tin aion.bin là NA cón nếu thấy aion.exe là EU)

Trong thư mục này, bạn cũng có thể thiết đặt 1 số tùy chọn khác như Rates, Drops, Skill AutoLearn,…

f. Mở tập tin ipconfig.xml trong thư mục server_files\gameserver\config\network bằng Notepad, sửa các dòng sau:

<ipconfig default="127.0.0.1">
<!--
IANA-reserved private IPv4 network ranges
Access only from local networks, external client can't have any of
the following ip addresses
<iprange min="10.0.0.0" max="10.255.255.255" address="10.0.0.0"/>
<iprange min="172.16.0.0" max="172.31.255.255" address="172.16.0.0"/>
<iprange min="192.168.0.0" max="192.168.255.255" address="192.168.0.0"/>
-->
</ipconfig>

Nếu bạn muốn tạo server chia sẻ người khác cùng chơi qua mạng, hãy đổi thành IP lấy từ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Ở bài này chỉ chạy trên máy cục bộ (127.0.0.1).

g. Mở file startGame.bat trong thư mục server_files\gameserver bằng Notepad, sửa dòng sau:

REM -------------------------------------
REM Default parameters for a basic server.
java -Xms128m -Xmx900m -ea -cp ./libs/*;al-game-1.0.0.jar com.aionemu.gameserver.GameServer
REM -------------------------------------

h. Mở file chatserver.properties trong thư mục server_files\chatserver\config bằng Notepad, sửa dòng sau:

# Password to match for successful authentication of the game server
# NOTE: Don't forget to add your password!
chatserver.network.gameserver.password = aion

Bước 8: Bấm khởi động 1-Server ON.bat

Bước 9: Bạn có thể tạo tài khoản tự động khi đăng nhập game, hoặc có thể vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để đăng ký 1 tài khoản. Nếu bạn muốn trở thành admin/GM thì làm như sau: Mở tools\Navicat Database Tool và bấm Navicat 8.2.17 lite portable.exe. Bấm One-Click Aion Lightning Emulator -> aion_db và nhìn bên phải. Mở bảng account_data và thiết đặt cột access_level của tài khoản của bạn thành 3.

Bước 10: Giải nén tập tin no_ip_restrict.rar trong thư mục tools\Client Patches vào thư mục Aion\bin32. Bước này chỉ làm 1 lần duy nhất thôi, trừ khi bạn cài lại Aion thì mới làm lại.

Bước 11: Tạo 1 tập tin Start.bat (hoặc có thể lấy tập tin Aion Launcher.bat trong thư mục tools\Launcher)bằng Notepad và nhập vào như sau:

start bin32\aion.bin -ip:127.0.0.1 -port:2106 -cc:1 -lang:enu -noauthgg -noweb

Sau đó chép tập tin này vào thư mục cài game Aion. Tạo 1 shortcut cho tập tin này ngoài Desktop để dễ sử dụng.

(Nếu bạn xài client của Đức là lang:deu; Pháp là lang:fra. Nếu client của bạn là EU Client thì cc:2, NA Client thì cc:1 còn RUS Client thì cc:7. Bạn hãy xem lại Bước 6e)

Bước 12: Ở Bước 8, sau khi chạy tập tin 1-Server ON.bat, đợi 1 lúc bạn sẽ thấy 3 cửa sổ DOS.
Nếu cửa sổ Aion-Lightning Login Server Console bạn thấy mấy dòng cuối cùng tương tự như sau:

………
[INFO] 2010-07-31 15 :23 :57 – recived packet : [C] 0x00 CM_GS_AUTH
[INFO] 2010-07-31 15 :23 :57 – sending packet : [S] 0x00 SM_GS_AUTH_RESPONSE
[INFO] 2010-07-31 15 :23 :57 – recived packet : [C] 0x04 CM_ACCOUNT_LIST

Cửa sổ Aion-Lightning GameServer Console bạn thấy mấy dòng cuối tương tự như sau:

………
[INFO] 2010-07-31 15:23:59 – spawning rift : MORHEIM_CM
[INFO] 2010-07-31 15:23:59 – spawning rift : BELUSLAN_CM
[INFO] 2010-07-31 15:23:59 – sending current game time to all players

Và cửa sổ Aion-Lightning Chat Server Console bạn thấy mấy dòng cuối tương tự như sau:

………
[INFO] 2010-08-16 15:22:55 – Global Memory Information at 15:22:55:
[INFO] 2010-08-16 15:22:55 – Allowed Memory: 126720 KB

Bạn đã thành công. Bây giờ hãy chạy tập tin Start.bat và đăng nhập tự động hoặc bằng tài khoản bạn đã tạo ở Bước 9 để vào game nhé! Mình sẽ up vài tấm hình sau!

ikarus2807
01-08-10, 09:51 AM
không có link down client à... 30 char

Chiritokaji
01-08-10, 10:48 AM
Client 9gb5 thì phải >:) ....Amen....Tutorial cũng Good nhưng xem làm được ko đã >:)

mabuan
02-08-10, 08:01 AM
không có link down client à... 30 char

Client phien bản 1.9.0.2 11GB

NCsoft Torrent:
ftp://ftp.ncsoft.com/Aion/Client/Torrent/Aion1.9.0.1_FullInstaller.zip.torrent

FilePlanet Direct Download:

GamersHell Direct Download:

nguyenmanhlam
07-08-10, 12:29 AM
tại sao em kô đăng kí tài khoản được, nó hiện lên lỗi "Creation of account was not possible ! . Anh giúp em với

nguyenmanhlam
07-08-10, 05:12 AM
anh biết cách chua cái lỗi này không ? " Server terminated abnormally "

nguyenmanhlam
07-08-10, 05:13 AM
đây là cái ảnh em mới record được

mabuan
07-08-10, 12:10 PM
tại sao em kô đăng kí tài khoản được, nó hiện lên lỗi "Creation of account was not possible ! . Anh giúp em với

Ở bước 6b em để là TRUE đi. Lúc đó tạo tài khoản tự động đăng nhập game tên nào cũng được. Lúc nào muốn làm GM thì vào Navicat chỉnh lại.

mabuan
07-08-10, 12:15 PM
đây là cái ảnh em mới record được

Chắc em làm sai bước nào rồi. Làm từng bước cẩn thận là OK. Pack này của NOVO sử dụng Aion-Unique server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), hiện nay nhóm Aion-Unique đã ngưng và nhóm AionLightning tiếp tục phát triển. Ai quan tâm vào địa chỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenmanhlam
07-08-10, 08:22 PM
em chơi được òi. Thanks anh nhiều nha

wizardxxl
07-08-10, 08:40 PM
híc tính làm thử mày cái client kinh khủng quá down chắc mấy ngày cũng chưa xong :|

nguyenmanhlam
07-08-10, 10:34 PM
em download cái Client có 6 tiếng à. Cố làm đi anh, game này hay lắm

doccophong306
08-08-10, 10:53 PM
em download cái Client có 6 tiếng à. Cố làm đi anh, game này hay lắm

Bản client 1.9 này mình thấy còn nhiều lỗi quá
Downgrade về bản 1.5 chơi ít lỗi hơn
Game này chỉ có 1 chữ "HAY"
Ai ko rành IT có lẽ hơi khó cài
Warning: ít ng` quá ko nên chơi vì game này pvp là hay nhất

Chiritokaji
09-08-10, 12:43 AM
Game này thì tuyệt. Nhưng có điều đồ họa của nó cao quá, client thì nặng quá. nên sẽ rất ít người chơi. Nếu mở Private thì có vẻ như phải kèm theo CD CLient >:)

nguyenmanhlam
09-08-10, 02:06 AM
ai biết cách thay đổi golden medal trong game này không chỉ em với. Em chỉ biết cách thay đổi Abyss point thôi à

nguyenmanhlam
09-08-10, 05:55 AM
em mò được òi :):):):):):):):)

mabuan
09-08-10, 12:15 PM
em chơi được òi. Thanks anh nhiều nha

Không có chi. Chúc em vui! Này thì 30 char nè!

mabuan
09-08-10, 12:23 PM
Game này thì tuyệt. Nhưng có điều đồ họa của nó cao quá, client thì nặng quá. nên sẽ rất ít người chơi. Nếu mở Private thì có vẻ như phải kèm theo CD CLient >:)

Game này đúng là hay và đồ họa rất đẹp. Nhưng cũng không yêu cầu nặng lắm vả lại hiện nay card đồ họa cũng giá mềm rồi, đâu như 5 năm trước. Mấy máy ráp tầm 6 triệu chơi ngon rồi.

Dreamer
11-08-10, 09:41 AM
mình làm đc rồi , tks bạn nha ^^

à mà với quyền admin thì mình có những lệnh nào vậy bạn ^^ , giờ mình muốn chỉnh cho max lv thì phải làm sao ?

và chỉnh max gold nữa

nguyenmanhlam
11-08-10, 09:00 PM
mình làm đc rồi , tks bạn nha ^^

à mà với quyền admin thì mình có những lệnh nào vậy bạn ^^ , giờ mình muốn chỉnh cho max lv thì phải làm sao ?

và chỉnh max gold nữa

Cách chỉnh level:
Anh phải chạy "Start AIONEmulator" trước, xong chạy cái Navicat trong "Tools\Navicat Database Tool"
Trong Navicat double click "aion" rồi "aionls" rồi "account data"
chỉnh cái cột "access level" của con anh thành 3 rối save lại

vô game nhấn vào con anh rồi gõ "//set level (lv anh muốn , 55 là cao nhất thì phải)

Cách chỉnh gold:

Trong Navicat double click "aion" rồi "aiongs" rồi "inventory"
Trong inventory tìm cái ItemId : 182400001 , rồi chỉnh cái cột "Itemcount" muốn bao nhiêu thì muốn . :D

lệnh Admin thì ở trong cái folder "tools " có cái folder "GM Commands & Tele IDs" đó, vô đó mà coi :D

mabuan
12-08-10, 12:17 PM
Cách chỉnh level:
Anh phải chạy "Start AIONEmulator" trước, xong chạy cái Navicat trong "Tools\Navicat Database Tool"
Trong Navicat double click "aion" rồi "aionls" rồi "account data"
chỉnh cái cột "access level" của con anh thành 3 rối save lại

vô game nhấn vào con anh rồi gõ "//set level (lv anh muốn , 55 là cao nhất thì phải)

Cách chỉnh gold:

Trong Navicat double click "aion" rồi "aiongs" rồi "inventory"
Trong inventory tìm cái ItemId : 182400001 , rồi chỉnh cái cột "Itemcount" muốn bao nhiêu thì muốn . :D

lệnh Admin thì ở trong cái folder "tools " có cái folder "GM Commands & Tele IDs" đó, vô đó mà coi :D

Nhớ bấm F1 để chọn đối tượng chính là mình trước khi set level.
Max level là 50. Tải pack sau đây chép vào trong server là có thể set max level 60:
Muốn có nhiều tiền chỉnh như trên cũng được còn không thì dùng lệnh:

//add 182400001 xxx

trong đó xxx là khoản tiền bạn muốn.

Dreamer
12-08-10, 01:59 PM
vậy còn muốn học toàn bộ skill thì làm thế nào ... học từng cái như lệnh add skill thì lâu quá , skill lại nhiều nữa , đi mua sách học skill thì lại thấy bị thiếu >"<\

còn lệnh //addmissingskills thì chả thấy gì cả >"<

mabuan
13-08-10, 12:14 PM
vậy còn muốn học toàn bộ skill thì làm thế nào ... học từng cái như lệnh add skill thì lâu quá , skill lại nhiều nữa , đi mua sách học skill thì lại thấy bị thiếu >"<\

còn lệnh //addmissingskills thì chả thấy gì cả >"<

Xin lỗi bạn, mình cũng mới tìm hiểu thôi nên có những cái mình chưa biết ;).
Câu hỏi của bạn hình như là liên quan tới set auto learn skill. Để mình tìm hiểu lại đã.
Mình sẽ up lên gói server mới khi mình sửa lại hướng dẫn.

anhhungcode
15-08-10, 12:40 PM
Em chạy sever dc rồi , nhưng ko vào game dc,chạy Start.BAT no vô nhưng ko đến dc phần đăng nhập ai giải thich em với

mabuan
16-08-10, 10:12 AM
Em chạy sever dc rồi , nhưng ko vào game dc,chạy Start.BAT no vô nhưng ko đến dc phần đăng nhập ai giải thich em với

Bạn làm sai bước nào đó. Lên trang 1 xem nhé có update cuối trang đó.

sephiroth
18-08-10, 02:46 PM
Bạn làm sai bước nào đó. Lên trang 1 xem nhé có update cuối trang đó.

Cho tớ hỏi cái tớ config cái ip default tahnhf wanip để cho người khác chơi nhưng khi test thử với chính máy server thì lúc login nó báo "Cannot connect to Authorisation Server"!!
Nếu được mong bạn chỉ dẫn cách host online với TK^^

mabuan
19-08-10, 10:03 AM
Cho tớ hỏi cái tớ config cái ip default tahnhf wanip để cho người khác chơi nhưng khi test thử với chính máy server thì lúc login nó báo "Cannot connect to Authorisation Server"!!
Nếu được mong bạn chỉ dẫn cách host online với TK^^

Config toàn bộ các file config cho đồng bộ, chứ không phải config 1 cái đó đâu bạn.

npch911
20-08-10, 11:25 AM
chóng mặt quá :((....................

nganthoi1990
20-08-10, 12:13 PM
cho mình hỏi là : server offline này mình cài trên win 7 có vấn đề gì không? mình đang dùng win 7 32bits.

mabuan
21-08-10, 08:02 AM
cho mình hỏi là : server offline này mình cài trên win 7 có vấn đề gì không? mình đang dùng win 7 32bits.

Chạy trên 32bit/64bit đều được hết bạn ạ!

nganthoi1990
21-08-10, 10:20 AM
Bạn ơi.hình như cái link Apache Maven die rồi thì phải.bạn làm ơn check giùm được không.nếu die thì bạn up link khác nha.háo hức tải cái client 11,6GB về.đang bắt tay vào làm thì ko down được.híc híc

mabuan
21-08-10, 03:06 PM
Bạn ơi.hình như cái link Apache Maven die rồi thì phải.bạn làm ơn check giùm được không.nếu die thì bạn up link khác nha.háo hức tải cái client 11,6GB về.đang bắt tay vào làm thì ko down được.híc híc

Trong gói 0.6 đã có cả Apache Maven rồi. Trong thư mục Compiling tools đó bạn. Nhân tiện gửi luôn bạn link dự phòng:

ftp://ftp.multihomed.net/apache/maven/binaries/apache-maven-2.2.1-bin.zip

nganthoi1990
21-08-10, 03:16 PM
ừm.May quá.mnh đang háo hức đợi feedback của bạn từ sáng.^^.thanks bạn nha.có gì không làm được.mong bạn sẽ nhiệt tình giúp đỡ.good day.

nganthoi1990
21-08-10, 03:44 PM
Bạn ơi.sao kì quá.mình làm theo bước 3.nhưng trong thư mục update\aion lightning\ lại ko có folder hay file nào cả.mặc dùng mình mở ra bằng win RAR thì cũng có thấy 1 số file và folder nhưng cũng không thấy folder nào là trunk cả.mình thử tắt KIS đi cũng rồi giải nén lại.cũng ko được.vậy là sao hả cậu?

mabuan
21-08-10, 04:06 PM
ừm.May quá.mnh đang háo hức đợi feedback của bạn từ sáng.^^.thanks bạn nha.có gì không làm được.mong bạn sẽ nhiệt tình giúp đỡ.good day.

Không có gì! Chúc bạn vui! ... này thì 30 char...:D

mabuan
21-08-10, 04:10 PM
Bạn ơi.sao kì quá.mình làm theo bước 3.nhưng trong thư mục update\aion lightning\ lại ko có folder hay file nào cả.mặc dùng mình mở ra bằng win RAR thì cũng có thấy 1 số file và folder nhưng cũng không thấy folder nào là trunk cả.mình thử tắt KIS đi cũng rồi giải nén lại.cũng ko được.vậy là sao hả cậu?

Đúng rồi nó không có gì trong đó đâu. Khi nào update nó mới có. Bạn có thể chơi game ngay cũng được. Còn muốn update rev mới thì hãy update. Nhớ xóa file lock trong thư mục aion lightning\.svn\ rồi update.

À quên nữa, nó bị ẩn bạn ạ. Vào My computer -> Tools -> Folder options. Cho hiện file ẩn lên bạn nhé.

nganthoi1990
22-08-10, 09:05 AM
Ừm.mình cũng phát hiện ra nó bị ẩn.khi mình giải nén ra thư mục khác và copy lại thì nó hiện trùng file.mình làm được rùi bạn ạ.Hiện tại bạn có biết nhiều về vụ chỉnh server như rate,item(trong shop)...mò chắc cũng ra.nhưng có người hướng dẫn chắc dễ hơn.hì hì

sephiroth
22-08-10, 04:30 PM
ở đây có ai host online thành công ko xin chỉ giáo với:(

mabuan
23-08-10, 09:23 AM
ở đây có ai host online thành công ko xin chỉ giáo với:(

Trong phần hướng dẫn, những file cần chỉnh sửa, bạn hãy sửa IP thành địa chỉ tìm được tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (kể cả các dòng ghi là localhost). Mình thấy hay nên share cùng các bạn. Chứ kiến thức mình cũng hạn chế. Không thể giải đáp hết được các thắc mắc của các bạn. Muốn tìm hiểu sâu hơn và mở được 1 server online tốt bạn nên vào diễn đàn Aion-Lightning. Vì khi mở online nhiều vấn đề xảy ra lắm như quản lý, gian lận, hack... Bạn nên ghé qua để tìm hiểu rõ hơn. Chúc bạn vui!

Ừm.mình cũng phát hiện ra nó bị ẩn.khi mình giải nén ra thư mục khác và copy lại thì nó hiện trùng file.mình làm được rùi bạn ạ.Hiện tại bạn có biết nhiều về vụ chỉnh server như rate,item(trong shop)...mò chắc cũng ra.nhưng có người hướng dẫn chắc dễ hơn.hì hì

Trong thư mục aionlp\gameserver\config\main\ có các file mà bạn hỏi đó, chỉnh sửa theo ý bạn là được.

KennieChan
23-08-10, 10:31 AM
nhìn hình đẹp thật =p~

nganthoi1990
23-08-10, 05:24 PM
bạn ơi.bạn có thể hưỡng dẫn lấy các đồ yellow,các đồ blue, rồi các item xịn,đồ thời trang nữa được không bạn.

sephiroth
24-08-10, 07:50 AM
Trong phần hướng dẫn, những file cần chỉnh sửa, bạn hãy sửa IP thành địa chỉ tìm được tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (kể cả các dòng ghi là localhost). Mình thấy hay nên share cùng các bạn. Chứ kiến thức mình cũng hạn chế. Không thể giải đáp hết được các thắc mắc của các bạn. Muốn tìm hiểu sâu hơn và mở được 1 server online tốt bạn nên vào diễn đàn Aion-Lightning. Vì khi mở online nhiều vấn đề xảy ra lắm như quản lý, gian lận, hack... Bạn nên ghé qua để tìm hiểu rõ hơn. Chúc bạn vui!

Trong thư mục aionlp\gameserver\config\main\ có các file mà bạn hỏi đó, chỉnh sửa theo ý bạn là được.

Tớ để online để mấy đứa em và bạn chơi thôi chứ có phải để kinh doanh đâu^^!
Nếu bạn muốn lấy item thi set tài khoản của mình là admin sau đó lên aiondatabse.com xem id của item cần add rồi gõ lệnh: //add item x ( item là mã item , x la số lượng).Hoặc nhanh nhất là bạn vô thằng database của navicat thêm table cũng được

mabuan
24-08-10, 09:04 AM
bạn ơi.bạn có thể hưỡng dẫn lấy các đồ yellow,các đồ blue, rồi các item xịn,đồ thời trang nữa được không bạn.

Bạn vào trang này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi kiếm item bạn cần, lấy mã số item (item ID). Sau đó trong game bạn gõ lệnh:

//add <item ID> <quantity>

mabuan
24-08-10, 09:17 AM
Tớ để online để mấy đứa em và bạn chơi thôi chứ có phải để kinh doanh đâu^^!
Nếu bạn muốn lấy item thi set tài khoản của mình là admin sau đó lên aiondatabse.com xem id của item cần add rồi gõ lệnh: //add item x ( item là mã item , x la số lượng).Hoặc nhanh nhất là bạn vô thằng database của navicat thêm table cũng được

Vậy bạn sửa những file trong phần hướng dẫn từ localhost sang địa chỉ của bạn. Ở bước 7d bạn lưu ý:

# Id of this game server
gameserver.network.login.gsid = 12

Số 12 ở đây. Mở tools\Navicat Database Tool và bấm Navicat 8.2.17 lite portable.exe. Bấm One-Click Aion Lightning Emulator -> aion_db và nhìn bên phải. Mở bảng gameservers. Có 3 cột Id, Mask và Password. Bạn hãy khai báo địa chỉ của bạn ở ô Mask, Password lấy aion luôn. Còn dòng Id bạn gán là bao nhiêu thì phải khai báo ở gameserver.network.login.gsid tương ứng.

phamson06
24-08-10, 11:08 PM
cho minh xin cấu hình của game này được không!. nhìn đồ họa chóng mặt quá
thanks for sharing !!!!!!!!!!

mabuan
25-08-10, 08:08 AM
cho minh xin cấu hình của game này được không!. nhìn đồ họa chóng mặt quá
thanks for sharing !!!!!!!!!!

phamson06
25-08-10, 11:07 AM
đây là cấu hình chạy client hả bạn, mình muốn chạy server thì cần bao nhiêu ;))

mabuan
25-08-10, 03:05 PM
đây là cấu hình chạy client hả bạn, mình muốn chạy server thì cần bao nhiêu ;))

Chạy server tối thiểu là DuoCore 2.5Ghz, Ram 2GB, AGP 512MB.

mackiemsau87
01-09-10, 05:38 PM
thế làm sao chỉnh rate cho cái này

mabuan
03-09-10, 10:04 AM
thế làm sao chỉnh rate cho cái này

Chỉnh trong thư mục gameserver\config\main\ đó bạn!

boybehind90
05-09-10, 10:19 AM
mình chạy server ok vào đăng nhập + tạo nhân vật được luôn nhưng vào game thì bị đá ra ngoài nhìn lại cái server thì bị thế này

mabuan
06-09-10, 10:11 AM
mình chạy server ok vào đăng nhập + tạo nhân vật được luôn nhưng vào game thì bị đá ra ngoài nhìn lại cái server thì bị thế này

Bị lỗi rồi bạn à. Bạn coi lại các bước nha. Sai ở điểm nào đó.

byu12345
10-09-10, 08:10 AM
Bạn Mabuan ơi có thể cho mình xin nick YH để tiện tham khảo cùng bạn không. Mình còn vài vấn đề cần bạn giúp như là sao mình down patch đó về rồi mà set lvl chỉ được 50 ko hơn được, etc.. Nick mình là Nobunaga296 nha bạn

btbaotrung90
13-09-10, 04:23 AM
Mình chạy server xog rồi, đăng nhập luôn nhưng tới chỗ chọn server nó kêu là ko có server xong nó dis luôn, làm ơn chỉ mình với!!!
Mình làm nhảy tới bước 8 chứ ko update SV, nó báo j` như là server đag bảo trì ấy,đăng nhập lại thì nó kêu tài khoản đang trong game, ai biết lỗi j` ko chỉ mình fix với. mình đang xài SV 0.7

btbaotrung90
13-09-10, 08:45 AM
AI biết chỉ với chời ơi thank nhiệt tình mà

mabuan
13-09-10, 08:31 PM
Bạn Mabuan ơi có thể cho mình xin nick YH để tiện tham khảo cùng bạn không. Mình còn vài vấn đề cần bạn giúp như là sao mình down patch đó về rồi mà set lvl chỉ được 50 ko hơn được, etc.. Nick mình là Nobunaga296 nha bạn

Mình xài skype. Nếu bạn xài skype thì add nick an_mabu nha!

mabuan
13-09-10, 08:38 PM
AI biết chỉ với chời ơi thank nhiệt tình mà

Bạn làm từ bước 8 đúng chưa? Và chạy server-on có thấy hiện 3 cửa sổ DOS? Và có báo lỗi gì ko?

btbaotrung90
13-09-10, 09:07 PM

doccophong306
14-09-10, 07:01 AM
To: btbaotrung90

Sai client, bạn sài server 1.9x hay 1.5x
Hoặc bạn đã down thư mục bin của ragezone và chép vào bin trong folder game aion mà bạn đã cài đặt chưa
Máy ai yếu đừng chơi nhé, khúc bay chắc đừng máy quá

mabuan
14-09-10, 08:08 AM

Lúc mới đăng nhập đã giật thì máy bạn chơi sao nổi. Máy mình DuoCore 2.5GHz, Ram 2GB, AGP 512 8600GT, HDD 500GB chạy mới tạm ổn (chưa overclock). Các bạn lưu ý là máy yếu có thể khiến mod ra không đúng hoặc không ra. Phải reset lại server.

btbaotrung90
14-09-10, 11:23 AM
Trong cái HD của bác mabuan thì đâu có cái thư mục bin của RZ j` đâu, mình mò chơi dc rùi, mình down cái client 1.9 chứ 1.5 đâu
Làm sao mình lên dc lv 10 thế mấy bác mình up tới lv 9 nó ko lên nua~ :D, chơi mãi mà ko có cánh để bay. ai biết làm ơn chỉ zới

doccophong306
14-09-10, 01:03 PM
Trong cái HD của bác mabuan thì đâu có cái thư mục bin của RZ j` đâu, mình mò chơi dc rùi, mình down cái client 1.9 chứ 1.5 đâu
Làm sao mình lên dc lv 10 thế mấy bác mình up tới lv 9 nó ko lên nua~ :D, chơi mãi mà ko có cánh để bay. ai biết làm ơn chỉ zới

Đã làm hết main quest chưa mà đòi up lv

btbaotrung90
14-09-10, 02:46 PM
Đã ko biết mới hỏi, chứ nếu biết thì đã chẳng hỏi, vì đây là lần đầu mình chơi,vào thấy thằng mod nào nó cũng có Q, chẳng biết làm cái nào mới đúng

evilofpower
14-09-10, 08:16 PM
cho mình hỏi sao chạy file 1-Server ON.bat ko được nữa, ban đầu mình cài chạy tốt, vào chơi game tốt, nhưng chỉ chơi 1 lần, tắt máy hôm sau chơi tiếp thì ko chạy được file đó nữa. Thử cài lại win thì cũng như y như vậy... =.=

btbaotrung90
14-09-10, 08:17 PM
Chạy nó báo cai j` bạn, mà bạn biết cách up lv 10 ko chỉ mình với

evilofpower
14-09-10, 08:27 PM
ko báo jì hết, nó chỉ nháy hiện cửa sổ lên rồi tắt luôn, lần đầu chạy thì hiện ra sever ảo rồi chơi bình thường, nhưng giờ ko hiện ra gì hết, mình dùng win 7 thôi, có lẽ có phần nào ngăn chương trình lại, run as administrator cũng ko được, chỉ nhá cái rồi tắt =.=, ai chỉ dùm với chứ mỗi lần tắt máy đi lại phải cài win lại mới chơi thì nhanh bái bai cái máy luôn =.=

btbaotrung90
14-09-10, 08:44 PM
Cái này tôi vẫn chạy ầm ầm,vậy bạn thử lấy SV này về xài xem dc ko

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Ftdt4yn46kjmoh4d)

bạn xài patcher cũ là file .bat cũng được hoặc bạn có thể chơi cái này cũng được

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fu84o2tv56bxocur)
à máy bạn cần cài cả cái này nữa, reg nick mới down dc Java SE Development Kit
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ase%2Fdownloads%2Fwidget%2Fjdk6.jsp)
HD đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fqbizkpup17eocr6)

Mình đã test thành công với client 1.9, chúc bạn thành công

Server from ragezone.com
Video guide by VnLive.info

evilofpower
14-09-10, 08:49 PM
ok, thanks bạn, để mình thử, có lẽ máy thiếu chương trình chăng ^^

evilofpower
14-09-10, 10:02 PM
vẫn ko có tác dụng, thế nào thì 1-Server ON.bat cũng ko chạy =.=

mabuan
15-09-10, 12:11 PM
Chạy nó báo cai j` bạn, mà bạn biết cách up lv 10 ko chỉ mình với

Muốn up lv10 có 2 cách: Một là bạn làm hết Main Quest lv9. Hai là dùng lệnh //set class <class ID>. Class ID tương ứng như sau:

Warrior - 0
Gladiator - 1
Templar - 2

Scout - 3
Assassin - 4
Ranger - 5

Mage - 6
Sorcerer - 7
Spirit Master - 8

Priest - 9
Cleric - 10
Chanter - 11

Sau khi set class bạn có thể set lên lv50 được rồi.

mabuan
15-09-10, 12:18 PM
vẫn ko có tác dụng, thế nào thì 1-Server ON.bat cũng ko chạy =.=

Bạn phải khai báo đường dẫn Java như trong hướng dẫn. Rồi mới chạy được. Và khi nào tắt server bạn đóng các console lại và chạy Server-OFF. bat nữa. Bạn không chạy server-off thì lần sau không chạy được server-on đâu.

evilbaby1
15-09-10, 12:32 PM
cái này dễ như ăn cơm vậy mà cũng làm ko xong , bó tay thiệt

btbaotrung90
15-09-10, 06:36 PM
Muốn up lv10 có 2 cách: Một là bạn làm hết Main Quest lv9. Hai là dùng lệnh //set class <class ID>. Class ID tương ứng như sau:

Warrior - 0
Gladiator - 1
Templar - 2

Scout - 3
Assassin - 4
Ranger - 5

Mage - 6
Sorcerer - 7
Spirit Master - 8

Priest - 9
Cleric - 10
Chanter - 11

Sau khi set class bạn có thể set lên lv50 được rồi.
Câu trả lời thật hữu ích, thank bạn nhiệt tình
Mình làm gần sạch rồi còn cái Q lv8 nó kêu làm gì mình ko biết, mình chạy lại cái chỗ có cái nồi gì màu xanh đang nấu, click vào đó rồi, nó kêu chạy về gặp thằng gì trong làng ấy nhưg mình về thì ko thấy gì xảy ra hết, có thể chỉ mình cách làm cái Q lv8 này ko?
Set qua lv 10 vẫn ko biết cách làm sao có cánh mà bay :(, game này khó chơi quá

bryan_nguyen
16-09-10, 12:23 AM
Mình bị như vậy. Có bạn nào bị giống mình ko? Không nhìn thấy nhân vật...hix....giúp em với...

jimmycollin
16-09-10, 08:10 AM
sau khi cài xong và 3 ngày vật lộn với Aion => xóa hết:
1- lỗi nhiều quá
2-sevver wa cũ
3-chưa có skill mới :(

mabuan
16-09-10, 12:06 PM
Câu trả lời thật hữu ích, thank bạn nhiệt tình
Mình làm gần sạch rồi còn cái Q lv8 nó kêu làm gì mình ko biết, mình chạy lại cái chỗ có cái nồi gì màu xanh đang nấu, click vào đó rồi, nó kêu chạy về gặp thằng gì trong làng ấy nhưg mình về thì ko thấy gì xảy ra hết, có thể chỉ mình cách làm cái Q lv8 này ko?
Set qua lv 10 vẫn ko biết cách làm sao có cánh mà bay :(, game này khó chơi quá

Bạn hãy vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tham khảo nhé. Giờ mình quên rồi.>:D<

Làm Q lấy cánh để bay thì mình không rõ. Còn nếu account của bạn là GM thì bạn lấy cánh thoải mái. Bạn vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tìm cánh mà bạn thích, lấy mã số, và trong game nhập dòng lệnh sau: //add <player> <item ID> <quantity>

Chúc bạn vui!

mabuan
16-09-10, 12:08 PM
Mình bị như vậy. Có bạn nào bị giống mình ko? Không nhìn thấy nhân vật...hix....giúp em với...

Mình chưa bị trường hợp như bạn. Bạn tạo nhân vật nhưng vào game không thấy hiện nhân vật hả?

Nếu account bạn là GM thì bạn thử đánh dòng lệnh sau: //invis

MãiYêuEm
16-09-10, 12:09 PM
cặtcặtcặtcặtcặtcặtcặtcặtcặtcặt cặtcặtcặtcặtcặtcặtcặtcặtcặtcặt cặtcặtcặtcặtcặtcặtcặtcặtcặtcặt cặtcặtcặtcặt

l-)l-)l-)

mabuan
16-09-10, 12:24 PM
sau khi cài xong và 3 ngày vật lộn với Aion => xóa hết:
1- lỗi nhiều quá
2-sevver wa cũ
3-chưa có skill mới :(

Nếu bạn nói server quá cũ là 1 sai lầm, chưa hiểu biết. Hiện tại mình thấy còn có nhóm Aion-Lightning là còn phát triển server, và server được cập nhật từng ngày. Aion là 1 game lớn với hệ thống Quest, Mod, Item... lớn và đồ họa đẹp. Những người làm server còn phải phát triển từng bước để có thể có 1 server hoàn thiện. Chắc có lẽ bạn đang cầm trong tay server của NCSoft <:-P bạn mới dám nói thế. Nếu mình chỉ ở mức xài chùa server thì không nên bình phẩm. Còn nếu muốn server tốt hơn thì người chơi tìm ra lỗi, góp ý cùng nhóm phát triển để người ta hoàn thiện tốt hơn. Chứ lúc nào cũng đòi skill mới thì lấy ai làm. Nhà phát hành làm cả năm trời thậm chí còn hơn nữa mới ra được bản update với vài skill mới, chơi như bạn thì 3 ngày là chán.

shinelab
16-09-10, 06:55 PM
Sao mình tạo Char xong đăng nhập vào thế giới thì bị dis!! Ai có thể giúp mình với

evilbaby1
17-09-10, 12:03 AM
Nếu bạn nói server quá cũ là 1 sai lầm, chưa hiểu biết. Hiện tại mình thấy còn có nhóm Aion-Lightning là còn phát triển server, và server được cập nhật từng ngày. Aion là 1 game lớn với hệ thống Quest, Mod, Item... lớn và đồ họa đẹp. Những người làm server còn phải phát triển từng bước để có thể có 1 server hoàn thiện. Chắc có lẽ bạn đang cầm trong tay server của NCSoft <:-P bạn mới dám nói thế. Nếu mình chỉ ở mức xài chùa server thì không nên bình phẩm. Còn nếu muốn server tốt hơn thì người chơi tìm ra lỗi, góp ý cùng nhóm phát triển để người ta hoàn thiện tốt hơn. Chứ lúc nào cũng đòi skill mới thì lấy ai làm. Nhà phát hành làm cả năm trời thậm chí còn hơn nữa mới ra được bản update với vài skill mới, chơi như bạn thì 3 ngày là chán.

Thật sự bản này còn nhiều lỗi , bạn nên thường xuyên update và tốt nhất bạn qua các trang Trung Quốc , Aion Trung Quốc fix rất nhiều rồi .

bryan_nguyen
17-09-10, 12:54 AM
Mình Down Bản Aion Mới nhất, rùi dùng mấy cái này, vào game thì nhân vật không có...nhưng vẫn hiện tên.....có ai giúp mình với...

btbaotrung90
17-09-10, 04:15 AM
Làm Q lấy cánh để bay thì mình không rõ. Còn nếu account của bạn là GM thì bạn lấy cánh thoải mái. Bạn vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> om) tìm cánh mà bạn thích, lấy mã số, và trong game nhập dòng lệnh sau: //add <player> <item ID> <quantity>

Chúc bạn vui!bạn thử ví dụ 1 cái đc ko, cái add item ấy , mình gà mờ nên ko biết cách làm

. thank bạn>:D<

mabuan
17-09-10, 08:08 AM
Thật sự bản này còn nhiều lỗi , bạn nên thường xuyên update và tốt nhất bạn qua các trang Trung Quốc , Aion Trung Quốc fix rất nhiều rồi .

Gói server này load về còn update lên nữa. Chứ để vậy xài thì phải cũ thôi. Mình không biết tiếng Trung Quốc nên không thể tìm. Trang nào thế??? Mà thật sự mình cũng không ưa xài đồ của... "láng giềng tốt", "đồng chí tốt" Trung Quốc.

mabuan
17-09-10, 08:14 AM
bạn thử ví dụ 1 cái đc ko, cái add item ấy , mình gà mờ nên ko biết cách làm

. thank bạn>:D<

Bạn bấm vào Item bạn muốn xem, góc bên phải có dòng "Link in our comments" hoặc "In-Game Link" có 1 đoạn mã số, đó là ItemID. Ví dụ "Black Cloud Wing Feather" level 40 có ItemID là 187050007. Quantity là số lượng. Ví dụ bạn muốn 2 cái cánh, bạn gõ //add 187050007 2.

btbaotrung90
17-09-10, 10:52 AM
Bạn bấm vào Item bạn muốn xem, góc bên phải có dòng "Link in our comments" hoặc "In-Game Link" có 1 đoạn mã số, đó là ItemID. Ví dụ "Black Cloud Wing Feather" level 40 có ItemID là 187050007. Quantity là số lượng. Ví dụ bạn muốn 2 cái cánh, bạn gõ //add 187050007 2.
thank you nhiệt tình

Mình cũng ko mê hàng Trung Quốc, hic cái server mình tự nhiên giờ cái file GS.exe nó hết chạy đc rồi

Mình mới cài xong cái máy ảo bằng soft VMware, ko biết có phải tại nó làm lỗi cái GS.exe ko
Định tải game về chơi để thử cảm giác bay nhưng đế nay ước mơ vẫn là mơ ước[-O<

mabuan
17-09-10, 12:26 PM
thank you nhiệt tình

Mình cũng ko mê hàng Trung Quốc, hic cái server mình tự nhiên giờ cái file GS.exe nó hết chạy đc rồi

Mình mới cài xong cái máy ảo bằng soft VMware, ko biết có phải tại nó làm lỗi cái GS.exe ko
Định tải game về chơi để thử cảm giác bay nhưng đế nay ước mơ vẫn là mơ ước[-O<

Khai báo lại Java đi bạn. Trường hợp này mình gặp vài lần rồi.

bryan_nguyen
17-09-10, 04:01 PM
Em lỡ up aion 1.9.0.1 lên 2.0. Bi giờ muốn trở lại bản 1.9.0.1 thì làm sao hả mấy bác

hn250729765
17-09-10, 06:28 PM
Login Sever và Gameserver mình chạy ok nhưng sao Chatsever nó kô chạy gì hết làm nào chỉ mình fix lỗi này với. Ảnh Chatserver nè

btbaotrung90
17-09-10, 08:08 PM
Cái này bỏ qua chat server hình như cũng chạy được đó bạn

bryan_nguyen
17-09-10, 10:50 PM
Em lỡ up aion 1.9.0.1 lên 2.0. Bi giờ muốn trở lại bản 1.9.0.1 thì làm sao hả mấy bác

btbaotrung90
18-09-10, 01:35 PM
ôI thật là đau đầu,mình vừa cài lại win thì cái SV chạy dc nhưng tới cái client vừa vào tới chữ NC soft là nó dis, điên thật chứ :mad7:

bryan_nguyen
22-09-10, 10:50 PM
Mình muốn share mạng cho các bạn chơi mạng Lan thì làm cách nào????Giúp em với

mabuan
25-09-10, 08:04 AM
Mình muốn share mạng cho các bạn chơi mạng Lan thì làm cách nào????Giúp em với

Bạn đọc kỹ lại trong chủ đề này nhé! Còn việc nếu ai lỡ up lên 2.0 có thể download gói của Novo về, trong đó có phần chuyển từ 2.0 xuống 1.9. Đây là link gói mới nhất của Novo:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ml

doiphieubat
29-09-10, 11:41 PM

tathinhphat
19-09-11, 10:41 AM
Gíup cả mình nữa, cả tuần nay làm theo cách của facy bên freesvn.net mà ko được, ai làm được rồi hướng dẫn mình với (yahoo: lang_tu_da_tinh21121991)

kelalung
20-09-11, 11:44 AM
bây giờ đã có server emu 2.5 rồi, cài game này rồi chơi cũng tạm , quá là nặng hdd, ram 2gb mới chịu nổi

yeuem254
17-03-12, 10:15 PM
khó nhằn quá nhỉ. muốn chơi cùng dài dài ngồi cài

quoctoan2880
04-05-12, 01:38 PM
Những sao mình đánh quái vật không thấy ra items, hay golf gì bạn nhỉ.