PDA

View Full Version : Hướng giải quyết cho skill Cái Bang

kietsphone
31-07-10, 08:11 AM
Theo em nghĩ hàm để Skill 9x cái bang (dí theo người) khá giống với sciprt theo sau nhân vật.
Vậy chỉ cần coppy cái hàm theo sau nhân vật vào hàm của skill 9x này có thể mang lại hiệu quả , các bác test thử cho ý kiến .

thaihoa91
31-07-10, 08:14 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
31-07-10, 08:36 AM
nói thì dễ làm mới khó;)) 30charrrrrrrrrrrr

thaihoa91
31-07-10, 09:21 AM
Với lại hình ảnh dí hay ko dc quy định bên phần skills trong Settings, bao gồm skills.txt, missles.txt và 1 file TQ trong NpcRes ! Chứ hình ảnh hiển thị ko liên quan nhìu lắm đến Script Code LUA trong Võ Lâm Offline !

kietsphone
31-07-10, 09:21 AM
Vậy cái scirpt khi minh ctrl+click chuột trái vào nhân vật , bấm theo sau là nó chạy theo là cái ji` :T

thaihoa91
31-07-10, 09:23 AM
Vậy cái scirpt khi minh ctrl+click chuột trái vào nhân vật , bấm theo sau là nó chạy theo là cái ji` :T

Đó ko phải Script mà là từ file game.exe và 1 số file .dll (engine.dll, filtertext.dll...) liên kết nhau để nó quy định !

Giải thích lun : đuôi DLL viết tắt của chữ Dynamic Link Library, có nghĩa là thư viện liên kết động ! Mún tạo ra .dll và .exe thì thường phải lập trình bằng các ngôn ngữ lập trình, và tất nhiên ngôn ngữ lập trình C++ chiếm ưu thế nhất !

Ko có SOURCE FULL thì compile (tạm gọi là tạo ra file) game.exe bằng niềm tin :))

Và SOURCE JX Offline ko viết bằng CODE LUA mà viết bằng ngôn ngữ lập trình C++

Bạn nên tìm SOURCE ko FULL trong 4rum mà ngâm :)) Sửa nó để chạy dc ngon lành cũng là cả 1 vấn đề !

kietsphone
31-07-10, 09:31 AM
tự chế thêm source không được hả pác

Công Quốc
31-07-10, 09:47 AM

Thật là một câu nói ngây thơ :-s

errorxviii
31-07-10, 12:24 PM
Toàn gà éo hiểu gì mà nói, đúng là chỉ chơi thôi éo biết tụi dev jx này làm được j, khi nào cũng muốn & muốn hơn nữa, download & download hơn nữa, và chôm chỉa edit rồi làm thành của mình. Khi nào cần thì mới log in vào lập re-quest.(:|:-<:-s8-}

Mr.Phát
31-07-10, 01:01 PM
nói nghe dễ thế :| không đơn giản đâu

Sir.THÀNH™
31-07-10, 01:06 PM
hướng giải quyết tốt nhất đó là Buy Source of VNG.

kietsphone
31-07-10, 01:12 PM
có bán đâu mà mua trời , do tui mới làm tưởng hàm theo sau là dùng hàm .lua

Mr.Phát
31-07-10, 01:14 PM
nếu bán bạn có tiền mua ko ? đâu phải bán đơn giản vài triệu :|

kietsphone
31-07-10, 01:55 PM
Đó ko phải Script mà là từ file game.exe và 1 số file .dll (engine.dll, filtertext.dll...) liên kết nhau để nó quy định !

Giải thích lun : đuôi DLL viết tắt của chữ Dynamic Link Library, có nghĩa là thư viện liên kết động ! Mún tạo ra .dll và .exe thì thường phải lập trình bằng các ngôn ngữ lập trình, và tất nhiên ngôn ngữ lập trình C++ chiếm ưu thế nhất !

Ko có SOURCE FULL thì compile (tạm gọi là tạo ra file) game.exe bằng niềm tin :))

Và SOURCE JX Offline ko viết bằng CODE LUA mà viết bằng ngôn ngữ lập trình C++

Bạn nên tìm SOURCE ko FULL trong 4rum mà ngâm :)) Sửa nó để chạy dc ngon lành cũng là cả 1 vấn đề !
source 200mb đó là source không full hả pác

Công Quốc
31-07-10, 02:21 PM
Toàn gà éo hiểu gì mà nói, đúng là chỉ chơi thôi éo biết tụi dev jx này làm được j, khi nào cũng muốn & muốn hơn nữa, download & download hơn nữa, và chôm chỉa edit rồi làm thành của mình. Khi nào cần thì mới log in vào lập re-quest.(:|:-<:-s8-}

bạn có chắc là "toàn gà" không? team dev jx tớ rất khâm phục nhưng tớ sẽ chả khâm phục những người nghĩ rằng mình ở trong team ngoài team ra không là cái "..." gì cả thì. Waiting...
bạn có chắc bạn không download bất kỳ một server nào không, mà chỉ tự dev lên 1 cái cho riêng và mãi mãi chỉ là của bạn, không cho người ta download thì làm gì có ý kiến cơ chứ. Mà không có ý kiến thì never có 1 cái server ngon nhé, ngay tới cả VNG còn phải góp ý gamer đấy, đừng có tự cao.
cứ spam lại thoải mái, nếu bạn có thể. :-t

Čħīċķėň
31-07-10, 02:28 PM
^
Nếu ko có đóng góp của gamer thì bít lỗi đek đâu mà fix

Anh ấy nói thế cũng phải thôi, toàn là những câu hỏi ngớ ngẩn =D>

thaihoa91
31-07-10, 04:55 PM

Nếu tự chế thành công ! Ngoài việc tui sẽ share free Source full của JX, mà còn có cả võ lâm 2, Kiếm Thế... :))

À mà wên ! Tự chế là 1 chuyện, còn xài dc hay ko lại là chuyện khác àh nha :D

melamin
31-07-10, 07:07 PM
Tự chế à. CÂu nói này sẽ là câu nói Hài nhất 4 rum tháng này =))

tuan20083000
02-08-10, 11:32 AM
Source mà đòi tự chế trời, một câu nói hết hồn :D

notfile
02-08-10, 11:45 AM
Source mà đòi tự chế trời, một câu nói hết hồn :D

KingSoft họ tự chế đó thôi !!!!!!!!!!!!
=))=))