PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ về sv volam offline

redmasala
28-07-10, 09:14 AM
Cho em hỏi là sau khi em đã chạy xong sv ... mở game sv đều báo successful . Nhưng khi vào game , tạo nhân vật , nhưng khi doublick 2 lần vào nhân vật để vào game thì báo " Không thể kết nối với server " Ai biết khắc phục lỗi này làm ơn chỉ giùm em .

Gameserver.exe thì báo : PlayerDBLoading failed
hình như sau :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

notfile
28-07-10, 09:35 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DB đây bạn down về rồi attack như cái DB account
còn 1 trường hợp nữa có thể bạn chưa cài font hoặc ngược lại !!
P/s lần sau qua box hỏi đáp mà post !!!

redmasala
28-07-10, 09:38 AM
DB đây bạn down về rồi attack như cái DB account
còn 1 trường hợp nữa có thể bạn chưa cài font hoặc ngược lại !!
P/s lần sau qua box hỏi đáp mà post !!!

DOwn về xong có chép vô sv k bạn .. nếu chép thì xóa cái DB cũ đi hả ?? THanks nhìu

notfile
28-07-10, 09:41 AM
chép vô server chép đè lên cái cũ cũng được
song attack DB lại từ đầu !!!!

redmasala
28-07-10, 09:46 AM
chép vô server chép đè lên cái cũ cũng được
song attack DB lại từ đầu !!!!

Bạn ơi .. bi giờ mình vô Bishop thì nó báo sai mật khẩu
id là mdjx pass 1111
nhưng nó báo sai ... giúp mình với ... Thanks

notfile
28-07-10, 09:48 AM
Bạn ơi .. bi giờ mình vô Bishop thì nó báo sai mật khẩu
id là mdjx pass 1111
nhưng nó báo sai ... giúp mình với ... Thanks
thử sửa lại là txjx và pass 1111
và config IP trong bishop.cfg xem sao !!!

redmasala
28-07-10, 09:51 AM

Dc rồi nhưng vô game nó vẫn báo là sv đang gián đoạn .. mình đã cài font china rồi

redmasala
28-07-10, 09:58 AM

nó hiện ra vầy nè bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kinkina2009
28-07-10, 10:18 AM
bạn nên chọn nhân vật ở ba lăng huyện để tạo xem:-$

nhoxpk2707
28-07-10, 11:09 AM
mình cài lại DB rùi nhưng vào nó bảo sv kết nối thất bại , cậu redmasala onl yahoo đi ^^ cậu cài font china gì thế ? , phải china(prc) không ?

PCThuyen
28-07-10, 05:36 PM
Cho mình hỏi là taị sao mình đã cài thành công tất cả các bước: load 6 dòng successful, đang lấy thông tin nhân vật, nhưng khi mình enter để vào game thì k đươc, thông báo là đang đăng nhập vào jxonline, rồi màn hình game bị đứng tại đó luôn. Lúc mình click ĐÓNG vào bảng thông báo hướng dẫn người chơi mới thì nó k đóng, vẫn còn icon mấy phím hướng dẫn trên màn hình. Click vào những cái khác cũng như vậy (trang bị, kỹ năng...), click mở thì được nhưng mà click đóng lại k được, bảng này chồng lên bảng kia. 1 màn hình đen thui ngoài những icon phím hướng dẫn và những cái mình click (hành trang, kỹ năng...). (Mình tạo nhân vật ở ba lăng huyện).
Đây là lỗi gì vậy? CÓ AI GIÚP MÌNH ĐƯỢC K? Mình dùng server jxserver pro no font của thaihoa, patch client full by thaihoa91, coreclient 4.1 by HTL group.

Mr.Phát
28-07-10, 05:50 PM
bạn vào client -> data đổi tên maps.pak thành map.pak

kuqueo_forever
30-07-10, 10:52 AM
Chán thế.Chỉnh Ip đúng hết trong server chưa, Chi Tiết lắm đấy Mò mẫm chỉnh cho chính xác nha bạn.Mình bị cái quái này hoài mà.