PDA

View Full Version : mấy bác nào rành về online help với

hoangbachma
27-07-10, 02:39 PM
cho mình hỏi Online thì không thể chơi offline đúng không các bạn hay có cách nào chinh IP như thế nào để vừa chơi Online vừa chơi Offline nghe có người nói bảo là được nhưng mình nâng lên Online thì Offline chi nhìn thấy nhân vật và không đăng nhập được như thế không biết phải chỉnh ra sao nữa mong các Bro help dùm

pntntd
27-07-10, 03:27 PM
Cái này củng dể thôi bạn tức là ta phải tạo ra 1 cái Card mạng ảo!
còn cài thế nào thì trong Ebook JX Server Version 2.0 by giangleloi có hướng dẫn cụ thể
sau khi download về mạng mở ebook theo đường dẫn: Ebook->Hướng dẫn->cài CARD ảo.
sau khi cài xong card mạng ảo thì duy nhất bạn chỉ để 1 mạng làm việc thôi
tức là bạn phải disable tất cả các card khác chỉ chừa lại duy nhất card bạn vừa tạo thôi
nếu bạn chưa có ebook thì có thể download theo đường link dưới đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chúc may mắn!

hoangbachma
27-07-10, 06:03 PM
Cái này củng dể thôi bạn tức là ta phải tạo ra 1 cái Card mạng ảo!
còn cài thế nào thì trong Ebook JX Server Version 2.0 by giangleloi có hướng dẫn cụ thể
sau khi download về mạng mở ebook theo đường dẫn: Ebook->Hướng dẫn->cài CARD ảo.
sau khi cài xong card mạng ảo thì duy nhất bạn chỉ để 1 mạng làm việc thôi
tức là bạn phải disable tất cả các card khác chỉ chừa lại duy nhất card bạn vừa tạo thôi
nếu bạn chưa có ebook thì có thể download theo đường link dưới đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fm0naznd0zjo)
Chúc may mắn!

bạn không hiểu ý mình rùi mình đã đưa JX len online rùi nhưng Offline không đăng nhập được chứ không phải mình chưa cài Lookback ai có lời giải cho mình đáp án đi

hoangbachma
28-07-10, 08:40 AM
cái này khó lắm hở mọi người không thấy ai cho đáp án hay hết zạ

notfile
28-07-10, 09:39 AM
cái này khó lắm hở mọi người không thấy ai cho đáp án hay hết zạ

Offline sao mà không đăng nhập dc !!!
bạn nói ý là trong mạng LAN hay là ở trên máy bạn đang chạy SV !!!

hoangbachma
28-07-10, 09:54 AM
ý mình nói la khi cài online thành công rùi thì ofline không vo được nữa toàn nhìn thấy nhân vật rùi dang nhap vào no báo kết nối tới máy chủ thất bại như thế thi mình nen chỉnh như thế nào để vừa có thể chơi online vừa chơi offline ( khi online may con không vô được nhưng máy chứa sv vẫn vô bình thường và máy ở mạng khác vô được)

kinkina2009
28-07-10, 01:10 PM
đã chơi on thì lan không chơi được và ngược lại

notfile
28-07-10, 01:49 PM
chỉ có cách ngắt mạng LAN máy đó ra thôi !!
@ King có cách nào chỉnh IP xen kẽ giữa LAN và WAN để chơi dc cả 2 không nhỉ ???

kakahoho
01-08-10, 12:26 AM
Hic hóa ra là vậy. Nhưng mà để mỗi loopback thì sao server có thể truyền dữ liệu đến client được ạ? Em vẫn ko hiểu rõ lắm.

thaihoa91
01-08-10, 09:09 AM
Hic hóa ra là vậy. Nhưng mà để mỗi loopback thì sao server có thể truyền dữ liệu đến client được ạ? Em vẫn ko hiểu rõ lắm.

Bạn nên nhớ LoopBack là mạng cục bộ (chỉ truyền trong máy bạn mà thui) và Client + Server đều nằm chung trong máy bạn, vậy tại sao ko truyền dữ liệu dc ????

Chừng nào Server nằm ở 1 máy này, mà Client nằm ở 1 máy khác thì có thể dùng mạng LAN hoặc mạng cao hơn như internet thì đòi hỏi phải mở port để chúng truyền thông tin cho nhau !