PDA

View Full Version : [Hướng dẫn] dễ hiểu cho mọi người cách ghép vòng sáng và skill

zonjkut3
27-07-10, 01:20 PM
gần đây mọi ng share skill + vòng sáng cũng nhiều nên zonj sẽ làm 1 bài hd ghép vòng sáng và skill = hình ảnh(xem xong k hiểu thì tớ cũng chịu)
Phần 1 skill
Các bạn nên làm ở client để test trc',nếu ok thì chép qua sv
các bạn chuần bị file spr có chứa hình ảnh skill cần ghép để vào 1 chỗ nào đó để dễ nhớ(tốt nhất là để ở client đường dẫn \spr\xxx.spr
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sau đó bạn vào setting/skills.txt(mở lên = ecxel nhé)
chọn 1 skill muốn chỉnh(ở đây mình dùng huyền âm trảm)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn xem số id ở cột T,chính là id missle để ghép skill(lưu ý id trên 197 là muốn ghép phải tạo thêm 1 missle mới,cái này thì mình k bik)
ở đây huyền âm trảm id là 165
gần xong rồi,bây h các bạn mở file missles.txt lên(mở bt k mở = ecxel nhé)
các bạn tìm đến id skill các bạn cần ghép(theo vd ở đây thì id huyền âm trảm là 165)
các bạn bôi đen dòng 165 đó,kéo sang sẽ thấy 1 khoảng ghi là spr\skil\....xxx.spr
bước quan trong nhất đây,bạn thay đường dẫn ở đó đến file spr cần thay(của mình là huyền âm trảm)
nếu ai k thích để ở client (spr\xxx.spr),các bạn có thể để ở chỗ nào đó và copy nguyên dg dẫn đến file spr(vd:D:\xxx.spr)
theo hd,mình để ở client(spr\huyenamtram.spr),vậy nên sẽ sửa là
ok,save lại và thoát ra,chạy sv ,khởi động xong,nó sẽ ra như này đây

nhoxpk2707
27-07-10, 01:24 PM
^^ bóc tem thank anh em ép vào phong vân bị lỗi quá trùi h thì được rùi

zonjkut3
27-07-10, 01:32 PM
Phần 2:vòng sáng
Lưu ý làm trong client trc ok rồi mới copy qua sv nhé
Các bạn cũng mở file skills.txt ra = ecxel,chọn skill cần ghép vòng sáng(tốt nhất là la hán trận),các bạn đến dòng la hán trận tìm cột j,sẽ thấy id là 45
để file spr chứa vòng sáng ở 1 chỗ nào đó,ở đây mình sẽ để 1 file là vip.spr với dg dẫn là spr\vip.spr
các bạn vào client\setting,tạo forled tên NpcRes(nếu ở client đã có rồi thì khỏi tạo thêm)
các bạn move(cut-paste) file 状态图形对照表.txt(có font,no font k bik) vào file NpcRes
mở file đó lên bt(=txt)
các bạn tìm đến dòng 45 và thay dg dẫn ngay ở đầu dòng như trong hình đến file spr
save lại,chạy sv và thưởng thức thôi
demo:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoxpk2707
27-07-10, 01:33 PM
thank anh ^^, ghép được vào sv phong vân luôn rùi

zonjkut3
27-07-10, 01:55 PM
Buổi trưa đi ngủ hết rồi hay sao mà k vào comment nhỉ

zonjkut3
27-07-10, 02:16 PM
up .

[S]ocola[S]an
27-07-10, 03:24 PM
Đọc bài skill của huongphieubac đủ hiểu gùi ..........:|

phien-nhatrang
27-07-10, 03:43 PM
đúng là vì mọi người,ko giống như mấy pro khác cứ thick giấu nghề đến chết cũng ko nói:o)

errorxviii
27-07-10, 03:49 PM
Good, tuy còn 1 chỗ chưa đề cập tới là config frame, không có cái này ăn cám:beat_brick:
Ai lên nick hồng cũng release, tutorial thế thì hay lắm. Tung thêm nhiều chiêu nhé kưng. Waitting...

kinkina2009
27-07-10, 03:52 PM
đúng là vì mọi người,ko giống như mấy pro khác cứ thick giấu nghề đến chết cũng ko nói:o)

nói cũng hẳn là đúng tất cả cái nì đều release ra hết rồi tại vì không chịu xem và làm mà mún làm được. Tại sao deck nghĩ người khác cũng như mình mà cứ mình không được như người khác (:|

Vo Le
27-07-10, 03:55 PM
Vì nó gà mà thích tỏ ra pro\:D/

phien-nhatrang
27-07-10, 04:07 PM
dis đặt cái mặt vô lễ nói năng vô lễ thật

Mr.Rezo™
27-07-10, 04:32 PM
Mình chưa thấy bạn Vô Lễ comment vô lễ câu nào . vì bạn đâu phải là bố người ta

mà bạn đòi người ta dạ dạ vâng vâng với bạn ?

Còn đối với sản phẩm share ra thì vấn đề là sản phẩm đấy có giá trị ra sao mới xem xét

có nên share hay không . giá trị của sản phẩm cao thì phải thương mại.

Giá trị của sản phẩm thấp có thể public theo ý muốn người làm ra nó .

phien-nhatrang
27-07-10, 04:41 PM
thế nói người ta ga` ko vô lễ ah.nói ntn thì mới đc gọi là vô lễ nhỉ??

[S]ocola[S]an
27-07-10, 04:44 PM
Mình chưa thấy bạn Vô Lễ comment vô lễ câu nào . vì bạn đâu phải là bố người ta

mà bạn đòi người ta dạ dạ vâng vâng với bạn ?

Còn đối với sản phẩm share ra thì vấn đề là sản phẩm đấy có giá trị ra sao mới xem xét

có nên share hay không . giá trị của sản phẩm cao thì phải thương mại.

Giá trị của sản phẩm thấp có thể public theo ý muốn người làm ra nó .
Lâu gùi múi thý anh Rezo post bài =))

f-fantasy
27-07-10, 04:59 PM
cái set frame ấy thực sự tôi vẫn chưa có hiểu hết 3 cái thông số khỉ gió của nó. Ngày trước Mod Red Alert 2 động chạm đến 1 file hình ảnh động SHP tương tự SPR và cũng mất gần 1 tuần mới ngộ ra được cách set sequence cho Infantry trong Ra2 , giờ qua Jx thấy cái file SPR rất giống SHP nhưng ko thể hiểu cách set frame cho các file này thế nào là chính xác nhất . Ai hiểu về 3 cái thông số frame này ko HD anh em với . :D

kinkina2009
27-07-10, 05:08 PM
nó nằm ở file trong npcres như số đo 3 vòng của Phụ Nữ ;))

f-fantasy
27-07-10, 05:10 PM
Cũng biết 3 chỉ số đó có nhiều trong NPCRes chỉ số đầu tiên thì mình hiểu nhưng chỉ số thứ 2 và thứ 3 thì ko hiểu được ra (chắc ngộ tính thấp =)) )

Tiện thể hỏi ké 1 câu YH của thaihoa :)

nhoxpk2707
27-07-10, 05:12 PM
Cũng biết 3 chỉ số đó có nhiều trong NPCRes chỉ số đầu tiên thì mình hiểu nhưng chỉ số thứ 2 và thứ 3 thì ko hiểu được ra (chắc ngộ tính thấp =)) )

Tiện thể hỏi ké 1 câu YH của thaihoa :)

hình nhu Y!H thaihoa91 << hình như là vậy đó

[S]ocola[S]an
27-07-10, 05:17 PM
Anh Hòa ko onl đâu
Pm vô ích mà thui =)) =)) =))

nhoxpk2707
27-07-10, 05:20 PM
Anh Hòa ko onl đâu
Pm vô ích mà thui =)) =)) =))
anh hòa pm ít trả lời lắm ;)) vẫn onl nhưng đa số lúc nào cũng ẩn nick

[S]ocola[S]an
27-07-10, 05:22 PM
Lúc trước còn dev nên ẩn nick
Giờ bỏ dev 1 thời gian nên ko vào nick đó nữa
ko tin chú cứ check nik:-|:-|

f-fantasy
27-07-10, 05:36 PM
Pm ko trả lời ko sao . Cám ơn đã cho nick, có nick là được rồi :D

[S]ocola[S]an
27-07-10, 05:37 PM
Trước khi pm hãy check nick =))
vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> check :">

f-fantasy
27-07-10, 05:41 PM
Sandaru share tôi con ngựa trắng đi. Mới có con đen với vàng

zonjkut3
27-07-10, 05:44 PM
Sandaru share tôi con ngựa trắng đi. Mới có con đen với vàng

hổ hả,ta có nè
nhưng mà đây là file ghép chồng lên thì có hổ,phải làm lại 2 con kia
lấy h0k share cho

@errorvi:em tài chả dc bao nhiu,k bít làm típ cái rì đây :))

duytrum444
27-07-10, 05:45 PM
cho em xin vài file .spr hay luôn đi huynh.chứ biết tìm nó đâu bjo?:-s
share mình vài file đi.để tối về làm thử luôn;))

zonjkut3
27-07-10, 05:52 PM
spr thì unpack,ra cả đống
lục lại mấy bài ở trang 1 +2 sẽ có mấy bài share skill+vòng sáng đó

[S]ocola[S]an
27-07-10, 05:56 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Võ lâm 1 lai võ lâm 2 :">

zonjkut3
27-07-10, 06:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Võ lâm 1 lai võ lâm 2 :">

tem
nhìn ngọt thế .

[S]ocola[S]an
27-07-10, 06:01 PM
Thường thôi................................=)) =)) =))

kinkina2009
27-07-10, 06:21 PM
cái nì chắc 100% không dùng được ( chỉ nói cái pic của ông nội sandaru thôi nhé ) còn mún dùng thì dễ thôi chỉnh lại hình ảnh ở UI và độ lệch

[S]ocola[S]an
27-07-10, 06:24 PM
cái nì chắc 100% không dùng được ( chỉ nói cái pic của ông nội sandaru thôi nhé ) còn mún dùng thì dễ thôi chỉnh lại hình ảnh ở UI và độ lệch

Quả là anh kinkina =)) =)) =))..................................

zonjkut3
27-07-10, 08:58 PM
share spr skill kiếm thế full
anh em kết hợp với bài này để ghép nhé

nhoc1994
27-07-10, 09:28 PM
bây giờ mới chiu hd tui dow về rui mà ko làm dc ngồi ngắm đống file muốn chán :D

zonjkut3
28-07-10, 06:42 PM
topic chìm rùi à =.=
chán nhỉ(up 1 phát bác 7 tha em =.= )

f-fantasy
28-07-10, 07:50 PM
hổ hả,ta có nè
nhưng mà đây là file ghép chồng lên thì có hổ,phải làm lại 2 con kia
lấy h0k share cho

@errorvi:em tài chả dc bao nhiu,k bít làm típ cái rì đây :))

Bạn chỉ cần share mấy cái file spr của nó thôi còn đâu mình tự lo được. Cám ơn trước vì đã share

zonjkut3
28-07-10, 08:25 PM
Bạn chỉ cần share mấy cái file spr của nó thôi còn đâu mình tự lo được. Cám ơn trước vì đã share

Công Quốc
13-08-10, 12:37 PM
vãi chưởng! khía nhau thế nhẩy, thanks!

zonjkut3
13-08-10, 12:41 PM
vãi chưởng! khía nhau thế nhẩy, thanks!

tự nhiên lôi bài nì lên :))
hay ;)) .

[S]ocola[S]an
13-08-10, 01:00 PM
Topic này del là đáng chứ để lại sẽ là mối nguy hiểm :">