PDA

View Full Version : Video Hướng dẫn cài nông trại vui vẻ trên localhost

binhvq
26-07-10, 10:05 PM
Chào các bạn. hôm nay mình hướng dẫn các bạn cài nông trại vui vẻ bằng Video

Các bạn phải download ucenter 2.0
Link đây:

p1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
p2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
p3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
p4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và: WampServer
Link:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn đây là Video hướng dẫn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thanks cho mình phát nhỉ.
Pas giải nén nếu có binhvq.2010

lovemind
09-08-10, 07:46 PM
làm mãi chẳng được .
vào /localhost/ucenteradmin/install/ báo lỗi "Xin lỗi, xin vui lòng và php.ini ở short_open_tag bật On

Sửa lỗi để tiếp tục

"
đã vào php.ini thay đổi mà vẫn ko dc.xin giúp đỡ

Alehap2010
09-08-10, 10:28 PM
Có 4MB mà cũng split ra:-ss
30charrrrrrrrr

binhvq
09-08-10, 11:23 PM
làm mãi chẳng được .
vào /localhost/ucenteradmin/install/ báo lỗi "Xin lỗi, xin vui lòng và php.ini ở short_open_tag bật On

Sửa lỗi để tiếp tục

"
đã vào php.ini thay đổi mà vẫn ko dc.xin giúp đỡ
Ban nhan chuot trai vao PHP Admin. sau doa' chon. PHP Admin. roi` chi? sang dong`

short_open_tag bật On. la` dc.
Minh ngoi` may quan net. khong co uicode Mong Mod thong cam nha
Neu ban van khong lam dc. hay PM nick Yahoo.

Naughty_boy9x
10-08-10, 12:11 AM
Ban nhan chuot trai vao PHP Admin. sau doa' chon. PHP Admin. roi` chi? sang dong`

short_open_tag bật On. la` dc.
Minh ngoi` may quan net. khong co uicode Mong Mod thong cam nha
Neu ban van khong lam dc. hay PM nick Yahoo.

Vào trong thư mục cài đặt localhost ý, search file php.ini
Mở file này lên bằng Notepad, nhấn Ctrl+F gõ vào short_open_tag
Next mấy lần j` đó sẽ thấy short_open_tag=Off edit lại thành On
short_open_tag=On. Save lại, khởi động lại localhost. Như vậy là được :)

phamngochai2
25-09-10, 12:25 PM
sao tôi cài đến ucenter đến bước 2, qua tới bước 3 là xuất hiện lỗi don't sent, nó chưa chạy cái gì ở bước 3 cả. Vậy là sao, chỉ cách fic dùm.! thanks

kelalung
25-09-10, 02:11 PM
có video hướng dẫn cài game khác vào ucweb ko bạn

binhvq
25-09-10, 06:29 PM
có video hướng dẫn cài game khác vào ucweb ko bạn
Game thì rất nhiều. Cách cài gần như là giống nhau. Trước tiên bạn phải kiếm được game nào dành cho Ucenter Home thì mới cài được chứ. Ví dụ 1 số game dành cho Ucenter Home nhé.

- Pikachu
- Câu cá
- Gà con phiêu lưu ký
......

Nói chung. Nếu là 1 game flash mà có chức năng gửi điểm. Bạn có thể chế thành game của Ucenter home. có chức năng gửi điểm, bảng xếp hạng.

tritri0808
29-10-10, 09:55 AM
sao tôi cài đến ucenter đến bước 2, qua tới bước 3 là xuất hiện lỗi don't sent, nó chưa chạy cái gì ở bước 3 cả. Vậy là sao, chỉ cách fic dùm.! thanks

tôi cũng giống bạn vậy.ai biết chỉ mình phải làm sao với

binhvq
29-10-10, 10:45 PM
tôi cũng giống bạn vậy.ai biết chỉ mình phải làm sao với
Bạn nên cài Appserver thì k bao giờ gặp lỗi. với lại giờ có qqfarm rồi. cài newfarm không hay đâu. Nếu mình có điều kiện mình sẽ làm video cài qqfarm

Čħīċķėň
29-10-10, 11:00 PM
có mười mấy MB cũng split :-ss khổ thật [-O<

binhvq
29-10-10, 11:09 PM
Cái này là bên gohooh chứ đâu phải mình làm thế đâu. hic

duytungk87
08-11-10, 12:19 PM
sao mình không vào đc phpadmin vậy
Load mãi chỉ hiện ra trang trắng
Không hiểu tại sao

tritri0808
08-11-10, 02:06 PM
Bạn nên cài Appserver thì k bao giờ gặp lỗi. với lại giờ có qqfarm rồi. cài newfarm không hay đâu. Nếu mình có điều kiện mình sẽ làm video cài qqfarm

bạn up dùm mình video hướng dẫn nha.Với cho mình link down phần mềm đó.Mình làm ko đươc nản gì đâu.:-??

binhvq
08-11-10, 03:10 PM
bạn up dùm mình video hướng dẫn nha.Với cho mình link down phần mềm đó.Mình làm ko đươc nản gì đâu.:-??

Có topic mới mình vừa đăng đó. Hướng dẫn cài ucenter, ucenter home và qqfarm đó.
còn APPserver thì bạn lên google tìm với từ khóa sau

appserver 2.5.10

tritri0808
08-11-10, 05:05 PM
cái video của bạn là xài Source demo mình đâu tìm thấy link của demo đó đâu.Làm kết hợp thì nó chạy được ucenter chứ chưa vào được nông trại.Hic

binhvq
08-11-10, 06:53 PM
cái video của bạn là xài Source demo mình đâu tìm thấy link của demo đó đâu.Làm kết hợp thì nó chạy được ucenter chứ chưa vào được nông trại.Hic

Cái Demo chính là ucenter home đó bạn. Mình để thế có lẽ bạn cứ nghĩ là mình xài Demo hả

tritri0808
08-11-10, 06:59 PM
Cái Demo chính là ucenter home đó bạn. Mình để thế có lẽ bạn cứ nghĩ là mình xài Demo hả

Thì mình cũng dô home rồi đó.Nhưng mà ở phần cập nhật cache đâu có phần giống bạn làm đâu.Với lại trong đó thiếu phần cài nông trại nữa.Nó cài appserver nó khác liền với video hướng dẫn warpserver

binhvq
08-11-10, 07:08 PM
Thì mình cũng dô home rồi đó.Nhưng mà ở phần cập nhật cache đâu có phần giống bạn làm đâu.Với lại trong đó thiếu phần cài nông trại nữa.Nó cài appserver nó khác liền với video hướng dẫn warpserver

trong Notepad mình đã gõ là "Bây giờ cài nông trại nhé".
Những thao tác sau đó là mình cài nông trại đó.

anhbanchieu
08-11-10, 10:24 PM
Cái pass U centre la gì vậy bạn
Mình đánh root thì nó ra vậy đó

Sửa lỗi để tiếp tục

binhvq
08-11-10, 11:14 PM
Cái pass U centre la gì vậy bạn
Mình đánh root thì nó ra vậy đó

Sửa lỗi để tiếp tục

Cái này là do khi bạn caì apache và MySQL bạn để là gì thì bạn gõ vào chứ.

mackkifi
08-11-10, 11:30 PM
Thanks you!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Čħīċķėň
11-11-10, 11:54 PM
link hư GoHooH.CoM____game-nong-trai-vui-ve-viet-hoa-3.0.part2.rar rùi bạn ơi :)

down về giải nén lỗi tại file đó, repair lại vẫn lỗi

binhvq
12-11-10, 12:48 AM
link hư GoHooH.CoM____game-nong-trai-vui-ve-viet-hoa-3.0.part2.rar rùi bạn ơi :)

down về giải nén lỗi tại file đó, repair lại vẫn lỗi

Giờ có bản qqfarm 5.0 mình việt hóa rồi đó. có cả video cài ucenter, ucenter home và QQfarm. Đủ cả rồi. Bác nào dùng thì nên dùng QQFarm, đẹp hơn, nhiều cây hơn

kutebabi
20-11-10, 12:40 PM
khó làm quá có ai hỗ trợ giùm huk

mrduc121
20-11-10, 11:16 PM
ai giúp với tôi cái đặt đến bước cuối rồi thỳ nó ghi là gặp vấn đề khi tải trang :-s!!~

mrduc121
20-11-10, 11:28 PM
cài đến bước 2 chuẩn bị lên bước 3 rồi thỳ lỗi là sao ta :-s!!~

Čħīċķėň
21-11-10, 12:00 AM
bên TQ có tung qqfarm 5.5 rùi thì phải :)