PDA

View Full Version : Share Client 2.0 TLBB patch Việt Hóa

BlackDragon776
26-07-10, 08:20 PM
Để kỷ niệm 7 tháng ra đi từ giã forum này hôm nay trở lại mình sẽ tặng cho các bạn patch chuyển ngữ từ tiếng trung sang tiếng Việt client phiên bản 2.0 của Sohu. Hy vọng món quà này sẽ tạo sự phong phú cho pri tlbb VN.

Những điểm mới bổ sung:
--- Thêm hình ảnh hiển thị Skill 45 và 80 của các phái
--- Thêm trang phục mới
--- Thêm Map (Côn luân sơn và Côn luân phúc địa)
--- Thêm thành thị Phụng Hoàng Cổ Trấn
--- Thêm một số NPC mới.

Link download :
Phần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 6 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 7 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 8 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 9 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Material fix (Giải nén đè lên file Material trong thư mục Data)
Patch 1:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch 2:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn download về phiên bản TLBB ( 2.10.0636 ) chính gốc từ Sohu đợi mình up xong Patch giải nén vào client này.
Lưu ý : tỷ lệ Việt hóa mới được 5% vì mình mới làm lúc tối các bạn cần phải việt hóa thêm trong quá trình sử dụng ( Có diều kiện mình sẽ việt hóa cùng sau )

Lưu ý trước khi dùng
Điểm được đánh dấu tròn màu đỏ trong hình không có ý nghĩa (Do mới làm nên chưa xóa đi ô này)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0fAmIigVbXURIsjCdt8Ru09de_ecS_zH/luuY.JPG?psid=1

vtv8
26-07-10, 08:38 PM
Chào mừng sự trở lại của đại cao thủ . Mong bạn cùng nhau xây dựng 1 bõ TLBB ngày càng lớn mạnh

huuduyen_05
26-07-10, 08:41 PM
Đỡ khổ :) khỏi tốn công việt hoá client 1.0 ^^

BlackDragon776
26-07-10, 08:45 PM
Món quà thứ 2 là công cụ dùng đóng gói file *.axp đã được chuyển ngữ sang tiếng anh.

link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> DP2Q-I91IUBGnyzs9i0ytMhHhKzqwd-cWoIAEIFHMIaqdFoJ8/axptlbb.JPG?psid=1

zZxikezZ
26-07-10, 08:51 PM
đại cao thủ đã xuất hiện trở lại :-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o

hater
26-07-10, 09:27 PM
thanks chúa trời đã giúp điều ước của con trở thành sự thật anh Liêm come back mở tiệc ăn mừng hú hú :D

hongtu1
26-07-10, 09:40 PM
@ BlackDragon: Sự trùng hợp chăng Dragon, lâu lắm ko gặp nhỉ :D

BlackDragon776
26-07-10, 09:45 PM
Chào hongtu1 đại hiệp tại vì mình thấy dạo này nhiều bạn chú ý đến TLBB pri nên cũng muốn góp chút sức mọn để góp phần cho privn phát triển hơn.:)>-

Patch việt hóa nặng 450M nên up hơi lâu các bạn chịu khó chờ xíu nhé.

hongtu1
26-07-10, 10:06 PM
Bổ xung cho các bạn link client của Sohu tlbb2-2.10.0610.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m%2Ftlbb%2Ftlbb2-2.10.0610.exe)

Load về cài đặt xong để auto update tới ver 2.10.0636 nha :D

@ BlackDragon: Đang có hứng dev lại TLBB đây mà thấy mình còn gà quá:-s

vuthanhlam
26-07-10, 10:32 PM
Cho mình theo 1 vé với, cũng đang muốn tìm hiểu thêm, và cũng cần giúp đỡ :)>-

zZxikezZ
27-07-10, 12:25 AM
file đến kìa bóc tem =))=))=))=))=))

jxnewbie
27-07-10, 12:31 AM
downloading.............. thanks anh nhiều lắm

vtv8
27-07-10, 02:56 AM
path này chưa đc crack launch . Dấu sao cũng thank bạn rất nhiều
Nào thì hình ảnh ban cilent 2.0 3D với yếu quyết 80
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yuhari
27-07-10, 06:58 AM
ngon quá , pro đã way lại =p~3 0 char
Down 9 file kia + cái client về giải nén chung hả mọi ng`

binhbet
27-07-10, 08:02 AM
Thank cac các đã share. nhưng cho hỏi lại tí nó chạy trên nền sever nào thế. của rockman dc ko hay lai phai load ca cai sever khac:D

BlackDragon776
27-07-10, 08:28 AM
path này chưa đc crack launch . Dấu sao cũng thank bạn rất nhiều
Nào thì hình ảnh ban cilent 2.0 3D với yếu quyết 80

Chưa Crack thì làm sao bạn dùng nó mà chơi được, còn bạn muốn dùng các yếu quyết mới của môn phái thì phải viết Script trên Server hoặc Server của bạn có sẵn các skill hỗ trợ cho yếu quyết mới. Client chỉ có chức năng hiển thị và tạo giao diện người chơi thôi chứ làm sao bạn học được yếu quyết trên Client nếu Server bạn ko có.

yuhari
27-07-10, 08:31 AM
BlackDragon cho em cái cách làm cho giao diện thành tiếng việt đi :( mở lên toàn tiếng trung :(( Ai cho em id + pass với :((

BlackDragon776
27-07-10, 08:38 AM
BlackDragon cho em cái cách làm cho giao diện thành tiếng việt đi :( mở lên toàn tiếng trung :(( Ai cho em id + pass với :((

Patch client trung quốc sang tiếng việt thông qua 2 chặng:

Thứ 1 là chuyển đổi font hiển thị từ tiếng trung thành tiếng việt (Khi làm xong được này thì có thể viết tiếng việt và hiển thị được tiếng việt trên Client)

Thứ 2 là việt hóa từng phần trên Client (Bước này vô cùng lâu và mệt mỏi)

Cách việt hóa thì tìm hiểu trên forum, ở đây mình share là Patch việt hóa tức là mình làm chặng thứ 1 đó, chặng thứ 2 là phần còn lại cho các bạn tự do việt hóa theo cách của từng người làm.

vtv8
27-07-10, 08:54 AM
Chưa Crack thì làm sao bạn dùng nó mà chơi được, còn bạn muốn dùng các yếu quyết mới của môn phái thì phải viết Script trên Server hoặc Server của bạn có sẵn các skill hỗ trợ cho yếu quyết mới. Client chỉ có chức năng hiển thị và tạo giao diện người chơi thôi chứ làm sao bạn học được yếu quyết trên Client nếu Server bạn ko có.

Đây là vào trực tiếp bằng file game.exe mà bạn . Nếu chạy bằng launch sẽ kết nối đến server lậu của TQ thì phải mặc dù đã thay thông số trong file Launch.ini . Còn yếu quyết 80 tất nhiên server phải có mới học được rồi . Trước mình dùng bản 1.0 không thể hiện được . Thank bạn nhiều

huuduyen_05
27-07-10, 09:09 AM
Dùng file Launch.exe đó làm gì, toàn tiếng Trung :| dùng bản của FPT là ok rồi.

Không hiểu sao mình bị lỗi Could not find material TLBB/StatsBlockCenter

Lỗi do file material.axp

BlackDragon776
27-07-10, 09:26 AM

Lỗi do file material.axp

Mình đang kiểm tra lại vấn đề bạn gặp phải.

jxnewbie
27-07-10, 09:30 AM

Lỗi do file material.axp

mình cũng bị như vậy!!!!!!!!!!!!!!!!!

mình thử cho nó chạy để vao private rùi copy file launch của mình vào rồi chạy lại đã ok

huuduyen_05
27-07-10, 10:18 AM
Nhắc lần cuối ! Đọc kỹ rồi post bài nha các bạn.

Đây là topic share Patch việt hoá client. Khu này là Private Server :|

Đâu phải giới thiệu server online đâu mà xin nick :|

Bài viết không liên quan sẽ bị xoá sớm...

BlackDragon776
27-07-10, 11:02 AM

Lỗi do file material.axp

Đã Up file Material.axp mới bạn chép đè lên file cũ sẽ hết bị báo lỗi trên.

yuhari
27-07-10, 11:52 AM
lỗi gì đây mọi người :((

vouhieuso1
27-07-10, 12:59 PM
Cho hỏi sao tui vào nó hiện ra 1 đống sv chữ Hoa vậy , client này có phải để vào sv offline zrockmanx hok , thanks

jxnewbie
27-07-10, 01:16 PM
Cho hỏi sao tui vào nó hiện ra 1 đống sv chữ Hoa vậy , client này có phải để vào sv offline zrockmanx hok , thanks

bạn thay launch.exe và launch.ini này thử xem :D đã chỉnh IP 192.168.1.3 rùi

damcuoichuot
27-07-10, 01:46 PM
Link down file Material.axp die rồi bạn ơi. kiểm tra lại dùm với...

jxnewbie
27-07-10, 01:52 PM
Link down file Material.axp die rồi bạn ơi. kiểm tra lại dùm với...

link vẫn ngon ^:)^ 30 charrrrrr.......

damcuoichuot
27-07-10, 02:03 PM
ờ sorry tại cái IDM bị lỗi nên down hem đc....

chinhthangcmu
27-07-10, 03:07 PM
mình đã download 9 part của BlackDragon và Client 2.0 của vtv8 và đã giải nén 9 part đó ra sau đó mình chạy Client 2.0 để cài rồi mình copy nhưng cái mà mình đã giải nén ở 9 part của BlackDragon và Folder TLBB 2.0, sau đó mìh download cái mới thì của bạn jxnewbie send là '' Launch.exe và Launch.ini '' vê rồi mình chép vào Folder TLBB 2.0 mình chạy Launch.exe thì nó ko cho Bắt đầu trò chơi vậy mình phải làm sao ?

truongvinh95
27-07-10, 03:16 PM
cái Launch cùa JX lag thật mà có cần thiết là phải chạy = Launch đâu cứ chạy = Game.exe cũng được rồi

chinhthangcmu
27-07-10, 03:20 PM
mình chạy Game.exe rồi mà vẫn ko đc nó hiện lên bảng ghi chữ Launch.exe!

chinhthangcmu
27-07-10, 03:21 PM
bạn cho mình hỏi các bước trên mình làm như vậy là đúng hết chưa download mấy cái đó về rồi chép vào nhau đó mình cần download j thêm nữa mới chơi đc hay ko ? Mình mới tập thôi nên ko bik j nhiều hết

vicuonghcm
27-07-10, 04:28 PM
nãn ghê làm tưởng giới thiệu sv xóa 24 part thế là xong thôi PP all i go

yuhari
27-07-10, 04:36 PM
bỏ tật =)) xóa j` k xóa mà xóa server

truongvinh95
27-07-10, 05:37 PM
mình chạy Game.exe rồi mà vẫn ko đc nó hiện lên bảng ghi chữ Launch.exe!Nhấp phải vô game.exe chọn send to desktop xong nhấp phải vô Game.exe ngoài desktop chọn Properties dòng Target bạn thêm đuôi -fl (giữa " và - có khoảng trắng nha) được thì nhớ Thank b-)

truongvinh95
27-07-10, 05:39 PM
Còn bạn mới do wn Client 2.0 thôi thì do wn thêm cái server đi link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 25a69b62
Tốt nhất bạn vào topic này mà xem: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chinhthangcmu
27-07-10, 05:48 PM
bạn truongvinh95 bạn cho mình xin cái Yahoo nhé

truongvinh95
27-07-10, 06:12 PM

chinhthangcmu
27-07-10, 06:19 PM
ok, bạn đợi tí mình add liền, đang down sever, thank bạn hết các bài bạn post trong topic này vì tinh thần chia sẽ và hướng dẫn mình :D

truongvinh95
27-07-10, 06:25 PM
không có chi không có chi :D:D:D

chinhthangcmu
27-07-10, 06:27 PM
tối mình add yahoo bạn nha mình đang download sever nên đường truyền chậm quá - Tối nay bạn có online ko ?

yuhari
27-07-10, 06:54 PM
Ai cho hỏi đăng nhập vào thì nó bảo liên tiếp thất bại xin đăng nhập lại [ sai pass . ] nguyenhuy 123456 ........ ?

truongvinh95
27-07-10, 07:25 PM
đợi 5' rồi đăng nhập lại hoặc thoát ra vô lại

yuhari
27-07-10, 07:34 PM
để thử - nếu dc thanks bác 5 cái thank

0241618026
27-07-10, 08:29 PM
ai chỉ mình cách thông báo của hệ thống đi. ví dụ như những lần thông báo của GM ý

vuthanhlam
27-07-10, 08:59 PM
Để chạy cho dễ thì bạn cần làm:
- Chạy file Launch cập nhật trước
- Chép thư mục data và Bin đè lên thư mục của bản 1.10, chạy ok

Lưu ý: Bản Launch Crack khi chạy đòi hỏi chọn Server bên trái xong mới vào nên khi chạy mình phải bỏ file Launch này đi, dùng file Launch cũ là ok. Thật ra bản này được share nguyên gốc Trung quốc bên diễn đàn Gamevn.com vào là toàn tiếng trung quốc. Khi chạy sự kiện thì mấy sự kiện bên Pri Vn hiện òa.... thì nó lại hiện đúng tiếng trung, tên NPC chưa việt hóa thì hiện tên bằng tiếng Trung quốc hết, rất ok.

Hình ảnh bên gamevn nè

Long_222
06-08-10, 10:27 AM
trên bài là down client thế sao còn phải download về phiên bản TLBB ( 2.10.0636 ) chính gốc từ Sohu . Thế nếu down xong cái client trên xong rồi dùng sever cũ của zrockmanx có chơi đ][cj không.Cho mình cái link TLBB 2.10.0636

Halley
06-08-10, 09:14 PM
bản do anh BlackDragon share chỉ là patch Việt hóa thôi. Bạn muốn chơi được cần phải down bản Việt hóa này copy vào client tlbb2.10.0636 và chép lauch của server zrockman vào nữa mới chơi được.Link client tlbb2.10.0636 ở trang 1 nha bạn

zy0ungleez
07-08-10, 04:52 PM
các bạn ơi sao mình dow cái client này về giải nén vào mục 0.88 của zocman vào đăng nhập game bằng nguyenhuy pass 123456 rồi nhưng không thấy có rì mới tất cả đều như bản 0.8 là sao vậy ai giúp mình với

zZxikezZ
07-08-10, 08:04 PM
client của 1.1 nhá bạn;););););););)

zy0ungleez
07-08-10, 08:59 PM
mìnhddowww Client 1.1 của huuduyen về + bản client 2.0 này về giải nén vào 1 mục rồi vàoVMware rồi nhưng chưa vào dc phần đăng nhập thì nó bị đẩy ra,ai có thể hướng dẫn mình cụ thể hơn được không,thank all

zy0ungleez
07-08-10, 11:39 PM
xike ơi mình chưa đủ 15 bài lên chưa gửi dc tin nhắn bạn add YM mình nha zy0ungleez giúp mình nhé

Long_222
08-08-10, 10:03 AM
mình gà chứ down cái tlbb2-2.10.0610.exe xong về thì làm sao để nó chỉ apdate đến tlbb2-2.10.0636.exe nhỉ.Nhà mình ko có mạng

yuhari
12-08-10, 09:23 AM
up lên cho người mới xài ............

tricuongpk
12-08-10, 09:44 AM
mình gà chứ down cái tlbb2-2.10.0610.exe xong về thì làm sao để nó chỉ apdate đến tlbb2-2.10.0636.exe nhỉ.Nhà mình ko có mạng
ko có thỳ mang ra ngoài quán Update 8-}

yuhari
28-08-10, 02:29 PM
cho hỏi lại là cái client này và client của hongtu đưa từ sohu, auto updat lên rồi, xong đè của black vào hay là giải nén black - đè client sohu vào ??

huuduyen_05
28-08-10, 09:53 PM
Nguyên tắc: Shohu(gốc) <- black <- patch linh tinh khác nếu có

kakashiABC
06-09-10, 06:53 AM
client nay xai sever cua rockman thi minh vẫn đăng nhập vào game bằng 3 acc
nguyenhuy , nguyenhuy1, nguyenhuy 2 pass 123456
có được không hay mình phải tạo acc mới

client nay mình chi coppy cái lauch của sever rockman choi luôn được không , mình hem cần việt hóa

zZxikezZ
06-09-10, 02:52 PM
client nay xai sever cua rockman thi minh vẫn đăng nhập vào game bằng 3 acc
nguyenhuy , nguyenhuy1, nguyenhuy 2 pass 123456
có được không hay mình phải tạo acc mới

client nay mình chi coppy cái lauch của sever rockman choi luôn được không , mình hem cần việt hóa

Vẫn thế, ??? client là để hiển thị còn acc thì nó dính đến sever rồi

Võ Tuấn Thành
15-09-10, 10:06 PM
các anh ơi em là thanh viên mới nhưng cũng đam mê tlbb lắm nhưng có diều sv vn mình thì không dủ sức để em có thể khám pha, hôm nay vo tình vào trang web này thấy mấy anh pro qá nên mong muốn các anh chi giúp em 1 số việt:hiện tại la em muốn chơi tlbb2 của tq mà sao khộng đăng ki được download cũng không đc luôn, mong cac anh chỉ giúp em với

minhtanxd1
17-09-10, 07:50 AM
anh Bl ơi sao em đăng nhập vào nó cứ bị lỗi nó hiện ra cái bảng có chữ C++ là sao vậy anh??

phithang84
25-02-11, 07:48 PM
Client này chạy được cho server Dragon ko vậy mấy bạn?

mjkenny
25-02-11, 10:54 PM
Có Server ngon để chạy cái Client này thì thôi rồi :))

boyben562000
08-08-11, 10:12 AM
mình down cái này về nhưng mà mỗi khi click vào nó nó ko hiên ra cái khung, no chỉ pop-up len rồi biến mất.....có ai biết tại sao ko, mình xài win-7 and ko co anti-virus gì cả, ma chẳng hiêu sao nó bị vậy

zen.dragon
08-08-11, 10:02 PM
Huyền thoại xuất hiện với Skill boom tấn rất đc mem ưu chuộn :D :-bd :-bd :-bd :-bd