PDA

View Full Version : máy mình bật BIOS Setup ko được

bachtinh
26-07-10, 08:24 AM
cho hỏi máy anh em trong diễn đàn về lỗi ko cài win xp được !
máy mình bật BIOS Setup ko được mình vào trong các diễn đàn đown hướng dẫn rùi nhưng mà về làm theo ko có kết quả , nên mình post lên cho anh em trong diễm đàn xem thử >?

đây là hình ảnh ko vào BIOS Setup các anh có cách nào ko ?
mình ở huế nhưng ở dưới thuận an nên ở đó ko có ai sửa máy cả , nên máy đó mình đang để 1 đóng . đem lên phố thì xa qua nên pótay
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
video cái lỗi , mình up video lên youtube để các bạn xem rõ để giúp mình .

đây là đường xem video lỗi .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
v=ndxZLSfZv9c)

Minh Phụng
26-07-10, 08:29 AM
1:bạn post lộn box thì phải
2:có thể bạn cắm nhầm ổ đĩa rồi,xem có phải đang cắm vào dây của ổ đĩa chính hay là ổ đĩa phụ (ko nhớ có đúng ko,học cái này lâu rồi nó mòn)

bachtinh
26-07-10, 01:30 PM
ec giúp đỡ em với ! thường ngày em bỏ đĩa vào đọc vẫn ok lắm nhưng mà sao nó ko đọc đĩa win để cài ! :-s

Sir.THÀNH™
26-07-10, 03:47 PM
ec giúp đỡ em với ! thường ngày em bỏ đĩa vào đọc vẫn ok lắm nhưng mà sao nó ko đọc đĩa win để cài ! :-s
có cách này hay lắm. ra tiệm đi Shopping bưng quả dàn MAXOFF về chơi cho sướng |-)

bachtinh
26-07-10, 06:57 PM
đang bùn định bán hết ko chơi nữa ! thằng em mới mua máy ngon qua sài ké nhwung thấy máy mình bị lỗi win bu`n bu`n thix cài nhưng mà lại bị lỗi j` ấy ko bỏ Cd đc !

phien-nhatrang
01-08-10, 10:38 AM
bạn định boot bằng CD rom nhưng ko đc hay là boot bằng Hdd vậy?mà cái bios của bạn khó chịu nhỉ =)) mà boot bằng cd sao lại chọn thế kia