PDA

View Full Version : Tool OGG to ABM đây!!!!!!!!!!

cuongbep
26-07-10, 07:40 AM
Lâu nay mình dùng tool này rất tốt, chuẩn offset và ABM rất nhẹ vì nhạc được nén qua chuẩn nén của OGG nhưng người share tool của mình thì ko cho phép mình share onl. Nhưng may mắn thay hôm nay bạn ấy đã quyết định share cho mọi người.
TOOL OGG to ABM

Download EXE : ( bên dưới )
Hướng dẫn sử dụng :
Convert trước 1 file ogg
Bước 1 : Đặt tool OGG2ABM ra ngoài desktop + 1 file abm cần chọn
Bước 2 : Click nút ADD(+) chọn File mp3 vừa đặt ra Desktop à bấm nút convert : Theo mặc định thì vào C:\Music để lấy OGG
Bước 3 : Đặt OGG ra desktop chung với tool cho dễ làm. Bật Tool OGG2ABM click ABM chọn file ABM, click OGG chọn OGG File rồi nhấn nút Convert. Ngoài desktop sẽ xuất ra Output_ABM.abm
Bước 4 : Kiểm tra bằng abmPlayer xem có nghe được chưa ! Nếu nghe được thì tốt còn mà báo lỗi thì là do nhạc sai tiêu chuẩn !

Cách chỉnh nhạc sai :
Nếu 1 mp3 là IDE Ver.2 thì rất nhiều khả năng convert Ogg không chính xác các bạn làm như sau
Bật DoctorMp3 lên bên tay trái chọn Path Mode chọn bài nhạc bị sai rồi bên tay phải nhấn TRIM nếu có hiện cái bản nhấn cancel.
Xong ! Làm lại ogg là xong !

Download : Link edited !
Không hiểu thì pm : duongchuvagame
By: Hồ Tiến Dũng

nguồn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
26-07-10, 08:07 AM
Tool này có gì đâu mà ko cho phép share nhỉ :|
ABM và OGG chỉ khác nhau mỗi cái header :| mới học lập trình cũng có thể viết được tool mà :(

Dù sao cũng thanks.

TonNy
26-07-10, 08:46 AM
Thank anh pẹp nghen đang cần cái này!!!!!!

enigmaticfc
26-07-10, 10:51 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

AquaH
26-07-10, 12:01 PM
lào đửa rồi ban nick đi Mod ơi .....

cuongbep
26-07-10, 04:18 PM
Ko biết máy các bác lởm kiểu gì mà ko down đc. Nếu ko down đc thì pm YM: p_tuan_cuong để lấy tool trực tiếp

hoangnamvip
27-07-10, 09:05 AM

ừm..! s0ft điểu thật.. chạy phát tắt máy lun... Cái này phải gọi là S0ft tắt máy Nhanh mới đúng..Hic

btbaotrung90
27-07-10, 09:06 AM
Đúng là cú lừa đảo nặng, MOd xem mà banned nick đi

huuduyen_05
27-07-10, 09:15 AM
Link chứa virus Win32:Shutdowner-CD

Ban nick 1 tháng!

Topic closed!