PDA

View Full Version : Liên Kết Với Máy Chủ Thất Bại Là sao Vậy

giomuonsao1992
25-07-10, 04:33 PM
Mình đã cài hoàn chỉnh sv Tiếu Ngạo Giang Hồ(jx_5) up patch client của thaihoa thành công tạo dc nhân vật nhưng vào chơi nó báo lỗi là liên kết với máy chủ thất bại
Bác Nào biết chỉ giúp

zonjkut3
25-07-10, 05:34 PM
cho cái ảnh chụp game.exe+gamesever .

Công Quốc
25-07-10, 06:17 PM
Thứ nhất là chưa set ip trong Serverlist.ini (trong thư mục Settings) thứ 2 là... chưa nghỉ ra? cũng có thể nofont mà bạn cài font hoặc ngược lại...

Zin Kull
25-07-10, 06:35 PM
Mình đã cài hoàn chỉnh sv Tiếu Ngạo Giang Hồ(jx_5) up patch client của thaihoa thành công tạo dc nhân vật nhưng vào chơi nó báo lỗi là liên kết với máy chủ thất bại
Bác Nào biết chỉ giúp
1/ Chưa mở map trong worldset.ini
2/ Ip của server chưa khớp với ip tại client ^^
3/ Khuyên bạn nên cài server no font trước (của thaihoa91) ngồi ngâm vài hôm hiểu đc cái này cái kìa rồi qua cái sv font ^^ -----> Đc thỳ thanks cái này theo ý mình có gì đừg chém ^^

[S]ocola[S]an
25-07-10, 06:37 PM
Attach đủ db chưa ..............................:|:|:|:|

pntntd
26-07-10, 05:46 AM
bạn có thể download cái eboook hướng dẫn cài jxoffline trong đó có hướng dẫn cái bạn đang cần
có thể download tại Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

giomuonsao1992
26-07-10, 05:57 AM
các pro ơi hôm qua mình thử lại rồi đã làm đúng như các hướng dẫn nhưng nó vẫn báo lỗi cho mình hỏi thêm là
1\file data trong client sau khi up của thaihoa thì có cần làm gì ko hay giữ nguyên
2\file worldset.ini
có dạng
world00=53
world01=1
...
thì có phải chỉnh lạ ko
3\Minh đã xem đi xem lại ip của client và ip trong severlist trong thư setting của client ko thấy gì cả
4\sau khi đã hoàn thành các bước trên mình đã xem bài hd cài đặt của giangleloi và khởi động sv theo 2 cách tay và chương trình của alex tuấn +gamesever
Nhưng khi vào chơi đánh pass+id rồi tạo nv ở ba lăng huyện nó báo lỗi KẾT NỐI VỚI SEVER THẤT BẠI
Mong các pro giúp cho

notfile
26-07-10, 08:57 AM
các pro ơi hôm qua mình thử lại rồi đã làm đúng như các hướng dẫn nhưng nó vẫn báo lỗi cho mình hỏi thêm là
1\file data trong client sau khi up của thaihoa thì có cần làm gì ko hay giữ nguyên
2\file worldset.ini
có dạng
world00=53
world01=1
...
thì có phải chỉnh lạ ko
3\Minh đã xem đi xem lại ip của client và ip trong severlist trong thư setting của client ko thấy gì cả
4\sau khi đã hoàn thành các bước trên mình đã xem bài hd cài đặt của giangleloi và khởi động sv theo 2 cách tay và chương trình của alex tuấn +gamesever
Nhưng khi vào chơi đánh pass+id rồi tạo nv ở ba lăng huyện nó báo lỗi KẾT NỐI VỚI SEVER THẤT BẠI
Mong các pro giúp cho

có online pm tôi tôi teamviewer cho !!!!

giomuonsao1992
26-07-10, 01:19 PM
có online pm tôi tôi teamviewer cho !!!!
Bạn có yahoo ko yh của tui nè giomuongi1992