PDA

View Full Version : Share tiếp tool Edit việt hóa bản cilent

vtv8
25-07-10, 08:24 AM
Đây là phần mềm edit toàn bộ file được unpack trong cofig.axp (các phần mềm edit thông thường không thể dùng được ). Phần mềm unpack +pack đã có người share rồi mình không share lại . Thấy box TLBB đang dần theo hướng mở vì vậy mình sẽ share dần những phần mềm và server mới mình có được trong quá trình làm sever . VÌ cũng mới tiếp xúc với server TLBB được tầm 3 tháng , nhiều thứ mình cũng không thể biết hết được và cần học hỏi ở các bạn nhiều . Cũng mong mọi người mở rộng lòng trao đổi những kinh nghiệm có được để box TLBB ngày càng triển
Link download <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxnewbie
25-07-10, 09:02 AM
thank anh nhiều :(( trời à cuối cùng cũng việt hóa được client rùi không biết nói gì hơn mò tiếp đây

damcuoichuot
26-07-10, 11:22 AM
@vtv8 : cho mình hỏi khi edit muốn thấy font tiếng việt thì làm sao?

yuhari
26-07-10, 12:05 PM
cái này copy vào đâu để nó việt hóa game vậy bạn ? hay là sao , mình chưa hiểu lám ^^

vtv8
26-07-10, 12:55 PM
cái này copy vào đâu để nó việt hóa game vậy bạn ? hay là sao , mình chưa hiểu lám ^^
đây là phần mềm edit cac file trong config.axp khi đã được unpack .Bạn việt hóa xong thì pack lại thôi . CÒn việt hóa thế nào đã có cả 1 bài hướng dẫn rôi mà

yuhari
26-07-10, 01:51 PM
ờ vậy để xem lại ^^ 30 charrrr

lengoctung
10-11-10, 11:49 AM
Anh vtv8 ơi cho em hỏi: Muốn việt hóa tên các NPC và tên các loại quái ở các map thì việt hóa ở phần client hay ở phần Sever. Và các files việt hóa là những files nào? Nhờ anh chỉ giúp cho, Xin cảm ơn anh!!!!!!!!!!!!

vtv8
12-11-10, 08:47 AM
Anh vtv8 ơi cho em hỏi: Muốn việt hóa tên các NPC và tên các loại quái ở các map thì việt hóa ở phần client hay ở phần Sever. Và các files việt hóa là những files nào? Nhờ anh chỉ giúp cho, Xin cảm ơn anh!!!!!!!!!!!!

Việt hóa NPC nằm trong các file monter.ini của từng map nằm trong thư mục Scene của Server . Còn quái là file MonsterAttrExTable.txt

ziaoluv
02-04-12, 11:36 PM
cám ơn bạn nha ;)) mình đang cần phần mềm edit

bynal0ner
03-04-12, 03:11 AM
tks bài viết......................