PDA

View Full Version : Down thông tin mới nhất thất bại :(

yuhari
25-07-10, 07:45 AM
hum wa vừa chơi dc xong hum nay lại bị lỗi :(( anh nào cho em cách sửa lỗi đi .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vm ware chạy hoàn tất - em đợi hơn 40p rồi
Híc lúc nãy thì còn hoàn tất sever , vừa cài lại thì
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yuhari
25-07-10, 08:45 AM
sao ko ai giúp vậy :(( 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

jxnewbie
25-07-10, 09:06 AM
sao mới chạy tới sharemem à còn login, word, server, web nữa sao không thấy chạy:-?
down thông tin không được là do web server chưa được khởi động

yuhari
25-07-10, 09:24 AM
nếu bik tui đâu hỏi mọi ng` làm gì , ai bjk chỉ tui đi :((

zZxikezZ
25-07-10, 09:52 AM
chịu khó nhìn lên cái chú ý cái,có chữ tổng hợp fix to đùng thế kia mà, bạn vào chạy theo từng dòng lệnh thì mới giúp được :-?:-? mà bạn khi tắt máy có suppend máy chủ không đấy không có thì ;));))

yuhari
25-07-10, 10:20 AM
tìm rồi k thấy mới lập topic hỏi

truongvinh95
25-07-10, 11:30 AM
cái này thì bạn thử ping lại xem được không nhớ là ping =64 thì mới được nha còn nếu la =128 thì do bạn ping 1 máy khác hoặc chính cái máy của bạn
+ trường hợp ping máy người khác vẫn có nếu như nhà bạn dùng moderm nhiều cổng kết nối và nhà bạn có 2 hay nhiều máy mà máy đó có IP la 192.168.1.3 thì vẫn có trường hợp máy bạn ping trúng ngay cái máy đó nếu như lúc đó 2 máy cùng turn on (thỉnh thoảng máy mình vẫn bị thế chứ không phải lúc nào cũng bị)-> cách khắc phục turn off máy kia rồi ping lại nó sẽ trúng ngay cái máy ảo nên lúc đó ping sẽ =64 rồi bật máy kia lại hoặc đổi IP máy kia luôn. Vì bây giờ mình không còn bị nữa nên mình không đổi IP máy kia nhưng nếu đổi đôi khi lại không thể truy cập internet -> rắc rối quá không làm
+Trường hợp máy bạn IP 192.168.1.3 thì chỉ còn đúng 1 cách đổi IP máy bạn việc này cũng có thể khiến máy bạn không thể truy cập internet được nhưng lúc không chơi nữa bạn có thể đổi IP về như cũ (192.168.1.3) nếu như khi đổi không thể truy cập internet còn nếu được thì tốt thôi.
Còn cái nó hiện là ShareMemory do bạn tắt nó đi rồi bật lại xong đánh cái lênh ./tlbb.sh nó ra thế nhưng đừng lo vì nó hiện thế vì do lúc bạn tắt nó đi nó vẫn còn lưu trữ dữ liệu nói chung là thế nên khi bật lên nó chỉ việc khởi động những gì nó lưu thôi ( nếu không hiểu thì bạn cứ việc reset lại máy ảo rồi chạy lệnh ./tlbb.sh thì nó sẽ bình thường trở lại)

truongvinh95
25-07-10, 11:34 AM
mới có nhiêu đó thôima2 mỏi tay quá xá. nếu được thì nhớ nhấp Thanks nha :D:D

yuhari
25-07-10, 06:09 PM
ko dc nhưng cũng thanks bạn vì có tinh thần chia sẽ ^^