PDA

View Full Version : Vấn đề về nhạc nền

condien000
24-07-10, 05:24 PM
các bạn cho mình hỏi là nhừng bài nhạc abm thì không cho làm nhạc nền được à ?mình đã sửa trong file song_title ở 009.acv và lấy những file hd chuyển thành thd.0xx mà vào game vẫn bị null nhạc nền là sao trong khi đó tbm thì đều được (file tương ứng trong server là thd ấy)

huuduyen_05
24-07-10, 09:34 PM
Hiện chưa có hướng dẫn sử dụng abm làm nhạc nền :D

cuongbep
26-07-10, 07:35 AM
Hình như vào cái thời "khai hoang" của Auditon, khi mà còn dùng nhạc ABM thì theo mình được biết chưa xuất hiện nhạc nền lấy từ abm hay tbm gì hết mà là dùng các file BGM có sẵn trong thư mục sound của client, kể cả chế độ replay cũng chưa có.bằng chứng là bản cũ nhất mà chúng ta từng có là 1.6 và 1.7 nhạc ở readyroom vẫn là lấy từ file mp3 trong folder sound. Còn cái replay thì ko hiểu sao replay nhạc ABM chuẩn của VTC thì ok mà lại ko replay đc ABM tự tạo =.=

RonBWL
26-07-10, 05:58 PM
các bạn cho mình hỏi là nhừng bài nhạc abm thì không cho làm nhạc nền được à ?mình đã sửa trong file song_title ở 009.acv và lấy những file hd chuyển thành thd.0xx mà vào game vẫn bị null nhạc nền là sao trong khi đó tbm thì đều được (file tương ứng trong server là thd ấy)

Hiển nhiên là file của ABM là hd, do đó chuyển thành thd.0xx là không đúng :| Sao bạn không thử chuyển thành hd.0xx ấy :|

condien000
27-07-10, 09:52 AM
Hiển nhiên là file của ABM là hd, do đó chuyển thành thd.0xx là không đúng :| Sao bạn không thử chuyển thành hd.0xx ấy :|
mình đã thử chuyển rồi vẫn không được bạn ạ

nhocquay4mat
28-07-10, 09:31 AM
Hiện chưa có cách nào lấy ABM làm nhạc nền đâu bạn, chỉ có TBM thui :))