PDA

View Full Version : xin hướng dẫn đưa JX lên online

hoangbachma
24-07-10, 02:27 PM
Các VIP giúp mình đưa võ lâm lên online nhưng vẫn chơi được ofline với tại mấy thằng e nó cũng thjx chơi chung với người ta cho vui nên xin anh em giúp mình với tks đã trả lời

tuananhc1
24-07-10, 02:47 PM
Thay IP Lan thành IP Wan . IP Wan này nếu ở trên VPS thì dể vì nó là IP tĩnh. Còn nếu làm trên máy nhà thì IP động, cứ khởi động lại modem là sẻ thành IP khác nên rất khó. vì vậy mà phải nhờ đến no-ip( cái này có chức năng cho bạn 1 tên miền và tên miền này nó update thường xuyên ip máy của bạn)
Điều quan trọng nhất là mở port cho modem. Nếu không biết mở port nào cho vỏ lâm thì mở all lun cho chắc
Nói thế chắc bạn củng khó hiểu nhỉ:D

kakalot123456
24-07-10, 02:53 PM
(:| modem dân dụng mà thằng kia nói mở all port mày biết có bao nhiêu port không

Minh Phụng
24-07-10, 02:54 PM
hơn 6000 port,theo như tui biết ,ko biết có đúng ko

notfile
24-07-10, 03:07 PM
hơn 6000 port,theo như tui biết ,ko biết có đúng ko

gấp mười lần như thế phụng ah ^^
tôi nhận làm online cho này !!!!

[S]ocola[S]an
24-07-10, 03:15 PM
Mở server online mà chưa cấp giấy phép là hơi bị nguy hiểm đấy =))

VL1995
24-07-10, 03:40 PM

chài Private mà cũng cấp phép nữa hã :))

notfile
24-07-10, 03:41 PM
ta mở ta cấp phép hết cho !!!!!!!!!!!

VL1995
24-07-10, 03:42 PM
ta mở ta cấp phép hết cho !!!!!!!!!!!

pm yahoo Shad_l0ve tui hõi cái này :D pm liền dùm tui nha.

hoangbachma
24-07-10, 05:29 PM
các bạn ơi cho mình hỏi với sao mình NAT PORT bên modem rùi ma len canyouseeme no keu ko nhận được các port đã mở là thế nào hở các bạn help mình với dưới là tấm hình của Modem khi đã mở port + đã dùng no-ip :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

notfile
24-07-10, 07:31 PM
các bạn ơi cho mình hỏi với sao mình NAT PORT bên modem rùi ma len canyouseeme no keu ko nhận được các port đã mở là thế nào hở các bạn help mình với dưới là tấm hình của Modem khi đã mở port + đã dùng no-ip :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

muốn làm online cứ pm tôi chỉ 15 phút là online ầm ầm ngay =))=))=))

Zin Kull
24-07-10, 07:50 PM
Người ta có hiểu cái "GIẤY PHÉP" của cậu đâu :)) chỷ có tớ mới hiểu =))=))

hoangbachma
25-07-10, 12:11 AM
thế bạn not file cho mình hỏi online xong offline còn chơi được không tai mình co ong anh cungthix chơi nhưng nhà ông hơi xa mak ổng lại thĩ chơi chung với wan mình như thế có được không bạn

tungpro102
25-07-10, 01:37 AM
Người ta có hiểu cái "GIẤY PHÉP" của cậu đâu :)) chỷ có tớ mới hiểu =))=))
Ta cũng hiểu mà :D :D :D :D 30chymmmmmmmm

tungpro102
25-07-10, 01:41 AM
thế bạn not file cho mình hỏi online xong offline còn chơi được không tai mình co ong anh cungthix chơi nhưng nhà ông hơi xa mak ổng lại thĩ chơi chung với wan mình như thế có được không bạn
1/ Onl song off vẫn chơi được
2/ Nếu bạn mở server onl ở tiệm net thì hình như các bạn trong cùng tiệm ko chơi được ( cái này mình ko rõ vì chưa test ) nếu cùng tiệm thì nên LAN cho khỏe

hoangbachma
25-07-10, 09:56 AM
1/ Onl song off vẫn chơi được
2/ Nếu bạn mở server onl ở tiệm net thì hình như các bạn trong cùng tiệm ko chơi được ( cái này mình ko rõ vì chưa test ) nếu cùng tiệm thì nên LAN cho khỏe

bạn nói 1/ Onl song off vẫn chơi được nhưng sao câu sau nó khác câu trước thế bạn mình muốn mở online cho vai người ở xa tiệm mình chơi chung với tiệm như thế có được không và làm như thế nào. hiện tại mình mở port xong hết rùi máy LAN van chơi bình thường nhưng máy của ông anh mình đăng nhập bình thường , thấy được nhân vật của ổng nhưng vào thì bị mất kết nối như thế phải chỉnh làm sao hở các bạn

notfile
25-07-10, 10:27 AM
bạn nói 1/ Onl song off vẫn chơi được nhưng sao câu sau nó khác câu trước thế bạn mình muốn mở online cho vai người ở xa tiệm mình chơi chung với tiệm như thế có được không và làm như thế nào. hiện tại mình mở port xong hết rùi máy LAN van chơi bình thường nhưng máy của ông anh mình đăng nhập bình thường , thấy được nhân vật của ổng nhưng vào thì bị mất kết nối như thế phải chỉnh làm sao hở các bạn

mở firewall của modem ra !!!!!!!!!!!!!

kjdwaydn
25-07-10, 12:06 PM
a notfile cho e xin kái yaho kái nào e có việc cần nhờ a

notfile
25-07-10, 12:44 PM
a notfile cho e xin kái yaho kái nào e có việc cần nhờ a

skxnqllrdkn1cdglant_03300990
nhờ gì vậy bạn !!!

tungpro102
25-07-10, 01:00 PM
skxnqllrdkn1cdglant_03300990
nhờ gì vậy bạn !!!
Notfile thiếu 1 câu là " Nhờ gì vậy bạn - Hoa hông thế nào" :D :D :D

hoangbachma
25-07-10, 02:25 PM
bây giờ ổng dô được rùi mấy máy off của mình đăng nhập lại khong được thấy nhân vật nhưng không vô game được ai biết hướng dẫn mình với

notfile
25-07-10, 02:28 PM
bây giờ ổng dô được rùi mấy máy off của mình đăng nhập lại khong được thấy nhân vật nhưng không vô game được ai biết hướng dẫn mình với

để lại yahoo xem nào !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hoangbachma
26-07-10, 01:08 AM
ai biết xin chỉ giáo 30 charrrrrrrrrrrrrrrr