PDA

View Full Version : [JX] Sử dụng RPG Viewer để xem file Pak & Extract Spr

ICarus
24-07-10, 09:35 AM
Hôm nay buồn ngồi làm cái tut hướng dẫn newbie duyệt các file .Pak và extract ~ thứ cần thiết (ai biết rồi thì ko cần xem) :D

LinkDown : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đầu tiên mở RPG Viewer lên chọn menu theo hướng dẫn để chọn game JX
sau khi chọn menu như hình bên dưới nó sẽ ra 1 window cho mình chọn thư mục, hãy chọn thư mục client JX
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau khi chọn thư mục xong sẽ dc như hình 2, bên trái là danh sách các file .pak
bên phải sẽ hiện thị các file trong file pak
Chọn file pak cần duyệt dùng các control di chuyển để duyệt các file trong đó, thường thì những file nào mà bên phải hiện trắng có thể là file .txt, .ini, hoặc .lua, chỉ có file hình ảnh và spr thì bên phải mới hiện lên,
các thông số của file hiện tại thì như trong hình có giải thích hé.
các control như trong hình cũng dễ ko cần giải thích bạn tự mò thêm nhe
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sau khi đã chọn được file cần extract thì chọn như hình 3
sau khi chọn như hình 3 sẽ ra hình 4, đó là danh sách file trong file Pak theo thứ tự mà khi nảy chúng ta duyệt, cần extract fiel nào thì chọn file đó, có thể multi choice = nút ctrl xong thì nhấn extract, chọn thư mục lưu.
nhiu thoy ai thắc mắc j hỏi thêm
PS: để xem dc tiếng anh thì Win cần sài system locale là ENg (với win 7 nhé, mấy win khác mình hem biết.:-B

errorxviii
24-07-10, 09:38 AM
Lộ hàng :beat_brick:

[S]ocola[S]an
24-07-10, 09:38 AM

ICarus
24-07-10, 09:42 AM
lộ hàng gì cha

cái soft này thì up lâu rùi, nhưng giờ mới làm cái tút :))

kinkina2009
24-07-10, 02:02 PM

lộ lun (:|
P/S : thaihoa,chicken báo danh lun =))

[S]ocola[S]an
24-07-10, 02:16 PM
Báo danh gỳ thía anh kinkina ;))

thaihoa91
24-07-10, 02:45 PM
:)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kinkina2009
24-07-10, 02:45 PM
xí demo máy skil kia lên ch \:D/

Minh Phụng
24-07-10, 02:50 PM
:|chẳng hỉu mấy người đang nói cái gì :|

Čħīċķėň
24-07-10, 03:38 PM
o:-)o:-)o:-)o:-)o:-)
.................................................. .....

ICarus
24-07-10, 03:57 PM
dek hiểu là lộ hàng gì :)) nghe như trên mây

Blue..Star
24-07-10, 04:08 PM
Cho em xin cai Lunpak vs pak voi cac anh

[S]ocola[S]an
24-07-10, 04:19 PM
Lên google tìm Unpack file pak là nó ra à
Cái web f-fantasy ấy

ICarus
24-07-10, 04:26 PM
à mà éo hiểu sao mình ko sài cái Lunpak ấy dc nhỉ nó báo ko đúng đường dẫn hoài

thaihoa91
24-07-10, 04:41 PM
à mà éo hiểu sao mình ko sài cái Lunpak ấy dc nhỉ nó báo ko đúng đường dẫn hoài

Cách nén .pak có nhìu kỉu nén ! VNG + KingSoft hiện giờ xài kỉu nén loại mới, nên cách giải nén cũ ko phù hợp với các .pak mới update sau này !

Cũng giống như nhìu game cũng dữ liệu .pak nhưng ko phải bên JX thì LD Unpack cũng đâu giải nén ra dc !

Chẳng hạn các game Popcap cũng thế, có .pak đàng hoàng như đố ai dùng tools của JX để đi Unpack nó ra dc :))

Dạng như 1 bài toán có nhìu kỉu giải --> Dễ hiểu hơn là Code (LUA, C, C++....) cùng 1 đề bài nhưng nhìu cách code, ko ai giống ai về cách viết code :))

ICarus
24-07-10, 04:59 PM
bác hòa giờ có tool nào giống Lunpack hem để unpack mấy cái file skill với item của VNG ra xem í mà, có thì share e với hé thnks trước :D

[S]ocola[S]an
24-07-10, 05:05 PM
RPG Viewer .................................................. .=))

ICarus
24-07-10, 07:02 PM
RPG Viewer .................................................. .=))

nhưng vấn đề là ko biết nó là file nào ko lẻ phải extract ra hết rồi ngồi duyệt ah=))

thaihoa91
24-07-10, 07:04 PM
nhưng vấn đề là ko biết nó là file nào ko lẻ phải extract ra hết rồi ngồi duyệt ah=))

Mò đi ! Unpack ra 1 file chỉ định hoặc trong khoảng hoặc tất cả đều dc ! Tools đó tự mò cũng ra :))

errorxviii
24-07-10, 07:27 PM
Điều đó thể hiện đẳng cấp =))

ICarus
24-07-10, 08:20 PM
Điều đó thể hiện đẳng cấp =))
thế người có đẳng cấp có thể chỉ cho ko có đẳng cấp được ko :Laluot_233:

thaihoa91
24-07-10, 08:37 PM
thế người có đẳng cấp có thể chỉ cho ko có đẳng cấp được ko :Laluot_233:

Sở dĩ tui có thể cầm cự hơn 3 năm nay chính là do niềm đam mê mà ra ! Ko có đam mê, có lẽ tui đã từ giã JX rất sớm, có thể là từ lúc mới bắt đầu tập cài JX nản quá rùi bỏ lun !

[S]ocola[S]an
24-07-10, 08:38 PM

Sở dĩ tui có thể cầm cự hơn 3 năm nay chính là do niềm đam mê mà ra ! Ko có đam mê, có lẽ tui đã từ giã JX rất sớm, có thể là từ lúc mới bắt đầu tập cài JX nản quá rùi bỏ lun !

Đam mê............................................... ......8->

errorxviii
24-07-10, 08:42 PM
Newbie hãy nhìn vào tấm gương thaihoa mà học hỏi nhá:oh:

thaihoa91
24-07-10, 08:59 PM
Theo tui thì phân thế này : 10% tiềm năng + 30% kiến thức + 60% đam mê =........... 100% yêu em =)) đùa thui

Đó là hướng tui phân bố đó :D

[S]ocola[S]an
24-07-10, 09:01 PM
20% sinh Lực
20% thể lực
20% nội lực
20% Script
20% Settings
hoàn thành =)) =))

ICarus
24-07-10, 09:16 PM
thế à, tui chỉ nghĩ đơn giản bít gì thì cùng cho người khác biết, khi tui không biết tui sẽ hỏi ai cảm thấy giúp được muốn giúp thì chỉ, không cũng không sao, đừng bảo là ko mày mò

thế sao biết tui ko mày mò

errorxviii
24-07-10, 09:44 PM
Có thể có 1 số thủ thuật bạn chưa biết thôi, quan trọng là cái này.

quydu1989
17-08-10, 08:03 AM
can phan mem gi de cho RPG doc vay ban?o-+

thaihoa91
17-08-10, 12:12 PM
can phan mem gi de cho RPG doc vay ban?o-+

You need to download and install Visual C++ 2008 SP1 Redistributable Package (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

onlinedht
05-09-10, 10:08 PM
cho em hỏi kích vào phần mềm đó bị vậy nguyên nhân do đâu vậy ạ

thaihoa91
06-09-10, 08:14 AM
cho em hỏi kích vào phần mềm đó bị vậy nguyên nhân do đâu vậy ạ

Trong thư mục chứa RPGViewer.exe có file Readme_en.txt

Đọc nó bạn sẽ thấy 1 cái link down VC++ 2005 ! Down nó về cài vào rùi thử mở RPGViewer lại xem coi dc ko !

Sspam
13-10-10, 09:30 AM
Mình extract đc hình trong file .pak rồi (theo kiểu export). Khi extract theo kiểu mà chủ topic hướng dẫn thì nó ra file .out, ai bít cách khắc phục vấn đề này thì chỉ mình zới

Čħīċķėň
13-10-10, 01:14 PM
^
đổi đuôi .out thành .spr là ok đưa vào sử dụng :)

Sspam
15-10-10, 10:46 PM
Ở đây mình ko nói tới map mà nói tới ảnh ấy (client mình extract là client game phong thần), mình muốn lấy dữ liệu ảnh trong client để xem trên windows. Mình đã extract 2 cái file sound.pak và spr.pak đều ra file out, mình đổi đuôi của file sound thành .wav theo như Rpgviewer thì media chạy ok, còn file ảnh extract ra đổi đuôi gì cũng ko xem đc mặc dù Rpgviewer thì coi đc 8-} (tuy nhiên độ phân giải thấp + xấu nên mình muốn kt lại bằng windows xem có tốt hơn ko. Xem trong game thì nó mướt lắm). Ai bít đuôi của file ảnh đó là gì thì chỉ mình nha :-<.

thaihoa91
15-10-10, 11:02 PM
Ở đây mình ko nói tới map mà nói tới ảnh ấy (client mình extract là client game phong thần), mình muốn lấy dữ liệu ảnh trong client để xem trên windows. Mình đã extract 2 cái file sound.pak và spr.pak đều ra file out, mình đổi đuôi của file sound thành .wav theo như Rpgviewer thì media chạy ok, còn file ảnh extract ra đổi đuôi gì cũng ko xem đc mặc dù Rpgviewer thì coi đc 8-} (tuy nhiên độ phân giải thấp + xấu nên mình muốn kt lại bằng windows xem có tốt hơn ko. Xem trong game thì nó mướt lắm). Ai bít đuôi của file ảnh đó là gì thì chỉ mình nha :-<.

Nếu bạn mún unpack về Phong Thần thì tui khuyên bạn dùng LDUnpack (dạng cũ của f-fantansy)

Vì Phong Thần vẫn xài dạng nén .pak cũ và đường dẫn unpack giống JX đến ko ngờ !

1 vài đường dẫn unpack dc giống JX :
\Settings\Skills.txt
\Settings\Missles.txt
\Settings\MapList.ini

Sspam
21-10-10, 10:16 PM
Cái LDUnpack đó mình ko hỉu cái đường dẫn ở đâu ra mới chít 8-}, đọc hướng dẫn cũng hỏn hỉu luôn :-o. Bạn có thể nói chi tiết chút về cái zụ đường dẫn đó lấy từ đâu ra đc hong.

thaihoa91
21-10-10, 10:30 PM
Đường dẫn trong Settings của Server ra sao thì nó như thế đó !

tjnakung
31-10-10, 10:06 AM
cái này là lổi gì vậy sao tôi mở tool ko được , help me!

thaihoa91
31-10-10, 10:15 AM
Bạn mở file readme_en.txt trong đó có cái link !

Vào web bằng link rùi down VC++ từ link đó về cài là xài dc !

tjnakung
31-10-10, 10:17 AM
Trong thư mục chứa RPGViewer.exe có file Readme_en.txt

Đọc nó bạn sẽ thấy 1 cái link down VC++ 2005 ! Down nó về cài vào rùi thử mở RPGViewer lại xem coi dc ko !

làm theo hướng giẩn và đả mở được

tjnakung
31-10-10, 10:27 AM
Bạn mở file readme_en.txt trong đó có cái link !

Vào web bằng link rùi down VC++ từ link đó về cài là xài dc !

mở được tool làm theo hướng giẩn ebook ko xem được luôn là sao ta Hòa Hướng giẩn chút được ko , qua team giùm được không hòa mình cần hòa chỉ unpak luôn , mình unpak hoài không được

thaihoa91
31-10-10, 10:43 AM
mở được tool làm theo hướng giẩn ebook ko xem được luôn là sao ta Hòa Hướng giẩn chút được ko , qua team giùm được không hòa mình cần hòa chỉ unpak luôn , mình unpak hoài không được

PM yahoo tui teamviewer làm mẫu cho !

kenshiwo
01-11-10, 10:28 AM
lộ hàng gì cha

cái soft này thì up lâu rùi, nhưng giờ mới làm cái tút :))
:-| Tút zậyy nghĩa là có Soft vẫn chưa Tutor được hết toàn năng của nó! Còn nhiều cái hay lắm, ráng mò tiếp đi sẽ thấy 8-}

nghichtu91
17-11-10, 06:16 PM
ai chỉ tôi làm với ........đã chạy được ..làm theo hình đầu topic nhưng nó ko hiện ra các file .pak cho dù tôi mở thư mục đó trong file data vo lam omline
ai chỉ em cái nhen

huy147
25-11-10, 01:09 AM
thanks đã share nhé. hjx dù sao cũng k0 chơi

nguyentrunghbl
25-11-10, 07:42 PM
ai chỉ tôi làm với ........đã chạy được ..làm theo hình đầu topic nhưng nó ko hiện ra các file .pak cho dù tôi mở thư mục đó trong file data vo lam omline
ai chỉ em cái nhen

Như hình bạn post lên thì chỉ tới thư mục volamtruyenky là ra rồi, không phải chỉ thẳng tới thư mục data đâu!

thaihoa91
25-11-10, 07:49 PM
ai chỉ em cái nhen

Chọn ngay thư mục VoLamTruyenKy và OK là dc !

anh2pro
05-02-11, 03:20 PM
ko dùng dược anh thai hòa ơi!
có phần mềm nào khác ko cớ!

thaihoa91
05-02-11, 05:59 PM
Ko dùng dc là do chưa có VC++ đó mà ! Down bản VC rùi cài đặt tại đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cài đặt nó xong là chạy RPGViewer.exe dc thui !

lolsss
14-07-11, 04:13 PM
mình cũng làm tương tự với game kiếm thế mà k xem đc cái gì , có mỗi chữ tàuonline

thaihoa91
15-07-11, 08:19 PM
Bạn cho cái hình xem nào ??? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

siunhanchip
05-12-11, 07:34 PM
^
đổi đuôi .out thành .spr là ok đưa vào sử dụng :)
huhu cho em hỏi là đổi đuôi thế nào vậy?:((

thaihoa91
05-12-11, 07:59 PM
huhu cho em hỏi là đổi đuôi thế nào vậy?:((

Cần vào control panel --> chọn Folder Options ! Bỏ dấu tick cái dòng Hide extension.... đi và OK ! Rùi chọn file cần đổi, bấm F2 và đổi như rename đổi tên lại thui !

siunhanchip
05-12-11, 09:17 PM
ah được rồi tks anh hòa :D hihi voọc mãi không hiểu.em mới đú tập dev nên không biết gì :)

SIR.ThaiBinh
20-06-12, 07:09 PM

0kazaki
20-06-12, 07:48 PM
Ngồi loay hoay cũng mò ra nhưng không bít dùng thế nào ngồi xem hoài mấy chục nghìn bức ảnh hết

Kunedo
13-09-12, 02:32 PM
Mình xem .pak của Kiếm Thế mà nó như thế này là thế nào 8-}

thaihoa91
13-09-12, 03:08 PM
Mình xem .pak của Kiếm Thế mà nó như thế này là thế nào 8-}

Đổi tên thư mục pak thành thư mục data là view dc !

sitachi
26-09-12, 11:45 AM
có ai biết nén file spr ko ? mình đang cần nén thành setting.spr ! help me

SIR.ThaiBinh
26-09-12, 12:14 PM
có ai biết nén file spr ko ? mình đang cần nén thành setting.spr ! help me

sử dụng cái này có 2 cái 1 cái giải nén ra hình ảnh ở trong file .pak còn 1 cái giải nén ra file .out --> .spr
bạn à
giải nén thành settings.spr là sao bạn :-*:-*

sitachi
26-09-12, 12:28 PM
sử dụng cái này có 2 cái 1 cái giải nén ra hình ảnh ở trong file .pak còn 1 cái giải nén ra file .out --> .spr
bạn à
giải nén thành settings.spr là sao bạn :-*:-*

vậy cho phép mình hỏi bạn file setting.spr ở đâu mà có ? nếu bạn hiểu câu hỏi của mình thì bạn sẽ hiểu mình đang muốn gì :|

thaihoa91
26-09-12, 03:18 PM
File nén là .pak, còn file hình ảnh là .spr !

Kunedo
23-10-12, 05:55 PM
Có ai teamview giúp mình thì tốt quá, mình làm y hệt mà nó chỉ hiện như thế này :((

nokia_htc
23-10-12, 06:00 PM
Trích dẫn SatThupro95 :

Bạn phải đổi tên folder pak thành data lúc chọn link ở RPG bạn chọn thư mục chứa thư mục data nhé
Ví dụ : trong folder KiemThe của bạn chứa folder data ( folder pak vừa đổi tên) thì lúc chọn ở RPG bạn chọn folder KiemThe k phải chọn folder data nhé ^^
Have Fun !

Kunedo
23-10-12, 06:26 PM
Trích dẫn SatThupro95 :

Bạn phải đổi tên folder pak thành data lúc chọn link ở RPG bạn chọn thư mục chứa thư mục data nhé
Ví dụ : trong folder KiemThe của bạn chứa folder data ( folder pak vừa đổi tên) thì lúc chọn ở RPG bạn chọn folder KiemThe k phải chọn folder data nhé ^^
Have Fun !

Mình đã làm thế, nó hiện file pak nhưng còn file spr thì nó không hiện :|

vipbk
23-10-12, 06:40 PM
chọn file .pak, tùy file mới có spr, không phải file nào cũng có

ví dụ: các file image_1 ... chắc chắn có

Kunedo
23-10-12, 06:44 PM
chọn file .pak, tùy file mới có spr, không phải file nào cũng có

ví dụ: các file image_1 ... chắc chắn có

í mình là giải nén file spr ra ý :D, à cho mình hỏi thêm là unpak ra toàn file .out muốn đổi thành file .lua hết chẳng hạn có cách nào nhanh không :D không phải viết lại đuôi từng cái 1 ý :D

vipbk
23-10-12, 06:47 PM
Addon -> Archive -> Advanced Extract

chọn spr, unpack ra file .out -> đổi thành .spr, vì nó là hình ảnh nên ko đổi thành .lua dc

mình ko biết cách nào nhanh hơn là chỉnh từng cái 1 :D

Kunedo
23-10-12, 06:53 PM

chọn spr, unpack ra file .out -> đổi thành .spr, vì nó là hình ảnh nên ko đổi thành .lua dc

bạn hiểu sai ý mình r, ý mình là nó đang ở file .spr rồi giờ mình dùng RPG viewer để xem hình ảnh trong file .spr đó

vipbk
23-10-12, 06:57 PM
unpack rồi ko xem dc, bạn xem kỹ hình ảnh rồi mới extract ra

Kunedo
23-10-12, 07:20 PM

chọn spr, unpack ra file .out -> đổi thành .spr,

Mình vào Addon -> Archive -> Advanced Extract thì nó trắng trơn như này :|

vipbk
23-10-12, 07:26 PM
xem ảnh đã rồi để ý số thứ tự -> unpack đúng theo số thứ tự

ví dụ bạn muốn unpack ảnh 400 chọn số 400 -> Export

Kunedo
23-10-12, 09:44 PM
xem ảnh đã rồi để ý số thứ tự -> unpack đúng theo số thứ tự

ví dụ bạn muốn unpack ảnh 400 chọn số 400 -> Export

ok :D thế 1 file spr chỉ có 1 ảnh thôi đúng k nhỉ :D

vipbk
23-10-12, 10:05 PM
1 file .pak có từ vài trăm đến vài chục nghìn ảnh, còn 1 file spr chỉ có 1 ảnh

trong nhiều trường hợp: 1 file spr có nhiều frame, ví dụ danh hiệu Vô Song có ánh sáng chạy qua

satthupro95
23-10-12, 10:07 PM
bạn hiểu sai ý mình r, ý mình là nó đang ở file .spr rồi giờ mình dùng RPG viewer để xem hình ảnh trong file .spr đó

Muốn xem thì bạn qua box Võ Lâm tìm ebook của Tuấn gì gì đó mình k nhớ rõ nữa có hướng dẫn cách pack lại file spr = PackSingle và 1 số lệnh ở Cmd của window đó . Mình cũng làm thử và cũng thành công ^^

caothiengthien
24-10-12, 01:06 AM
Mình vào Addon -> Archive -> Advanced Extract thì nó trắng trơn như này :|

bạn phải nhấp vô file.pak
cái nào có hiển thị hinh ảnh thì mới extract ra được
VD như skill.pak

caothiengthien
24-10-12, 01:12 AM
RPG view chỉ đọc được file.pak chứ không đọc được file.spr nha bạn
bạn nên đọc thật kĩ bài của icarus rồi mới hỏi nha

ah còn 1 điều nữa muốn giỏi thì phải tự học tự mày mò tự ngâm mới mong phát triển được . không nên phụ thuộc quá nhiều vào code của những người đã share hoặc lạm dụng nó chưa hiểu thì dựa trên đó mà làm không có cái gì không làm mà tận hưởng đâu .

Kunedo
24-10-12, 06:17 PM
Ở trong RPG có chức năng import mà sao mình không dùng đc vậy :|, có ai biết không

thaihoa91
24-10-12, 06:31 PM
Ở trong RPG có chức năng import mà sao mình không dùng đc vậy :|, có ai biết không

Chỉ Export thui, còn Import dành cho game khác !

khungboktvn
11-05-13, 04:32 PM
BÁC NÀO TẢI VỀ XEM HỘ EM CÁI
SAO EM CŨNG LÀM NHƯ HƯỚNG DẪN TRONG 4RUM VÀ EBOOK MÀ VẪN KO THẤY GÌ
HAY LÀ PHẢI CÀI FONT TQ???
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> size=&quot;6&quot;><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>)
xin lỗi đc rồi thanks

leesun
11-05-13, 04:36 PM
để lại yh or pm leesuunsoo sssssssssssssssssssssssssssssssssssss

tiamodzodzo
14-01-15, 01:02 AM
PM yahoo tui teamviewer làm mẫu cho !

Không biết Thái Hòa còn onl clbgamesvn.com không nếu còn xin được chỉ giáo về RPGViewer.
Truongvanbuulong89
là yahoo của mình
hòa pmm mình nhé thanks Hòa nhiều

hungnha18
08-04-16, 06:06 PM
sao hình em không thấy gì hết , tải xong giờ không biết làm ntn , mọi người giúp em với

ztviet
08-04-16, 06:46 PM
sao hình em không thấy gì hết , tải xong giờ không biết làm ntn , mọi người giúp em với

Cái tút làm từ 2010 nay là 16 ít nhiều những kỷ vật xưa cũng đã phai mờ . Link die thì mất ảnh :">

hungnha18
08-04-16, 09:27 PM
Cái tút làm từ 2010 nay là 16 ít nhiều những kỷ vật xưa cũng đã phai mờ . Link die thì mất ảnh :">

dạ, tại e tải mấy bản ver 4 hay quá, nhưng muốn tập dev đồ mới , học ít kinh nghiệm để phát triển những cái mới thôi Bác ztviet ơi

keo_ngot1418
09-04-16, 04:41 PM
Các bạn chịu khó qua BOX kiếm thế có mấy bài viết nói về RPGViewer rất chuyên nghiệp hãy mang về áp dụng cho jx nhé !

094103
13-04-16, 04:53 AM
mấy pro cho e hỏi là cái rpg viewer xem dc toàn bộ file pak của kiếm thế k và e muốn biết ảnh động skill nó nằm ở file của pak kiếm thế vậy ạ vì e vừa down kiếm thế mong được giúp đõ

HoangTVT
13-04-16, 08:45 AM
mấy pro cho e hỏi là cái rpg viewer xem dc toàn bộ file pak của kiếm thế k và e muốn biết ảnh động skill nó nằm ở file của pak kiếm thế vậy ạ vì e vừa down kiếm thế mong được giúp đõ

đc, thay tên thư mục pak thành data rồi view như bt, các game của seasun đều giống nhau

094103
13-04-16, 06:09 PM
đc, thay tên thư mục pak thành data rồi view như bt, các game của seasun đều giống nhau

nhưng có vài cái k thấy hình với lại chuyển từ online sang online2 thì lại thấy nhưng export ra từ online2 add vào game thì nó lại k ra hình ảnh phải zậy k huynh X_X

Kethanglang
16-04-16, 10:51 AM
ai chỉ em cách pak file lại với, em làm hoài ko được :(

HungDevJX
16-04-16, 11:08 AM
ai chỉ em cách pak file lại với, em làm hoài ko được :(

Bác có yahoo cho xin hỏi cái này cái bác 8->8->

Alzon
16-04-16, 12:39 PM
Tool pak file của Sir.ThaiBinh share đó em, nhưng mà xài tool đó pak file thì người ta unpack được hết à, hi vọng có cao thủ share tool pak mới

Kethanglang
16-04-16, 06:34 PM

Pro nào biết cách thay đổi hình phongtom này không, em muốn edit thành hình khác phải làm sao ạ?

wermanhme1990
16-04-16, 06:43 PM

Pro nào biết cách thay đổi hình phongtom này không, em muốn edit thành hình khác phải làm sao ạ?

Xóa con NPC đó cho nhanh, edit làm gì mất công.

Kethanglang
16-04-16, 06:51 PM
Xóa con NPC đó cho nhanh, edit làm gì mất công.

em muốn thêm vào con lễ quan anh ơi, mà để mặt ông ấy thì buồn cưới lắm.^:)^

cabato
16-04-16, 08:06 PM
em muốn thêm vào con lễ quan anh ơi, mà để mặt ông ấy thì buồn cưới lắm.^:)^

Đẹp "chai" vãi
Thảo nào mà ông "buồn cưới"
=))=))=))

jenko01
19-04-16, 12:18 PM

Bạn sửa trong file này nhé: server1\script\global\hotrotanthu.lua

Kethanglang
19-04-16, 12:24 PM
Bạn sửa trong file này nhé: server1\script\global\hotrotanthu.lua

Mình hok có dùng server đó, ý mình là mình muốn thay cái mặt phòng tôm ấy bằng hình khác, để cái mặt ổng buồn cười lắm.

hoilamgi45
04-11-17, 05:49 PM
Đẹp "chai" vãi
Thảo nào mà ông "buồn cưới"
=))=))=))

cho e xin cái spr này với bác =))

rang_sut
04-11-17, 11:18 PM
cho e xin cái spr này với bác =))

Mẹt này chơi võ lâm mới chất nè bác. Đúng chất giang hồ luôn =))

hieucolc
16-08-22, 10:48 PM
mới ở kingsoft về bên tq chỉ updat được đồ red auth trong game đọc trộm được một ít .item cũng đáng giá học hỏi gm của kingsoft.