PDA

View Full Version : Cho hỏi về DB của Chiến Quốc khi đưa lên online?

hj3pkhach1993
24-07-10, 07:17 AM
Mình cũng là 1 mem rất tâm huyết với game này. Nhớ ngày nào vừa làm dc cái offline đã share ngay cho ae rồi việt hóa được 1 tí cũng đem lên khoe, nhưng do việc học hành nên offline 1 thời gian. Mình nhớ lúc ấy cũng việt hóa gần hết rồi và có vài mem hỏi về việc đưa lên online nhưng phung bảo rằng ko có DB ko quản lí được, thế ko bik bây giờ thì sao nhỉ?
AE tâm huyết với box vào trả lời với nhá

Minh Phụng
24-07-10, 07:30 AM
vẫn đang trong quá trình xin xỏ,chưa có bạn àhh :D

kelalung
24-07-10, 11:43 AM
Chắc phải ghé sang 4r tq hỏi quá, chứ db của cq chả biết cái nào mà mò thì die mất

560931
24-07-10, 01:34 PM
à à ta có ý kiến thế này các bạn chém nhẹ tay nhé ! chắc ai trong đây cũng cài Jx và Mu offline hết rùi đúng không ? Vậy ta có thể tạo file DB = SQL rùi sau đó tìm cách đưa acc tạo vào trong DB là được đúng không ? ( nếu câu này mà nói sai thì mong các pro bỏ qua e còn hiểu biết nông cạn ) . Vậy vấn đề chính ở chỗ làm sao để khi tạo 1 acc thì server sẽ tự động lưu vào DB của SQL đó là cái khó đầu tiên. Nhưng mình nghĩ thì cái đó clbgamesvn của ta cũng có nhìu pro có thể giải quyết được vấn đề ở đây là chỉ hỏi cho đúng người thui . Cuối cùng là các anh các chị đừng chửi em vì em còn hiêu biết kém nha !

Minh Phụng
24-07-10, 02:41 PM
cái đó thì hoàn toàn có thể,nhưng cần biết là phải tạo DB gì,có các table tên gì,để có thể kết nối tới,nếu bạn nào muốn tìm tòi,search file login.c xem và mày mò :))