PDA

View Full Version : SMOD HuuDuyen Giúp Mình Online Server Của Rockman với !

xuancuong1412
22-07-10, 09:35 PM
Giúp mình về cái trường hợp này :
mình đã cài thành Công offline bi giờ muốn mở online share cho anh em cùng chơi!
mở 3 port : 90 3731 3734
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
và đã thay đổi trong serverinfo.ini và một số file khác<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
khi Run server thì bị lỗi thế này:
thay file launch xong sau đó vào game thì thế này mà khi thay lai file Launch hết lại là 192.168.1.3 thì vào dc mà đến bên trong game thì đứng luôn ở cái lúc kết nối với máy chủ !<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mầy mù như gà vậy đó !

huuduyen_05
22-07-10, 10:24 PM
Hình ảnh do bạn up đa số ko xem được. Chỉ xem được 2 hình. Các hình kia sai link rồi.

Nếu gặp khó khăn trong mở port thì bạn cũng có thể dùng hamachi để đưa server lên online.
Cách cấu hình y chang chơi 1 mình chỉ thay IP chỗ Server thành IP Hamachi máy bạn. Duy nhất 1 chỗ.

Thường online lúc 9h tối trở đi. Tất nhiên 11h là ngủ rồi :D

hongtu1
22-07-10, 11:29 PM
thay file launch xong sau đó vào game thì thế này mà khi thay lai file Launch hết lại là 192.168.1.3 thì vào dc mà đến bên trong game thì đứng luôn ở cái lúc kết nối với máy chủ !<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái này là do IP trong file LoginServer.txt ở host của bạn chưa sửa về IP WAN

hater
23-07-10, 02:13 PM
nếu bạn là máy chủ thì cái lauch IP đó ko phải là sai máy khác mới cần sửa IP để kết nối lấy thông tin sv từ máy của bạn nên mới cần đổi thành IP Wan của bạn còn máy bạn file lauch.ini vẫn nguyên IP cũ là 192.168.1.3 ông vuthanhlam chỉ mình đưa onl thành công rồi ko biết sao chứ chẳng cần đổi IP Wan ở máy chủ đâu :D

vouhieuso1
23-07-10, 09:07 PM
Cách cấu hình y chang chơi 1 mình chỉ thay IP chỗ Server thành IP Hamachi máy bạn. Duy nhất 1 chỗ.

ý HD là thay đổi IP máy ảo linux bằng IP mà hamachi cấp cho mình khi tạo kết nối phải không , vậy còn client cần thay đổi gì kô , HD có thể hướng dẫn rõ 1 chút được không , thanks bạn .

huuduyen_05
23-07-10, 09:15 PM
Tất nhiên người khác muốn chơi cùng với bạn thì phải kết nối hamachi với bạn. Hamachi hỗ trợ chơi online cùng nhau như chơi trong 1 mạng LAN :D

Đây: chỉ đổi chỗ này:
Server/Config/ServerInfo.ini

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=5.x.x.x ;IP Hamachi chỗ này

notfile
23-07-10, 09:17 PM
Đừng 22, hi, chào, và nhất là buzz....
cái bày là sao bac huuduyen =))=))

huuduyen_05
23-07-10, 09:30 PM
Để hạn chế máy bị đơ thôi :D Ai spam là cứ click nút Block (Live mess :D)

xuancuong1412
24-07-10, 10:53 AM
Muốn người khác chơi cùng chỉ cần kết nối hamachi với họ thôi phải Không SMOD HD ? cái file launch trong cleint có thay đổi gì không ! hay cứ để thế họ cũng vào được.
Thank SMOD HD.

btbaotrung90
24-07-10, 11:00 AM
Mún chơi bằng hamachi thì bạn cần phải cài hamachi bản dành chi linux mới đc
còn mấy cái laucher trong client thật chất khi bạn chạy patcher thì nó mới down mấy cái file đó từ máy ảo (ip 192.168.1.3) về client, muốn chỉnh ip trong mấy file đó bạn cần và cho~ đặt web trong máy ảo ý, nó nằm trong đó tất, đưa online mà ko chỉnh trong đấy nhất định máy con se~ ko đăng nhập đc

huuduyen_05
24-07-10, 04:06 PM
Chỉnh IP của LoginServer.txt theo IP Hamachi.