PDA

View Full Version : Pro web clubvn vào giúp em webshop với

hainew
22-07-10, 06:58 AM
anh nào vào chỉnh em cái webshop với hữong dẫn em cách chạy query
Tại sao webshop của em chẳng có mốn đò gì vậy làm thế nào để cho thêm đò vào vậy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hateroc22
22-07-10, 07:48 AM
=.= Web BCS install là đc thôi mà :)

hainew
22-07-10, 07:59 AM
em install nhưng vào phần webshop chẳng có gì cả cố đọc mấy cái danh mục đó và bấm vào thì k0 thấy có đò để mua

dotquy1
22-07-10, 08:15 AM
anh nào vào chỉnh em cái webshop với hữong dẫn em cách chạy query
Tại sao webshop của em chẳng có mốn đò gì vậy làm thế nào để cho thêm đò vào vậy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn phải tạo 1 data có tên MuOnline (hoặc tên j cũng được, nhưng phải nhớ để để setup nha ..)
Sau đó Import file shoping.sql trong thu mục setup vào.
Tiếp theo là setup web => OK ngay
Chúc bạn thành công :-h
À quên mất tạo trong Mysql nha

Mr.Tung
22-07-10, 10:41 AM
Dùng Navicat Hay Bị Lỗi Lắm, Xampp Hỗ Trợ tất mà khỏi cần phải cài MySQL và Navicat
Chạy Query shoping.sql , nếu chưa có thì post lên nhé mình tìm hộ cho :D à quên chạy trong phpMyAdmin ấy nha

033718730
22-07-10, 01:45 PM
chạy trong phpmyadmin không move thư mục phpmyadmin thì cứ gọi là phải biết :))

KingZ
14-09-10, 09:07 AM
có 5 bước để add item vào shop
(em newbie mới làm đc bon chen tí có gì sai đừng chém)
Bước 1: vào thư mục setup bạn down về
Bước 2: Tìm tên item bạn muốn add ( tên english vô mu maker có ha) và coppy đoạn code của nó ( cả tên và dòng ngay dưới chân nó nhé)
Bước 3 vô navicat phần muonline - Query - new query
Bước 4: paste đoạn code bạn coppy từ bước 2 vào trong bảng rồi bấm RUN
save lại với tên chaos
Bước 5: chỉnh giá chaos ( bạch lão để có 12 đồng bèo quá) cũng là vào navicat, phần muonline - tables - shopping và chỉnh giá trong phần cash nhé( đừng fang mạnh tay member nó ko mua đâu)

làm đc thanks tớ phát ;)

huandz1102
14-09-10, 09:19 AM
install lỗi sẽ không có đồ trong webshop :)