PDA

View Full Version : Ai pro về website xin giúp đỡ 1 tay

hainew
21-07-10, 08:25 AM
Chào các anh ạ:
tình hình là em đang sử dụng code Web-MuDragon em up thư mục lên host nhưng khi vào nó lại hiện lên thế này là sao vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

notfile
21-07-10, 08:38 AM
tất nhiên rồi !!! host thì đâu có ODBC của Mu Online

hainew
21-07-10, 08:46 AM
tất nhiên rồi !!! host thì đâu có ODBC của Mu Online

Có nghĩa là sao ạ anh có yahoo k0 em muốn hỏi chút

notfile
21-07-10, 08:49 AM
thường thường thì Web MU khi cài đặt phải kết nối đến ODBC của MUOnline vì thế nên hay để cả web cả Muonline trong máy !!!
nhưng 1 số phần source vấn có thế cho lên host để cho đỡ nặng máy và 1 phần vẫn phải giữ lại đễ kết nối đến ODBC

hainew
21-07-10, 09:00 AM
Thế cái phần trang chủ mình k0 thể up lên host đc ạ anh

Phần quản lý của em thì vào bình thừong ạ

vuhiep88
21-07-10, 09:14 AM
Thế cái phần trang chủ mình k0 thể up lên host đc ạ anh

Phần quản lý của em thì vào bình thừong ạ

có thể up phần home lên web còn phần server thì để nguyên ở máy chủ, phải config trong máy cái file config.php sao cho phu hợp với server web
$site = "dia chi no-ip may chu"; // Dia chi server khong co "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" (e.g mydomain.com)
$path = "/server"; // Thu muc chua web server
$url = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"."$site"."$path"; // Khong duoc thay doi
$port_check_online = 80; // Port check online (Default 80)
$phantrang = 10; // Bao nhieu tin tuc va su kien trong 1 trang?
$LoadStyle=2; // 1|Popup 2|Normal
$KieuLoad =2; //1|Load theo thoi gian 2|Load lien tuc
$DataUpdateSEC = 3600; // Bao nhieu giay cap nhat du lieu cho web mot lan, su dung cho kieu load theo thoi gian
$checkOnline = 0; <-- cho ve 0 do phai check server ko bat server van vao web duoc // 1|0 Bat tat chuc nang check Server Online

hainew
21-07-10, 09:30 AM
em đá làm như trên

$site = "dia chi no-ip may chu"; // Dia chi server khong co "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" (e.g mydomain.com)
$path = "/server"; // Thu muc chua web server
$url = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"."$site"."$path"; // Khong duoc thay doi
$port_check_online = 80; // Port check online (Default 80)
$phantrang = 10; // Bao nhieu tin tuc va su kien trong 1 trang?
$LoadStyle=2; // 1|Popup 2|Normal
$KieuLoad =2; //1|Load theo thoi gian 2|Load lien tuc
$DataUpdateSEC = 3600; // Bao nhieu giay cap nhat du lieu cho web mot lan, su dung cho kieu load theo thoi gian
$checkOnline = 0; <-- cho ve 0 do phai check server ko bat server van vao web duoc // 1|0 Bat tat chuc nang check Server Online

Tắt $checkOnline = 0; thì k0 thấy báo máy chủ đang bảo trì và vào ,được trang chủ
Nhưng phần bảng xếp hạng thì không hiện lên và cũng k0 đăng nhập được luôn

vuhiep88
21-07-10, 09:33 AM
ban có tạo đĩa chỉ no-ip không? phải tạo 1 cái để chạy cho server

hainew
21-07-10, 09:39 AM
Vầng ạ
À anh ơi tiện thể cho em hỏi Web Clbmuvn có thể tạo được webshop k0 anh

vuhiep88
21-07-10, 09:43 AM
web đấy thì mình không biết, nhưng bạn có thể down cái WebShop 0.9 của bác BCS về để dùng

hainew
21-07-10, 09:45 AM
anh đã cài WebShop 0.9 chưa ạ em có thử cài nhưng mà không biết cách chạy quẻyy nếu ảnh dảnh có thể dùng cái điều khiển từ xa teem cài hộ em đuowjc k0 ạ , anh có yahoo k0 cho em xin cai yahoo Thanks anh nhiều

SnowBlood™
21-07-10, 10:21 AM
em đá làm như trên

Tắt $checkOnline = 0; thì k0 thấy báo máy chủ đang bảo trì và vào ,được trang chủ
Nhưng phần bảng xếp hạng thì không hiện lên và cũng k0 đăng nhập được luôn

Xem lại cái đường link dẫn đến máy chạy server có đúng ko nhé :|

IN_NUYASHA
21-07-10, 01:46 PM
có thể là do web mu Dragon có vấn đề hoặc host không hỗ trợ SQL server tốt nhất xài Xampp 1.7.3 cho chắc