PDA

View Full Version : a hieu trung ơi vào đây e hỏi chút

thanhdiemsadec
20-07-10, 05:57 PM
e đã cài thành công server a rồi lúc mà ko cài font trong language options mà cài viet for xp thì xài ok font chữ nhưng vào siêu thi chọn đồ fia dưới là bị dis còn cài font trong language options đánh dấu tít 2 cái thì ok hết vào siêu thị ko dis chạy sevver file meseger ok thẻ tán gẫu ok và ko bị lỗi 1040 too many. Xin a hướng dẫn giùm e cách khắc phục

huuduyen_05
20-07-10, 08:08 PM
Nếu dùng XP thì có file install môi trường tiếng Việt cho win. Hiện không nhớ link :| tên nó là vi_for_xp.exe thì phải. Bạn search và down thử xem.

hieu trung
21-07-10, 02:56 PM
e đã cài thành công server a rồi lúc mà ko cài font trong language options mà cài viet for xp thì xài ok font chữ nhưng vào siêu thi chọn đồ fia dưới là bị dis còn cài font trong language options đánh dấu tít 2 cái thì ok hết vào siêu thị ko dis chạy sevver file meseger ok thẻ tán gẫu ok và ko bị lỗi 1040 too many. Xin a hướng dẫn giùm e cách khắc phục
Mình thấy cài môi trường Tiếng Việt theo cách thủ công là tốt nhất rồi, vì mình cũng đã từng vi_for_xp như nó lại làm lỗi Font trong Word (đối với máy của mình), còn nếu bạn thấy cách nào tốt hơn thì cứ dùng cách đó, tùy theo cậu thôi !!! chúc bạn thành công