PDA

View Full Version : 1 vài điều cần biết về server mu off- online

IN_NUYASHA
20-07-10, 04:16 PM
A - Hướng dẫn chơi mu offine trong mạng lan
Chuận bị
1 modum
1 server mu offine
phần mềm no-ip đã có host
ok bắt tay vào làm nhé

bạn hex main.exe trong Client thành ip lan của pc nhé
sau đó vào muserver\data\iplist thay 127.0.0.1 -> ip wan của no-ip có bao nhiu thay bấy nhiu
tiếp muserver\data\Mapserverinfo thay 127.0.0.1 -> ip wan của no-ip
tiếp Muserver\Connect\Data\ServerList.dat thay 127.0.0.1 - > ip wan của no-ip
bạn vào c:\WINDOWS\system32\drivers\etc bật file host thêm dòng này
Ip lan Tab 1 cái Ip wan
ví dụ
192.168.1.33 5656.myvnc.com
Trong đó 192.168.1.33 là ip lan còn 5656.myvnc.com là ip wan của no-ip tùy bạn đăng ký tên miền của host như thế nào thì ip wan sẽ tên như zay máy con và mày chủ không thể bỏ wa thao tác này nếu khong thêm như vậy vào file host của windows thì các máy con sẽ không vào server đc! bây h copy Client đã hex main ra các máy con trong phòng nét khởi động server và cảm nhận :))
B - Đưa Server lên online
Chuận bị
1 modum
1 server mu offine
Các bạn nào đã làm thành công cách chơi mu offine trong mạng lan chắc sẽ pék rõ cách
config server
Hex main
2 thứ này rất wan trọng khi đưa lên làm server mu online nếu config sai hoặc hex main sai thì người ta k0 thể vào server được cho nên các bạn chú ý nhé

Đầu tiên hex main của Client thành ip wan của no - ip nhé
* sau đó bạn truy cập vào web của modum (thường địa chỉ truy cập vào modum là 192.168.1.1 và pass admin modum là id:admin pass:1234)
mở lần lượt các port sau
80, 55557, 44405, 55901, 55919
(thường các loại Modem, sẽ mở Port trong phần NAT)
55557: Port của JoinServer
44405: Port của ConnectServer
55901: Port của GameServer (Server1)
55919: Port của GameServer_CS (Server20)
ConfigServer Online

ở đây mình copy từ bài viết khác wa cho đỡ tốn công nhé
Ở đây chắc các bạn đã biết config ip hết rồi, khi Offline thì các bạn để là 169.254.25.129 thì khi bạn đăng kí tên miền trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì tên miền đó chính là ip Wan
như đã nói, các bạn phải cài thành thạo Server Offline thì hãy làm Online, nên việc Config ip và Hex ip thì mình ko nói thêm, nếu bạn quên thì có thể vào đây xem lại phần trên
bạn dùng ip Wan đó thay vào tất cả các ip cũ trong Client và Server, nhưng trong Server sẽ có 3 chỗ phải để là ip Lan:
D:\Muserver\DataServer1\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip)
D:\Muserver\DataServer2\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip)
D:\Muserver\Data\CommonServer.cfg (nếu có add thêm SubServer thì những file CommonServer.cfg trong Data cũng phải sửa lại là ipLan)
nhớ nhấn cái nút thank cho mình nhé dù là các bạn đã biết trước nhưng đây cũng là công sức của mình ngồi post mong các bạn tôn trọng 1 chút :D:D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sellserver?
20-07-10, 04:23 PM
Có link down đâu, bài hướng dẫn basic cũng nhan nhản ra rồi mà

Sao phải lưu trữ vào đây như báu vật thế?

cayvietthan
21-07-10, 01:14 AM
Dù sao thì cũng thanks
Các phiên bản bây h chỉ cần IP-WAN trong Serverlist của ConnectServer thôi :) (trừ BrCF)
Bài này giúp ích cho NewBie

ngochuan00
21-07-10, 08:22 PM
chạy ofline cung cung no-pi ha? chỉ đưa lên onlinne thôi chứ bạn

IN_NUYASHA
22-07-10, 09:04 AM
offine nếu chơi 1 mình thì không cần no-ip nhưng chơi offine trong mạng lan thì cần phải có no-ip mới chơi đc

Axitsunfurit
24-07-10, 10:53 PM
offine nếu chơi 1 mình thì không cần no-ip nhưng chơi offine trong mạng lan thì cần phải có no-ip mới chơi đc

ai nói mạng lan cần no-ip nhĩ:-s

cuocdoisp
24-07-10, 11:10 PM

Offline 1 mình thì có thể dùng IP ảo , nếu chơi LAN thì phải dùng IP thật ( IP thật # no-ip ). No-ip chỉ cần dùng khi Online ( Online còn đc thì tất nhiên Offline cũng rất tốt )

IN_NUYASHA
25-07-10, 11:27 AM
nhưg theo kinh nghiệm của tôi chơi mạng lan cũng dùng no-ip ! :D:D nói chung chơi đc trong mang lan là ok rồi

doiphieubat
02-09-10, 05:18 AM
cho mình hỏi 1 tí...mình đang dùng server Mu SS5 của phoxuaxua
vậy cái IP ở D:\MuServer\Data\IpList.dat có nội dung "127.0.0.1" thì cái ip 127.0.0.1 đó khi đưa online thì có phải cònig không và config theo Ip nào.

lieuthunguyet
02-09-10, 11:29 AM
Sao k qua bên hỏi đáp mà hỏi.
Config theo No-Ip.

jihoon83
06-09-10, 02:24 AM
mở Port 55557 làm gì cho server khác kết nối chung đc à :|, muốn bị hack vô gamerver thằng khác kết nối vô cái JoinServer à, vãi hàng thật.

quoctiensinhvn
06-09-10, 02:48 AM
Bạn cho mình hỏi NO-IP có ý nghia như nào ??? sao mình chẳng biết gì về cái NO-IP này cả

Mr.Nam
09-09-10, 10:41 PM
A - Hướng dẫn chơi mu offine trong mạng lan
Chuận bị
1 modum
1 server mu offine
phần mềm no-ip đã có host
ok bắt tay vào làm nhé

bạn hex main.exe trong Client thành ip lan của pc nhé
sau đó vào muserver\data\iplist thay 127.0.0.1 -> ip wan của no-ip có bao nhiu thay bấy nhiu
tiếp muserver\data\Mapserverinfo thay 127.0.0.1 -> ip wan của no-ip
tiếp Muserver\Connect\Data\ServerList.dat thay 127.0.0.1 - > ip wan của no-ip
bạn vào c:\WINDOWS\system32\drivers\etc bật file host thêm dòng này
Ip lan Tab 1 cái Ip wan
ví dụ
192.168.1.33 5656.myvnc.com
Trong đó 192.168.1.33 là ip lan còn 5656.myvnc.com là ip wan của no-ip tùy bạn đăng ký tên miền của host như thế nào thì ip wan sẽ tên như zay máy con và mày chủ không thể bỏ wa thao tác này nếu khong thêm như vậy vào file host của windows thì các máy con sẽ không vào server đc! bây h copy Client đã hex main ra các máy con trong phòng nét khởi động server và cảm nhận :))
B - Đưa Server lên online
Chuận bị
1 modum
1 server mu offine
Các bạn nào đã làm thành công cách chơi mu offine trong mạng lan chắc sẽ pék rõ cách
config server
Hex main
2 thứ này rất wan trọng khi đưa lên làm server mu online nếu config sai hoặc hex main sai thì người ta k0 thể vào server được cho nên các bạn chú ý nhé

Đầu tiên hex main của Client thành ip wan của no - ip nhé
* sau đó bạn truy cập vào web của modum (thường địa chỉ truy cập vào modum là 192.168.1.1 và pass admin modum là id:admin pass:1234)
mở lần lượt các port sau
80, 55557, 44405, 55901, 55919
(thường các loại Modem, sẽ mở Port trong phần NAT)
55557: Port của JoinServer
44405: Port của ConnectServer
55901: Port của GameServer (Server1)
55919: Port của GameServer_CS (Server20)
ConfigServer Online

ở đây mình copy từ bài viết khác wa cho đỡ tốn công nhé
Ở đây chắc các bạn đã biết config ip hết rồi, khi Offline thì các bạn để là 169.254.25.129 thì khi bạn đăng kí tên miền trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì tên miền đó chính là ip Wan
như đã nói, các bạn phải cài thành thạo Server Offline thì hãy làm Online, nên việc Config ip và Hex ip thì mình ko nói thêm, nếu bạn quên thì có thể vào đây xem lại phần trên
bạn dùng ip Wan đó thay vào tất cả các ip cũ trong Client và Server, nhưng trong Server sẽ có 3 chỗ phải để là ip Lan:
D:\Muserver\DataServer1\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip)
D:\Muserver\DataServer2\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip)
D:\Muserver\Data\CommonServer.cfg (nếu có add thêm SubServer thì những file CommonServer.cfg trong Data cũng phải sửa lại là ipLan)
nhớ nhấn cái nút thank cho mình nhé dù là các bạn đã biết trước nhưng đây cũng là công sức của mình ngồi post mong các bạn tôn trọng 1 chút :D:D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Minh đã làm theo dúng hướng dẫn. Chay Server và Client OK, kết nối được. Nhưng khi chạy client thì không hiện server [ không bị dis lên mình mới nói Ok]. Giúp mình sửa với nha.

Có j PM : Mr.N4m2007 [minh onli 24/24 - luc ngu]~o)

IN_NUYASHA
13-07-11, 01:12 PM
vậy cái IP ở D:\MuServer\Data\IpList.dat có nội dung "127.0.0.1" thì cái ip 127.0.0.1 đó khi đưa online thì có phải cònig không và config theo Ip nào.
config theo ipwan của no-ip bạn ạ

IN_NUYASHA
13-07-11, 01:13 PM
Bạn cho mình hỏi NO-IP có ý nghia như nào ??? sao mình chẳng biết gì về cái NO-IP này cả
về ý nghĩa thì tớ k0 hĩu lắm nhưng server khi online k0 thể thiếu cái no-ip này đc

kiponline2001
15-07-11, 07:26 AM
phần này dùng IPLan là sao bạn

D:\Muserver\DataServer1\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip) D:\Muserver\DataServer2\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip) D:\Muserver\Data\CommonServer.cfg (nếu có add thêm SubServer thì những file CommonServer.cfg trong Data cũng phải sửa lại là ipLan)

IN_NUYASHA
15-07-11, 08:07 AM
phần này dùng IPLan là sao bạn

D:\Muserver\DataServer1\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip) D:\Muserver\DataServer2\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip) D:\Muserver\Data\CommonServer.cfg (nếu có add thêm SubServer thì những file CommonServer.cfg trong Data cũng phải sửa lại là ipLan)
AllowableIPList.txt ở dataserver 1 và 2 bạn thay các ip 127 0 0 1 255 thàh 192 168 xxx xxx tùy theo ip máy bạn nên nhớ giữa các ip k có dấu . mà thay thế bằng dấu cách ! nếu bạn vẫn không biết ip lan máy mình là bao nhiu có thể vào Start => run => cmd gõ ipconfig xem dòng Ip Address đó chính là ip lan của máy bạn

K2_Killers
15-07-11, 09:18 AM
Tất nhiên là cần rồi.
Config theo IP Wan của No-IP đó :)

K2_Killers
15-07-11, 09:20 AM
Nếu ko biết về no-ip thì từ bỏ ý định làm MU đi bạn à ? #-o