PDA

View Full Version : Help! Không đi Q 1 người được

truongvinh95
20-07-10, 01:13 PM
Giúp tui với sao làm theo hướng dẫn rồi mà đi Q 1 người vẫn không được vậy. Liệu có sửa thiếu cái file nào hông chứ LimitMembers = 1 hết những file đi Q rồi. Ai giúp tui cho xin tên mấy cái file của Q dùm. Thanks!!!

zZxikezZ
20-07-10, 03:21 PM
cố lên còn 1 tí là được rồi át+T lên thành lập đội xem nào :-h

damcuoichuot
20-07-10, 04:34 PM
mình xin bổ sung cái Q123 các bạn chỉnh thêm cái boundry_of_song_and_liao.lua trong cái xuanhua chỗ limitmember=1 là dzô đc Q123
còn cái thủy lao thì chỉnh cái shuillao_12.lua và cai Shuillao.lua trong forder fuben,mà huu_duyen cho hỏi sao update cái việt hóa thì cái sự kiện Dã Trư hem đi dc luôn(server Zrockman) còn Hỗn giang Long hem bít khi nào nó ra mà chờ cả ngày chả thấy nó xuất hiện
======================
Chia sẻ với mọi người cách chỉnh để đi Q123 của mình:
Mở các file:
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/emei/emei_skill_01.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/shaolin/eshaolin_skill_03.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event /tianshan/tianshan_skill_02.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/xunhuan/bamboo_forest.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/xunhuan/field_fastness.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/xunhuan/shuilao_12.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/yanziwu/ yanziwu_1.lua
Tìm dòng có đoạn ??? LimitMembers = 3 đổi lại thành ??? LimitMembers = 1 là được.Cái này là mình mày mò và đã thử nhiều lần thấy server chạy ngon, có điều gì mong các bạn góp ý nhé !

==============================
Chỉnh đi Ác bá một mình:
Chỉnh trong các file: mỗi file là thiết lập cho một môn phái

Trích:
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_shaolin.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_xingxiu.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_tianlong.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_tianshan.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_mingjiao.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_gaibang.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_wudang.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_emei.lua
Public/Data/Script/event/huodong/eTouximenpai_NPC_xiaoyao.lua

Tìm dòng:

Code:
_g_LimitMembers = 3Chỉnh số 3 lại thành số 1. Tương tự như cách chỉnh AT một mình nhé.
-------------------------------------------------------------------
À quên, đánh cờ một mình nữa đây:
Chỉnh đi đánh cờ "Trân Long Kỳ Cuộc" một mình:
Mở file :

Trích:
Public/Data/Script/event/fuben/efuben_1_zhenlong.lua
Public/Data/Script/event/fuben/efuben_1_zhenlong_huodong.lua

Tìm dòng:

Code:
_g_LimitMembers = 3Chỉnh số 3 lại thành số 1. Tương tự như cách chỉnh AT một mình nhé. :-h

Trích hướng dẫn cũ...của các bạn trên diễn đàn mình cũng hem nhớ tên...

truongvinh95
20-07-10, 05:05 PM
vẫn không được thêm cái file boundry_of_song_and_liao.lua luôn rồi party vẫn không vô được nó nói cái gì không biết mà trong đó biết mỗi số 30

huuduyen_05
20-07-10, 08:03 PM
Không cần tổ đội 3 người. Nhưng bạn cũng phải lập đội - lập đội 1 người :|

truongvinh95
21-07-10, 05:20 PM
thì mình chỉ pt 1 ngươi thôi những đâu có vô được. up hinh len thì không được nên chả biết cái lỗi đó là gì

zZxikezZ
22-07-10, 01:56 AM
Đây này mình cũng chỉnh limit được hết và vào ngon
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
;))

gakhonggay
22-07-10, 09:10 AM
Mọi người có cách nào bỏ được cái phần chia cầu trong Q1 ko, chứ đi Q 1 mình chẳng biết làm thế nào qua đc chỗ đó cả :(
PS: ai share lại cho tui cái patch sửa đồ chế toàn 0+ đc ko

vuhuy99v
22-07-10, 11:07 AM
sao kì trước em sửa file kia theo anh HD,h nó chỉ có chữ giới thiệu liên hoàn fụ phản thui,ko có phần nhận q 123,thủy lao và một số q khác!Xin giúp em :(

phamtuandat555
22-07-10, 12:48 PM
sặc Q1 pet có cái Gầm thét để làm j`:(

zZxikezZ
22-07-10, 03:46 PM
sặc Q1 pet có cái Gầm thét để làm j`:(

để chụp ảnh đẹp =))=))=))=))=))

gakhonggay
22-07-10, 04:46 PM
để chụp ảnh đẹp =))=))=))=))=))
Có gì đáng cười, ông thử chơi phái ngoại xem Gầm thét được mấy lần. Có phải nó ra 1 phát cả 10 con đâu chứ :-w

truongvinh95
22-07-10, 06:46 PM
Bàn một hồi qua tới đi Q1 thế nào luôn rồi :-w

vuhuy99v
22-07-10, 08:32 PM
Sao kì trước em sửa file kia theo anh HD,h nó chỉ có chữ giới thiệu liên hoàn fụ phản thui,ko có phần nhận q 123,thủy lao và một số q khác!Xin giúp em :(

Nãy h nói mãi,các anh giúp dùm em lỗi này đi

truongvinh95
22-07-10, 10:37 PM
sao kì trước em sửa file kia theo anh HD,h nó chỉ có chữ giới thiệu liên hoàn fụ phản thui,ko có phần nhận q 123,thủy lao và một số q khác!Xin giúp em :(

Cái lỗi đó của bạn theo mình thì giải nén cai file tlbb.tar.gz ra rồi copy đè vô thư mục tlbb của bạn đi

vuhuy99v
23-07-10, 12:33 AM
dzậy thì mấy cái việt hóa mất hết rùi!bạn share cho mình mấy cái file bị lỗi đc ko?

truongvinh95
23-07-10, 06:14 PM
hề hề mình nói vậy bởi vì mình không biết chính xác cái lỗi của bạn nằm ở chỗ nào nên tốt nhất bạn nên làm lại từ đầu, có thể cũng do chính phần việt hóa mà làm mất đi một số thứ cũng không chừng. Bạn thử cài lại nhưng đừng có dùng cái việt hóa đó nữa xem có được không thế thôi :-"

vuhuy99v
23-07-10, 06:31 PM
ừhm đa số phần việt hóa mìh đều bị mất công năng làm q

truongvinh95
23-07-10, 06:34 PM
vậy thì đừng có việt hóa nữa hoặc là xài bản việt háo khác đi ma mình thấy việt hóa cũng không cần thiết cho lắm vì phần lớn mình tự mò nhưng vẫn ra được mà

vuhuy99v
23-07-10, 06:41 PM
ừhm,thanks bạn nhìu.Chắc mình tự việt hóa lun,chứ copy của người khác mìh ko bít chỗ để sửa

binhbet
24-07-10, 11:15 PM
cái cầu trong TLBB 1 mình đi thì cũng vất vả thiệt nhưng tôi van qua dc ma. nhin thay chung no danh ngay. minh ko danh ma chi nhap chuot cho pet no danh 1 phat roi minh lai chuyen thang khac. dau tien gam thet 1 cai la dc 1 ben roi chay qua ben kia la xong. đó là cách toi vẫn làm. bác nào có chách khác thì hiến kế:D

jxnewbie
24-07-10, 11:26 PM
cái cầu trong TLBB 1 mình đi thì cũng vất vả thiệt nhưng tôi van qua dc ma. nhin thay chung no danh ngay. minh ko danh ma chi nhap chuot cho pet no danh 1 phat roi minh lai chuyen thang khac. dau tien gam thet 1 cai la dc 1 ben roi chay qua ben kia la xong. đó là cách toi vẫn làm. bác nào có chách khác thì hiến kế:D

chỉnh skill gầm thét delay 0s :-B <== suy nghỉ điên khùng

rất nhanh và hiệu quả :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

CHÚC MỌI NGƯỜI NGỦ NGON ĐỪNG ONLINE QUÁ KHUYA
ONLINE ĐIỀU ĐỘ NHỚ GIỮ GÌN SỨC KHỎE hjhj

truongvinh95
25-07-10, 09:33 AM
chỉnh delay skill pet ở đâu thế