PDA

View Full Version : Xin mời các pro mu server !

DamMe
19-07-10, 12:46 AM
HIÊN TẠI ĐƯỢC SỰ GIÚP ĐỠ CỦA 1 SỐ BÁC TRÊN CLB EM ĐÃ CÀI XONG VỀ CƠ BẢN WEB VÀ SERVER!

TUY NHIÊN TRONG QUÁ TRÌNH EM EDIT

PHÁT SINH 1 SỐ BUG NHƯ SAU:

-/ REG ACC = WEB, DANG NHAP--> SAI PASS DÙ GÕ ĐÚNG!
-/ ADDITEM VÀO RƯƠNG QUA MAKER ĐỀU RA LƯỠI HÁI VÀ KISS
-/ ĐÃ COPY TOÀN BỘ ITEM NEW VÀO CLIENT.NHƯNG KO THỂ ĐƯA ĐƯỢC VÀO MUMAKER VÀ GAME
-/ ...........CHƯA PHÁT HIỆN HẾT

" TÀI CAO PHẬN THẤP CHÍ KHÍ UẤT"- EM GÀ ~:>
VÌ VẬY NÊN EM MUỐN NHỜ PÁC NÀO CÓ THỂ BỚT CHÚT ÍT THỜI GIAN VÀNG BẠC ĐỂ C0NFIG GIÚP EM QUA TEAM.! EM XIN HẬU TA CÓ THỂ = TKS HOẶC...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiện tại web của em là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bác nào có thể test thử, nếu phát sinh lỗi hãy giúp em-em tội nghiệp!!

chân ướt chân ráo bước vào nghiệp MU thật là khó!!

MrAaa
19-07-10, 12:59 AM
Reg acc xong mà không đăng nhập được thì là do web hoặc Server dùng MD5. Tìm hiểu cái này đi, nếu không được thì quay lại hỏi tiếp.

Add vào rương thì không nên add vào rương mới, nên cho nhân vật vào Game, giao cấu với thằng NPC giữ đồ 1 phát, rồi quay ra dùng Mumaker sau.

Client không dính gì đến MuMaker cả, muốn make item mới chỉ có cách đưa vào shop bán, rồi Buy thôi.

Mr.Tung
19-07-10, 05:03 AM
HIÊN TẠI ĐƯỢC SỰ GIÚP ĐỠ CỦA 1 SỐ BÁC TRÊN CLB EM ĐÃ CÀI XONG VỀ CƠ BẢN WEB VÀ SERVER!

TUY NHIÊN TRONG QUÁ TRÌNH EM EDIT

PHÁT SINH 1 SỐ BUG NHƯ SAU:

-/ REG ACC = WEB, DANG NHAP--> SAI PASS DÙ GÕ ĐÚNG!
-/ ĐÃ COPY TOÀN BỘ ITEM NEW VÀO CLIENT.NHƯNG KO THỂ ĐƯA ĐƯỢC VÀO MUMAKER VÀ GAME
-/ ...........CHƯA PHÁT HIỆN HẾT

" TÀI CAO PHẬN THẤP CHÍ KHÍ UẤT"- EM GÀ ~:>
VÌ VẬY NÊN EM MUỐN NHỜ PÁC NÀO CÓ THỂ BỚT CHÚT ÍT THỜI GIAN VÀNG BẠC ĐỂ C0NFIG GIÚP EM QUA TEAM.! EM XIN HẬU TA CÓ THỂ = TKS HOẶC...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiện tại web của em là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bác nào có thể test thử, nếu phát sinh lỗi hãy giúp em-em tội nghiệp!!

chân ướt chân ráo bước vào nghiệp MU thật là khó!!
REG ACC = WEB, DANG NHAP--> SAI PASS DÙ GÕ ĐÚNG!
Bạn Thay JoinServer Hoặc DB là Oke
Cái này do Mumaker
File data.mdb phải hỗ trợ item new thì bạn mới add được vào game :">

DamMe
19-07-10, 08:41 AM
cảm ơn 2 bác nhưng thực sự.... E chưa hiểu lắm! :D
vấn đề ko chỉ nằm ở đó! mà còn nhiều vấn đề nữa!
nhưng có lẽ là đơn giản mà đầu óc e chưa tìm ra được!
bác nào rảnh rỗi giúp em nốt 20% còn lại! ;))

em THANKS TRƯƠC VẬY!

DamMe
19-07-10, 01:19 PM
REG ACC = WEB, DANG NHAP--> SAI PASS DÙ GÕ ĐÚNG!
Bạn Thay JoinServer Hoặc DB là Oke
Cái này do Mumaker
File data.mdb phải hỗ trợ item new thì bạn mới add được vào game :">

MEKER + DÂT.MDB CÓ HỖ TRỢ NHƯNG MÀ EM KHÔNG BIẾT CHUYỂN NÓ VÀO THÔI

TỰ NHIÊN NÓ LẠI PHÁT SINH NHỮNG LỖI SAU:

--> LAG NPC. NHƯNG KHI EXIT GAME LẠI THÔNG BÁO: CLOSE VAULT AND EXIt!
--> CHỈ VÀO GAME ĐƯỢC 1 LẦN. LẦN SAU KHÔNG VÀO ĐƯỢC NHÂN VẬT!
.......

Mr.Tung
19-07-10, 03:45 PM
E nói rõ ra Npc nó bị lag kiểu gì thì anh mới trả lời đc chứ

DamMe
19-07-10, 06:14 PM
E nói rõ ra Npc nó bị lag kiểu gì thì anh mới trả lời đc chứ

cái àny em fig được rồi
còn cái mà chỉ vào game được 1 lần xong out ra
vào lại thì sau khi gõ xong pass và id--> enter=> ko hiển thị ra gì nữa!:^o::-??:-??

Mr.Tung
19-07-10, 06:42 PM
Em Thay Joinserver khác nhé =((

DamMe
20-07-10, 12:14 PM
HIỆN TẠI EM ĐANG DÙNG SERVER BRCF CÒNIG BY THIEUVAN!
EM ĐANG MUỐN ĐƯA LÊN ONLINE
LÀM ĐÚNG THEO GUIDE HƯỚNG DẪN NHƯNG MÀ EM KHÔNG BIẾT NÊN CHỈNH SỬACASI IP WAN VÀ IP LAN THẾ NÀO
THẾ LÀ RUN SERVER KO THỂ CHẠY ĐƯỢC CÁC DATA SV!

VÀ BÂY GIỜ EM MUỐN MỞ THÊM 2 SERVER THÌ PHẢI LÀM THẾ NÀO?

ĐỒNG THỜI ANH NÀO CÓ THỂ SHARE CHO EM TOOL MU OLLDBG không? em lên mạng dow mà toàn Link die không à!!
cảm ơn CLB!!

[p]ham[a]nh
20-07-10, 12:46 PM
HIỆN TẠI EM ĐANG DÙNG SERVER BRCF CÒNIG BY THIEUVAN!
EM ĐANG MUỐN ĐƯA LÊN ONLINE
LÀM ĐÚNG THEO GUIDE HƯỚNG DẪN NHƯNG MÀ EM KHÔNG BIẾT NÊN CHỈNH SỬACASI IP WAN VÀ IP LAN THẾ NÀO
THẾ LÀ RUN SERVER KO THỂ CHẠY ĐƯỢC CÁC DATA SV!

VÀ BÂY GIỜ EM MUỐN MỞ THÊM 2 SERVER THÌ PHẢI LÀM THẾ NÀO?

ĐỒNG THỜI ANH NÀO CÓ THỂ SHARE CHO EM TOOL MU OLLDBG không? em lên mạng dow mà toàn Link die không à!!
cảm ơn CLB!!

Để đưa lên online bạn cần phải có quyền truy cập vào router , sau đó set ip WAN , edit server theo IP Wan , hex lại main rồi đưa lên online là chơi vèo vèo thôi .

Mr.Hau
20-07-10, 12:49 PM
Hừm có ít lỗi thì phải chịu khó đọc trong phần hỏi đáp ấy.Những cái này nhiều người hỏi lắm rồi
1.lỗi này do MD5
2.cái này thêm item bằng soft thì phải edit lại,thêm số 0 đằng sau mỗi item
3.Mumarker có hỗ trợ không ?

DamMe
20-07-10, 01:45 PM
ham[a]nh;325596']Để đưa lên online bạn cần phải có quyền truy cập vào router , sau đó set ip WAN , edit server theo IP Wan , hex lại main rồi đưa lên online là chơi vèo vèo thôi .

những cái đo thì ai cũng biết nhưng thực ra là chả biết cài gì vì không biết config từng cái ntn!!

bạn giúp mình tý được không?

DamMe
20-07-10, 04:10 PM
Em làm thử thay đởi ip wwan và ip lan mà run sv lỗi như điên!
Cuối cùng đành để lại y nguyên!
Ai giúp em!???

DamMe
20-07-10, 10:01 PM
biết là thế nhưng mà em không tài nào set nổi!
nó nhìu lõi quá trời!