PDA

View Full Version : [ Hỏi ] Cách Config Server MU chơi Off & Online

DvCkMu
18-07-10, 10:12 PM
Kính thưa các anh em trong CLBGame :

Sau hơn nữa tháng tìm tòi nghiên cứu và mày mò mãi mà không được nên hôm nay em xin mạn phép Post bài này lên để xin được anh em hướng dẫn.

Em đã cài thành công MU ss4 trên máy tinh & máy ảo để chơi MU. Nhưng sau đó em mún phát triển nó ra để cài trên LAN cho mọi người cùng chơi. Nhưng config mãi mà vẫn lỗi, hi vọng mọi người chia sẽ.

IP của rounter em là 192.168.1.1 | Ip của máy em nó hay thay đổi liên tục, nên em đã set cho nó đứng im là ip 192.168.1.16 .

Và , giờ em mún cài chơi trên LAN được thì phải sửa những gì, và Config trên Internet thì sao.
Vị dụ em xài bản Server : Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trong đó anh phoxuaxua có nói :

-Để nguyên tất cả IP, chỉ thay duy nhất trong file ConnectServer\Data\serverlist.dat (nếu offline thay bằng IP LAN máy bạn. Online thay IP WAN của bạn)

IP LAN là 192.168.1.16 mà em đã Set cho nó Static đúng không ạ, thế còn IP WAN là sao ạ, em có thể dùng No-ip để thay thế không ?

+Main 1.07K added itemnew+glow, các bạn download full Patch dưới đây giải nén chép đè vào bắt kể client ss4,5 nào rồi chép đè Main kèm trong server là chạy được

-IP main:192.168.0.146 serial và ver. trùng với MuServer
Main trong Server là sao ạ, còn cả cái Serial thì em cũng biết rồi, nhưng tại sao phải làm nó Connet tớ Ip Main : 192.168.0.146 ạ, nếu mình muốn sửa nó thành 192.168.1.16 thì phải edit những gì . Trong trường hợp đưa lên Internet thì edit cái IP này thành Ip nào ạ ?

Còn bản cho Cilent, tại sao có nhiều bản khác nhau, như : Thấy cái main bản 1.07 , vv, những bản này mang thông số gì, và nếu em cài Server Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam) thì phải download Cilent nào ạ .

Thật là nhiều câu hỏi rắc rối và phức tạp, dài dòng, nhưng em hi vọng các anh em không ngại chia sẽ bởi vì Topic này sẽ làm sáng tỏ những khúc mắc mà một người học làm MU chưa biết và em tin chắc sẽ còn có nhiều người vẫn đang tìm kiếm những câu trả lời như em.

Cuối cùng xin cảm ơn các anh em đã giành thời gian đọc.

Thân !

xom1b
18-07-10, 10:16 PM
Chơi OL mới cần No-IP
Chơi Lan mấy cái đó cứ chém IP LAN đc rồi, còn main cũng chém IP LAN. Còn cái 192.168.0.146 là người ta làm mẫu, tùy theo thực tế mà thay đổi
SV ACG đó rất tốt, nếu dùng thì dùng main 1.07K trở xuống. Chữ K theo bảng chữ cái tiếng anh ABC, A là 1.07.01 B là 1.07.02 cứ thế mà tính thôi

khanhdkny
18-07-10, 10:24 PM
pm yahoo congtu_khanhdkny
Nhận cài đặt cung cấp server MU các loại

DvCkMu
18-07-10, 10:29 PM
Pm thì chỉ mình em biết.
Hi vọng các anh sẽ Post lên đây để sau naỳ mọi người còn biết !

Cảm ơn các anh !

khanhdkny
18-07-10, 10:32 PM
Pm thì chỉ mình em biết.
Hi vọng các anh sẽ Post lên đây để sau naỳ mọi người còn biết !

Cảm ơn các anh !
post lên thì mất cửa làm ăn à!ai cũng biết thì việt nam có cả triệu server MU lậu!

xom1b
18-07-10, 11:00 PM
post lên thì mất cửa làm ăn à!ai cũng biết thì việt nam có cả triệu server MU lậu!

Làm ăn con con thế làm ăn làm gì. Thất đức lắm rồi người ta chửi cho =))

khanhdkny
19-07-10, 10:53 AM
Làm ăn con con thế làm ăn làm gì. Thất đức lắm rồi người ta chửi cho =))
Ko phải! một lần mình làm giúp 1 thằng online! xong xuôi nó bảo : "bố chào con nhé,con đã ko còn gì để bố lợi dụng,thế rồi nó off yahoo mất tăm luôn". Từ đó tôi đã thề ko bao h dư thời gian mà ngồi config online hộ mấy thằng gà!

xom1b
19-07-10, 12:44 PM
Ko phải! một lần mình làm giúp 1 thằng online! xong xuôi nó bảo : "bố chào con nhé,con đã ko còn gì để bố lợi dụng,thế rồi nó off yahoo mất tăm luôn". Từ đó tôi đã thề ko bao h dư thời gian mà ngồi config online hộ mấy thằng gà!

Chém bỏ mẹ nó đi, Xem tên MU là gì DDOS vài phát cơ bản là hệu, cài OL thì tính tiền chứ đừng có bán mấy cái server free. Trc' hình như có ai đó bán r` cũng rùm beng r` thì phải

cayvietthan
19-07-10, 01:05 PM
Kính thưa các anh em trong CLBGame :

Sau hơn nữa tháng tìm tòi nghiên cứu và mày mò mãi mà không được nên hôm nay em xin mạn phép Post bài này lên để xin được anh em hướng dẫn.

Em đã cài thành công MU ss4 trên máy tinh & máy ảo để chơi MU. Nhưng sau đó em mún phát triển nó ra để cài trên LAN cho mọi người cùng chơi. Nhưng config mãi mà vẫn lỗi, hi vọng mọi người chia sẽ.

IP của rounter em là 192.168.1.1 | Ip của máy em nó hay thay đổi liên tục, nên em đã set cho nó đứng im là ip 192.168.1.16 .

Và , giờ em mún cài chơi trên LAN được thì phải sửa những gì, và Config trên Internet thì sao.
Vị dụ em xài bản Server : Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trong đó anh phoxuaxua có nói :

IP LAN là 192.168.1.16 mà em đã Set cho nó Static đúng không ạ, thế còn IP WAN là sao ạ, em có thể dùng No-ip để thay thế không ?

Main trong Server là sao ạ, còn cả cái Serial thì em cũng biết rồi, nhưng tại sao phải làm nó Connet tớ Ip Main : 192.168.0.146 ạ, nếu mình muốn sửa nó thành 192.168.1.16 thì phải edit những gì . Trong trường hợp đưa lên Internet thì edit cái IP này thành Ip nào ạ ?

Còn bản cho Cilent, tại sao có nhiều bản khác nhau, như : Thấy cái main bản 1.07 , vv, những bản này mang thông số gì, và nếu em cài Server Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam) thì phải download Cilent nào ạ .

Thật là nhiều câu hỏi rắc rối và phức tạp, dài dòng, nhưng em hi vọng các anh em không ngại chia sẽ bởi vì Topic này sẽ làm sáng tỏ những khúc mắc mà một người học làm MU chưa biết và em tin chắc sẽ còn có nhiều người vẫn đang tìm kiếm những câu trả lời như em.

Cuối cùng xin cảm ơn các anh em đã giành thời gian đọc.

Thân !

Mình trả lời những ý của bạn như sau, có gì ko phải bạn bỏ qua cho :D
1/ "Và , giờ em mún cài chơi trên LAN được thì phải sửa những gì, và Config trên Internet thì sao."

__ Nếu bạn muốn chơi trên LAN thì cứ việc config IP trong file Serverlist trong ConnectServer. Còn bạn hỏi config trên Internet thì mình ko hiểu ý bạn muốn nói là gì, chắc có lẽ là chơi Online. Trong trường hợp này, bạn muốn chơi online thì config IP trong file Serverlist trong ConnectServer là IP-Wan, No-IP của bạn đó ví dụ : abc.myvnc.com

2/ " IP LAN là 192.168.1.16 mà em đã Set cho nó Static đúng không ạ, thế còn IP WAN là sao ạ, em có thể dùng No-ip để thay thế không ?"

__ Có thể dùng No-IP để thay :)

3/ "Main trong Server là sao ạ, còn cả cái Serial thì em cũng biết rồi, nhưng tại sao phải làm nó Connet tớ Ip Main : 192.168.0.146 ạ, nếu mình muốn sửa nó thành 192.168.1.16 thì phải edit những gì . Trong trường hợp đưa lên Internet thì edit cái IP này thành Ip nào ạ ?"

__ IP 192.168.0.146 là IP mặc định của Pxx, bạn có thể tùy chỉnh sao cho phù hợp với server của mình. IP của bạn 192.168.1.16 thì phải dùng UltraEdit sửa lại IP :) Nếu bạn chưa biết hex thì bạn có thể tìm kiếm trên CLB, đã có bài hướng dẫn :). Còn bạn muốn đưa lên Internet thì hex thành IP-Wan. Thế thôi ! 8->

4/ "Còn bản cho Cilent, tại sao có nhiều bản khác nhau, như : Thấy cái main bản 1.07 , vv, những bản này mang thông số gì, và nếu em cài Server Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam) thì phải download Cilent nào ạ ."

__ Cái này mình cũng ko rành lắm nhưng theo mình biết thì dựa trên ver main thì có thể suy ra Serial và ngược lại, bạn có thể tham khảo thêm trong Box MU, có hướng dẫn cách tính :). Riêng đối với Server của PXX thì bạn chỉ việc lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down bản full về, copy file main có sẵn trong server chép đè vào trong Client, sau đó hex về IP của bạn :) Xong rồi ^^! 8->

Có gì ko hiểu bạn cứ hỏi mình ^^!8->
Thanks cho mình nha :):-*

DvCkMu
19-07-10, 01:32 PM
Cảm ơn anh đã trả lời cậu hỏi của em .

Em download bản Musever của PXX về và tiến hành cái vào máy.

Lúc chạy Server thì nó có báo 2 lỗi : " Login Fail " gì đó, nhưng em thấy nó vẫn chạy ( trừ hai lỗi kia )

Vì ip em set IP LAN mặc định cho máy là 192.168.1.16 nên em đã tạo thêm một cái Loop Back 192.168.0.146.

Em download Patch về đè lên MU Ss5 của KingLax, sau đó em dùng Main Cracker edit lại Main vs thông số như sau :

Serial : [QUOTE]w w w . muphoxua . com/QUOTE]
Webiste không cho em Postlink

Version : 1.07.1

Nhưng em thấy file config trong cilent vẫn là 1.06.40 nên em đã edit thành 1.07.1 ( sau đó edit lại như cũ nhưng vẫn lỗi )

Cuối cùng em vào Game thì thông báo : Kết Nối đến máy chủ bị ngắt, em thắc mắc ko biết lỗi gì, mong anh chỉ giáo !.

À quên, em đã edit 0 "Server-Public" "192.168.1.16" 55901 "SHOW" rồi, anh coi còn lỗi gì không, nếu anh cho em Yahoo thì tốt quá ! Yahoo em : Mr.DvCk

CẦN ANH EM NÀO CONFIG HỘ EM CÁI MU PLAY TRONG LAN, CÓ HẬU TẠ CÁC BÁC !

Thanks anh

khanhdkny
19-07-10, 01:38 PM
Chém bỏ mẹ nó đi, Xem tên MU là gì DDOS vài phát cơ bản là hệu, cài OL thì tính tiền chứ đừng có bán mấy cái server free. Trc' hình như có ai đó bán r` cũng rùm beng r` thì phải
Ừh! Trước tôi mua server mU 400k,server nó config cho 1 server thương mại tôi dùng thấy ko BUG gì cả,và làm ăn được nên share lại, nhưng mà bị mọi người vào bảo là bản quyền TOMATOES gì đó, bây h tôi cũng éo share cái gì nữa,vì có những kẻ share không dùng thì thôi, toàn vào chọc ngoáy!

DvCkMu
21-07-10, 12:47 PM
Đợi mãi mà ko thấy anh trả lời !

IN_NUYASHA
21-07-10, 01:39 PM
nếu chơi offine 1 mình thì chỉ cần ip lan thôi
nếu bạn muốn chơi trên mạng lan thì nên config server về ip wan của no-ip như zay mới chơi đc
online cũng fai thay = ip wan nữa nhé
bạn có thể đọc bài viết này để biết rõ hơn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sathu107
25-01-11, 01:33 AM
Hướng Dẫn Config Server Lên Online

Hướng Dẫn Config Server Lên Online
By VIỆT NAM – 4r.ketnoitatca.net

1 - D:\MuServer\ConnectServer\Data\ServerList.dat:

Trích:
0 "MUVT1" "muvt.myvnc.com" 55901 "SHOW"
19 "MUVT_CS" " muvt.myvnc.com " 55919 "HIDE"
2 - D:\MuServer\Data\Lang\Kor\CommonLoc.cfg:

Trích:
[ConnectServerInfo]

IP = muvt.myvnc.com

PORT = 55557

[GameServerInfo]

ClientExeVersion = 1.00.16

ClientExeSerial = adminmuvtzxptcHD

LootingTime = 3
3 - D:\MuServer\Data\CommonServer.cfg:

Trích:
Trong file này có 4 chỗ có IP Lan 192.168.1.15 . Các bạn hãy thay đổi lại thành IP Lan của các bạn
4 - D:\MuServer\Data\IpList.dat:

Trích:
" muvt.myvnc.com "

5 - D:\MuServer\Data\MapServerInfo.dat:

Trích:

0
0 0 1 Smuvt.myvnc.com 55901

19 0 0 Smuvt.myvnc.com 55919
end

//--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

1
0 0 30 19
0 0 31 19
0 0 34 19

19 1 30 -1
19 1 31 -1
19 1 34 -1
end
Lưu ý: hãy lưu ý chữ "S" các bạn không được xóa nó

6 - D:\MuServer\DataServer1\AllowableIPList.txt:
7 - D:\MuServer\DataServer2\AllowableIPList.txt:

Trích:
0
127 0 0 1 255
192 168 1 15 255
end
Lưu ý:IP ở đây luôn luôn ở dạng Lan dù có đưa online hay offline. IP Lan ở đây là 192 168 1 15 chứ không phải 192.168.1.15 . Và lưu ý cuối IP có số 255

8 - D:\MuServer\X[Start-Links]X:

Trích:
[001] JoinServer: D:\MUSERVER\JoinServer\JoinServer.exe /p55970 /ca muvt.myvnc.com /cp55557

[005] ExDB: D:\MUSERVER\ExDB\ExDB.exe muvt.myvnc.com

[006] ChatServer: D:\MUSERVER\ChatServer\ChatServer.exe muvt.myvnc.com

[009] GameServer: D:\MUSERVER\GameServer\GameServer.exe muvt.myvnc.com 55970 muvt.myvnc.com 55960 55901

[010] GameServer_CS: D:\MUSERVER\GameServer_CS\GameServer_CS.exe muvt.myvnc.com 55970 muvt.myvnc.com 55962 55919
Những chỗ cần thay đổi Pass của sa:

1 - D:\MUSERVER\ExDB\ExDB.ini:

Trích:
"sa" "1234" 1 50 50
2 - D:\MUSERVER\Mu_Ranking_DB_Server\SvConfig.ini:

Trích:
;---------------------------------------------------------------------------------
; ODBC
;---------------------------------------------------------------------------------
[odbc_setting]
dbname = Ranking
odbc_dsn = Ranking
;odbc_dsn = RANKING_DATA
odbc_uid = sa
odbc_pass = 1234
odbc_con_count = 40

; PIM
[pim_setting]
queue_no = 4
workerthread_no = 10
3 - D:\MUSERVER\Wz_Mu2003_Event_Server\Data\SvConfig.i ni:

Trích:
; PIM
[pim_setting]
queue_no = 4
workerthread_no = 4

; ODBC Á¢¼Ó
[odbc_connection]
mu2003_dbname = MU2003_EVENT_DATA
mu2003_dsn = MU2003_EVENT_DB
mu2003_uid = sa
mu2003_pass = 1234
8 - Phần máy Client (trong mạng Lan của Server)

Vì đây là phần hướng dẫn Server dạng Online nên để máy client (trong mạng Lan của Server) connect được tới Server thì các bạn làm thêm bước này nữa:
Vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts:

Trích:
# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

127.0.0.1 localhost
192.168.1.15 muvt.myvnc.com
9 - Phần cuối Mở port Modem

Trích:
Các port cần mở:
Port web: 80
Port Connect Server: 44405
Port GameServer: 55901
Port GameServer_CS: 55919

Mở them Port nếu cần thiết:

55970

55960

55557

55962

60005

Dưới đây là những Video hướng dẫn hoàn chỉnh
( Các bạn bấm Ctrl+ Click chuột phải ) để lấy Link

1 - Cài đặt SQL Server 2000

Xem phim hướng dẫn: mediafire.com lcmli5ubxtm (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2 - Tạo DB và Restore DBBAK

Xem phim hướng dẫn: mediafire.com t3wm94zq1hn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

3 - Set Ram ảo

Xem phim hướng dẫn: mediafire.com indissdem1j (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

4 - Cài đặt No-Ip

Xem phim hướng dẫn: mediafire.com yd7qfagjmat (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

5 - Config Server

Xem phim hướng dẫn: mediafire.com 4g6x49jsdh7 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

6 - Hex IP Main

Xem phim hướng dẫn: mediafire.com dhrmcjcdvzj (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

7 - Config Launcher

Xem phim hướng dẫn:
mediafire.com xjtnt1mmznv (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

8 - Phần cuối Mở port Modem

Xem hướng dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn đưa ServerMu Offline lên thành Server MuOnline

Điều kiện để làm được Mu Online:
nơi bạn muốn cài đặt phải có mạng net ^^! (thấy câu này dư thừa vậy chứ cũng có nhìu New member hỏi lắm đấy hic hic)
Trước khi bước vào cài Online thì mình khuyên là bạn phải có kiến thức rõ về Mu Offline rồi và đã "cài đặt thành công Mu Offline rành như cháo" (để hiểu rõ về nó thì việc cài Online sẽ ko khó khăn gì đối với bạn nữa)
Nếu những ai muốn làm Mu Online mà chưa biết làm Mu Offline thì hãy xem phần trên

Các bạn nên chỉnh ip máy bạn là ip tỉnh
Video hướng dẫn chỉnh ip tỉnh (1.8MB):
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
link download khác:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Điều quan trọng là bạn phải truy cập được Web của Modem máy bạn, thường khi lắp mạng, người ta sẽ cho bạn những thông số của Modem (như tên truy nhập, pass truy nhập,…) và khi vào web Modem nó sẽ đòi ID và pass đăng nhập, bạn phải biết ID và pass thì mới vào được (thường thì ID và Pass là admin hoặc ID là admin và Pass là 1234) nếu bạn ko biết thì có thể gọi điện lên công ty nó hỏi là ok

Ví dụ như máy tui có số Default Gateway : 192.168.1.1 thì tui rõ vào IE là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Video Đăng nhập Web Modem (1.3MB):
link download khác:

1.No-ip:
Bạn vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để reg 1 acc, sau khi xác nhận wa hợp mail rồi thì đăng nhập acc đó vào trang đó. Tiếp theo bạn đăng kí tên miền (nhấn vào chữ add ngay trong phần Hosts/Redirects)
Khung đầu tiên là Hostname (đánh tên miền của bạn vào), ô thứ 2 bạn chọn đuôi tên miền mà bạn thích nằm trong phần -----No-Ip Free Domains-----
Tên miền mà bạn đặt chỉ dài =< 15 kí tự thôi, tốt nhất là kí tự theo mẫu xxx.xxx.xxx.xxx (tính từ tên miền đến đuôi tên miền và cả dấu chấm giữa ô1 và ô2)
Bây giờ phải download phần mềm No-ip (nếu ai đã có trong bản Mu thì khỏi làm bước này), trong trang chủ no-ip bạn chuyển wa phần DOWNLOADS nếu bạn xài Window XP thì nhấp vào logo hình Win XP (hoặc vào chữ Windows dưới logo) rồi nó sẽ chuyển đến trang download
Bạn cài đặt no-ip vào máy và khởi động nó (nó sẽ hỏi ID và pass mà bạn dùng trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ), bạn sẽ thấy tên miền của bạn trong no-ip, đánh dấu vào nó rồi vào phần Options chọn Run on startup vậy là ok
Chú ý: bạn có thể dùng 2 tên miền: 1 cái dùng cho Server, 1 cái là dùng cho web (cái web thì bạn lựa tên miền nào đẹp đẹp)
ip trong mạng của bạn là ip Lan (như 192.168.1.2), còn tên miền khi đăng kí là ip Wan (như mufpt.myvnc.com)
bạn vào file host (C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\) thêm vào là
ipLan ipWan1
ipLan ipWan2
(1 trong 2 ipWan trên bạn có thể dùng để truy cập vào WebMu của bạn)

Video hướng dẫn No-ip (7.97MB):
link download khác:

Nguyên tắc hoạt động của No-ip: khi bạn khởi động modem thì modem sẽ cho bạn 1 số ip (ip này sẽ lun thay đổi mỗi lần restart modem) no-ip sẽ lun cập nhật con số ip đó mỗi khi khởi động và đưa lên net (Domains của no-ip) wa tên miền và máy ngoài sẽ truy cập vào server Mu của mình = tên miền đó (nói khái quát chung chung tất cả là như thế cho các bạn tạm hiểu thôi vì chỗ này tui ko biết nên giải thích sao cho dễ hiểu)
Vì vậy khi bạn đánh dấu vào tên miền trong phần mềm no-ip nó sẽ hiện mặt cười nghĩa là nó đã cập nhật ip "thành công", còn hiện mặt ẩn hồng 2 bên má và bên dưới ghi là “no update needed” nghĩa là ko cần cập nhật ip nữa (nghĩa là bạn vẫn "thành công" đấy) vì ban đầu bạn đã đánh dấu vào nó rồi bỏ dấu, rồi đánh dấu lại nó trong khi ko có restart modem nên số ip Modem vẫn như cũ (nếu hiểu rõ Nguyên tắc hoạt động của No-ip thì chỗ này bạn sẽ dễ hiểu thôi)

2.ConfigServer Online:
Ở đây chắc các bạn đã biết config ip hết rồi, khi Offline thì các bạn để là 169.254.25.129 thì khi bạn đăng kí tên miền trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), thì tên miền đó chính là ip Wan
như đã nói, các bạn phải cài thành thạo Server Offline thì hãy làm Online, nên việc Config ip và Hex ip thì mình ko nói thêm, nếu bạn quên thì có thể vào đây xem lại phần trên
bạn dùng ip Wan đó thay vào tất cả các ip cũ trong Client và Server, nhưng trong Server sẽ có 3 chỗ phải để là ip Lan:
D:\Muserver\DataServer1\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip)
D:\Muserver\DataServer2\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip)
D:\Muserver\Data\CommonServer.cfg (nếu có add thêm SubServer thì những file CommonServer.cfg trong Data cũng phải sửa lại là ipLan)

3.Mở Port Modem:
Video hướng dẫn (11.26MB):
link download khác:

Việc đầu tiên là đăng nhập vào Web của Modem
Bạn tìm nơi để mở Port (thường các loại Modem, sẽ mở Port trong phần NAT)
Chúng ta sẽ lần lượt mở các Port sau: 80, 55557, 44405, 55901, 55919

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Hình này đã được thu nhỏ. Click vào đây để xem hình ảnh lớn. Kích thước ảnh gốc là 800x458.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Giải thích:
80: Port của WebMu (vì Port Web lun mặc định là 80 nên khi truy cập vào WebMu thì chỉ cần đánh tên miền vào IE như mufpt.myvnc.com), còn nếu ai cài đặt WebMu trong Server của mình với Port khác (ví dụ 9087) thì phải vào Web Modem đổi Port 80 thành 9087 và khi truy cập vào WebMu thì phải thêm :9087 ở sau tên miền (như mufpt.myvnc.com:9087) cách làm này hơi rắc rối và sẽ làm cho tên miền khó nhớ hơn, vì vậy bạn nên để mặc định của Web là 80 là ok
Chú ý với Port Web 80: Có 1 ít loại Modem giống của mình chẳng hạn, khi mở Port 80 xong là sẽ tự out khỏi Web Modem, khi truy cập vào Web Modem với ip của Modem sẽ ko được (như 192.168.1.1), đối với trường hợp này mình phải thêm vào sau ip đó là :8080 (như 192.168.1.1:8080) thì mới truy cập vào được Web Modem

Port Server: Đối với các Port của Server thì bạn phải kiểm tra trong các Links Server đã mở Port hết chưa, nếu chưa thì mình phải thêm Port vào sau những Links đó, còn ai đang sử dụng phần mềm StartUp thì vào file StartUp.ini rồi thêm Port vào sau các Links

55557: Port của JoinServer
44405: Port của ConnectServer
55901: Port của GameServer (Server1)
55919: Port của GameServer_CS (Server20)
Chú ý: khi bạn tạo thêm Server trong Game thì bạn phải mở thêm Port, ví dụ 55901 là Port của Server1 và 55919 là Port của Server20, mình tạo thêm Server2 với Port là 55903 thì mình phải mở thêm Port 55903 trong Server và Web Modem

Còn ai không sử dụng StartUp mà khởi động Server bằng Links thì xem lại sau các Links đã mở Port chưa

Mình đã làm y chang hướng dẫn mà sao vẫn không đưa lên online được nhỷ nản quá....
PRO nào giúp mình với....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) web cua mình đây giờ đã online đc. mời các bạn ghé thăm

Đây là statup của mình..mình thay thành ip WAn no-ip mà cũng không được
[parametrs]
v0v=55960 1
v1v=55962 2
v2v=/p55970 /camupl.myvnc.com /cp55557 "thay = ipWan nhé...và nhớ đặt ngắn vd:mupl.myvnc.com thì mới hiện server
v3v=
v4v=mupl.myvnc.com "bác nà đặt dài muphalai.myvnc.com như mình đố vào đc đấy....thật là vất vả mới tìm ra cái lỗi nghớ ngẩn
v5v=mupl.myvnc.com
v6v=
v7v=
[waitintervals]
v0v=1000
v1v=1000
v2v=1000
v3v=1000
v4v=1000
v5v=1000
v6v=1000
v7v=1000
[needrestart]
v0v=yes
v1v=yes
v2v=no
v3v=no
v4v=no
v5v=no
v6v=no
v7v=no
[main]
enableautorestart=0
restartinterval=1

kunllee
25-01-11, 09:53 AM
Em hổng biết cài mu offline. Anh nào giúp em với :)

mabulong
25-01-11, 05:12 PM
Em hổng biết cài mu offline. Anh nào giúp em với :)
bác hổng bít cài Off nhưng chỉ biết cài onl thui phải hok =))