PDA

View Full Version : Cho hỏi về skills ?

drcool
18-07-10, 05:56 AM
Các bạn cho mình biết ý nghĩa các cột trong file skills ở mục settings được không ?
Sao có nhiều skill mình nhìn đường dẫn rõ ràng không giống trong client nhưng nó vẫn load dc nhỉ ? :(

[S]ocola[S]an
18-07-10, 05:57 AM
Bạn nên tham khảo bài viết của huongphieubat
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

drcool
18-07-10, 06:02 AM
hay qua cam on ban nhieu nha :D :D

drcool
18-07-10, 06:10 AM
cho minh hỏi nốt 1 câu với . cái cột L trong file skills nếu ghi 0 là đánh cả 2 tay theo như bài viết nhưng trong game rõ ràng có những chiêu ghi là cả 2 tay rồi nhưng nó lại chỉ hiện ở 1 tay là sao hả bạn :(

thaihoa91
18-07-10, 08:03 AM
cho minh hỏi nốt 1 câu với . cái cột L trong file skills nếu ghi 0 là đánh cả 2 tay theo như bài viết nhưng trong game rõ ràng có những chiêu ghi là cả 2 tay rồi nhưng nó lại chỉ hiện ở 1 tay là sao hả bạn :(

Mún bít và hỉu thì cứ thử chỉnh rùi test để tự rút ra kết luận !

Học lun đi đôi với thực hành ! Lý thuyết ko thì chỉ là nói suông mà thôi !

drcool
18-07-10, 01:38 PM
to thaihoa91:
thế bạn có hiểu các thông số trong file NpcS.txt không vậy chỉ cho mình với :D

[S]ocola[S]an
18-07-10, 02:58 PM
Mấy cột trong Npcs.txt tiếng anh hết thỳ tự dịch:|

drcool
18-07-10, 08:14 PM
Sandaru cho minh hoi mấy cái hiệu ứng của skill kiểu như mấy con rồng trong chưởng cái bang nó phải tự tạo hay là có sẵn rồi chỉ việc chọn đường dẫn thôi :D

thaihoa91
18-07-10, 09:17 PM
Sandaru cho minh hoi mấy cái hiệu ứng của skill kiểu như mấy con rồng trong chưởng cái bang nó phải tự tạo hay là có sẵn rồi chỉ việc chọn đường dẫn thôi :D

Hình ảnh là có sẵn tại các đường dẫn SPR ! Việc thông số chỉ quy định nó ra trước hay sau, vị trí nào, số lượng hiệu ứng... mà thôi !

drcool
18-07-10, 09:37 PM
Cám ơn thái hòa đã giúp rất nhiều . Cậu cho mình hỏi nốt câu này với mình chơi phái võ đang thấy có đến 2 chiêu 90 nhân kiếm hợp nhất trong đó có 1 cái có hình thanh kiếm từ trên trời rơi xuống nhưng thỉnh thoảng nó không hiện hình .Phải làm thế nào đây
rất mong dc giúp đỡ vì chiêu đấy trông đẹp quá :D

[S]ocola[S]an
18-07-10, 09:42 PM
Mà nó vẫn hiện hình chứ :|:|:|

drcool
18-07-10, 09:47 PM
Chắc là bạn sandaru đã hiểu ý của mình . Cái skill đấy mình cũng chả biết tại sao nó lại trùng tên vơi skill 90 võ đang nữa .Chỉ biết là thỉnh thoảng nó hiện lên 1 thanh kiếm từ trên trời rơi xuống đánh trúng quái còn hầu như là không hiện hình :)) mình có đọc mấy cái hướng dẫn rồi và cũng thử set hiệu ứng nhưng đều thất bại :D
Bạn giúp mình nhé

[S]ocola[S]an
18-07-10, 09:48 PM
Cái skill đó nó ra làm sao
Như cái skill của kiếm thế à ?

drcool
18-07-10, 09:56 PM
Mình Có biết đâu :D nó ghi là nhân kiếm hợp nhất skill của võ đang cấp cao nhất
Chiêu thì có hình thanh kiếm theo chiều thẳng đứng hướng xuống mà
Mà mình vừa test lại thì để ý hình như cứ khi ra chỗ bãi đất trống thì skill hiện nguyên vẹn thì phải :D
thnks vì đã giúp đỡ

kinkina2009
18-07-10, 09:56 PM
chắc do path thử copy settings sv qua client xem

drcool
19-07-10, 05:34 PM
Mình có chút thắc mắc về cái mục childskill trong file skills.txt :
theo như hướng dẫn thì nó gọi là skill nền có phải nếu skill nào sử dụng nó làm nền thì nó sẽ giống hệt skill nền đó không ( kiểu như hình thù skill , sát thương vật lý .......) và nếu muốn sử dụng nó phải đặt base skill lên 1 đúng không ?

thaihoa91
19-07-10, 07:17 PM
Mình có chút thắc mắc về cái mục childskill trong file skills.txt :
theo như hướng dẫn thì nó gọi là skill nền có phải nếu skill nào sử dụng nó làm nền thì nó sẽ giống hệt skill nền đó không ( kiểu như hình thù skill , sát thương vật lý .......) và nếu muốn sử dụng nó phải đặt base skill lên 1 đúng không ?

Số của cột ChildSkillID chính là ID của Missle trong \Settings\Missles.txt

drcool
19-07-10, 10:31 PM
to thaihoa91:
Ban giai thich ho minh cai muc Baseskill trong file skills.txt duoc ko ?
Sao hướng dẫn nói nếu set baseskill lên 1 thì mới dùng được skill nền mà trong khi có nhiều skill set 0 vẫn dùng được skill nền :(

thaihoa91
20-07-10, 07:56 AM
Mình ko rành skills lắm ! Chỉ bít 1 vài thứ cơ bản của skills thui ! Cái này ai pro skills giải thích đi !

drcool
21-07-10, 08:03 PM
Có ai biết cách sửa cái lỗi cứ thoát ra vào lại thì phải khởi tạo npc thì chỉ cho mình với :D thnks a lot

errorxviii
21-07-10, 08:20 PM
Cái vụ phải click vào 1 NPC để load script khởi tạo các NPC thì khó đấy.
Ông hexpor có bảo bên ragezone là để nó auto load = GS nhưng ông nói sơ sài quá chả ai hiểu.

drcool
21-07-10, 09:44 PM
Cám ơn bạn thật tiếc là chưa có giải đáp trọn vẹn :(
Cho mình hỏi thêm từ trước tới giờ chơi cái thì no font cái thì có font thế có phải có font thì trong cái server mấy cái thư mục map nó sẽ có chữ tàu khựa hẳn hoi không vậy còn no font thì là mấy cái kí tự linh tinh kiểu như lỗi font :D
thnks a lot

thaihoa91
22-07-10, 07:56 AM
@drcool : Chính xác đó bạn 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Sir.THÀNH™
22-07-10, 01:59 PM
ồi. ông này ham học hỏi . hỏi nhiều quá.

drcool
23-07-10, 07:55 PM
Mọi người cho hỏi tý thaihoa91 có nói với mình thế này
Hình ảnh là có sẵn tại các đường dẫn SPR ! Việc thông số chỉ quy định nó ra trước hay sau, vị trí nào, số lượng hiệu ứng... mà thôi !
Nhưng mình chơi client vinagame+patch không thấy thư mục spr ở client thế làm sao lại có hình ảnh của skill dc nhỉ ?
ai giải đáp hộ vơi :D
thnk a lot

errorxviii
23-07-10, 08:06 PM
Rất đơn giản, bạn thử nghĩ xem nếu upload ~ chương trình hay ~ tài liệu gì đó lên net, chẳng nhẽ bạn up lên cả thư mục đó lên hết. Phải nén lại, vừa nhẹ, vừa gọn gàng. Các file PAK cũng vậy, nén lại thì rất nhỏ, còn để tênh hênh thế thì cái client 2G chắc cũng bung ra 4G, thuật toán nén này có thể nén về > 1/2 dung lượng so với file gốc. 8-}
Các game lớn đều đa số dùng cách nén data kiểu này, chơi game chắc bạn biết.

[S]ocola[S]an
23-07-10, 08:17 PM
Nén = 7zip
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

drcool
23-07-10, 08:18 PM
to errorxvill:
Mình chưa hiểu ý bạn lắm .Cái mình muốn hỏi là mấy cái hình của skill nó nằm ở đâu trong client mà :(
p/s: Hay bạn muốn nói tất cả là do cái file game.exe nó load

[S]ocola[S]an
23-07-10, 08:20 PM
Nó nằm trong mấy file *.pak đó bạn

errorxviii
23-07-10, 08:22 PM
Skill+aura thường được đặt trong các file pak, như spr.pak, ngoài ra còn cập nhật thêm vào updatexx.pak khi có bản update mới. Thư mục nến unpack ra thường là \spr\....\x.spr thế thôi. Còn muốn có file đó thì bạn phải unpack ra thế thôi. Còn game.exe là chương trình để load các ngữ cảnh, kịch bản, hình ảnh, vv mà thôi.

drcool
23-07-10, 08:44 PM
đã hiểu đã hiểu thnks các pro :D