PDA

View Full Version : [JX] Share Server JX Thái Sơn Bắc Đẩu V0.2 By Ohishu

Trang : 1 2 [3]

lehoangphuc040
28-09-10, 07:55 PM
Bạn có thể vào Kho Lưu Trữ có các bài viết rất bổ ích cho bạn, chẳng hạn bài này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã tham khảo bài viết của bạn và những bài trong Kho Lưu Trữ, nhưng chưa có bài viết nào hoàn chỉnh như mình muốn. Ví dụ: bài của thaihoa chì co thể chình sửa được nhân vật của 5 hành khi mới đăng nhập vào game? Còn vế tăng điểm cho skill 9x thì có bài trong Kho Lưu Trữ viết là AddMagic vào skill nếu chơi offline. Thí dụ mình muốn chỉnh sửa một account nào đó đã có sẵn trong server thì làm thế nào? Và chỉnh luôn kinh nghiệm luyện skill 9x từ level 1-20 thì vào script nào trong server vậy! :D

thaihoa91
28-09-10, 08:13 PM
Mình đã tham khảo bài viết của bạn và những bài trong Kho Lưu Trữ, nhưng chưa có bài viết nào hoàn chỉnh như mình muốn. Ví dụ: bài của thaihoa chì co thể chình sửa được nhân vật của 5 hành khi mới đăng nhập vào game? Còn vế tăng điểm cho skill 9x thì có bài trong Kho Lưu Trữ viết là AddMagic vào skill nếu chơi offline. Thí dụ mình muốn chỉnh sửa một account nào đó đã có sẵn trong server thì làm thế nào? Và chỉnh luôn kinh nghiệm luyện skill 9x từ level 1-20 thì vào script nào trong server vậy! :D

Ko thể chỉnh những cái có sẵn hết dc !

Bạn chỉ có thể học code rùi vào đó mà talk để nhận ! Ko thể tạo sẵn từ A-Z rùi vào chơi !

phuonglex
28-09-10, 10:11 PM
ae cho hỏi đăng ký acc kiểu gì vậy:-SS

thaihoa91
28-09-10, 10:39 PM
ae cho hỏi đăng ký acc kiểu gì vậy:-SS

Thường trong cái Patch Client có JxStartupClient.exe giúp reg acc nhanh ! Hoặc dùng Startup có trong Server để reg acc lun !

h3a2e1g9
29-09-10, 11:05 PM
help với cần bạn nào sửa event chế thuyền, em nói chuyện với Phản Tăng xong mất hết các bộ thuyền mà chả thấy thuyền j` hết

cái thuyền rồng bị lõi rồi
bạn vào scrip search với tên "xa phu"
Rồi mở cái text đó ra tìm đên phần lên thuyền săn boss chỉnh điều kiên lên thuyền =0
măc định la` > hoặc = 1
thế là ok đúng giờ ko cần thuyên rông cũng đi săn bos đc>:D<=P~

cần giúp đỡ về boss hoàng kim trong sever TSBĐ 2.0 làm sao gọi ra và săn ở đâu vậy

với lại ai chỉ em fix skill 150 môn phái Thiếu Lâm + Côn luân + Võ Đang (buff xong bị đứng)

0o0Hung0o0
04-10-10, 05:47 PM
Sao học skill 9x lại dòi 500v... là gì thế
À mình thắc mắc , mình muốn xài auto thì xài kiểu gì. híc

Em mới chơi võ lâm , em hệ kim , đánh quái hệ kim thì được chứ còn đánh quái hệ thủy , thổ .... ngoài hệ kim ra thì rất yếu . cứu em với các Pro

shinelab
12-10-10, 07:08 PM
Mình mới ghost lại máy, Login nó thông báo "tài khoản đã hết tiền, hãy nạp tiền và đăng nhập lại", đây là lỗi mình thấy lần đầu, có ai giúp mình với T_T

luxfarm
12-10-10, 07:31 PM
Share tiếp ver 3.0 đi chứ ...........................

planttycon
12-10-10, 10:21 PM
sao cái vượt ải và tống kim đi không dc vậy bạn ơi?!

mrson9xx2
13-10-10, 08:54 AM
nick die hết rồi . post lại đi
cho tớ hỏi các sv bảo trì từ mấy giờ đến mấy giờ

thaihoa91
14-10-10, 06:14 PM
nick die hết rồi . post lại đi
cho tớ hỏi các sv bảo trì từ mấy giờ đến mấy giờ

Bạn nhầm rùi ! Box Võ lâm truyền kỳ ở đây chuyên về OFFLINE (chơi 1 máy, tự mình chạy Server mà chơi)

Còn bạn mún kiếm Server lậu mở online thì wa bên gamevn.com rùi vào Box Võ Lâm Truyền Kỳ để tìm Server lậu dc đưa lên online !

ph4mduc4n
14-10-10, 09:14 PM
trước giờ em vẫn chưa hiểu sv lậu tức là sao ? , là sv ăn cắp của bên TQ hay ăn cắp dc thông tin từ VNG ? , nếu đưa lên chính đáng thì sao ?

Mr.Rezo™
14-10-10, 09:22 PM
Kingsoft là NSX :| VinaGame tuyên bố là nhà phát hành độc quyền ( tức là không có đối thủ nào khác được quyền cạnh tranh ) ... các server private ( máy chủ tư nhân ) về võ lâm hiện tại đều đang sử dụng mã nguồn được đánh cắp của Kingsoft về ... thế cho nên gọi là Server lậu :| còn nếu gọi là bản quyền thì bay sang tận Trung Quốc ký hợp đồng mua bán với kingsoft thì đấy mới là hợp pháp.

Ngây Thơ
16-10-10, 10:50 AM
Cho hỏi server này tí?
Có chỗ nào mua đồ hoàng kim, bạch kim, huyền kim... không?
Sao click vào mấy đứa bán ngựa ở các thành thị mà chả đứa nào bán hết thế? Click vô nói chuyện, chọn Mua ngựa xong là nó không hiện gì nữa 8-}

Cái skill đầu tiên khi vào game có tác dụng gì 8-}

thaihoa91
16-10-10, 12:16 PM
Cái skill đầu tiên khi vào game có tác dụng gì 8-}

Hỗ trợ tân thủ !

Cách xài : Click vào skills đó sẽ xuất hiện bảng lựa chọn (lựa chọn gồm thổ địa fù, uống fúc duyên.....)

Yêu cầu : tối thiểu còn dư 1 điểm skills chưa cộng !

pebu5201314
17-10-10, 08:59 AM
Bác ơi xem lại với link clien bị die rùi bác up lại dùm em với =((

pebu5201314
17-10-10, 09:14 AM
Các bác ơi em là newbie em chơi được rồi nhưng tắt sever đi thỳ khi vô lại mất nhân vật , với bày cho em cách chơi 2 máy với em gà nhưng về mạng có biết chút ít mong các anh chị giúp đỡ

thaihoa91
17-10-10, 10:45 AM
Các bác ơi em là newbie em chơi được rồi nhưng tắt sever đi thỳ khi vô lại mất nhân vật , với bày cho em cách chơi 2 máy với em gà nhưng về mạng có biết chút ít mong các anh chị giúp đỡ

fần chơi LAN (2 máy) thì mình ko rõ !

Riêng fần bị mất nhân vật thì bạn lưu ý khi tắt !

Cho nhân vật về Ba Lăng huyện rùi thoát game, mới dc tắt GameServer.exe !

Tuyệt đối ko tắt GameServer.exe khi bạn chưa thật sự thoát nhân vật ra khỏi game !

Làm thế thì sẽ bị mất dữ liệu nhân vật !

pebu5201314
17-10-10, 11:56 AM
hjhj Cám ơn bạn nhiều nha mà bạn ơi nhân vật mình lên 9x rùi xuất sư lun mà ko có kill 9x giờ làm sao hả bạn làm sao để add item vào nhân vật và add ở đâu bạn chỉ mình nha thank :-*

Mr.Phát
17-10-10, 12:00 PM
hjhj Cám ơn bạn nhiều nha mà bạn ơi nhân vật mình lên 9x rùi xuất sư lun mà ko có kill 9x giờ làm sao hả bạn làm sao để add item vào nhân vật và add ở đâu bạn chỉ mình nha thank :-*
bạn xài sv nào vậy :) bình thường thì về chưởng môn mà học
còn additem thì viết 1 cái script rồi add vào 1 con NPC nào đó tới mà nhận thôi

pebu5201314
17-10-10, 12:02 PM
Mình đang xài sv TSBĐ ver 2 mà mình lỡ dùng 500 vạn xuất sư cho con chưởng môn 9x rùi tên thì chuyển sang màu đỏ rồi mà không có kill 9x chak phải học sách quá :-??

Mr.Phát
17-10-10, 12:04 PM
bạn về phái lại rồi học thử xem sao:D

hungqtmk42
17-10-10, 03:12 PM
update version mới thì bạn thêm nhiều sư kiện mới nha săn boss hk luon nha

quangken
17-10-10, 03:55 PM
Ôg này có share ver 3.0 nữa đâu mà ....

Mr.Phát
17-10-10, 04:00 PM
Ver 3 dùng để mở ONL.... :D

quangken
17-10-10, 04:06 PM
Kêu ông ohishu = thằng nữa cơ à :|
công sức người ta viết mà cứ đem share cho các bố rồi các bố koi thường người ta à :|

Sửa rồi đc chưa,.......................

ohishu
18-10-10, 07:22 PM
Big - Bang Version 0.3 Sẽ Được Demo Với Các Chức Năng Hiệu Ứng Mới Trong Time Sớm Nhất

Được Dev Từ Source Mướp Đã Khởi Công 4 Tháng Và Sắp Complete !
>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

tungpro102
19-10-10, 04:57 PM
Big - Bang Version 0.3 Sẽ Được Demo Với Các Chức Năng Hiệu Ứng Mới Trong Time Sớm Nhất

Được Dev Từ Source Mướp Đã Khởi Công 4 Tháng Và Sắp Complete !
>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

Tui luôn thích source Mướp :D............................................

ohishu
19-10-10, 05:54 PM
Cũng Đơn Giản Thôi ! H Ai Dev Server Cũng Chọn Source Mướp Vì Nó Đơn Giản Skill Đẹp Dễ Chuyễn Hóa 100% Thành Server Của Mình Không Bị Rối File :D

benop001
19-10-10, 06:30 PM
Cũng Đơn Giản Thôi ! H Ai Dev Server Cũng Chọn Source Mướp Vì Nó Đơn Giản Skill Đẹp Dễ Chuyễn Hóa 100% Thành Server Của Mình Không Bị Rối File :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
19-10-10, 09:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

GS load nhanh hay ko là do bộ Script quyết định ;))

Mr.Phát
19-10-10, 10:12 PM
add NPC = Tool nhìu thì pík :)) test đê 8-}

nhungha87
20-10-10, 07:33 AM
lỗi gì thế mấy bác.

thaihoa91
20-10-10, 07:51 AM
lỗi gì thế mấy bác.

Kiểm tra lại Client !

Down Patch Client Full by thaihoa91 về giải nén --> Copy toàn bộ và paste vào thư mục vltk của VNG bản mới nhất --> Rùi đồng bộ hóa Server và Client rùi test trên client đó coi bị ko !

nhungha87
20-10-10, 08:34 AM
cám ơn mình đã fix đc. ma phát hiện ra 1 lỗi là ko có quái ở tất cả các map.pro nào có thể chỉ giúp cách fix.mình đang xài server TSBD .

nhungha87
20-10-10, 09:02 AM
Pro naog có thể cho mình biết chỗ kích hoạt sever tsbd ở đâu không?.tại mình không thấy mấy npc chuyển sinh datau.phúc duyên đâu hết.

thaihoa91
20-10-10, 10:03 AM
Pro naog có thể cho mình biết chỗ kích hoạt sever tsbd ở đâu không?.tại mình không thấy mấy npc chuyển sinh datau.phúc duyên đâu hết.

NPC Co Lao Thai ở Ba Lăng huyện ! Tọa độ giống Cổ Lão Thái của VNG !

hungqtmk42
22-10-10, 08:14 PM
chừng nào releases vs 0.3 vậy ohishu ơi đang chờ đợi lâu wa mong bạn sớm releases đi mình đang đợi sv của bạn lắm đó

kenny_acc
23-10-10, 07:00 AM
Mình mới ghost lại máy, Login nó thông báo "tài khoản đã hết tiền, hãy nạp tiền và đăng nhập lại", đây là lỗi mình thấy lần đầu, có ai giúp mình với T_T

Mình cũng bị lỗi này. Ai biết giúp với.
Sau khi đăng nhập nó báo lỗi: " xin nap tien tai khoan roi moi vao choi" =.=!

Không phải đăng nhập thất bại => server hoạt động vẫn OK, ko có lỗi gì khác

nhoxpk2707
23-10-10, 07:19 AM
Mình cũng bị lỗi này. Ai biết giúp với.
Sau khi đăng nhập nó báo lỗi: " xin nap tien tai khoan roi moi vao choi" =.=!

Không phải đăng nhập thất bại => server hoạt động vẫn OK, ko có lỗi gì khác

bạn thử dơì time máy bạn về nam 2005 xem nó có dược k

kenny_acc
23-10-10, 07:10 PM
bạn thử dơì time máy bạn về nam 2005 xem nó có dược k

Thanks nhé, mình vào được rồi

Tiện đây hỏi luôn sao Server cứ vận hành được khoảng nửa tiếng là lại thấy xuất hiện lỗi của S3relay. Chỉ hiện lên 1 cái cửa sổ Error, bên trong ko có nội dung gì cả, rồi đơ luôn.

Zin Kull
23-10-10, 07:50 PM
anh vương minh ơi số thanked đã lên ~170 ;)) server v0.3 đâu ;))

TS2GVN
27-10-10, 08:18 PM
Đúng đấy ver 03 đâu ta nó kìa :o)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(1)81399.gif

pro812731
29-10-10, 07:23 AM
mà mua bí kíp thì dùng xu, vậy xu mình lấy đâu ra !!!!!!!!!!!!!

MrBom1102
31-10-10, 02:14 PM
Cho mình hỏi 2 điều ớ sever ohishu
1- Có thể cho mình hỏi cách chỉnh h liên đấu hay k? Chứ toàn phải đợi thế này thì k test đc :(
2- Cách chỉnh h boss .

Xin cám ơn :->

nguyentrunghbl
31-10-10, 02:23 PM
Thanks nhé, mình vào được rồi

Tiện đây hỏi luôn sao Server cứ vận hành được khoảng nửa tiếng là lại thấy xuất hiện lỗi của S3relay. Chỉ hiện lên 1 cái cửa sổ Error, bên trong ko có nội dung gì cả, rồi đơ luôn.

Win 7, xài SQL 2000 nó bị lỗi đó không chỉnh được, nếu muốn hết lỗi này nên cài lại win XP!!

tjnakung
01-11-10, 08:26 PM
Cho mình hỏi 2 điều ớ sever ohishu
1- Có thể cho mình hỏi cách chỉnh h liên đấu hay k? Chứ toàn phải đợi thế này thì k test đc :(
2- Cách chỉnh h boss .

Xin cám ơn :->

1; bạn muốn nhanh chỉnh lại đồng hồ máy tính của bạn , còn không vào file Lua chỉnh cho đánh cả ngày
2; boss bạn muốn chỉnh thê nào boss rơi đồ hay gọi boss hay thời gian boss ra 1 vị trí nói chung chung ai bik đường nào mà lần

caution1911
02-11-10, 03:42 PM
sao sever ko thấy thông báo giờ bos xuất hiện vs tống kim gì vậy???ai chỉ ih

Mr.Nam
02-11-10, 04:00 PM
Kiểm tra lại Client !

Down Patch Client Full by thaihoa91 về giải nén --> Copy toàn bộ và paste vào thư mục vltk của VNG bản mới nhất --> Rùi đồng bộ hóa Server và Client rùi test trên client đó coi bị ko !

Chép patch Full by thaihoa rùi đồng bộ hóa, song có cần chép cái patch của chủ thớt nữa không nhỉ.
bản này không thấy con virut nào :)

tjnakung
02-11-10, 04:25 PM
Chép patch Full by thaihoa rùi đồng bộ hóa, song có cần chép cái patch của chủ thớt nữa không nhỉ.
bản này không thấy con virut nào :)
sao củng được mà hình như sv này dùng path của chủ 2pic được rồi ko cần path TH đâu

Mr.Nam
02-11-10, 09:38 PM
ai giúp mình coi cái lỗi này là gì vậy
mình điền đúng ID va Pass BiShop rồi mà vẫn lỗi

ai rảnh teamview hộ mình với :(

Mr.Phát
02-11-10, 09:49 PM
ai giúp mình coi cái lỗi này là gì vậy
mình điền đúng ID va Pass BiShop rồi mà vẫn lỗi

ai rảnh teamview hộ mình với :(

ở trên để txjx pass ghi 1111
cái mdjx lâu rồi ko pík có xài đc ko thử thay coi ra sao

luckylucke13
02-11-10, 11:02 PM
làm sao mình có thể sửa ranking của admin vậy? với mấy cái rank chuyển sinh đều bị lỗi ra tiếng tàu hết, dùng coreclien.dll khác thì thấy ok hết, nhưng vật phẩm làm nhiệm vụ, cũng như phúc duyên, thủy tinh, tstl... click chuột phải đều bị mất hết nhưng ko có tác dụng.

Mr.Nam
03-11-10, 08:51 AM
ở trên để txjx pass ghi 1111
cái mdjx lâu rồi ko pík có xài đc ko thử thay coi ra sao

vẫn không được ai cài dùm mình với :((

luckylucke13
07-11-10, 06:16 PM
vẫn không được ai cài dùm mình với :((

bạn pm yahoo tridung.info mình teamview cài cho bạn

pehuhong
11-11-10, 05:18 PM
chủ thớt ơi , làm ơn cho mình xin lại link down patch client đi , cái link die rùi . cảm ơn bạn nhiều nha

6558503
11-11-10, 11:16 PM
Mình cũng bị như bạn ai sưa dùm với .Lâu qua ko thấy ai chỉ dùm

thaihoa91
11-11-10, 11:29 PM
Thay vì dùng mdjx, thì hãy thử txjx xem sao ! Đa số giờ toàn dùng txjx ko à !

notfile
11-11-10, 11:47 PM
Chú ý đến địa chỉ MAC nhé !

nhoc_kute_blog
13-11-10, 07:33 PM
chủ thớt ơi.SAo sever của ban ko giao dịch được với nPC bán ngựa vậy >HELP gấp

akonha
15-11-10, 10:10 PM
Cho mình hỏi NPC kick hoạt chức năng GM ở thành nào thế Cao Lỗ Thái :-o tìm mãi mà hok thấy

zonjkut3
15-11-10, 10:15 PM
cổ lão thái và hắn ở cổng phía đông ba lăng huyện,gần a phương

akonha
15-11-10, 10:20 PM

jxvietnam
16-11-10, 07:34 AM

makxx20012
19-11-10, 05:23 AM
đàng mò làm nhưng dù sao cũng thx bro share

makxx20012
19-11-10, 07:47 AM
chạy cái JxStartup tới phần bishop cái đừng yên không chạy nữa , cũng không hiện thông báo nào .Hjx bro nào cứu giùm :-s

jxvietnam
19-11-10, 08:55 AM
Down ebook 2.0 về xem cách fix lỗi
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HacDinhHong
19-11-10, 09:40 AM
Mình cài game xong rồi nhưng không chạy được. Sau khi gameserver báo kết nối thành công. Mình tạo nhân vật (tạo ở Ba Lăng Huyện), tạo nhân vật xong rồi nhưng lại không vào game được. Máy báo là "Kết nối server thất bại"
Mình đã xem ebook hướng dẫn của bro giangleloi rồi nhưng vẫn chưa tìm được cách khắc phục. Bro nào biết thì fix lỗi này dũm mình với.
Sau khi search trên diễn đàn thì có bro nói là do chưa cài font Chinese PRC nhưng lúc mình cài font thì nó bảo là thiếu 1 số file. Mình tìm trong thư mục I386 rồi mà không thấy mấy file đó. File nào không có thì mình cho qua luôn. Như vậy muốn cài full bộ font Chinese PRC thì mình phải làm sao?
Thanks

makxx20012
19-11-10, 09:45 AM
chạy cái JxStartup tới phần bishop cái đừng yên không chạy nữa , cũng không hiện thông báo nào .Hjx bro nào cứu giùm :-s
thx anh đả làm được rồi :D có cách nào để chỉnh skill 9x của GM lên 30 không anh

nguoivohinh88
19-11-10, 12:00 PM
cho hỏi sao mình đi vượt ải với tống kim không được vậy, đánh boss toàn rớt bản đồ với tiền ah không rớt đồ gì hết , bạn nào chỉ mình với

jxvietnam
20-11-10, 07:39 AM
cho hỏi sao mình đi vượt ải với tống kim không được vậy, đánh boss toàn rớt bản đồ với tiền ah không rớt đồ gì hết , bạn nào chỉ mình với
Không đc là sao hã bạn ? Phải đến đúng giờ mới tham gia đc bạn àh

thaihoa91
20-11-10, 10:08 AM
Bạn nói rõ lỗi cụ thể ra nha !

nguoivohinh88
20-11-10, 02:38 PM
tới giờ mà báo danh vượt ải ko được , đánh boss hoàng kim toàn rớt bản đồ với 1 cục tiền không rớt item

jxvietnam
21-11-10, 01:22 PM
ko đc là sao ? ko có chữ báo danh hay là nhấp vào ko di chuyển tới map đc8-}

bujdojtuojteen
22-11-10, 11:42 AM
mình dùng bản setup của VNG rồi chép path của thaihoa vào có chơi dc sv này ko mấy bạn?

nguyenquocbo
22-11-10, 08:11 PM
Dear Các anh
Trong bản này đồ xịn,ngựa xin mua ở đâu vậy ạ
Có một bug đó là em đánh hàn long bát vũ không mất mana
Các anh chỉ em những điểm trên nhé

baocgv
22-11-10, 08:27 PM
Dear Các anh
Trong bản này đồ xịn,ngựa xin mua ở đâu vậy ạ
Có một bug đó là em đánh hàn long bát vũ không mất mana
Các anh chỉ em những điểm trên nhé

nếu bạn kho dùng chức năng GM thì khi đánh quái sẽ tích lũy được điểm đạo hạnh, 1 con =1 điểm, khoảng 200 diểm đổi được con xích thố, ngựa xịn thì phải 2k điểm, bạn lại Phong Hỏa Bạch Y đổi điểm lấy ngựa.

Cái lỗi đi vượt ải mình cũng gặp, nhấp vào nó bảo 21g vượt ải(ví dụ) và báo danh trước 20 phút, mình chỉnh đồng hồ máy tính khoảng 20g40 đến 21g, chỉnh tất cả các khoảng thời gian vẫn ko được,nếu >20g40 thì nó bảo chưa tới giờ, nếu 21g thì bảo hết giờ, pó tay

nguyenquocbo
22-11-10, 10:14 PM
nếu bạn kho dùng chức năng GM thì khi đánh quái sẽ tích lũy được điểm đạo hạnh, 1 con =1 điểm, khoảng 200 diểm đổi được con xích thố, ngựa xịn thì phải 2k điểm, bạn lại Phong Hỏa Bạch Y đổi điểm lấy ngựa.

Cái lỗi đi vượt ải mình cũng gặp, nhấp vào nó bảo 21g vượt ải(ví dụ) và báo danh trước 20 phút, mình chỉnh đồng hồ máy tính khoảng 20g40 đến 21g, chỉnh tất cả các khoảng thời gian vẫn ko được,nếu >20g40 thì nó bảo chưa tới giờ, nếu 21g thì bảo hết giờ, pó tay

Cảm ơn bạn nhiều
Tiện đây bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể muốn dùng chức năng GM thì phải làm những gì nhé ?
muốn chỉnh level thì làm thế nào bạn giúp mình luôn nhé .....

Dear các Anh
nhớ ngày xưa chơi võ lâm chanh nhau sống chết các bãi Vip ở Lâm Du quan và trường bạch.Nhưng trong server này lại không có 2 map trên.Anh nào biết có thể hướng dẫn em mở 2 map này được không ạ.Cụ thể các bước em sẽ phải làm gì ạ

makxx20012
23-11-10, 01:10 AM
Cảm ơn bạn nhiều
Tiện đây bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể muốn dùng chức năng GM thì phải làm những gì nhé ?

Dear các Anh
nhớ ngày xưa chơi võ lâm chanh nhau sống chết các bãi Vip ở Lâm Du quan và trường bạch.Nhưng trong server này lại không có 2 map trên.Anh nào biết có thể hướng dẫn em mở 2 map này được không ạ.Cụ thể các bước em sẽ phải làm gì ạ

kiếm trong mấy topic của thaihoa91 có hướng dẫn đó pác,ko nhớ topic nào nữa chịu khó mò nha , còn mở map thì down cái ebook 2.0 của pác quangleloi về tìm tòi :D

baocgv
23-11-10, 08:13 AM
Cảm ơn bạn nhiều

Dear các Anh

dùng chức năng GM thì vào server/script mở file startup-remix.lua lên giống thế này,đặt tên cho nhân vật là Ohishu, còn nếu thích thì điền tên bất kì vào dấu "" giống chữ Ohishu ấy, xong đăng nhập vào game lại chỗ Cổ Lão Thái lấy đồ. Chơi bằng chức năng admin mau chán lắm:D
TENADMIN = {{"",99},{"",99},{"",99},{"Ohishu",99},{"",99},{"",99}}

nguyenquocbo
23-11-10, 09:30 AM
Một lần nữa em xin cảm ơn các Anh,các bạn rất nhiều vì lòng nhiệt tình với mọi người.
Tiếc là em không thể bấm Thank n lần....!
Các Anh có thể cho em hỏi.
Sau khi em mở Map theo như hướng dẫn của giangleloi trong ebook 2.0 thì còn phải làm gì nữa không ạ.mở xong trên map đã có quái chưa hay phải setting gì nữa ạ.
Anh chủ threed ơi vì server của anh nên cách mở map cũng như setting để có thể sử dụng map sau khi mở phải tuân theo cách của anh.Vậy anh giúp em với....
(ví dụ mở map lam du quan quy định là nơi luyện công từ 6x-8x chẳng hạn rồi đi xa phù lên...).Các anh nào viết xin chỉ em với !!!!!

Mình cài game xong rồi nhưng không chạy được. Sau khi gameserver báo kết nối thành công. Mình tạo nhân vật (tạo ở Ba Lăng Huyện), tạo nhân vật xong rồi nhưng lại không vào game được. Máy báo là "Kết nối server thất bại"
Mình đã xem ebook hướng dẫn của bro giangleloi rồi nhưng vẫn chưa tìm được cách khắc phục. Bro nào biết thì fix lỗi này dũm mình với.
Sau khi search trên diễn đàn thì có bro nói là do chưa cài font Chinese PRC nhưng lúc mình cài font thì nó bảo là thiếu 1 số file. Mình tìm trong thư mục I386 rồi mà không thấy mấy file đó. File nào không có thì mình cho qua luôn. Như vậy muốn cài full bộ font Chinese PRC thì mình phải làm sao?
Thanks

Dear Bạn
Lỗi của bạn chính xác là do bạn sử dụng server có Font,nhưng máy của bạn lại chưa đượcc cài font china (rpc).Muốn cài font china bắt buộc bạn phải có đĩa win cũng SP với phiên bạn đang sử dụng (nếu là winxp sp3 thì phải có đĩa winxp sp3).Cách cài font china bạn làm như hướng dẫn trong ebook trong diễn đàn là OK.Trường hợp của bạn là do source của bạn thiếu file kiếm đĩa mới mà cài bạn ạ

ohishu
23-11-10, 06:08 PM
@Nguyenquocbo: Chưa Cài Font China PRC ! =;

giangho
11-12-10, 09:51 AM
Mới chạy thử, thấy Sv này rất hay. Nhưng làm sao để chỉnh cho Boss HK rơi đồ HK đây anh Ohishu, đánh toàn thấy rơi tiền và bản đồ ko ah

giangho
11-12-10, 04:30 PM
Pro nào trả lời giúp cách chỉnh script đánh Boss rơi đồ với

[B.M.W]Sports
11-12-10, 04:34 PM
Pro nào trả lời giúp cách chỉnh script đánh Boss rơi đồ với

Chỉnh tỉ lệ rơi tiền và đồ

Các vấn đề các bạn quan tâm với việc chỉnh tỷ lệ rớt tiền & đồ là :
1. Làm sao cho rớt ra cả đống tiền & đồ như boss mà không chỉ rớt ra 1 cái như quái ?
2. Làm sao cho ra tiền nhiều ?
3. Làm sao cho ra đồ nhiều ?
4. Làm sao cho ra những món đồ tùy thích ?
5. Làm sao cho ra đồ xịn ?

Bài này lấy ví dụ với con Boss Nam Tống Nguyên Soái.

Câu 1 :
+ Các bạn mở file Settings\npcS.txt ra, cột "Treasure" chính là cột chỉ tổng số đồ & tiền sẽ rớt ra
+ Ví dụ con Heo trắng có Treasure = 1, con Nam Tống đại tướng là 24. Nghĩa là đánh con heo có thể rớt ra tối đa 1 cục tiền hoặc 1 cục đồ, trong khi đánh con đại tướng có thể rớt ra tối đa 24 cục tiền và 24 cục đồ ! Ai đó thử chỉnh lên 1000 không bít có đầy màn hình không ?
+ Tuy nhiên số đó là số tối đa, hãy xem tiếp ...

Câu 2 :
+ Trước tiên các bạn xem trong file npcS.txt, cột ExpParam. Con Nam Tống nguyên soái có ExpParam là 800000, nghĩa là đánh chết nó sẽ được 800000 kinh nghiệm, và số tiền rớt ra tùy vào số Exp này.
+ Các bạn chuyển đến cột DropRateFile, có giá trị là "\Settings\droprate\songjing.ini". Nghĩa là tất cả những thứ rơi ra khi đánh chết con này được định nghĩa trong file songjing.ini (songjing phát âm theo tiếng Hoa là chữ Tống Kim - 宋金). File này có dạng sau :

[Main]
Count=2
RandRange=100
MagicRate=50
MoneyRate=50
MoneyScale=10
MinItemLevel=1
MinItemLevelScale=1
MaxItemLevel=5
MaxItemLevelScale=10

[1]
Genre=4
Detail=99
Particular=1
RandRate=25

[2]
Genre=0
Detail=0
Particular=1
RandRate=50

+ Cái "[Main]" và cái "[1]" và cái “[2]” được gọi là các Section, ở đây ta thấy có 3 section là [Main] và [1] và [2].
+ MoneyRate là tỷ lệ rơi ra tiền trên tổng số có thể rớt ra, tính bằng phần trăm. Ở trên các bạn đã thấy Treasure là 24, MoneyRate=50 thì sẽ rớt ra 24x50% tức là 12 đống tiền (có khi hơn kém 1).
+ MoneyScale là tỷ lệ giá trị của mỗi đống tiền trên điểm kinh nghiệm nhận được, tính bằng phần trăm. Ở trên bạn đã thấy ExpParam = 800000, vậy mỗi đống tiền rơi ra sẽ có giá là 800000x10% = 80000 lượng.

Câu 3 :
+ Để cho ra đồ nhiều các bạn chỉnh MagicRate ở trong file trên, đó là tỷ lệ rớt đồ tính bằng phần trăm. Ở trên các bạn đã thấy Treasure là 24, và MagicRate bây giờ là 50, vậy sẽ rớt ra 24x50% = 12 món đồ (có khi hơn kém 1)

Câu 4 :
+ Những loại đồ có thể rớt ra mô tả ở mục Count. Count = 1 nghĩa là luôn rớt ra 1 loại đồ. Mấy con Nhím có count = 70 nghĩa là có thể rớt ra đến 70 món khác nhau. Các món khác nhau không tính đẳng cấp, ví dụ Lang Nha Bổng và Kim Cô Bổng chỉ tính là 1 món vì nó cùng là bổng, chỉ khác đẳng cấp.
+ Trong section [1] và [2] là phần mô tả 2 món sẽ rơi ra.
+ Genre, Detail và Particular thì các bạn quá biết là cái gì rồi phải không ? Đó là ID của món đồ, nó nằm trong các file "Settings\Item\*.txt". Món [1] có ID như ở trên là "4-99-1" chính là cái Nhạc Vương Kiếm. Bạn mở file questkey.txt ra sẽ thấy cái kiếm có ID như vậy, nếu bạn dùng server khác thì có thể nó mang ID khác. Món [2] là cây đao, tuy nhiên chưa biết đao gì.
+ Ở câu 3 các bạn tính được nó sẽ rớt ra 12 món, tuy nhiên chưa chắc là 12 cây Nhạc Vương Kiếm hay 12 cây đao !!!
+ Ở trong section [1] có RandRate=25, đó là "khả năng" rớt ra món đồ thứ 1. Khả năng này tính bằng giá trị RandRate đó chia cho số RandRange ở section Main. Ta tính được tỷ lệ là 25/100 = 25%. Vậy khả năng khi 1 món đồ rớt ra là Nhạc Vương Kiếm sẽ là 25%, vậy tối đa trong 12 món rớt ra sẽ có 25%x12 = 3 cây kiếm. Khả năng 1 món rớt ra là đao sẽ là 50%, tức là rớt ra 6 cây đao.
+ Tóm lại khi đánh chết con này tối đa sẽ ra Treasure=24 món đồ (câu 2), thực tế sẽ rơi ra 12 món (câu 3), và trong 12 món này sẽ có 3 cây Nhạc Vương Kiếm và 6 cây đao (câu 3). Vậy còn 3 món nữa ở đâu ? 3 món đó sẽ không rớt ra, hi hi, vì file chỉ cho rớt có 2 món thôi.
+ Tổng RandRate tất cả các món không quá RandRange.

Câu 5 :
+ MinItemLevel & MaxItemLevel là mức độ VIP ngẫu nhiên của món đồ rơi ra, tính từ 1 đến 10. Level 1 cho ra đồ trắng, level 10 cho ra đồ xanh nhiều dòng op cao (cũng random thôi). Trong file cho thấy mức độ Vip là từ 1 đến 5, cây Nhạc Kiếm thì cái nào cũng như nhau, nhưng cây đao sẽ cho ra ngẫu nhiên các op với độ xịn từ MinItemLevel = 1 đến MaxItemLevel = 5.
+ MinItemLevelScale và MaxItemLevelScale là “Yêu cầu đẳng cấp” của món đồ, tức là yêu cầu level của người sẽ đeo nó. Có 10 mức tương ứng là : không yêu cầu đẳng cấp, yêu cầu cấp 9, cấp 18, cấp 27, cấp 36, v.v…. Y/c đẳng cấp này sẽ random từ Min đến Max. Thuộc tính này dĩ nhiên chỉ tác động đến cây đao, chứ không ảnh hưởng đến vật phẩm nhiệm vụ. Khi rớt ra cây đao yêu cầu đẳng cấp mức 10 thì nó sẽ là Đại Phong Đao, mức 9 sẽ là cây Thanh Long Đao.

Ghi chú: Bài này không tham khảo từ bất cứ nguồn nào. Do tui mò mẫm ra, hi hi. Nói chứ không phải mò lung tung mà phải dựa trên tư tưởng của 1 programmer, dựa trên tất cả những yêu cầu cấu hình cần thiết để quyết định rơi món đồ, nó bắt buộc phải có những tùy chọn gì mà cài đặt

trích ebook 3.0

Tiến Đạt
11-12-10, 04:36 PM
Sports;388765']

trích ebook 3.0

Rảnh. Làm 1 cái drop là Ok . Nhanh - Gọn - nhẹ =D>=D>=D>=D>=D>=D>

giangho
12-12-10, 02:37 PM
trích ebook 3.0
Cảm ơn Bác BMW, giờ em hiểu rùi;))

tuancoi
14-12-10, 05:57 PM
Làm theo hướng dẫn trên mà đánh boss toàn rớt bảo đồ và zen ko ah- chắc phải chỉnh gì đó trong script chứ nhỉ???????

tuanvuvu9
14-12-10, 06:14 PM
Các anh ơi giúp em với!
Em chỉ có phiên bản võ lâm: sơn hà xã tắc. Nhưng không có các phiên bản cao hơn như: tình nghĩa giang hồ, hùng bá thiên hạ. Các anh poss nhiều sever lên nhưng không có bản gốc võ lâm(không phải là cline) thì cũng như ko. Em có đi tìm trên nhật tảo, Bùi thị xuân, hay tôn thất tùng mà cũng không có.
Xin anh em ai biết thì poss link download cho mình với nha! Mà võ lâm bây giờ là THất Thành Đại Chiên. Ai mà tích hợp được rồi thì cũng giúp em cách làm với nha!
:(

khue110
16-12-10, 12:19 AM

prettyboy9x_tb
17-12-10, 05:14 PM
sao em không thấy Cao Lão Thái ở đâu vậy cà

thaihoa91
17-12-10, 05:27 PM
Cổ Lão Thái đó bạn ! Góc 3h Ba Lăng huyện !

prettyboy9x_tb
17-12-10, 06:15 PM
anh đọcc luôn tọa độ dc ko? Thanks nhìu:D

[B.M.W]Sports
17-12-10, 06:26 PM
anh đọcc luôn tọa độ dc ko? Thanks nhìu:D
203/202 tọa độ đây bạn , góc 3h nhé

prettyboy9x_tb
19-12-10, 04:19 PM
có ai add dc nhiệm vụ Long Ngũ không?

có ai biết cách kiếm xu không?
Dòng hút nội lực là j vậy?
Khả năng phục hồi nội lực là j sao chẳng có tác dụng j cả? mong mọi người giải đáp giùm

[B.M.W]Sports
20-12-10, 06:10 AM
thứ 1 phải tự vọc ebook rồi viết bạn ah
thứ 2 vào settings/item/questkey mở = Notepad++ rồi xem id add vào nfc nào đó nhận , hình như chức năng ở phản tăng có nhận rồi đo
thứ 3 : sever này làm gì có hút nội lực , hnl là bạn dame quái thì sẻ hnl của quái cho ta
thứ 4 : chắc đó là dòng phục hồi nội lực được dịch khác đi :D

kukhin
21-12-10, 02:44 PM
Làm sao để gọi được boss hoàng kim vậy nhĩ:(

[M]r[K]id
22-12-10, 07:53 PM
xài lệnh addNPC dey'
vọc ebook 1 hùi là bik ak`

luanpro2411
30-12-10, 11:00 PM
Có vẻ 3.0 chưa vậy??? thích sever của bác ohishu lắm^^

trump2
02-01-11, 11:07 AM
cài này em không biết rõ làm để em thử

cogiakk68
24-01-11, 02:53 PM
híc tại sao em test thử server nhưng lúc login nó bảo bạn hãy nạp vào rồi mới bắt đâu trò chơi

sao em không thấy npc như trong pic demo nhỉ em dùng cilent mới nhất của vng

pengocdl
30-01-11, 02:51 AM
sặc lỗi gì đây trời.Không lẽ phải nạp thẻ :|
"Xin hay nap tai khoan roi moi vao choi"
Ai biết sữa vui lòng giúp gấp với

Sir.THÀNH™
30-01-11, 02:53 AM
sặc lỗi gì đây trời.Không lẽ phải nạp thẻ :|
"Xin hay nap tai khoan roi moi vao choi"
Ai biết sữa vui lòng giúp gấp với
cách sửa đó ,
bạn biết gì về mu không, giúp mình đi

pengocdl
30-01-11, 02:56 AM
về MU mình cũng có biết.Bạn muốn giúp gì vào hỏi đáp - yêu cầu bõ MU hỏi.Xong nếu giúp được mình sẽ comment

pengocdl
30-01-11, 03:02 AM
cậu ép nick yahoo tigermandl2009 cũng được.Mà sao mình tạo nhân vật rồi vào game nó báo server đang gián đoạn vui lòng thử lại là sao ta

Sir.THÀNH™
30-01-11, 03:03 AM
cậu ép nick yahoo tigermandl2009 cũng được.Mà sao mình tạo nhân vật rồi vào game nó báo server đang gián đoạn vui lòng thử lại là sao ta
chưa cài font trung quốc .

[M]r[K]id
01-02-11, 09:18 AM
chưa cài font trung quốc .
Mấy Pác Vãi Quá 3 Giờ 02 Phút cũng Onl CHo Được
Thật là Phai Phục :H
Mà Cái Lỗi Sao Khi Tạo Nhân Vật Bị Diss Đó Là Có Thể Bật Cái Goddess chưa bấm Strart DB Service
Níu Đưa Onl THì Chưa Mở Port 55425

vanthanhbg0
11-02-11, 03:48 PM
bạn ơi? sao của mình khi chạy đến phần GameServer thì nó chậy được 1 lúc rồi tự thoát khỏi màn hình đos.Giúp mình nhanh với nhé
mới down về
Thank!

thaihoa91
17-02-11, 11:07 PM
bạn ơi? sao của mình khi chạy đến phần GameServer thì nó chậy được 1 lúc rồi tự thoát khỏi màn hình đos.Giúp mình nhanh với nhé
mới down về
Thank!

Bạn đã Set RAM ảo chưa ??? Và Set là bao nhiu ???

atbich90
23-02-11, 12:16 AM
sao mình vào chơi mà dịch đến khu vực luyện công ko có quái vậy
vậy làm sao mà cày cấp

thaihoa91
23-02-11, 09:26 AM
sao mình vào chơi mà dịch đến khu vực luyện công ko có quái vậy
vậy làm sao mà cày cấp

Lại Cổ Lão Thái ở Ba Lăng huyện (góc 3h) nói chuyện với Cổ Lão Thái sẽ có quái đầy đủ !

satan_f5
27-02-11, 11:32 PM
Ngồi nghiên cứu cái này gần 3 tiếng, đọc từ page 1 đến giờ, phát hiện ra nhiều thứ khá hay (như set GM chẳng hạn) :)) và thấy các bạn hay hỏi hơn là tự tìm :)

tungok
14-03-11, 11:07 AM
Ngồi nghiên cứu cái này gần 3 tiếng, đọc từ page 1 đến giờ, phát hiện ra nhiều thứ khá hay (như set GM chẳng hạn) :)) và thấy các bạn hay hỏi hơn là tự tìm :)

:) cứ hỏi đi, cứ trả lời đi, đến 1 lúc cũng phải tự mò và tự ngẫm hehehe =))

hkluan
18-03-11, 11:21 AM
Cho hỏi cách đăg kí acc= sql đc ko ạ

AK_Nguyen
23-03-11, 03:32 AM
Mình gặp một số trường hợp này mong các bạn giúp đỡ.
0) Cài font china trên win7 ( có cần thiết không, mình đã config dc các thứ chỉ thiếu font)
1)Đã config xong tất cả, mở server rồi nhưng vào game thì không được, nó bảo " xin nạp tài khoản...."
2) Cái Update IP không dùng được hay là không cần dùng tới.
3)Chỉ mình cài bộ web với, mình cài bọ Milly bị báo lỗi này sửa mãi không được, xamp và mssql mình ko set pass.
File connection webjx.php

<?php
# FileName="Connection_php_mysql.htm"
# Type="MYSQL"
# <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"true"
$hostname_webjx = "localhost";
$database_webjx = "webjx";
$username_webjx = "root";
$password_webjx = "";
$tenweb="Vo Lam Song Kiem32";
$webjx = mysql_pconnect($hostname_webjx, $username_webjx, $password_webjx) or trigger_error(mysql_error(),E_USER_ERROR);
?>
File cauhinh.php

<?php
$host="127.0.0.1"; // Địa chỉ IP Sever, tên seve SQL - mặc định 127.0.0.1
$user="sa"; // Tài khoản truy cập MsSQL - mặc định "sa"
$pass=""; // Mật khẩu truy cập MsSQL - mặc định để trống
$tenweb="VO LAM SONG KIEM32";
$link=mssql_connect($host,$user,$pass) or die ("Khong the ket noi den server");
mssql_select_db('account',$link);
?>

kidcrazy187
23-03-11, 06:11 AM
Mình thích bạn này nè ;)) Tự tìm hay hơn tự hỏi \:D/

Cho hỏi cách đăg kí acc= sql đc ko ạ
Đc

0) Cài font china trên win7 ( có cần thiết không, mình đã config dc các thứ chỉ thiếu font)
1)Đã config xong tất cả, mở server rồi nhưng vào game thì không được, nó bảo " xin nạp tài khoản...."

Số 1 : Mục Chú Ý mà tìm k thấy hả bạn ? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Số 2 : Cái đó xài hình như fải chỉnh lại, tui k biết :| k bao h xài cái đó, thấy cùi wá :D
Số 3 : Về web, k rành, để người khác trả lời :D

AK_Nguyen
23-03-11, 11:34 AM
Số 2, số 3 vẫn chưa ai chỉ.
Còn cái số 1 thì vào dc nhân vật, bấm okie thì kết nối server thất bại.
IP loopback 192.168.1.2
IP card mang(IP Tĩnh) 192.168.1.33
Mình config tất cả các file cần config theo 2 IP trên đều không được.
Ai có kinh nghiệm giúp mình với!

sac12
23-03-11, 02:23 PM
cho mình xin cai' HD được không bạn[-O<

thaihoa91
23-03-11, 04:55 PM
cho mình xin cai' HD được không bạn[-O<

HD nằm trong các bài ebook đấy bạn !

AK_Nguyen
23-03-11, 11:03 PM
Thái hoà giải quyết dùm mình mấy vấn đề trên với!

thaihoa91
23-03-11, 11:05 PM
Tui ko làm online, nên 3 cái vụ liên quan đem lên online hỏi tui như hỏi newbie thui :)) tui chuyên offline mà !

AK_Nguyen
23-03-11, 11:35 PM
Mình ko có làm online bạn ơi.
Mình gặp vấn đề này. Tạo acc vào tạo nhân vật xong xác nhận thì bị báo kết nối server thất bại.
Reset lại máy thì account vẫn còn mà nhân vật không thấy đâu là sao!

thaihoa91
24-03-11, 12:43 AM
Mình ko có làm online bạn ơi.
Mình gặp vấn đề này. Tạo acc vào tạo nhân vật xong xác nhận thì bị báo kết nối server thất bại.
Reset lại máy thì account vẫn còn mà nhân vật không thấy đâu là sao!

Bạn dùng Server nào ??? Nên dùng Server TSBĐ Ver 0.3 !

oceankingdom
24-03-11, 09:59 AM
hôm nọ mình thấy có share v0.3 mình down về test thử thì thấy cái jxstartup lúc lưu lại nó báo thiếu file startup.ini và serverlist.ini ??? mà rõ ràng thấy có file startup.ini ở trong server ? ( serverlist thì không có )
Ai giúp mình giair quyết vấn đề này không ?

AK_Nguyen
24-03-11, 11:30 AM
3)Chỉ mình cài bộ web với, mình cài bọ Milly bị báo lỗi này sửa mãi không được, xamp và mssql mình ko set pass.
File connection webjx.php

<?php
# FileName="Connection_php_mysql.htm"
# Type="MYSQL"
# <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"true"
$hostname_webjx = "localhost";
$database_webjx = "webjx";
$username_webjx = "root";
$password_webjx = "";
$tenweb="Vo Lam Song Kiem32";
$webjx = mysql_pconnect($hostname_webjx, $username_webjx, $password_webjx) or trigger_error(mysql_error(),E_USER_ERROR);
?>
File cauhinh.php

<?php
$host="127.0.0.1"; // Địa chỉ IP Sever, tên seve SQL - mặc định 127.0.0.1
$user="sa"; // Tài khoản truy cập MsSQL - mặc định "sa"
$pass=""; // Mật khẩu truy cập MsSQL - mặc định để trống
$tenweb="VO LAM SONG KIEM32";
$link=mssql_connect($host,$user,$pass) or die ("Khong the ket noi den server");
mssql_select_db('account',$link);
?>

Mình cài bản 2.0 vào được acc tạo nhân vật thì báo kết nối server thất bại.
Reset lại máy thì mất lun nhân vật chỉ còn acc thui, không có nhân vật.

cái update IP trong client khi nào xài vậy, để làm gì vậy.

thaihoa91
24-03-11, 06:04 PM
Mỗi version là mỗi khác nhau, Bạn ko nên dùng Client 2.0 chạy cho Server 3.0 !

AK_Nguyen
24-03-11, 10:01 PM
Thái Hoà ơi cho mình hỏi mình cài TSBD v2.0 đó, chạy gameserver.exe rùi, login vào dc nhưng tạo nhân vật không đươc.
Ra gameserver.exe thị bảo PlayerDBLoading failed.

Mình xài win 7, đã chuyển chine( PRC).

Win 7 giải quyết nó sao chỉ mình với!

Có nick yahoo chỉ mình!

thaihoa91
24-03-11, 10:18 PM
Thái Hoà ơi cho mình hỏi mình cài TSBD v2.0 đó, chạy gameserver.exe rùi, login vào dc nhưng tạo nhân vật không đươc.
Ra gameserver.exe thị bảo PlayerDBLoading failed.

Mình xài win 7, đã chuyển chine( PRC).

Win 7 giải quyết nó sao chỉ mình với!

Có nick yahoo chỉ mình!

Bạn gửi hình cái bảng xác nhận đã chuyển languages của bạn cho tui xem !

AK_Nguyen
25-03-11, 03:27 PM
Hihi cảm ơn tất cả các bạn, mình đã cài dc bản offline TSBD 2.0 rùi.
Giờ mình muốn tìm hiểu về dev game vd như:
1) Mua đồ cấp 10 trong shop, option random.
2) Gia nhập môn phái có tất cả các skill ngoại trừ 90.
3) Chỉnh exp, chỉnh tiền ...
4) Tạo boss HK này nọ
...etc....
Nói chung là dev jx đó ^^ thích lắm!

Có cách nào tìm hiểu dc ko! Mình học IT muốn tìm tòi tí

thaihoa91
25-03-11, 04:53 PM
Những kiến thức cơ bản nằm trong ebook 3.0 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

oceankingdom
26-03-11, 11:34 AM
? sao mình hex main lại với ip khác thì server không hiện lên nữa nhỉ ?
dùng main chưa hex ( ip khác với ip máy mình ) thì vào được sv nhưng không thể kết nối được với sv ??? +_+ ai chỉ giúp mình với

tomdong
05-04-11, 04:43 PM
Mình đang dùng TSBD v0.2
Mình không dùng được tính năng Tống Kim.
Khi bấm vào "Quan Vien" toàn báo thấy chưa đến giờ đi.

Mình có kiểm tra 2 file: timerserver.lua; soulserver.lua đều thấy có set thời gian báo danh Tống Kim: 12h, 14h; 16h; 18h; 20h; 22h.

file timerserver.lua thì có hàm: OnTimer() để check giờ Tống Kim.
file soulserver.lua thì có hàm: CheckTimer() để check giờ Tống Kim.

Mình có kiểm tra file npc_baodanh.lua( Quan Vien) -> nhưng không thấy có include 2 file trên -> không gọi 2 hàm trên.

MÌnh không 2 hàm check giờ Tống kIm trên được gọi ở đâu?

Làm thế nào mình đi Tống Kim được?

Mong được các bạn giúp đỡ!!!!

minhclub102
21-07-11, 06:05 PM
Mấy anh ơi còn cái mật khẩu Bíhop pass là mấy ?
Mong các anh giúp đở giùm em !8-x

minhclub102
21-07-11, 06:10 PM
Anh ơi Pass BIshop là mấy vậy .....
GIúp đỡ em giùm chỉ còn thiếu pass bishop huhu!

minhclub102
21-07-11, 06:18 PM
Anh ơi Pass BIshop là mấy vậy .....
GIúp đỡ em giùm chỉ còn thiếu pass bishop huhu!

SaoThaiBinh72
21-07-11, 06:20 PM
txjx
pass 1111
nếu bạn chưa cài lại Mk khác.
hoặc có thể thử: tdjx pass 1111

uocmonho
04-08-11, 04:06 PM
cái link dow hỏng rồi mấy bác ơi

phuc9999
02-10-11, 03:38 AM
Link die hết rùi , mấy bác fix dùm :D

z0nkazu04
02-10-11, 09:30 PM
die trầm trọng rùi bạn ơi.................

thaihoa91
02-10-11, 09:35 PM
Đã có bản 0.3 lâu rùi --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

binlun0909
08-10-11, 02:16 PM
Bạn ơi cho mình xin cái link sever , die rồi

thaihoa91
08-10-11, 03:06 PM
Xài bản này mới hơn nha : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

niduti
03-12-11, 12:42 PM
có thể hướng dẫn mình đổi tên sever hok , khi mình vao thu muc path vao` game.exe tên cửa sổ là TSBD có thể đổi hông

assaa
03-12-11, 02:12 PM
có thể hướng dẫn mình đổi tên sever hok , khi mình vao thu muc path vao` game.exe tên cửa sổ là TSBD có thể đổi hông
tên sv có thể đổi được bạn vào settings mở file serverlist lên nó sẽ có dạng như thế này
[List]
RegionCount=1
Region_0=Vo Lam Truyen Ky

[Region_0]
Count=1
0_Title=Tieu Ngao Giang Ho
0_Address=192.168.1.2

bạn đổi 2 dòng màu đỏ thành tên mà mình thích
còn đổi tên cửa sổ game thì bạn vào thư mục UI trong client rồi mở file Setting chỗ GameName= thì bạn điền tên cửa sổ game vào là được

tieulongnu_
20-01-12, 12:59 PM
Anh Ơi Có Tính Năng Admin k 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Learning
02-02-12, 06:58 PM
server nào cũng có tính năng admin hết...........

usshop
02-02-12, 07:58 PM
có bản nào mới hơn k vậy chủ thớt :-s:-B

Phong_JxOnline
03-02-12, 01:37 PM
bạn cứ đợi đi có mới sẻ send mà

sinhnet007
03-02-12, 05:15 PM
co the chi em cacch tao mang lan de 2 may vs nhau duoc khong anh

longnhj12
06-02-12, 03:45 AM
a nao co sv moi ko share cho em voi

longnhj12
06-02-12, 06:10 PM
a thaihoa 91 oi huong dan em lam sv online vo lam dc ko a dc thi a cho em cai yahoo nhe

Learning
06-02-12, 06:23 PM
a thaihoa 91 oi huong dan em lam sv online vo lam dc ko a dc thi a cho em cai yahoo nhe
vào box võ lâm truyền kỳ , vào Kho Lưu Trữ kiếm đi. có bài hướng dẫn mà

machcamhoa92
19-02-12, 08:48 AM
Bạn ơi.... Bạn giúp mình làm thêm cai sv voi client nofont dj
Mà dù sao cũng thanks chu topic:D

mrgon
17-03-12, 10:08 PM
v0.2 này lỗi kình quá a ohishu ơi
skill thất truyền thì vô đối ( chã skill nào ra skill nào ) :-"
mặc set vô danh or bạck kim đánh là dí game bó tay không còn gì để nói !!!!!!!!
skill 150 đễ trưng học không được :(
dù gì cũng tks

kengoc15
17-03-12, 10:30 PM
Thanks For Post!!!Mình đang tìm VLTK Off mà làm hoài vẫn k được :(

nickocean
24-03-12, 08:22 PM
Thanks ban nhieu nha.....................

quanglongt
25-03-12, 01:29 AM
cám ơn bạn nhé, mình đang cần

241037
26-03-12, 12:38 PM
vãi luyện vào tạo nhân vật xong enter là mất kết nối, ai bik chỉ với đã fix all ip rồi vẫn bị cài font lun rồi

phuc_loves
27-03-12, 10:10 PM
Sever cũng tạm được . Thks chủ topic !!

gayboy
06-04-12, 03:34 AM
Sv nay giong sv tui dang choi, de download xem thu ra sao

youngtk
06-04-12, 07:16 AM
sever co bug lọ~ ko ban , vR nua~ du` sao cung~ thanks

mrkubot
23-04-12, 05:43 AM
pác nào upload hộ với

TheHades
05-05-12, 08:16 AM
sao lạ quá vậy ... sever này đi tống kim + vượt ải hèm được .. vãi hàng có ai đi được ko chỉ mình với

mrkubot
05-05-12, 04:15 PM
sao lạ quá vậy ... sever này đi tống kim + vượt ải hèm được .. vãi hàng có ai đi được ko chỉ mình với

cho tui xin cái sever dc ko ông ????????????????????????????????

kienkangkon
08-05-12, 11:05 PM

mrkubot
09-05-12, 10:29 AM

vipbk
09-05-12, 10:57 AM

cài thì xem ebook, hướng dẫn rất chi tiết:

didaydido
13-05-12, 11:22 AM
Để Mình thử xem xem thế nào :):):)

ps1990
28-08-12, 12:38 AM
link part die rồi,ai còn link có thể up lên được không

Learning
01-09-12, 05:10 PM
tại sao mấy bạn lại thích đồ cổ nhỉ. sv này có gì đâu. awjx ko phải tốt hơn à. toàn đào mộ

rockboys
18-01-13, 06:19 PM
thanks for share :x

để tối nay test thử local :D

shinrenkyo
14-02-13, 09:04 AM
V. Thông Báo:

AE Newbie Cố Gắng Giúp Cho Số Lần Thanked Ở Toppic Này Lên 100 Cái Tui Sẽ Release Version 0.3

sao chưa thấy ver 4 nhỉ

Bybaybong
14-02-13, 10:16 AM
lại đào mộ nữa hả trời
này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrr

adventur3
01-03-13, 01:16 PM
Có nên đào mộ phát nữa ko nhể :)) Xin lại cái link + patch =)) die hết rồi :))

JXPVN
09-03-13, 03:28 AM
dạ cái link của server die rồi anh em nào có thể up lại dùm mình cái tks nhiều nha :D

tieudieuphong
27-04-13, 10:04 PM
vẫn còn chơi sv này hả bạn, bạn nên down bản 3.0 của NhocJXPK ý, full chức năng, đồ đạc luôn

còn không thì chơi luôn sv mới như auto in game, hay BFF, TKH2.0 (sv này skill ngon nhất, hay)

ZG.Helios
11-05-13, 07:33 PM
ohishu ơi hơn 100 like rồi kìa....share version 3.0 đy bạn

ituni
20-07-13, 10:43 AM
vẫn còn chơi sv này hả bạn, bạn nên down bản 3.0 của NhocJXPK ý, full chức năng, đồ đạc luôn

còn không thì chơi luôn sv mới như auto in game, hay BFF, TKH2.0 (sv này skill ngon nhất, hay)

Chà bạn ơi, sao mình hem thấy bản của NhocJXPK ở đâu hè :D
Theo bạn thì giờ chơi offline, chỉ cắm lan với đứa bạn thì chơi bản nào được nhất nhỉ :D Không cần luyện train, lấy đồ tím đồ hoàng kim, lên level, skill thoải mái, vào pk nghịch ngợm :D
Cảm ơn bạn rất rất nhiều.

nhoxpk2707
20-07-13, 11:35 AM
Chà bạn ơi, sao mình hem thấy bản của NhocJXPK ở đâu hè :D
Theo bạn thì giờ chơi offline, chỉ cắm lan với đứa bạn thì chơi bản nào được nhất nhỉ :D Không cần luyện train, lấy đồ tím đồ hoàng kim, lên level, skill thoải mái, vào pk nghịch ngợm :D
Cảm ơn bạn rất rất nhiều.

Bây Giờ Muốn Như Thế Thì Lấy Sv awjx của duongdaica cũng được mà lấy bff thì có vòng sáng với tiền vạn ^^

tanhn
23-07-13, 03:24 PM
Bây Giờ Muốn Như Thế Thì Lấy Sv awjx của duongdaica cũng được mà lấy bff thì có vòng sáng với tiền vạn ^^

chủ thớt úp lại link down giùm với. hix link die rùi

chaoban6
23-07-13, 05:01 PM
Server :
Pass dowload : ohishu
patch :

voanhnhat20010
26-07-13, 05:54 PM
sao k thấy bản 3.0 146tks rùi :|:|:|:|:|:|:|:|

soclavelang
26-07-13, 06:18 PM
bạn ợi mình cài xong. vào game dang nhap thi kết nối thất bại là sao vậy. ảnh >><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

voanhnhat20010
26-07-13, 06:20 PM
coi lại IP
jxcount những thứ khác xem :3
mình k rành jx cho mấy thông cảm nha;;);;)