PDA

View Full Version : Đặt Thêm 1 Câu Hỏi Cho Server 7.11.65 Thiếu Vân Dev !

ngulang
15-07-10, 09:58 PM
cái server này rất ức chế . vì có 1 sub có quái trong event 1 sub ko có và cả 2 sub vẩn báo event bình thường . làm cho member nó cảm thấy ngở ngàng tốn cái vé mà vào ko có quái. đã thực hiện copy file quái nhưng sảy ra rất nhiều lỗi ngoài ý muốn. Ai có bài hướng dẫn tận tình và kỷ lưỡng về cách đưa server này về trạng thái bình thường 1 sub có đầy đủ được ko . ko nói tới sub công thành chiến . Nếu có xin các bác thương tình thằng em , mà viết hướng dẫn giúp đở nó qua cơn hoạng nạn :(

red.ljon
15-07-10, 10:06 PM
đơn giãn nhất là copy cái GS + SCFdata làm thành 1 sub mới, vào edit port lại thành Sub1 thế thôi !

MrAaa
15-07-10, 10:51 PM
10 chấm có từ đời nào rồi mà vẫn đi dùng đồ cổ thì kêu ca gì nữa.

ngulang
16-07-10, 12:08 AM
Đồ cổ có cái phê cũa cổ , mu-hoangkim vẫn đang chạy SSII ngon vô đối đấy chứ khách vẫn đông . ở đây ko phải là dùng hay ko dùng nhưng cần tiếp thu kiến thức chủ yếu nêu ra để biết là Thiếu Vân add kiểu gì , lằng nhằn nhức đầu quá .

membering
16-07-10, 07:42 PM
thực ra lúc đầu khi Set quái do mình muốn có số lượng quái để train trên các map được cao hơn bình thường do nhu cầu làm 1 SV Non-RS nhưng không có cách tăng Limit Load Monster nên mình đành sử dụng cách là chia nó ra làm 2 Sub thì khi đó số lượng Monster sẽ là 5800x2. Theo tiêu chí đó mình mới chia ra Sub 1 để quản lí Monster ở các Map SS1, SS2 và Sub 2 sẽ quản lí Monster ở các Map SS3, SS4 và các Event. Nếu không thích kiểu Set Monster này thì bạn có thể Set lại 1 MonsterSetBase.txt khác để sử dụng cho mỗi Sub theo ý bạn. Những MonsterSetBase chạy 1 Sub mình nghĩ trên 4r các Repack cùng version khác có lẽ đáp ứng được ^^

Hellboycp33
16-07-10, 09:54 PM
Cái này thì do SCF thui.
Bản crack max monster là 11500 quái.
Ít hơn thì đc. nhiều hơn nó sẽ báo lỗi = số quái thừa

hhtp236
20-07-10, 09:50 PM
Bạn có thể dùng file monstersetbase của mình, cũng dùng bản này nhưng tớ chỉ chơi server1, có đủ monster bình thường và cho các event. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hhtp236
20-07-10, 09:55 PM
xin lỗi, post nhầm, link file monstersetbase của mình đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>