PDA

View Full Version : Process Hacking For Anti dll

Hellboycp33
05-07-10, 05:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vì cái BB của forum ta không hỗ trợ các bác chịu khó xem ở nhà bác Youtube nhé ^^!
Xem song thì vào đây reply lại!
Nhà ta ai anti đc thì share nhé ^^!
Em gà chưa anti đc :D

ViperMUHN
05-07-10, 09:23 PM
Đơn giản nhất thì bạn kill Process XP hoặc KILL main khi nó bật lên ^^, tạm thời thôi chứ lau dài có mà chống bằng niềm tin ^^

cuocdoisp
05-07-10, 09:23 PM
Tuyên truyền - phổ biến và tàng trữ hack . Anh em ơi , cắt chim HellBoy đi =))

Hellboycp33
05-07-10, 10:49 PM
kill đi nó sài hide tool mà bác !
cái SKT nó check hơi lâu. 1 phút lần :(
Bác Đức cừng cắt chym em! Em có mỗi thằng quý tử mà ^^!

heoconlun
05-07-10, 11:25 PM
SKT Guard tớ sài bật hack nó kill main lun ko hiện thông báo làm gì =))

tomatoes
05-07-10, 11:30 PM
Dể thui,sử dụng 1 packer đủ mạnh để Protect những DLL vệ tinh của main.exe
p/s: Thằng ku Viper thi ĐH xong Online quan tâm đến MU liền nhỉ =))

Hellboycp33
06-07-10, 09:16 AM
Phát ơi share cái SKT của cậu xem nào !
Có giống với cái của phoxuaxua không ^^!

Mr.Quy
06-07-10, 04:11 PM
Ngon :D
cám ơn hellboycp33 ^^!

lại đc anti thêm 1 con quái nữa :))

Mr.Quy
06-07-10, 04:17 PM
kill đi nó sài hide tool mà bác !
cái SKT nó check hơi lâu. 1 phút lần :(
Bác Đức cừng cắt chym em! Em có mỗi thằng quý tử mà ^^!

Nếu bác nói nó sài hidetoolz để hide không kill đc
nói như bác nếu dùng đc hidetoolz rồi thì nó hide mẹ chương trình hack cho nhanh
việc gì phải ấy bà này cho lằng nhằng ^^!

em anti dc quả này 80% rồi :D
20% còn lại thì chịu. gặp cao thủ chơi game thì pó tay :o)

cuocdoisp
06-07-10, 04:33 PM
SKT vốn dĩ không kill luôn HT , nếu để ý sẽ thấy phải mất khoảng 10-20s mới bị kill . Trong thời gian đó đúng là ta có thể kill các DLL đính kèm --> hack vô tư

phoxuaxua
06-07-10, 04:43 PM
ProcessExplorer thì mình biết từ năm ngoái tụi member nó đã bảo anti nó rồi, nhưng từ khi phổ biến HideToolz thì source public không anti được. SKT kill HT ngay khi chạy nó, nhưng mở lại hidetoolz lần 2 lâu nó mới kill mở lại lần 3 có khi nửa tiếng không thấy kill nữa . Thành ra chẳng mấy tác dụng, nhưng chém được mấy con gà 'con', chứ gà có "cựa" rồi nó cũng mổ cho thủng da tay :)) :))
==Game Online đồng nghĩ với "sống chung với hack"==

cuocdoisp
07-07-10, 07:49 AM
Chúng ta sẽ trở lại với ICM của bongma_2x . Đó vẫn là 1 tượng đài anti đáng để nói . ;))

Mr.Quy
07-07-10, 08:50 AM
Chúng ta sẽ trở lại với ICM của bongma_2x . Đó vẫn là 1 tượng đài anti đáng để nói . ;))
:-"
Sắp ra bản
Mr.Quy Firewall Antiddos Beta +
Mr.Quy Antihack Cheats Beta :-"
Đăng ký ko ku :-"

cuocdoisp
07-07-10, 06:35 PM
Sắp ra bản

Thanks và cho xin 1 chân nhé ...................................

viper9x
07-07-10, 07:13 PM
Nó chém gió thế chứ có đâu, thấy nó huýt gió hoài thế àh /:)

Hellboycp33
07-07-10, 10:28 PM
Tệ nạn tệ nạn vẫn đang xảy ra !
Đang phải cho mấy thằng máy quay nghỉ dưỡng lão !
Xem cái project của bác quý như thế nào.
Chẳng biết thật hay chém gió nhưng cũng xin 1 chân cho zui (dù là chém gió)

033718730
08-07-10, 05:06 AM
:O cp hả anh :D.... đồng hương roài .

Hellboycp33
08-07-10, 10:18 AM
Đồng hương trong này nhiều lắm :|
Mọi người đâu rồi nhỉ? Chung tay vào cái antihack nào ^^!

mattroilan
14-07-10, 10:35 PM
ProcessExplorer thì mình biết từ năm ngoái tụi member nó đã bảo anti nó rồi, nhưng từ khi phổ biến HideToolz thì source public không anti được. SKT kill HT ngay khi chạy nó, nhưng mở lại hidetoolz lần 2 lâu nó mới kill mở lại lần 3 có khi nửa tiếng không thấy kill nữa . Thành ra chẳng mấy tác dụng, nhưng chém được mấy con gà 'con', chứ gà có "cựa" rồi nó cũng mổ cho thủng da tay :)) :))
==Game Online đồng nghĩ với "sống chung với hack"==

theo tớ đc biết và hôm trước có đứa cũng nhờ tớ phá antihack của 1 số mu. tớ thấy hình như chưa mu nào antihack đc process explorer khj mà tớ chỉ cần chỉnh sửa 1 chút ở process xp (nó là mã nguồn mở mà ).. thay đổi 1 chút thôi lại dùng tốt

mattroilan
14-07-10, 10:37 PM
Dể thui,sử dụng 1 packer đủ mạnh để Protect những DLL vệ tinh của main.exe
p/s: Thằng ku Viper thi ĐH xong Online quan tâm đến MU liền nhỉ =))

packer nào được nhỉ ... :X:X:X có bảo vệ trời ... ngày xưa chính bác chỉ cho tớ các lấy seria version port IP.. như thế đủ điều kiện để tớ cho dll giả chưa...

Chiritokaji
14-07-10, 10:38 PM
theo tớ đc biết và hôm trước có đứa cũng nhờ tớ phá antihack của 1 số mu. tớ thấy hình như chưa mu nào antihack đc process explorer khj mà tớ chỉ cần chỉnh sửa 1 chút ở process xp (nó là mã nguồn mở mà ).. thay đổi 1 chút thôi lại dùng tốt

=)) =)) Comeback =)) =))
Dạo này chết đâu thế ku :|

mattroilan
14-07-10, 10:40 PM
=)) =)) Comeback =)) =))
Dạo này chết đâu thế ku :|

hehehe dạo này come back chơi chơi .. nghe giọng chắc là cậu ấm hả ...

Chiritokaji
14-07-10, 10:42 PM
hehehe dạo này come back chơi chơi .. nghe giọng chắc là cậu ấm hả ...

Chuẩn rồi :"> :">
Thấy comeback mình cũng comeback chơi =)) =))
Có ji Buzz Y!M: ht.comeback chém gió nhớ :">
=)) BigC =))

mattroilan
14-07-10, 10:49 PM
Sắp ra bản

5s cho antihack của mu-online.vn

ghvn1991
15-07-10, 01:43 AM
Chuẩn bị ra mắt các bạn FGProtect do chính mình viết. Có lẽ mấy cái process explorer hay soft hack khác có edit title hay edit source hay ra hàng ngàn phiên bản mới hơn cũng chả có tác dụng j, và hidetoolz cũng vậy, sẽ bị kill chỉ sau 1s được active (cái này do người có nick yahoo là aion không cho mình source nên mình chỉ biết lợi dụng biến của người khác thành của mình thui, dù seo cũng cảm ơn anh ý) :D

FGProtect viết bằng AutoIt, vì có 1 bạn khởi nguồn việc chống hack bằng kill title (heroes gì gì ấy) nhưng cái của bạn ấy không có tác dụng gì mấy vì :
- Nó chỉ chống được khi chương trình chưa bị change title và title phải bắt đầu giống với từ khóa đã được add sẵn. Ví dụ "Hack MuOnline" thì nó chống được còn "Mu Online Hack" thì không. Nếu mình change title thành "kjhjkhjkhjkahjau" chẳng hạn thì nó vô tác dụng (Mà việc change title thì cực kì đơn giản :D). Hơn nữa nếu dùng với hidetoolz thì nó càng vô dụng :D
- Ưu điểm của FGProtect:
+ AutoUpdate trông hệt GG hihi (Chỉ cần lên host thay đổi giá trị version bên trong file .dat rồi add tên file vào file danh sách là nó tự động update nếu có bản mới, kaka)
+ Kill title (Nếu chương trình có title nằm trong những danh sách từ khóa không cho phép thì nó kill. ví dụ bạn có 1 chương trình có title là "jkhajksdhjkasd hack" thì là bị kill ngay hehe)
+ Anti change title (Nếu bạn có 1 phần mềm có tên là Speed Gear bạn change title đi thì vẫn bị kill thôi)
+ Anti Run As
+ Anti Hide toolz
+ Anti Hack với việc add offset
+ Auto run winmode (Mỗi lần chơi game cứ phải bật tắt winmode mất thời gian, bạn chỉ cần thiết đặt một lần rồi chạy game sau đó winmode tự động được chạy và được đặt vào size cửa sổ bạn đã thiết đặt, chỉ việc ấn f11 f12 thui hihi)
+ Có Launch hiển thị tin tức mới nhất,..
+ Chạy cực kì nhẹ chỉ ngốn cỡ (1-2% CPU)
+ À còn nữa, một số phần mềm không có title cũng bị kill (Điều này anti rất khó vì rất nhiều soft trong hệ điều hành của win cũng không có title, mình phải làm thế nào lọc ra và phát hiện đâu là của win còn đâu mới là soft bên ngoài, nếu kill nhầm vào win thì khỏi chơi game ;)))
+ Còn một điều nữa là, bạn không bao h phải add soft hack (Cái này quan trọng nha ;)), cái chính là chúng ta phải tìm cách không để cho hacker bypass được main thui, còn vấn đề soft hack thì ko đáng ngại)

Ban đầu cũng chỉ nghịch AutoIt chút nhưng sau thấy nó cũng dễ dễ cho nên trong vòng 2 ngày sau theo ý tưởng công việc viết FGProtect đã hoàn thành, hiện tại theo mình test thì nó vậy còn không biết đưa ra thị trường mu chắc là sẽ lại có cao thủ phá được nó :D

heoconlun
15-07-10, 02:53 AM
:-? Hay nhể :)) thế em pack soft hack ấy = 1 soft mạnh thì check ntn???

ghvn1991
15-07-10, 03:06 AM
:-? Hay nhể :)) thế em pack soft hack ấy = 1 soft mạnh thì check ntn???

Bạn pack hay không pack thì vẫn cứ vậy mà thôi :D

mattroilan
15-07-10, 05:06 AM
Chuẩn bị ra mắt các bạn FGProtect do chính mình viết. Có lẽ mấy cái process explorer hay soft hack khác có edit title hay edit source hay ra hàng ngàn phiên bản mới hơn cũng chả có tác dụng j, và hidetoolz cũng vậy, sẽ bị kill chỉ sau 1s được active (cái này do người có nick yahoo là aion không cho mình source nên mình chỉ biết lợi dụng biến của người khác thành của mình thui, dù seo cũng cảm ơn anh ý) :D

FGProtect viết bằng AutoIt, vì có 1 bạn khởi nguồn việc chống hack bằng kill title (heroes gì gì ấy) nhưng cái của bạn ấy không có tác dụng gì mấy vì :
- Nó chỉ chống được khi chương trình chưa bị change title và title phải bắt đầu giống với từ khóa đã được add sẵn. Ví dụ "Hack MuOnline" thì nó chống được còn "Mu Online Hack" thì không. Nếu mình change title thành "kjhjkhjkhjkahjau" chẳng hạn thì nó vô tác dụng (Mà việc change title thì cực kì đơn giản :D). Hơn nữa nếu dùng với hidetoolz thì nó càng vô dụng :D
- Ưu điểm của FGProtect:
+ AutoUpdate trông hệt GG hihi (Chỉ cần lên host thay đổi giá trị version bên trong file .dat rồi add tên file vào file danh sách là nó tự động update nếu có bản mới, kaka)
+ Kill title (Nếu chương trình có title nằm trong những danh sách từ khóa không cho phép thì nó kill. ví dụ bạn có 1 chương trình có title là "jkhajksdhjkasd hack" thì là bị kill ngay hehe)
+ Anti change title (Nếu bạn có 1 phần mềm có tên là Speed Gear bạn change title đi thì vẫn bị kill thôi)
+ Anti Run As
+ Anti Hide toolz
+ Auto run winmode (Mỗi lần chơi game cứ phải bật tắt winmode mất thời gian, bạn chỉ cần thiết đặt một lần rồi chạy game sau đó winmode tự động được chạy và được đặt vào size cửa sổ bạn đã thiết đặt, chỉ việc ấn f11 f12 thui hihi)
+ À còn nữa, một số phần mềm không có title cũng bị kill (Điều này anti rất khó vì rất nhiều soft trong hệ điều hành của win cũng không có title, mình phải làm thế nào lọc ra và phát hiện đâu là của win còn đâu mới là soft bên ngoài, nếu kill nhầm vào win thì khỏi chơi game ;)))
+ Còn một điều nữa là, bạn không bao h phải add soft hack (Cái này quan trọng nha ;)), cái chính là chúng ta phải tìm cách không để cho hacker bypass được main thui, còn vấn đề soft hack thì ko đáng ngại)

Ban đầu cũng chỉ nghịch AutoIt chút nhưng sau thấy nó cũng dễ dễ cho nên trong vòng 2 ngày sau theo ý tưởng công việc viết FGProtect đã hoàn thành, hiện tại theo mình test thì nó vậy còn không biết đưa ra thị trường mu chắc là sẽ lại có cao thủ phá được nó :D

có thì cho tớ test thử nhé...:X:X:X

mã mở : change title sang ieplorer hoặc firefox cũng bị kill sao , change title ko có từ hack thì kill kiểu gì

còn mấy cái soft hack mà ko add đc offset thì nó ko phải là mã mở => ko change title đc

nhưng liệu có ổn ko khj add 1 cái offset của mã mở ;)) pack lại thì offset kiểu gì đc :-?

tự động update ? loại bỏ địa chỉ update đi + xjn cái file version.dat về là hết autoupdate ak

ghvn1991
15-07-10, 11:33 AM
có thì cho tớ test thử nhé...:X:X:X

mã mở : change title sang ieplorer hoặc firefox cũng bị kill sao , change title ko có từ hack thì kill kiểu gì

còn mấy cái soft hack mà ko add đc offset thì nó ko phải là mã mở => ko change title đc

nhưng liệu có ổn ko khj add 1 cái offset của mã mở ;)) pack lại thì offset kiểu gì đc :-?

tự động update ? loại bỏ địa chỉ update đi + xjn cái file version.dat về là hết autoupdate ak

Bạn muốn change kiểu j thì change cũng bị kill hết :D

Hellboycp33
15-07-10, 02:50 PM
Nghe cái project của bác Phương có triển vọng thế ^^!
PM Y!M 1 cái cho em test thử qua nhé ^^!
Viết bằng autoit ...

tuyenbc2
16-07-10, 11:30 AM

- Ưu điểm của FGProtect:
+ Anti Run As
+ Anti Hide toolz

Tất cả ở trên vẫn chưa đủ đâu, quan trọng nhất là đã Anti đc Packet chưa đã.

ghvn1991
16-07-10, 02:57 PM
Tất cả ở trên vẫn chưa đủ đâu, quan trọng nhất là đã Anti đc Packet chưa đã.

Nói chung hack packet vẫn phải dùng soft đúng không. Mà đã là dùng soft thì mình tin rằng main của mình kill được hết các soft hiện có (Không đám đảm bảo chắc chắn là 100% :D)

Mr.Hau
20-07-10, 12:51 PM
Đã xong chưa vậy,share cho anh em trên clb dùng với,ngóng trông đã lâu lắm rồi.Khổ cái mình ko biết làm antil ,hook cũng chẳng biết hook :D

mylove09
21-07-10, 06:58 PM
Nói chung hack packet vẫn phải dùng soft đúng không. Mà đã là dùng soft thì mình tin rằng main của mình kill được hết các soft hiện có (Không đám đảm bảo chắc chắn là 100% :D)
cậu hơi tự tin quá :). Với những người pro họ có thể send packet = tay mà không cần tool :). Để chờ xem bản anti này ntn

daicahieu
22-07-10, 01:00 AM
Nếu kill Theo Kiểu AuTo iT thì check đc ký tự đc add nhưng nó tile thì sao nhĩ
Theo Tôi bít Auto it chỉ check Chuỗi đếm từ đầu đến cuối ( Trái Sang Phải ) trong Window

VD add chữ "Hack" Thì Gặp chương trình gì có chữ "Hack" ngay đầu mới kill đc vd "Hack Agi 2010" thì kill dc

Ngược lại "Agi Hack 2010" thì kill đc ko hay trơ mắt ra nhìn nó ;)) Rồi nữa

HideToolz Chống = Cách Nào chạy Kèm SKT à cũng đc đi nhưng
SKT chỉ Check và kill hidetoolz lúc Vừa Run Thui Còn lại thì mở vô tác dụng ;))

Thêm 1 câu nữa nếu cậu Run SKT sau 1 khoản thời gian nào đó và check để kill Hidetoolz Thì Trong Khoản Thời Gian Đó Procexp Cũng làm đc khá nhiều Việc Rồi

Tóm Lai Auto IT có Chống đc Hidetoolz ko ;))

Nếu Auto it bạn viết có thể check bất kì ký tự nào trong chuỗi thì Chuẩn còn ko thì coi như po tay

VD Check Tên "Hack" Thì có thể kill đc file có tên "Agi Hack 0123" VD như thế Check đc từ hack ở bất kỳ hàng nào Thì oki

Thêm 1 phát Check Tên "Hack" Thì chữ "HACK" có kill đc ko nhĩ nói thế thôi
Auto it ko phải là giải pháp tốt nhất để scan Tên rồi Kill

Thế file Auto iT bi kill thì Main có kill theo ko ^^ nhiều vầo7445343 đây quá

Nói Chung em gà về Anti nhưng test Anti thi dc em chỉ bít được nhiêu đó nếu có sai anh em bỏ wa nếu ai thich mắng thì cứ nhiệt tình ^^

Và Em cũng Ko Bít Cách Chống Hidetoolz và anti good mà nếu có làm thì cũng theo
Anh tomatoes hướng dẫn thui lấy hex rồi add vào còn lại thì Thua

sẵn đây cho em hỏi 1 câu có anh nào bít làm cái DLL Run 1 hình ảnh Giống GG ấy Thích đó wa mà ko bit làm ^^ thế anh nào có lòng hảo tâm xin để lại yahoo cho em nhé

atoniblue
25-08-10, 10:44 PM
Ko thể anti 100% :-" .....................