PDA

View Full Version : cần hướng dẫn cho làm MU ofline cho mạng lan

Atemu Yugi
04-07-10, 01:28 PM
hiện giờ máy em đag chạy ngon cái mu này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
giờ em muốn đưa nó lên chơi trong LAN, cho em hỏi cách config ở server và các client ở máy khác, và cách tạo trang web để đăng kí, reset...
và chỉnh lại cái exp, tỉ lệ ra đồ ...

cám ơn

hdn.phuong
04-07-10, 02:55 PM
Chỉnh exp và tỉ lệ rơi đồ trong commonserver đó cậu.Còn muốn chơi Lan thì cậu change IP theo IP mạng Lan hoặc change IP mạng Lan theo server.Cilent máy con lấy ip của máy chủ.Chúc thành công.(mình chỉ biết thế :D)

Atemu Yugi
05-07-10, 05:57 AM
anh có thể chỉ cụ thể phần LAN đc ko
với lại em ko hỉu mấy cái số trong file commonserver

hdn.phuong
05-07-10, 08:30 AM
anh có thể chỉ cụ thể phần LAN đc ko
với lại em ko hỉu mấy cái số trong file commonserver
Về mạng Lan thế này nhé(mình đang làm thế này nên chia sẽ lại cho bạn thôi, Pro nào giúp được thì chỉ rõ cho bạn ấy:D)
VD server cậu có IP:159.159.159.159 thì cậu change IP mạng Lan của cậu theo IP đó
hoặc: IP mạng Lan cậu 159.159.159.159 thì cậu change IP server theo IP đó(cái này có thể thiếu sót đó, cái trên lành hơn.)
Còn cilent thì cậu cứ chép nguyên cái Cilent cậu đang chơi cho máy con là có thể chơi mạng Lan được rồi.
Commonserver có dòng Addexp.....=(tỉ lệ kinh nghiệm) số càng lớn càng nhanh lên Level
Chúc cậu thành công.

Atemu Yugi
05-07-10, 10:44 AM
rồi em làm được rồi, cám ơn anh nhìu lắm :D

Atemu Yugi
05-07-10, 12:06 PM
cho em hỏi thêm cách chỉnh đồ trong shop bán, tỉ lệ ra ngọc, đồ hiếm

hdn.phuong
05-07-10, 04:32 PM
cho em hỏi thêm cách chỉnh đồ trong shop bán, tỉ lệ ra ngọc, đồ hiếm
Cái này là kinh nghiệm của mình thôi nhé:D
Tỉ lện ngọc và rơi đồ hiếm thông thường mỗi server có file chỉnh riêng.Cậu nói rõ server của cậu đang dùng nhé, để các bác trên này giúp:D
Còn chỉnh đồ trong shop thì ss5 chưa có tool, cậu tự add bằng tay.
cậu xem file Item(kor).txt nhé sẽ thấy các code item trong đấy.
VD
..............(gì gì đó)
15
14 * * *(nhiều lắm)
15 * * *
......
phân tích:
15: số code item
14: item
Cậu mở 1 shop lên cho vào:
15 14 0 0 0 0 63 //name
15 & 14 thì đã nói ở trên
0: Dur độ bền
0:Level(1 là có)
0:luck(1 là có)
0:option(1=4,2=8....=28:D)
63: là full exl(đối với áo, mũ, giày, tay, quần,vũ khí,khiêng)
Chúc cậu thành công.

xadieu01
07-07-10, 03:22 PM
mình đã từng tạo add item vào shop mình dùng phần mềm mu shop 1.6 nhưng khi chạy nó bao lỗi nhung mình vô config lại thì chạy dc dễ lắm chỉ cần so sánh voi các bản shop không lỗi là dc khỏi cần nhớ mã số khi add bằng tay

xom1b
08-07-10, 05:07 AM
mình đã từng tạo add item vào shop mình dùng phần mềm mu shop 1.6 nhưng khi chạy nó bao lỗi nhung mình vô config lại thì chạy dc dễ lắm chỉ cần so sánh voi các bản shop không lỗi là dc khỏi cần nhớ mã số khi add bằng tay

Tool mu shop đó dùng cho SCF là khìn ngay :D

@chủ topic: Còn cách add npc + mob hay item vào shop vvv có guide r` thì chịu khó google.com và đọc các dòng chú thích của nó trong file (nếu có là xong) nhưng phải động não chút
Còn về độ hiểu các dòng trong commonserver.cfg 1 là nhớ, 2 là phải có chút tiếng anh nữa để đọc các chú thích hoặc các op trong đấy để hiểu nôm na rồi suy luận. Cái gì cũng nên sáng tạo và vẫn dụng đầu óc chút chứ cứ máy móc thì đi hỏi suốt đời thôi :(

phukm5
08-09-10, 01:59 PM
Về mạng Lan thế này nhé(mình đang làm thế này nên chia sẽ lại cho bạn thôi, Pro nào giúp được thì chỉ rõ cho bạn ấy:D)
VD server cậu có IP:159.159.159.159 thì cậu change IP mạng Lan của cậu theo IP đó
hoặc: IP mạng Lan cậu 159.159.159.159 thì cậu change IP server theo IP đó(cái này có thể thiếu sót đó, cái trên lành hơn.)
Còn cilent thì cậu cứ chép nguyên cái Cilent cậu đang chơi cho máy con là có thể chơi mạng Lan được rồi.
Commonserver có dòng Addexp.....=(tỉ lệ kinh nghiệm) số càng lớn càng nhanh lên Level
Chúc cậu thành công.
bạn cho mình hỏi.. vào đâu để có mấy cái đó..chỉnh nhu nào..Bạn hướng dẫn mình = hình ảnh 1 tý đc không.( Gà IT )..hix

Atemu Yugi
08-09-10, 06:54 PM
cái này mình làm đc gòi nà pm yh mình chỉ choa :D