PDA

View Full Version : Bạn nào biết điều chỉnh thuộc tính của thần khí thì chỉ mình với

vuthanhlam
02-07-10, 09:06 AM
Mình muốn thay đổi các thông số của mấy cây thần khí. Bạn nào biết cách chỉnh thì chỉ mình với !!!!!

huuduyen_05
02-07-10, 10:05 AM
Thật ra thông số của tất cả các item đều có qui định trong Equipbase.txt. Quan trọng là mò ra hơi mệt.

Full thuộc tính của 1 món đồ không phải chỉ là 16 thuộc tính mà còn nhiều hơn nữa, mình tính không nhầm thì hơn 30 thuộc tính. Nhưng ở client nó chỉ hiển thị được 16 dòng mà thôi.

Thần khí cũng giống như vậy.

Ví dụ như hình này, có 16 dòng thuộc tính. Nhưng số thuộc tính chính xác là 25 dòng (mấy dòng kia bị ẩn do client qui định chỉ hiện 16 dòng :|)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vuthanhlam
02-07-10, 10:16 AM
ý mình nói là con số cộng sau mỗi thuộc tính. Có những món đồ mà số cộng đằng sau luôn là 0, hoặc có những số nhỏ mình muốn thay đổi con số cộng sau món đồ đó. Bạn chỉ cách chỉnh sao, mình cũng chỉnh thử và được. Giờ chỉ còn là thuộc tính cộng đều là 0. Có món thì có, có món lại cộng là 0.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ví dụ như thuộc tính món đồ này cộng toàn là 0
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vuthanhlam
02-07-10, 10:22 AM
Bạn từng nói cộng số căn cứ theo file EquipSetAtt.txt nhưng không thể tìm ra id để đối chiếu. Mình dò mà vẫn không thấy chổ nào khớp hết trơn.

huuduyen_05
02-07-10, 01:33 PM
EquipSetAtt.txt chỉ qui định thông số ẩn của các món đồ bộ. Còn đồ đơn lẽ thì không có.

vuthanhlam
02-07-10, 03:26 PM
như hình trùng lâu ngọc mà bạn đưa lên. Bạn cũng chỉnh được thông số đó. Chỉnh cho Trùng lâu ở chổ nào vậy?

huuduyen_05
02-07-10, 04:11 PM
ID của 2 món đó:
10422016: Trùng lâu giới
10423024: Trùng lâu ngọc

vuthanhlam
02-07-10, 06:13 PM
Mình biết id của 2 món đó. Bạn có thể hướng dẫn cách chỉnh thông số như trong hình của bạn được ko?

vtv8
03-07-10, 05:27 PM
Thực ra có 1 cách rất đơn giản .Bạn mà chỉnh thông số theo kiểu cột - dòng thế kia thì chắc sẽ nhầm lần và quá thủ công. Có 1 kinh nghiệm nếu là table bạn edit bằng excel . Mọi việc trở sẽ dễ hơn rất nhiều
chẳng hạn cột 87 là cột CI trong excel
Muốn chỉnh Trùng lâu giới bạn tìm kiếm đến dòng có số 10422016
muốn chỉnh máu lên giới hạn +% cột AH bạn thay -1=1, tức là bạn mở chức năng máu lên giới hạn % . Mối cột tương ứng từ AC->CH là 1 thuộc tính của Item
Chúc bạn thành công/:)

thanhdieplcu
17-03-11, 09:41 AM
Huuduyen_05 cho mình hỏi nhân vật không thể đeo trùng lâu ngọc hoặc trùng lâu giới, nếu có đeo chỉ đeo được 1 còn lại không thể thì chỉnh như thế nào

onlinemcn
11-04-11, 10:23 PM
Thực ra có 1 cách rất đơn giản .Bạn mà chỉnh thông số theo kiểu cột - dòng thế kia thì chắc sẽ nhầm lần và quá thủ công. Có 1 kinh nghiệm nếu là table bạn edit bằng excel . Mọi việc trở sẽ dễ hơn rất nhiều
chẳng hạn cột 87 là cột CI trong excel
Muốn chỉnh Trùng lâu giới bạn tìm kiếm đến dòng có số 10422016
muốn chỉnh máu lên giới hạn +% cột AH bạn thay -1=1, tức là bạn mở chức năng máu lên giới hạn % . Mối cột tương ứng từ AC->CH là 1 thuộc tính của Item
Chúc bạn thành công/:)

làm như các này rất dễ nhưng cho hoi khi mở file lên thì ok nhưng khi save lại thì lỗi chép vào server ko chạy . bạn có thể nói rỏ cho mình biết là save như thế nào đễ file ko lỗi và sữ dụng Offce phoên bản nào mình sữ dụng 2k7

philong921
06-06-11, 02:32 PM
muốn save ko lỗi thì copy qua win mà chỉnh sau đó chép đè lại file ban đầu. chú ý copy qua linux với dạng binary nhe. còn 1 cách nữa l vào linux click chuột phải chọn tenamal gõ vào gedit chon filesystem rồi chọn đến file cần chỉnh, chỉnh xong save lại rồi reset lại linux la ok. chúc bạn thành công.

yuhari
06-06-11, 06:26 PM
Huuduyen_05 cho mình hỏi nhân vật không thể đeo trùng lâu ngọc hoặc trùng lâu giới, nếu có đeo chỉ đeo được 1 còn lại không thể thì chỉnh như thế nào