PDA

View Full Version : Làm sao để Edit file flash

dctrkmhp
02-07-10, 12:14 AM
Các bác làm ơn nói cho em biết phần mềm nào có thể edit file flash chuẩn luôn được không ạ.
Em có ý định việt hoá QQfarm nhưng khi dùng sothink swf dicompiler 5.5 hoặc Flash decompiler trillix 4.1 convert ra file .fla rồi dùng adobe flash cs4 đọc, sau đó xuất lại ra file swf thì có lỗi, thậm chí em không chỉnh sửa gì file .fla cả . Vừa convert xong là em dùng Flash cs4 extract ra file swf ngay nhưng khi chạy QQfarm thì vẫn bị lỗi. Em đoán là do lúc convert ra file fla hoặc extract ra file swf thì đã không dịch được chính xác.

Bác nào giỏi việt hoá SWF làm ơn giúp em cái. Em xin cảm ơn nhiều ạ. Nếu có thể làm ơn share cho em luôn phần mềm nữa nhé. Cảm ơn các bác nhiều ạ.

heoconlun
02-07-10, 12:17 AM
Có thể file flash đã bị pack lại nên cover ra bị lỗi :|
Mình cũng ko rành flash nên bó tay :|

dctrkmhp
02-07-10, 12:36 AM
Bác ơi, vậy có ai biết unpack file flash không ,giúp em cái. Em rất muốn Việt hóa mấy game mà can thiệp vào Flash khó quá. Bác nào có thể giúp em cái nhé

trong0981
02-07-10, 08:11 AM
Mình việt hóa cái Thế Giới Võ Thuật cũng bị lỗi như bạn. Vẫn chưa tìm ra cách để khắc phục. Chắc phải đợi có pro nào chia sẻ thôi

dctrkmhp
02-07-10, 08:50 AM
Ôi, bác nào làm ơn giúp em cái. Em xin cảm ơn rất nhiều ạ.

dctrkmhp
02-07-10, 11:22 AM
Pro nào có phần mềm decrypt file flash bị encrypt làm ơn share cho em một cái.

trong0981
17-08-10, 05:39 PM
Có một cách duy nhất là dùng phần mềm edit file swf thôi bạn à

Chiritokaji
17-08-10, 05:45 PM
Đối với Sothink hầu như những file flash phức tạp kể cả là ko pack hay ji` ji` khi convert về .fla sau đó đổi lại thành swf vẫn bị lỗi hiệu ứng. Không được chuẩn như lúc trước đâu :D

binhvq
19-08-10, 06:36 PM
Các bác làm ơn nói cho em biết phần mềm nào có thể edit file flash chuẩn luôn được không ạ.
Em có ý định việt hoá QQfarm nhưng khi dùng sothink swf dicompiler 5.5 hoặc Flash decompiler trillix 4.1 convert ra file .fla rồi dùng adobe flash cs4 đọc, sau đó xuất lại ra file swf thì có lỗi, thậm chí em không chỉnh sửa gì file .fla cả . Vừa convert xong là em dùng Flash cs4 extract ra file swf ngay nhưng khi chạy QQfarm thì vẫn bị lỗi. Em đoán là do lúc convert ra file fla hoặc extract ra file swf thì đã không dịch được chính xác.

Bác nào giỏi việt hoá SWF làm ơn giúp em cái. Em xin cảm ơn nhiều ạ. Nếu có thể làm ơn share cho em luôn phần mềm nữa nhé. Cảm ơn các bác nhiều ạ.
Bạn có thể post file flash lỗi lên. Biết đâu có ai giải quyết được. Mình đã việt hóa xong Qfarm 4.7 Final nên cũng có chút kinh nghiệm.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
PM mình vào tầm 1h sáng đến 5h sáng nhé.

kelalung
19-08-10, 07:11 PM
Làm video hướng dẫn đi bạn. nhiều nguời biết thì game vh sẽ mau thôi,

rayyan2006
20-08-10, 05:18 AM
Đúng đấy, bạn nào đã làm và gặp lỗi như thì làm cái video clip để mọi người cùng nhau làm. Bữa mình có pm cho một người của trang tễniinnhh thì đc nói là phải dùng trình bản quyền mới hok bị lỗi cho nên mình cũng chưa biết đc.