PDA

View Full Version : Ko JoinServer MU offline đc

MrKID
01-07-10, 01:18 AM
Mình đã cài bộ Mu ss4 theo hướng dẫn của bác huntersun,mọi thứ đều good,nhưng mỗi việc quan trọng nhất là kết nối vào sever bị lỗi và datbase connect fail,bạn nào bít thi giúp mình với,lỗi như hih bên dưới

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Quy
01-07-10, 05:50 AM
win7 ;))
ko biết ;))
ai bầy đi kà ;))

MrKID
01-07-10, 08:44 AM
win7 ;))
ko biết ;))
ai bầy đi kà ;))

Win vista mà bác ơi.
Ai giúp với :((

Mr.Quy
01-07-10, 09:02 AM
Win vista mà bác ơi.
Ai giúp với :((

visa ông nội win7 =))
8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

MrKID
01-07-10, 10:52 AM
ko có ai à ,hjx ai bít giúp với nè:(

xom1b
01-07-10, 03:08 PM
Chạy ODBC chưa bạn :D
..................

Hellboycp33
01-07-10, 05:32 PM
mình cũng nghĩ nhu bác Lai
có thể ODBC sai

phoxuaxua
01-07-10, 05:42 PM
Mình đã cài bộ Mu ss4 theo hướng dẫn của bác huntersun,mọi thứ đều good,nhưng mỗi việc quan trọng nhất là kết nối vào sever bị lỗi và datbase connect fail,bạn nào bít thi giúp mình với,lỗi như hih bên dưới

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lỗi như hình trên là sai tên DNS data giữa EventServer và ODBC

vào EventServer\Data\Svconfig.ini sửa lại cho đúng tên hoặc sửa về như dưới cho gọn

[odbc_connection]
mu2003_dbname =MuOnline
mu2003_dsn =MuOnline

MrKID
01-07-10, 06:19 PM
Đã chạy file ODBC,và sửa Svconfig như bác muphoxua đã nói---->vẫn ko đc,hjx....còn cách nào nữa ko giúp mình với :((.Bị lỗi như hình

phoxuaxua
01-07-10, 06:57 PM
bạn không nói rõ cài SQL 2000 hay 2005. Vì bạn chạy win vista nên nếu cài sql 2005, sẽ hới khác chút so với 2000. Hình trên là báo lỗi Dataserver, không liên quan gì với hình đầu topic cả.
-Thử chuột phải vào links dataserver (shortcut) rồi chọn "run as administrator" xem

MrKID
01-07-10, 07:29 PM
Mình xài SQL 2000,hình trên là sau khi chạy SUploader xong nó báo lỗi đó đó,còn hình trên đầu là mình vẫn để lỗii vậy chạy thì nó báo lỗi như hình đầu topic,và cuối cùng là JoinServer bị lỗi như hình đầu.

Vào game đc rùi,thấy server lun,nhưng khi nhấp vào server để login vào game thì mất kết nối máy chủ :(

P/s mình chạy Suploader nên khi chạy là chạy tất cả server,event,ranking,ExDB....

ngulang
01-07-10, 08:44 PM
Cho hỏi cái nha chủ thớt . nếu bạn thật sự muốn test Muserver hay muốn cài MuOnline Offline thì tôi khuyên bạn nên sài Sp2 hay Sp3 và Winserver đi . còn thích sài win vista hay 7 thì bạn nên bỏ đi việc làm MuServer đi vì bạn đang tập tành mà ko giống như các bác pro Server như PXX Xom1 .v.v.v :D

MrKID
01-07-10, 09:10 PM
Cho hỏi cái nha chủ thớt . nếu bạn thật sự muốn test Muserver hay muốn cài MuOnline Offline thì tôi khuyên bạn nên sài Sp2 hay Sp3 và Winserver đi . còn thích sài win vista hay 7 thì bạn nên bỏ đi việc làm MuServer đi vì bạn đang tập tành mà ko giống như các bác pro Server như PXX Xom1 .v.v.v :D

Vista hay win7 thì có liên quan gì ở đây hả?win nào mà ko cài đc?Bác lại chém gió rùi=))

xom1b
01-07-10, 11:42 PM
Hình đầu tiên là chưa chạy ODBC, nhìn là biết vì JS crash
DataServer ko chạy vì ko có ODBC MuOnline hoặc ODBC đó ko connect đc vào SQL
mở Control Panel -> Administrator tools -> ODBC
qua tab System DNS click đúp vào ODBC tên MuOnline rồi click Finish -> hiện 1 bảng rồi click vào Test Data source
nếu như này tức là ODBC run OK

Running connectivity tests...

Attempting connection
Connection established
Verifying option settings
Disconnecting from server

TESTS COMPLETED SUCCESSFULLY!

Nếu win 64 bit thì cách add ODBC khác đó

MrKID
02-07-10, 12:32 AM
Đã thử cách của bác xom1b vẫn ko đc

@xom1b: DataServer chạy đc bác ơi,chỉ có cái EventServer và JoinServer là bị lỗi như hình đầu của topic..

p/s:còn ai giúp em gà này với ..huhu làm quài ko đc ức chế quá

MrKID
02-07-10, 09:51 AM
Ai giúp mình xem bị lỗi gì nữa với:(

kubixx
02-07-10, 10:18 AM
Config lại eventserver cho đúng, Trong New Database là Event thì trong config Event Server cũng phải là Event , Bạn Kiểm Tra lại nhé

MrKID
03-07-10, 08:32 PM
ko dc ban oi ,chan ghe vay do....hjx hjxx

MrKID
04-07-10, 11:10 PM
hjx.pro nào rành giúp tớ với...ko thì cho mình nick yh mình hỏi với...hjx..hjx

MrKID
05-07-10, 09:56 PM
upppppppppppppppppppppppppppppp mọi ng giúp tớ với....