PDA

View Full Version : [Help] Giết sát thủ thành sát thủ

Yahoo.com
29-06-10, 10:19 PM
Mình đang dùng bản server của thanhtinas , bị cái lỗi rất kỳ lạ . giết sát thủ lại thành sát thủ :( . ai đã từng bị giúp mình với

eddy
30-06-10, 08:51 AM
Mình đang dùng bản server của thanhtinas , bị cái lỗi rất kỳ lạ . giết sát thủ lại thành sát thủ :( . ai đã từng bị giúp mình với

Bạn đặt 1 trigger sao cho mỗi khi connect vào Server thì check PK Level (Nếu nhỏ hơn 3 - không phải là sát thủ thì set PK Count = 0 )

SnowBlood™
30-06-10, 08:55 AM
Bạn đặt 1 trigger sao cho mỗi khi connect vào Server thì check PK Level (Nếu nhỏ hơn 3 - không phải là sát thủ thì set PK Count = 0 )

CREATE TRIGGER FIXPKCOUNT
ON [dbo].[MEMB_STAT]
FOR UPDATE
AS
BEGIN
DECLARE
@ACCOUNT_ID nvarchar(10),
@ServerName nvarchar(15),
@CHECK1 nvarchar(15),
@CHECK3 nvarchar(15)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BEGIN
END
ELSE
BEGIN
END

BEGIN
END

END

lieuthunguyet
30-06-10, 09:59 AM
Mình chạy đoạn đó trong Query Analyzer phải hk a. Để thử xem coi được hk cũng đang bị lỗi này ,thanks a nhé :x.

SnowBlood™
30-06-10, 10:03 AM
Mình chạy đoạn đó trong Query Analyzer phải hk a. Để thử xem coi được hk cũng đang bị lỗi này ,thanks a nhé :x.

TRIGGER chứ ko phải là Chạy Query [-X

lieuthunguyet
30-06-10, 10:20 AM
Huhu hk biết đặt ntn hết hix. A chỉ e cách làm được hk? Please :x

lieuthunguyet
30-06-10, 10:51 AM
Pleaseeeeeeee..................................... ...

lieuthunguyet
30-06-10, 11:05 AM
À thấy rồi mà hk biết là thay thế chổ nào, trong MEMB_... hay tạo một cái new table mới za. Mong được giúp đở..

Yahoo.com
30-06-10, 11:10 AM
cái của mình hình như kô giống với các bạn nói . ý của mình là : 2 người chơi trong game , A . sát thủ - B . kô .. Bình thường nếu B giết A thì B thành " anh hùng " . Đằng nay Server mình B mà giết A thì thành " sát thủ " luôn . ;))

lieuthunguyet
30-06-10, 11:22 AM
Giống của mình rồi, nếu B giết 1 người rồi or anh hùng thì đánh quỹ sẽ ko bị gì, còn người bình thường thì bị lây hết số người mà đối phương đã giết.

SnowBlood™
30-06-10, 11:25 AM
cái của mình hình như kô giống với các bạn nói . ý của mình là : 2 người chơi trong game , A . sát thủ - B . kô .. Bình thường nếu B giết A thì B thành " anh hùng " . Đằng nay Server mình B mà giết A thì thành " sát thủ " luôn . ;))

Ông có để ý rằng Mỗi khi đánh quái ra ngoài web xem vẫn thấy nó nhận là xác nhân ko . Bởi vậy khi B giết A thì trong đó B cũng đã giết nhiều quái ( Server nhận nhầm là xác nhân ) B giết A bt thì giảm đc tội nhưng bản thân B cũng bị nhận nhầm là xác nhân = > Bị nhiễm lây thôi ;))

Nên dùng TriGGER lọc Pk Count là ngon nhất :D

lieuthunguyet
30-06-10, 11:37 AM
A SnowBlood ơi mình copy đoạn mã đó vào MEMB_STAT có cần xóa đoạn này đi hk.
CREATE TRIGGER [TRIGGER NAME] ON [dbo].[MEMB_STAT]
FOR INSERT, UPDATE, DELETE
AS