PDA

View Full Version : Vấn đề Cần các bác pro quan tâm tới nhé

minhtuan176
28-06-10, 09:36 AM
không riêng gì cá nhân mình chơi bản offline nên mình cảm nhận thế này. nếu chơi 1 mình mà chỉ đi đánh qoái và lên lv thì quá ư là nhàm chán, nếu kiên nhẫn thì cũng chỉ 1 vài ngày là chán. mình thiết nghĩ cái hay của tlbb chính là hệ thống nv đặt ra cho người chơi cảm thấy thú vị. lập bang và xây thành cũng là yếu tố để người chơi offline cảm thấy hay. việc chơi 1 mình thì buộc hệ thống phải tạo ra nhiều sự kiện khiến người chơi phải hành động.

+ ở đây mình đã sử dụng bản của bạn zrockmanx up lên và làm theo hướng dẫn của các bạn trong room như là của bạn huuduyen_05 ...
-mình muốn hỏi các bạn là mình đã cài và chạy thành công theo hướng dẫn của các bạn rồi nhưng mình bị các lỗi sau:
1: bản đồ thế giới không mở được.
2: không mở được mục NV để xem.
3: nếu chưa việt hóa thì vẫn đi được Q123. còn khi việt hóa thì mất luôn dòng nhận Q123.
+ nhân tiện mình xin hỏi các bạn pro rằng nếu mình muốn việt hóa dòng thông báo hệ thống chạy ngang ở phía trên màn hình thì tìm file nào? + muốn việt hóa hệ thống NV.
Nếu có thể các bạn đã có hoặc đã làm rồi thi cho mình xin được không ?
Mong được sự giúp đỡ của các bạn. thank

huuduyen_05
28-06-10, 09:56 AM
1. Mở map thế giới không được là do client. Hiện chưa biết cách fix.
2. NV ở đây là nhân vật hay nhiệm vụ ? nếu là nhiệm vụ thì mình mở bình thường mà :|
3. Q123 mất là do Việt hoá nên nó không khớp nhau. Việt hoá dòng thông báo thì cũng khá mệt, nó nằm rãi rác rất nhiều chỗ. Chiếm 60% ở file Public/Config/ActivityNotice.txt

Còn hệ thống nhiệm vu thì 1 người thực hiện Việt hoá thì ít nhất chắc 3 tháng liên tục mới xong :| nếu người đó biết chút Tiếng Trung và hiểu biết nhiều về TLBB VN.

minhtuan176
28-06-10, 10:02 AM
1. Mở map thế giới không được là do client. Hiện chưa biết cách fix.
2. NV ở đây là nhân vật hay nhiệm vụ ? nếu là nhiệm vụ thì mình mở bình thường mà :|
3. Q123 mất là do Việt hoá nên nó không khớp nhau. Việt hoá dòng thông báo thì cũng khá mệt, nó nằm rãi rác rất nhiều chỗ. Chiếm 60% ở file Public/Config/ActivityNotice.txt

Còn hệ thống nhiệm vu thì 1 người thực hiện Việt hoá thì ít nhất chắc 3 tháng liên tục mới xong :| nếu người đó biết chút Tiếng Trung và hiểu biết nhiều về TLBB VN.
NV của mình là nhiệm vụ. mình bấm vào nhưng không thể mở ra được giông y như bản đồ thế giới.
nhân tiện cho mình hỏi có cách nào mà mình update bản việt hóa của bạn mà vẫn đi được Q123 không ?

huuduyen_05
28-06-10, 10:05 AM
Chắc do nhiệm vụ bị lỗi mà bạn đã nhận vào. Nên cũng không mở lên được luôn.

Dùng bản Việt hoá mà muốn đi Q được luôn thì chỉ có cách Việt hoá luôn chuỗi nhiệm vụ đó.

hater
30-06-10, 08:38 AM
anh HD rảnh thì up cho anh em cái hiệu ứng trùng lâu đi chờ mỏi cổ rồi :D

hapckhesanh
30-06-10, 04:56 PM
cái vụ nhiệm vụ thì mình biết, nếu mà nhận quá 5 nhiệm vụ với nhận nhiệm vụ của bang phái thì không mở được bảng nhiệm vụ, cách làm duy nhất là phải tới ông gì đó để xóa hết tất cả nhiệm vụ đã nhận. Nhân tiện đây cho hỏi cái luôn, cái nv huyết chiến tụ hiền trang mình đã làm xong mà không trả nv được, ai biết giúp với

minhtuan176
01-07-10, 05:54 PM
hi mình cũng bị như vậy nhưng là nv 30, ai biết chỉ giúp cái nhé

minhtuan176
01-07-10, 05:57 PM
cái vụ nhiệm vụ thì mình biết, nếu mà nhận quá 5 nhiệm vụ với nhận nhiệm vụ của bang phái thì không mở được bảng nhiệm vụ, cách làm duy nhất là phải tới ông gì đó để xóa hết tất cả nhiệm vụ đã nhận. Nhân tiện đây cho hỏi cái luôn, cái nv huyết chiến tụ hiền trang mình đã làm xong mà không trả nv được, ai biết giúp với
mình không biết sửa lỗi nv nên tạo 1 acc thử nghiệm thì quả đúng như bạn nói, nên đành tạo 1 acc mới chơi lại:)

zZxikezZ
15-07-10, 12:55 PM
em thấy chả cần việt hóa, nói thật bỏ ra 15 phút chỉnh tất cả limit mem=1 là đi được, em đi được rồi nà

vuthanhlam
15-07-10, 03:01 PM
Có người bạn mình nói là: Hữu Duyên chỉ share những gì mà nhiều người biết. Điều này có thể đúng, cũng có thể không đúng vì còn đầu tư cho Server 4Gamer. Với lại khi mà nhiều người tranh nhau mở Server Pri thì share sẽ ko có lợi gì cho bản thân. Bạn cố gắng tìm hiểu mà sửa nhé !

huuduyen_05
16-07-10, 12:44 AM
Lý do mà mình chưa share chỉ vì mục đích của người sử dụng bản do mình share để thực hiện việc gì.