PDA

View Full Version : Cho hỏi về VMW và Navicat ???

zNhocKoolz
27-06-10, 07:37 AM
Cứ mỗi lần muốn chơi là phải khởi động sever theo từng dòng lệnh

/usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix -loadscriptonce

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix
có cách nào nhanh hơn nữa kô
và xin mấy pro hướng dẫn thật kĩ về cách tạo acc bằng Navicat

huuduyen_05
27-06-10, 11:25 AM
Game Pri nào cũng vậy, muốn chơi thì phải chạy server. Không có cách nào nhanh hơn.

Ở TLBB muốn không cần chạy lại từng lệnh cũng được. Có thể dùng tính năng snapshot của VMW. Chỉ có điều là sẽ không lưu lại thông tin sau mỗi lần chơi.

Cách dùng: chạy xong hết các link --> snapshot --> sau mỗi lần muốn chơi lại thì khôi phục file ảnh đó lại. Thời gian chờ tuỳ thuộc vào cấu hình máy, nó cũng gần tương đương thời gian chạy server :|

Các đăng kí acc = Navicat đã có. Và nó đã chi tiết rồi :|

zNhocKoolz
27-06-10, 01:31 PM
Sẵn đây cho em hỏi anh Duyên chút
mấy cái lệnh này chạy tùng lệnh trên Terminal mottj lượt hay chạy cung một lúc vậy Duyên

hater
27-06-10, 04:06 PM
lệnh trên là lần lượt còn lệnh ./tlbb.sh là chạy liền mạch luôn nhưng bị lỗi khó phát hiện :D
anh HD dạo này ko thấy onl nick chat nhỉ em nhờ anh đưa lên onl hộ em cái mò mãi toàn kiểm tra đg` mạng :(

huuduyen_05
27-06-10, 07:44 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Alehap2010
27-06-10, 07:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bị block là sao HD?
Nếu bị chơi trò block 24h thì lên yahoo mail nhập mã xác nhận là đc:-ss

huuduyen_05
28-06-10, 12:33 AM
Chơi trò block 24h thì nói gì :D Đằng này dùng cái trò gì đó mà ID bị disable vĩnh viễn luôn. Gửi email cho bộ phận hỗ trợ khách hàng thì tụi đó báo là do vi phạm điều khoản :|

hater
28-06-10, 08:38 AM
Với lại em muốn hỏi là tạo web cần down xampp zend vs appache đúng ko anh còn thiếu cái gì anh chỉ thêm nhé nhà em có sẵn teamview mong anh bỏ chút thời gian chỉnh hộ em chơi với mấy thằng bạn :D

huuduyen_05
28-06-10, 08:47 AM
Hiện không dùng Yahoo ID nữa. Không muốn bị block lần 3 :|

hater
28-06-10, 09:11 AM
cái đó là msn hả anh pm kiểu gì em ko rành mấy cái đó :|

1_Harry_1
28-06-10, 09:17 AM
Hiện không dùng Yahoo ID nữa. Không muốn bị block lần 3 :|

Add nick anh có cần để lại lời nhắn gì hok sao em add may lần rồi mà ko được, anh help giùm em cái lỗi em gởi ở bài fix tlbb rồi
Thank anh duyen;)

huuduyen_05
28-06-10, 09:32 AM
Chắc do các bạn không quen dùng Yahoo chat với nick MSN. Cách add có nói ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> luôn :D