PDA

View Full Version : thứ tự cài đặt Game?

sieuchon
08-06-10, 05:47 AM
Xin chào mọi người , mình mới cài đặt chiến quốc xong và có 1 vài câu hỏi cần được trả lời ^^ Mong mọi người giúp đỡ .
Câu hỏi 1 : Mình tải "Chiên quốc full của anh phung330" trong mục chú ý . Sau khi tải về đã chơi game được nhưng vẫn còn thấy vài dấu ??? hay [] thế này . Xin hỏi mình có cần Việt hóa lại??? Sử dụng 4 file Việt Hóa trong :" Tổng hơp các file đã VIệt Hóa" ? Hay là ko cần?
1. Current/NPC/NPC :
(bản của phung330) mediafire.com/?m3mygm2mywi

2. Current/NPC/Base :
(bản của phung330) mediafire.com/?togejnznn1z[/url

3. Current/NPC/City :
(bản của phung330) mediafire.com/?wyz1gkazzey

4. Current/map/map :
(bản của phung330) mediafire.com/?5zl4w0v2qd4

Câu hỏi 2 : trong bản full của phung330 , mình thấy đã có sẵn 2 patch ngày 26 và 27-5-2010 . Xin hỏi bây giờ điều mình cần làm là tải patch 28-5 và 31-5 về ? [các file được up trong các topic trên diễn đàn] Xin cho ý kiến cụ thể.

Câu hỏi 3 : có lệnh gm nào ko ạ? train lâu quá ...cả tiếng mới lên đc 20

câu hỏi 4 : cái này có làm quest được ko mọi người??

câu hỏi 5: sau khi chơi xong có lưu lại đc ko??? (vì mình nghe đâu ko có datbase)
Mong mọi người phản hồi ! Càng sớm càng tốt ^^ Xin cảm ơn

Minh Phụng
08-06-10, 07:35 AM
câu 1,2: bạn tải bản server full mới nhất của mình về,ko cần update thêm
câu 3: có lệnh GM nhưng lệnh GM ko lên lv được,chủ yếu để quản lý thôi,nếu muốn chỉnh lv thì xem lại các HD của mình
câu 4:Dc
câu 5:vẫn lưu,với DK bạn phải thoát game và tắt server,chứ mà tắt ngang ko lưu dữ liệu ráng chịu

sieuchon
08-06-10, 07:38 AM
OK thanks nhìu :D
Vậy là chẳng cần update gì hết , cứ thế mà chơi đúng ko^^
Cả 1 cái 4rum có cả trăm bài guide nên làm mình confused quá >.<
Mà thật sự ko cần patch 28 va 31-5 hả o.o ?

Minh Phụng
08-06-10, 07:44 AM
có server 31-5 mình share rồi mà cần gì update

sieuchon
08-06-10, 08:01 AM
hihi thanks ^^
1 last question : Client chiến quốc của SGR - giải nén xong có cần update bản gốc trước? hay ko cần update mà cài thẳng server phung vào luôn?
p/s : server đột nhiên bị điên ! vào được game rồi bỗng ko thấy cụm máy chủ nào hết à >.< . Ai biết lỗi gì sửa giúp với