PDA

View Full Version : Cứu vãn BOX JX

notfile
04-06-10, 09:55 AM
Mình là notfile có lẽ các bạn cũng đã biết .Tuy mình mới chỉ vào box JX không lâu nhưng mình cũng đã gắn bó với box này rất nhiều đến mức khi mở fire fox nên việc đầu tiên mình làm là gõ vào clbgamesvn.com và vào box JX để biết được những thông tin mới nhất về BOX jx và có thể mang hết khả năng củ mình để giúp đỡ các bạn mới vào JX
Hôm nay mình viết bài này không mang tính chất gì cả chỉ để nói lên những tâm sự của mình về box JX trong thời gian qua !!!
Hiện tại Box JX ta rất ảm đạm nếu không muốn nói là rất vắng
số lượng bài post quá ít hầu hết là hỏi đáp !!!
các mem war với nhau rất nhiều và 1 số người đã ra đi !!!
BOX đâu còn như hồi trước tôi mới vào nữa
Tôi nhớ trước đây sinhclb12 cũng viết 1 bài về vấn đề này
Xin hỏi những người tâm huyết như vậy giờ đâu rồi !!
và điều cuối cùng là

Ai đó hãy làm gì để cứu vãn BOX JX đi !!!

zonjkut3
04-06-10, 10:09 AM
vote 1 phiếu,sợ rằng đến 1 ngày box jx ko khác gì box gunbound :(

[S]ocola[S]an
04-06-10, 10:11 AM
Theo tớ thấy cần tuyển pro vào box như alextuan,....:))

ohishu
04-06-10, 10:14 AM
:D Để Box Sôi Nỗi Cũng Dễ Thôi ! Chỉ Cần Các Pác Share Server Mình Dev Lên Là Tự Động NewBie Sẽ Kéo Đến ! Mà Làm Thế Thì .... %-(

[S]ocola[S]an
04-06-10, 10:45 AM
:D Để Box Sôi Nỗi Cũng Dễ Thôi ! Chỉ Cần Các Pác Share Server Mình Dev Lên Là Tự Động NewBie Sẽ Kéo Đến ! Mà Làm Thế Thì .... %-(
Share server cũng là 1 cách nhưng còn cách nữa là share những tools cho jx tại vì một số server có map có quái có map không nên mình nghĩ ai hy sinh bỏ tiền mua cái tools của sangpronhat đem lên share là tụi newbie khoái à:))

thaihoa91
04-06-10, 10:45 AM

Làm thế thì lại là làm cho Gamer ngày càng thụ động hơn trong việc tìm hỉu Server, dẫn đến chờ share mà ko nghiên cứu gì cả !

[S]ocola[S]an
04-06-10, 10:51 AM
Ai rãnh thì mở lớp dạy develop jx đảm bảo tụi newbie hưởng ứng à(em cũng hưởng ứng:)))

Čħīċķėň
04-06-10, 10:57 AM
Ai rãnh thì mở lớp dạy develop jx đảm bảo tụi newbie hưởng ứng à(em cũng hưởng ứng:)))

=> Ý tưởng đó đã bị lật đổ một cách không thượng tiếc =))

Ai biết tự tìm tòi và không bỏ cuộc chắc chắn sẽ thành PRO thôi, còn nằm chờ share thì gà mãi mãi ;)

JXServer tự nghiên cứu tìm tòi là chính, hỏi nhiều quá làm phiền người khác, tất cả đều có sẳn để học theo hết rồi :-??

zonjkut3
04-06-10, 10:59 AM
Mà tự tìm tự làm mới hay,chứ đợi người khác share hoài rồi copy vào sv để chơi chán lém,thế thì thà sang jx vng mà chơi

Mr.Rezo™
04-06-10, 11:05 AM
thằng NotFile giờ không khác gì 1 thằng điên :-| suốt ngày lập Topic cứu vãn

định lập lại hòa bình thế giới à ?

P.s : nhớ trước đây Mr.Rezo™ còn hoạt động ở box và ngày Rezo đi khác nhau thế nào rồi chứ :-"

notfile
04-06-10, 11:11 AM

P.s : nhớ trước đây Mr.Rezo™ còn hoạt động ở box và ngày Rezo đi khác nhau thế nào rồi chứ :-"

ta điên hay không kệ ta
ta không muốn box JX đi xuống !!!
ngươi đừng war với ta !!!
ta không war với ai đâu

Mr.Rezo™
04-06-10, 11:53 AM
JxP giờ hết thời rồi ... OKIE ? cái gì cũng có thời của nó . JxP là đất kinh doanh nhưng ...

thử hỏi các admin JxP lớn bây giờ có ai kinh doanh tay phải là JxP nữa không ?

JxP Bắc Nam giờ kèm thêm Thế Giới Hoàn Mỹ

JxP Công Lý thì cũng vậy ... ADMIN cũng đi làm còn Server giao người khác quản lý.

Thiện Ác của mình đây thì là để GM nắm giữ ... mình qua kinh doanh laptop rồi.

đừng nghĩ chỉ có tâm huyết là có thể làm nên 1 cái gì đó lớn lao. Còn phải phụ thuộc vào thời thế nữa.

Zin Kull
04-06-10, 12:14 PM
híc híc, bùn thiệt, nói thiệt thì em rất mún box jx mình càng ngày càng lên nhưng............................ mà em cũng thật lòng nói với các bác cái này, thực sự thì newbie ai chã muốn học hỏi, nhưng mà học gì cũng kô hiểu, đọc cái này lúc đầu thì hiểu, đến đoạn giữa chừng kô hiểu cái là pó tay, đi hỏi người ta thì cứ bảo là đọc đọc, tìm tìm, kiên nhẫn tìm tòi được vài hôm, tìm mãi kô ra ----------rồi đâm ra nản, chán nên mới bỏ BOX mà đi chứ sao..........

Katehd
04-06-10, 12:56 PM
Còn phải phụ thuộc vào thời thế nữa.câu này tớ thấy cậu nói chuẩn đấy
nhưng với MU thì ko phải vậy ---> bằng chứng là ngày càng phát triển MU lậu =))

share server có cái tốt cái xấu
tốt là các mem mới muốn thử sức cài và chơi ----> họ vui, họ cảm ơn mình, mình vui
xấu : làm mọi người thụ động , động tí là hỏi là kêu gào giúp đỡ rồi đòi hỏi quá đáng...còn xấu hơn nữa là những thằng down về test rồi gào ầm lên server như ... như..., thế là war --> mất đoàn kết + người share ức chế

mấy ông pro mà thấy người mới vào nghề share nọ share kia --> ko đúng thì chê bai người ta, nói móc đá xoáy,----> lại war
rồi cái cách ăn nói mỗi người khác nhau
ông nói vừa tai thì ko sao, ông nào nói nghe ngứa tai thì lại.... war

sớm tối thấy war hoài , phát triển sao nổi

JackSparrow
04-06-10, 01:44 PM
Theo mình thì bây giờ mình dev trên source code đi cái gì có thể sửa lỗi được thì sữa. Những ai chưa bik C++ thì học. Còn những ai biết rồi hoặc pro thì sữa lỗi hoặc lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để hỏi thêm về c++ hoặc hỏi về lỗi của source. Nếu như mình cứ dev trên server và clietn thì chỉ có những thứ vô bổ mà thôi. Bãn thân của tui cũng chưa là gì so với 4rum này nhưng tui sẽ cố gắng hết sức.

Theo mình được biết thì source share là source full có thể build lại dc như server VNG nhưng lỗi thì ....

notfile
04-06-10, 01:58 PM
source full nhưng nghe nói ông hexpor đã xóa bớt 1 số file quan trọng đi rồi !!!!!

thanh159
04-06-10, 02:01 PM
pm hexport hỏi ông xóa mất file nào ;)) ông nghỉ dev lâu rồi chắc cũng nói :D

Sakun™
04-06-10, 02:24 PM
Cho dù thế nào thì Hỏi Đáp vẫn sẽ nhiều vì có một số người mới vào JX . Còn nhưng người có tâm huyết thì bận công chiện thì nhiều người ko bận thì ít lắm. Ko có cách nào để cứu vẫn sao.

thaihoa91
04-06-10, 02:29 PM
Nói như Rezo thì chắc tui về "hưu" rùi tự dev típ :))

Àh ai có bộ thư mục I386 link mediafire hoặc đã có I386 thì phiền up 1 chút lên mediafire, thằng bạn mình mượn đĩa rùi nên ko có để chỉnh ! Vì mình đang ngâm 1 thứ, nhỏ nhặt thui nhưng giúp trang trí phần đăng nhập cho đẹp 1 chút ;)) Ai có cho tui xin LinkDown nha :D

thanh159
04-06-10, 02:32 PM
Nói như Rezo thì chắc tui về "hưu" rùi tự dev típ :))

Àh ai có bộ thư mục I386 link mediafire hoặc đã có I386 thì phiền up 1 chút lên mediafire, thằng bạn mình mượn đĩa rùi nên ko có để chỉnh ! Vì mình đang ngâm 1 thứ, nhỏ nhặt thui nhưng giúp trang trí phần đăng nhập cho đẹp 1 chút ;)) Ai có cho tui xin LinkDown nha :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái này mình lượm bên cbgame
pass giải nén <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sinhclb12
04-06-10, 05:01 PM

Câu nói này có nghe có vẻ hơi ........%-( (g g)

Se7eN747
04-06-10, 06:29 PM
sao mình cái topic này lập ra chỉ để cãi nhau là chính ấy nhỉ ? Cậu notfile này, rốt cuộc câu lập topic này ra chỉ để than vãn cho tốn tài nguyên forum hay sao vậy. Close topic và đừng lập những topic tương tự nhé.