PDA

View Full Version : Mu Editor Magic Hand 1.1 Beta 2

odimon
26-05-10, 11:21 AM
Mu Editor Magic Hand 1.1 Beta 2

ReUpload link : Mu Editor Magic Hand 1.1 Fix

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây là tools code bằng PHP chạy trên nền Web chỉnh sửa các thông số và text trong Client MuOnline.
Hỗ trợ tốt các trình duyệt (Không hỗ trợ IE của Microsoft):

* Opera 10.10
* Google Chrome
* Firefox 3.6 (Tốt nhất)

Credits:
magichand
odimon

hdnphuong
26-05-10, 09:32 PM
hihi.đang rất cần để tập làm sever.Thank anh

huntersun
26-05-10, 09:42 PM
Cảm ơn anh đã có công việt hóa.
Thanks for sharing :">

jonysang
26-05-10, 09:45 PM
thansk pro nhiều lắm 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hdnphuong
27-05-10, 07:41 AM
Các anh ơi!Cái magic hand này mình dùng Unikey ghi vô rồi save lại hả mấy anh?

heroes1412
27-05-10, 12:28 PM
Bản này vẫn ko thể việt hóa bằng bảng mã CP 1258 được :(

VnGeneral
27-05-10, 11:57 PM
Cái này dùng sao thế ??

Down file bạn về ko có file .exe lấy gì chỉnh :-s

huandz1102
28-05-10, 12:01 AM
Cái này dùng sao thế ??

Down file bạn về ko có file .exe lấy gì chỉnh :-s

cái này dùng = trình duyệt bạn ạ
copy nó vào chỗ htdocs nếu bạn dùng xampp để cài web hoặc www với app
rồi copy file cần chỉnh vào đấy

odimon
28-05-10, 07:18 AM
Bản này vẫn ko thể việt hóa bằng bảng mã CP 1258 được :(
Sai !

Đề nghị bạn hãy test kỹ trước khi phát biểu nhé!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các trình duyệt web hỗ trợ rất tốt chuẩn Unicode, các chuẩn khác của Microsoft thì không hiển thị tốt. Tools này sử dụng phương thức chuyển mã nên mặt hiển thị sẽ là Unicode (mã unicode sẽ là mã trung gian), nhưng khi bạn save file thì sẽ tự động chuyển toàn bộ mã sang mã mà bạn chọn. Bạn cứ sử dụng chuẩn Unicode để gõ nội dung , khi save thì bạn chọn Windows-1258 như hình trên (Kiểu mã file xuất ra) , tools sẽ tự động lưu file *.bmd của bạn với mã Vietnamese locale CP 1258 .

Đây là kết quả với file minimap ở trên:

Dân Bách Phong
28-05-10, 07:47 AM
cài tools này cho mình việt hóa có dấu được lun hã! lúc trước mình nhớ là việt hóa theo bản mã CP 1258 thì phải chuyển Window sang tiếng việt mà ta!

Ma Cà Rồng
03-06-10, 12:56 AM
Cái này lúc chỉnh sửa movereq.bmd lúc chỉnh cái thông số
Cái chỗ hàng thứ 2 ý nó không cho chỉnh sửa bạn à :)

odimon
03-06-10, 12:04 PM

vậy à, chak có thể lỗi khi chỉnh sửa.
vậy bạn sử dụng tạm đỡ bản gốc gốc chưa chỉnh sửa gì hết đi .
để chiều làm về xem lại thế nào .

Link trang bên diễn đàn IG

cuongbatit3
05-07-10, 11:36 AM
mấy file cần chỉnh sửa như item.bmd v.v.. mình chép vào đâu để có đường dẫn để chỉnh sưầ vậy

joekio
11-08-10, 08:23 AM
help please img824.imageshack.us/img824/3262/dibujoqvj.jpg

Công Quốc
11-08-10, 01:48 PM
Cái này mình cho vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của IIS mặc định win được không? mình sài Google Chorme

KhuongCK_Dev
12-08-10, 06:26 AM
Thanks Odimon nhiều nhé :) trc h xài pentium tools ko à ^^ muốn dùng thử cái này quá mà chả pik dùng sao đây ^^

odimon
19-08-10, 11:46 AM

Ở phiên bản Mu Editor Magic Hand 1.1 Beta 2 này MagicHand đã hạn chế edit rất nhiều thứ , tôi sẽ fix lại các hạn chế này và sẽ share bản full edit trong thời gian sớm nhất L-).
Do phải lo cơm áo gạo tiền , hơn nữa mình cũng đang làm Project Easy Mu Tools nên thời gian còn rất ít nhưng sẽ cố hoàn thành sớm cho các bạn :-h.

lequangvu
19-08-10, 03:52 PM
Ở phiên bản Mu Editor Magic Hand 1.1 Beta 2 này MagicHand đã hạn chế edit rất nhiều thứ , tôi sẽ fix lại các hạn chế này và sẽ share bản full edit trong thời gian sớm nhất L-).
Do phải lo cơm áo gạo tiền , hơn nữa mình cũng đang làm Project Easy Mu Tools nên thời gian còn rất ít nhưng sẽ cố hoàn thành sớm cho các bạn :-h.

Còn lỗi nữa nè bác, convert file Gate sang txt không được toàn 1k ;);););););)

Axitsunfurit
20-08-10, 04:01 PM
với lại file gate.bmd mở dc ko sửa dc

odimon
20-08-10, 05:50 PM
New update: Fix lỗi không chỉnh sửa được nội dung File .BMD

odimon
01-01-11, 09:17 AM
ReUpload link : Mu Editor Magic Hand 1.1 Fix (Xem đầu trang (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))

mrvu058
01-01-11, 12:32 PM
Thanks Bác edimon :D Tool này rất có ích

Kurwa
02-01-11, 01:19 AM
Mình toàn bị lỗi, không đọc được file ..... !

huntersun
02-01-11, 07:21 AM
ReUpload link : Mu Editor Magic Hand 1.1 Fix (Xem đầu trang (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))
Chừng nào mình share luôn cái 2.0 Beta nhỉ :">!