PDA

View Full Version : hỏi về sever và char

duongduy210
24-05-10, 11:38 AM
Tình hình là đã cài đặt appser chép các file www cần thiết, dô đc bằng xq.exe. Nhưng khi đăng nhập thì ko bik Id và pass gì đánh vào toàn ghi kết nối thất bại
trong thư mục server/data ko có thư mục i. thì sao mà chỉnh nhân vật. ai giúp mình sớm sớm tks nhìu

kelalung
24-05-10, 11:59 AM
trong thư mục www tạo 1 file: mở notepad lên gõ:
[ChiếnQuốcOnline]
1
Trực_Tuyến_1_ 127.0.0.1 8888 0 1
[END]

lưu lại file
xong bật appser gì đó chạy rồi kích vào play.exe mà chơi

duongduy210
24-05-10, 05:29 PM
mình cài appser rùi nó có mấy cái mục để lựa chọn :
Add-remove
config server
controll service
bik bật cái nào

Minh Phụng
25-05-10, 07:28 AM
đừng đụng vào mấy cái đó,mình cài appserv chủ yếu chỉ là sử dụng chức năng apache của nó thôi có nghĩa là dùng làm web đấy các cái khác đừng đụng vào

kelalung
25-05-10, 10:07 PM
Sài xampp đi, tui dùng nó để off đoá

Minh Phụng
26-05-10, 07:12 AM
trong thư mục server/data ko có thư mục i. thì sao mà chỉnh nhân vật. ai giúp mình sớm sớm tks nhìu
cái này là như thế này nè
VD: TK của bạn tên là duongduy210 chẳng hạn nhá
thì bạn phải tìm thư mục có chữ "d" là chữ đầu tiên của TK của bạn,tiếp theo sau khi vào thư mục "d' bạn tìm tiếp thư mục "u" là chữ thứ 2,rồi vào thư mục "u" và tìm thư mục "o" là chữ thứ 3,sau khi vào thư mục đó thì sẽ có 1 thư mục tên là "duongduy210",nếu có nhiều Nhân vật trong acc đó thì sẽ có các thư mục như "duongduy210#2".....trong đó #2 là thứ tự các nhân vật từ trái sang phải

solomem
26-05-10, 08:35 AM
Phụng làm luôn cái Hướng dẫn full toàn tập cài sever Của Phụng đi
Tui làm theo Hướng dẫn trên hoài mà cứ kết nối sever thất bại

Minh Phụng
27-05-10, 07:51 AM
uhm ok sẽ làm ngay 30 charrrrrrrrrrrrrr

quocphuvt
07-07-11, 08:16 AM
Tình hình là đã cài đặt appser chép các file www cần thiết, dô đc bằng xq.exe. Nhưng khi đăng nhập thì ko bik Id và pass gì đánh vào toàn ghi kết nối thất bại
Đăng nhập mà hiện lỗi kết nối máy chủ thất bại thì bạn coi lại file server.txt.

thiensu
07-07-11, 08:22 AM
Đăng nhập mà hiện lỗi kết nối máy chủ thất bại thì bạn coi lại file server.txt.

bác quocphuvt trả lời toàn bài đã thất truyền lâu năm =))

quocphuvt
07-07-11, 10:31 AM
bác quocphuvt trả lời toàn bài đã thất truyền lâu năm =))
=.= cái bác này, người ta ưa rứa đấy, _ _ " lâu lâu ngứa tay không việc gì làm ấy mà :))

Minh Phụng
07-07-11, 10:36 AM
=.= cái bác này, người ta ưa rứa đấy, _ _ " lâu lâu ngứa tay không việc gì làm ấy mà :)) Nghiêm cấm hành động đào mộ, bài này từ tháng 5 năm 2010, đào lên chi ==!

thiensu
07-07-11, 11:59 AM
Nghiêm cấm hành động đào mộ, bài này từ tháng 5 năm 2010, đào lên chi ==!

Bắt tay nào bác phụng, đang ngồi tự nhiên thấy mấy cái bài lạ lạ xuất hiện

té ra là của mấy " chục " năm trước =.=!

tanthanh838
11-08-11, 11:26 PM
hinh nhu ban solomem chua mo file GSE phai mo len de do roi moi choi dc luc dau minh kai xong kung bi ket noi that bai tu luc mo file do len de vay thi chọ ok file GSE nam trong thu muc curent cua ban do

quocphuvt
12-08-11, 07:11 PM
hinh nhu ban solomem chua mo file GSE phai mo len de do roi moi choi dc luc dau minh kai xong kung bi ket noi that bai tu luc mo file do len de vay thi chọ ok file GSE nam trong thu muc curent cua ban do
Ặc, bác này đào mộ hã, bài này lâu rùi bạn ơi :))