PDA

View Full Version : Update cho server Thái Sơn Bắc Đẩu

aichangbiet
19-05-10, 01:37 PM
Bản fix lỗi lần 2 của Aichangbiet cho Server Thái Sơn Bắc Đẩu:

Mọi Thông Tin về bản update ( fix + update ) đều nằm trong file zZzThongTin.doc ở trong thư mục giải nén “server” – Đọc để biết mọi thông tin chi tiết

Dung Lượng file : 18.6Mb (Không có pass)

Link down server đã update và fix lại ngày 20/5

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link fix dành cho ai đã down bản ngày 19/5. (729kb)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bản 19/5 mình fix lỗi + trấn phái sau khi chuyển sinh. ( test ok) nhưng vô tình tạo ra 1 lỗi khác là không + trấn phái khi “chưa chuyển sinh” ^^! Bản mới này đã fix lại.
Ngoài ra còn thêm 2,3 event nữa ( đọc file zZzThongTin.doc sẽ rất chi tiết)

Về việc đánh quái không mất máu là do ohishu dùng skill của CLGH nên độ lag cao! Cái đó mình không “dám” fix – tôn trọng bản quyền ^^! – Nếu ai muốn fix thì copy 3 file này (Skills.txt, Missile.txt, 状态图形对照表.txt )từ server nào đó(JX49 chẳng hạn) vào server. Rồi đồng bộ với client thử nhé.
--- Nếu ban dùng mọi skill mà vẫn không đánh được thì xem lại cái bản path của bạn nhé ^^!

- Path thì có thể sử dụng của Ohishu, hoặc path full thaihoa91 ( Path nào thì cũng nhớ đồng bộ file skills.txt ở server/setting và represent04.dll ở client – Cách đồng bộ thì chắc ai cũng biết. Ai chưa biết thì: mở represent04.dll. bằng notepad rồi xóa hết bên trong sau đó copy toàn bộ nội dung ở file skills.txt vào file represent04.dll. )

---------------------- Nghỉ để ôn thi tốt nghiệp , 2 tuần nữa thi rồi ^^! ----------------------
----------------------Hy vọng được cái bằng Khá để xin việc cho dễ ^^!---------------------
---------------------Thi xong có tham gia dvjx nữa không thì để xem đã---------------------

Tặng cho anh em cái serverlist.ini do mình ... tự chế. Vui là chính nên đừng ai chém :(
Server list gồm 3+4+5+6 =18 server trong 4 cụm Server -> 22 cái tên.
Nghĩ cũng mệt phết mới được mấy cái tên nghe hay hay.
Ip của các server đều là 192.168.1.2
muốn đổi thì mở file serverlist.ini bằng word.
Ấn Ctr + H để replace.
Find what nhập : 192.168.1.2
Replace with thì nhập Ip mới vào. ( tránh Ip 192.168.1.3 giùm mình ^^!)
Chọn repair all chỉ 1 phát là xong

Nhớ Thank khi down nhé --- ( Toàn bị ông già chém vì ngồi quá muộn :( )

Ảnh test nè :

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thienhavodich
19-05-10, 01:57 PM
hay quá ,thanks bác nhìu , để thử mới được
mà chỉnh lại max skill thất truyền cho người chơi là 30 thôi và có được 1 cái patch ngon thì hay biết mấy
tem

hoangsgp
19-05-10, 02:35 PM
aichangbiet sửa hộ mình lỗi hệ của các đồ vật phẩm như An bang, Môn Phái .... cũng như vũ khí nữa nhé. Server này bị lỗi toàn ra đồ hệ Kim, mình chơi lâu lắm rồi nên không rõ option hay hệ của các đồ này chính xác là ntn nên khi swr dụng thường chỉ kích hoạt được 1 option ẩn do mình chơi Võ Đang hệ thổ. Cám ơn bạn nhiều nhé.

thienhavodich
19-05-10, 03:09 PM

sao mình chạy server thì khoảng dc 10 phút là bị lỗi S3Relay vậy huhuhu
giúp fix với

hoangsgp
19-05-10, 03:16 PM
Ặc ặc chưa gì đã có người báo lỗi :-s

thienhavodich
19-05-10, 03:23 PM
có vẻ như lỗi đó chỉ mình mình bị thoy à , mình bị từ bản ohishu òi :-s

thienhavodich
19-05-10, 03:34 PM
sax thêm 1 lỗi nữa là đánh ko mất máu và tẩy tủy ko tăng dc trấn phái

hoangsgp
19-05-10, 03:37 PM
Thế là bản này vẫn bị lỗi như cũ rồi, buồn thế :(

quoctuan2712
19-05-10, 04:25 PM
lỗi tẩy tủy không tăng được trấn phái fix đơn jan = cách chép đoạn này vô file skillfaction nè
-----------------------------------------------------------
--Update by DNTmaster
-----------------------------------------------------------
Include("\\Script\\global\\sourcejx49.lua");
Include("\\script\\Á½ºþÇø\\°ÍÁêÏØ\\npc\\trungsi nh.lua");

function main()
return skillfaction()
end;

function faction()
if GetFaction() == "Thieu Lam Phai" then
return 1
elseif GetFaction() == "Thien Vuong Bang" then
return 2
elseif GetFaction() == "Nga My Phai" then
return 5
elseif GetFaction() == "Thuy Yen Mon" then
return 6
elseif GetFaction() == "Duong Mon" then
return 3
elseif GetFaction() == "Ngu Doc Giao" then
return 4
elseif GetFaction() == "Cai Bang" then
return 7
elseif GetFaction() == "Thien Nhan Giao" then
return 8
elseif GetFaction() == "Vo Dang Phai" then
return 9
elseif GetFaction() == "Con Lon Phai" then
return 10
end
end;

mainskill = {
{273,"Nhu Lai Thien Diep"},
{36,"Thien Vuong Chien Y"},
{48,"Tam Nhan"},
{75,"Ngu Doc Ky Kinh"},
{252,"Phat Phap Vo Bien"},
{114,"Bang Cot Tuyet Tam"},
{130,"Tuy Diep Cuong Vu"},
{150,"Thien Ma Giai The"},
{166,"Thai Cuc Than Cong"},
{275,"Suong Ngao Con Luan"}
}

MESSAGES={
"Ky nang tran phai¡º%s¡»tang len 1 cap¡£",
"Ky nang tran phai¡º%s¡»da dat den muc gioi han¡£"
}

function skillfaction()
if faction() == 1 then
look = GetTask(TaskTrungSinh)
if look == 0 then
SkillUpLevel(30)
elseif look >= 1 and look < 10 then
SkillUpLevel(33)
elseif look >= 10 and look < 50 then
SkillUpLevel(35)
elseif look >= 50 and look < 150 then
SkillUpLevel(40)
elseif look >= 150 then
SkillUpLevel(45)
end
elseif faction() == 2 then
if look == 0 then
SkillUpLevel(30)
SkillUpLevel(33)
SkillUpLevel(35)
SkillUpLevel(40)
elseif look >= 150 then
SkillUpLevel(45)
end
elseif faction() == 3 then
if look == 0 then
SkillUpLevel(30)
SkillUpLevel(33)
SkillUpLevel(35)
SkillUpLevel(40)
elseif look >= 150 then
SkillUpLevel(45)
end
elseif faction() == 4 then
if look == 0 then
SkillUpLevel(30)
SkillUpLevel(33)
SkillUpLevel(35)
SkillUpLevel(40)
elseif look >= 150 then
SkillUpLevel(45)
end
elseif faction() == 5 then
if look == 0 then
SkillUpLevel(30)
SkillUpLevel(33)
SkillUpLevel(35)
SkillUpLevel(40)
elseif look >= 150 then
SkillUpLevel(45)
end
elseif faction() == 6 then
if look == 0 then
SkillUpLevel(30)
SkillUpLevel(33)
SkillUpLevel(35)
SkillUpLevel(40)
elseif look >= 150 then
SkillUpLevel(45)
end
elseif faction() == 7 then
if look == 0 then
SkillUpLevel(30)
SkillUpLevel(33)
SkillUpLevel(35)
SkillUpLevel(40)
elseif look >= 150 then
SkillUpLevel(45)
end
elseif faction() == 8 then
if look == 0 then
SkillUpLevel(30)
SkillUpLevel(33)
SkillUpLevel(35)
SkillUpLevel(40)
elseif look >= 150 then
SkillUpLevel(45)
end
elseif faction() == 9 then
if look == 0 then
SkillUpLevel(30)
SkillUpLevel(33)
SkillUpLevel(35)
SkillUpLevel(40)
elseif look >= 150 then
SkillUpLevel(45)
end
elseif faction() == 10 then
if look == 0 then
SkillUpLevel(30)
SkillUpLevel(33)
SkillUpLevel(35)
SkillUpLevel(40)
elseif look >= 150 then
SkillUpLevel(45)
end
end
end;

function SkillUpLevel(maxs)
num = HaveMagic(mainskill[faction()][1])
if GetLevel() >= num+60 then
if num < maxs then
AddMagic(mainskill[faction()][1],num+1)
AddMagicPoint(-1)
Msg2Player(format(MESSAGES[1],mainskill[faction()][2]))
return 1
else
Msg2Player(format(MESSAGES[2],mainskill[faction()][2]))
return 0
end
else
Msg2Player("Can dang cap "..(num+60).." de thang cap")
end
end;

thế là ok..

quoctuan2712
19-05-10, 04:26 PM
ai còn lỗi nào thì post lên tui xem dùm cho. nếu fix được tui fixx cho...còn patch thì xài patch của ohishu + patch full thaihoa la ok thôi...

hoangsgp
19-05-10, 04:55 PM
Bạn xem hộ mình lỗi này nè:
"sửa hộ mình lỗi hệ của các đồ vật phẩm như An bang, Môn Phái .... cũng như vũ khí nữa nhé. Server này bị lỗi toàn ra đồ hệ Kim, mình chơi lâu lắm rồi nên không rõ option hay hệ của các đồ này chính xác là ntn nên khi swr dụng thường chỉ kích hoạt được 1 option ẩn do mình chơi Võ Đang hệ thổ. Cám ơn bạn nhiều nhé."

kinkina2009
19-05-10, 05:01 PM
bạn coi cái Ebook hàm AddItem sẽ có dòng hệ của đồ . Tự làm đi, động não là trên hết.
Thân

hoangsgp
19-05-10, 05:17 PM
Không phải là cái gì mình cũng muốn nhờ vả đâu, mình cũng xem rồi, nhưng do mình không chơi từ lâu rồi nên bây giờ thực sự không rõ các đồ đấy là ntn nên không biết nên chỉnh hệ đúng cho các món đồ (lúc mình chơi thì chưa có các đồ này trong game). Bạn nào biết chính xác thì giúp đỡ mình nhé. Thanks alot.

Čħīċķėň
19-05-10, 05:50 PM
lỗi S3Replay là tại máy không phải do server nhé, đừng có đổ tội b-(

kinkina2009
19-05-10, 06:01 PM
>:/
Không phải là cái gì mình cũng muốn nhờ vả đâu, mình cũng xem rồi, nhưng do mình không chơi từ lâu rồi nên bây giờ thực sự không rõ các đồ đấy là ntn nên không biết nên chỉnh hệ đúng cho các món đồ (lúc mình chơi thì chưa có các đồ này trong game). Bạn nào biết chính xác thì giúp đỡ mình nhé. Thanks alot.

bạn coi chỗ nhận đồ HK đó .cái cột mà hệ đó
để là
a = random(0,4) rồi thay a vô ngay hệ đảm bảo ra đủ hệ .Còn muốn nhờ thì không ai bưng sẵn cho đâu

aichangbiet
19-05-10, 06:15 PM
hay quá ,thanks bác nhìu , để thử mới được
mà chỉnh lại max skill thất truyền cho người chơi là 30 thôi và có được 1 cái patch ngon thì hay biết mấy
tem
chỉnh skill thì bạn mở file skills.txt bằng Excel rồi chỉnh cột maxlevel =30 thôi

aichangbiet sửa hộ mình lỗi hệ của các đồ vật phẩm như An bang, Môn Phái .... cũng như vũ khí nữa nhé. Server này bị lỗi toàn ra đồ hệ Kim, mình chơi lâu lắm rồi nên không rõ option hay hệ của các đồ này chính xác là ntn nên khi swr dụng thường chỉ kích hoạt được 1 option ẩn do mình chơi Võ Đang hệ thổ. Cám ơn bạn nhiều nhé.

Đồ đó là do bạn dùng acc admin để nhận đồ! đó là mặc định rồi- cái đó để hệ Kim để đảm bảo giữa đồ bạn dùng admin lấy và đồ bạn lấy = event

sax thêm 1 lỗi nữa là đánh ko mất máu và tẩy tủy ko tăng dc trấn phái
- bạn đánh quái nào mà không mất máu??? mình mới test quái từ 7x trở lên! từ 6x trở xuống chưa test lại! ^^! để tối mình xem có bị không nhé!
Mình đã test cái tẩy tủy và trùng sinh suốt 5 tiếng đồng hồ lận đó! Không còn lỗi đó đâu! bạn thử xóa bản của ohishu đi rồi cài bản mới của mình vào thử xem

lỗi S3Replay
-- là do SQL server của bạn có vấn đề nhé.

thienhavodich
19-05-10, 09:23 PM
tất cả các map đều ko đánh wái dc , chả bik sao nữa , kể cả ba lăng cũng vậy
đánh nhau giữa ng` và ng` cũng ko dc

kidangel
20-05-10, 08:05 AM
Xài patch full của thaihoa không nhìn thấy được nhân vật và NPC
@aichangbiet cho tui xin cái patch ông đang xài đi!

phutoan
20-05-10, 08:43 AM
Hic giúp mình với mọi người ơi hôm nay cài lại máy nên chạy lại server thì gặp lỗi này :
Chạy server OK hết vào game tới chỗ tạo nhân vật thì báo kết nối đến server thất bại . Game server thì không báo gì nhưng cái S3Relay thì báo lỗi
[S3PDB]...MSSQL_Connection::DO COM Error ..IDpatch 3092.
Ai biết cách fix lỗ này giúp mình với

kidangel
20-05-10, 08:50 AM
Gameserver đã báo là kết nối thành công chưa? Cái này cũng thường gặp lắm cách duy nhất là xóa thư mục setting và script đi và bổ sung lại từ file nén!

phutoan
20-05-10, 09:02 AM
game server đã báo thành công rồi nhưng đăng nhập vào thì nó không báo lỗi gì hết

phutoan
20-05-10, 09:17 AM
Đây là màn hình lúc bị kết nối tới máy chủ thất bại
^:)^^:)^^:)^

chuoichien
20-05-10, 09:54 AM
Bạn thấy chỉ số của GameServer nó có số là 0903909418 : 0
lấy đại khái , lổi này thì bạn disbale hết mấy cấy local trong network chỉ chừa lại cái local mày số IP bạn dùng trong Server
Thân
Note : bạn làm sao cho hai cái số giống nhau là thành công rồi đó

thienhavodich
20-05-10, 11:33 AM
ai giúp cái lỗi đánh quái ở map nào cũng ko dc và đánh nhau pk cũng ko dc nữa
huhuhu

thaihoa91
20-05-10, 01:53 PM
Nếu vậy mình khuyên bạn chỉnh Languages về English (United State) rùi chơi Server No Font ! Có thể mấy bạn cài FONT bị lỗi hay sao đó nên nó mới load dc lưng chừng ! Ống máu quái màu xám !

phutoan
21-05-10, 12:52 AM
Thanks mọi người đã fix được, đặc biệt là bác thaihoa support quá nhiệt tình. :D:D:D:D:D

zonjkut3
21-05-10, 09:54 AM
Giờ mới biết thaihoa nhiệt tình là quá muộn

aichangbiet
21-05-10, 01:06 PM
ai giúp cái lỗi đánh quái ở map nào cũng ko dc và đánh nhau pk cũng ko dc nữa
huhuhu

Mình không thấy ai kêu là đánh quái không được chỉ thấy kêu là độ miss lớn! Bạn đang dùng path gì thế! đã đồng bộ client chưa

aichangbiet
21-05-10, 01:13 PM

Trong bản fix mới của mình đã có thêm event nhận đồ HKMP ( đủ ngũ hành ) ở chủ Sòng Bạc! ( Nếu bạn thích test thì lấy quyền admin lấy vật phẩm rồi ra đó test nhé.

aichangbiet
21-05-10, 01:29 PM

Dùng bản path của Thai Son Bac Dau của ohishu và down UI + SPR của kinkina2009 về dùng bạn nhé! chưa thử nhưng chắc ổn

aichangbiet
21-05-10, 02:05 PM
Đã có bản fix cho v0.0.2 của Thái Sơn Bắc Đẩu! sorry vì lỗi không + trấn phái khi chưa chuyển sinh!
Thêm 1 event đổi đổ HKMP random ở chỗ chủ sòng bạc ( 1 KNB + 1 HSTL -- có NVK thì ra đồ cấp cao)
Bạn có thể down lại 1 server mới hoặc bản fix cho bản bạn đã down ngày 19/5 tại
Click here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Do Bận thi tốt nghiệp nên không có ý định làm bản fix v0.0.3 nên để các pro khác giúp giùm nghe

Hãy thank cho 1 lần down bạn nhé! + cả cái tăng uy tín nữa ^^!

tuananhc1
24-05-10, 10:41 AM
Bác cho em hỏi làm sao để có KNB với xu vậy bác :|
Sao của em lập nv ở Ba Lăng Huyện thì vào được còn lập nv ở nơi khác thì nó thông báo server bị gián đoạn không vào được :(

zonjkut3
24-05-10, 10:51 AM

dầu tiên là set admin
vào sever,scirpt,mở file startup_remix.lua lên bằng notepad,kéo xuống tìm phần tenadmin,thay tên trong đó thành tên nv của bạn,khởi động lại sever,đến gặp cổ lão thái và nhận

alexhao
24-05-10, 03:16 PM
cho mình hỏi bản này có cần cài font china ko thế

notfile
24-05-10, 03:19 PM
cho mình hỏi bản này có cần cài font china ko thế
Bản này có font bạn à
vậy nên tất nhiên phải cài font !!

Čħīċķėň
24-05-10, 05:09 PM
Đã có bản fix cho v0.0.2 của Thái Sơn Bắc Đẩu! sorry vì lỗi không + trấn phái khi chưa chuyển sinh!
Thêm 1 event đổi đổ HKMP random ở chỗ chủ sòng bạc ( 1 KNB + 1 HSTL -- có NVK thì ra đồ cấp cao)
Bạn có thể down lại 1 server mới hoặc bản fix cho bản bạn đã down ngày 19/5 tại
Click here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Do Bận thi tốt nghiệp nên không có ý định làm bản fix v0.0.3 nên để các pro khác giúp giùm nghe

Hãy thank cho 1 lần down bạn nhé! + cả cái tăng uy tín nữa ^^!

v0.0.3 biết khi nào lết lên được 1.0 T_T

alexhao
25-05-10, 10:11 AM
cho hỏi cái bishop điền txjx pass 1111 phải ko hay mcjx01 pass 11111

notfile
25-05-10, 10:14 AM
cho hỏi cái bishop điền txjx pass 1111 phải ko hay mcjx01 pass 11111

txjx pass 1111 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tuananhc1
25-05-10, 04:04 PM
Các bác chỉ dùm em các lỗi này dùm:

- Cất đồ vào rương không được, chỉ cất được 1 bình máu hoặc 1 đồ khác( đồ 1 ô) nhưng gửi tiền thì vẫn được
- Chuyển sinh 1x đúng ra là Chiêu trấn phái được +42 thì nó không +. Còn chiêu 9x vẫn được + vào 24 điểm
- Lên ngựa thì đánh quái không ra máu, xuống ngựa mới đánh ra máu
- Nhấn phím M hoặc kick vào biểu tượng xuống ngựa đều không xuống ngựa được, phải cất ngựa đi để xuống ngựa
- Không có cách nào để đến các thành thị khác ngoài tương dương (xa phu không có lựa chọn các thành khác)
- Vượt ải chỉ đi 1 mình không cần tổ đội với 3 người thì chỉnh ở đâu
- Cho em hỏi luôn là mấy giờ boss HK xuất hiện và sẻ xuất hiện ở đâu :(

Thank :D

aichangbiet
25-05-10, 07:10 PM
v0.0.3 biết khi nào lết lên được 1.0 T_T

Mình làm bản fix chứ không phải làm bản JX hẳn hoi mà! fix theo phiên bản thôi! Mình không định làm bản fix v.0.0.3 nhưng lỡ làm rồi! Nhưng chưa xong.

aichangbiet
25-05-10, 07:12 PM
Các bác chỉ dùm em các lỗi này dùm:

Thank :D

Bạn mới chơi VL à! Có 1 số cái bạn đòi đang nghiên cứu! Lỗi để đổ trong rương là bản path client bị lỗi UI bạn down bản path khác mà xài
Về vụ thành thì do không cần thiết nên chủ Server không mở nên mình cũng không mở!
Vụ boss hoàng kim thì mình đang làm lại -- add thêm vào server nhưng có lẽ không share vì không cần thiết! mình sẽ không fix server này nữa! sẽ chọn 1 server mới sắp ra để fix lại.

aichangbiet
25-05-10, 07:14 PM
Sao của em lập nv ở Ba Lăng Huyện thì vào được còn lập nv ở nơi khác thì nó thông báo server bị gián đoạn không vào được :(

KNB đánh quái có thể rớt! bạn không đọc file zzzThongtin.txt à? tất cả đánh quái đều rớt
Ở VL offline hiện tại chỉ tạo nhân vật ở Ba Lăng Huyện mà server này cũng chỉ mở 2 map thành là Ba Lăng và Tương Dương

cuongngo1
26-05-10, 06:59 AM
Mình mới tập cài jx offline ( chơi cho vui thôi không có ý định tìm hiểu sâu vào sever )

Sao mình tạo nhận vật đăng nhập thành công rồi. Vào đến Ba Lăng chỉ thấy vài NPC vào phái + phản tăng + dược điếm ... chứ không thấy hàng Npc ở giữa Ba Lăng.

Lên động 2x trian thì không có quái

Ngoài ra các bạn có thể chỉ mình chỗ điều chỉnh exp hoặc x2 x3 được không. Cảm ơn luôn.

zonjkut3
26-05-10, 09:08 AM
Thứ nhất,muốn có quái và npc,phải đến nói chuyện với npc cổ lão thái bên tay phải
Thứ 2,cách x exp,đầu tiên vào sever-script
mở file startup_remix.lua lên bằng notepad,kéo xuống tìm phần tenadmin và sửa tên trong đó thành tên nv của bạn,đến cổ lão thái và sử dụng chức năng admin,nhận đồ+ngựa vip+tiền+kn,.... có hết

cuongngo1
26-05-10, 10:25 AM
Cảm ơn bạn zonjkut3 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

à với lại sever này ấn vô săn bos sát thủ rồi đưa lên map săn bos nhưng không lên được. Lên map bos đòi thuyền rồng 5 ở Lễ quan mà có thấy thằng Lễ quan đâu :D

Làm sao săn bos được vậy cả nhà :D

zonjkut3
26-05-10, 10:28 AM
sv thái sơn bị bug ở cái script chuyển map khi làm nv săn boss sát thủ,cái này k đc rõ lắm,nhờ ohishu hoăc aichangbiet ý

aichangbiet
26-05-10, 03:50 PM
sv thái sơn bị bug ở cái script chuyển map khi làm nv săn boss sát thủ,cái này k đc rõ lắm,nhờ ohishu hoăc aichangbiet ý

ohishu bỏ rơi con của ông rồi thì phải? Tui thay ông ấy làm sao????
Không chuyển map được là vì chưa mở map worldset.ini
Nhưng có mở được thì cũng không có boss đâu vì chưa có lệnh khởi tạo boss. Cái này mình làm được nhưng không làm nữa! Càng đi sâu vào fix càng ra nhiều vấn đề không chấp nhận được nên ... đợi để fix server khác :(

notfile
26-05-10, 04:17 PM
lỗi nhiều như vậy sao !!!!!
tôi không test kỹ SV đó nên chưa biết :D

[S]ocola[S]an
27-05-10, 02:23 PM
Mấy con ngựa đẹp đấy nhất là con siêu quang:D

q12nvh
03-06-10, 09:37 AM
sever và fix sao lại bị nhiễm vi rút%-(

kinkina2009
03-06-10, 10:15 AM
KNB đánh quái có thể rớt! bạn không đọc file zzzThongtin.txt à? tất cả đánh quái đều rớt
Ở VL offline hiện tại chỉ tạo nhân vật ở Ba Lăng Huyện mà server này cũng chỉ mở 2 map thành là Ba Lăng và Tương Dương

tớ tạo được Biện Kinh Tương Dương Thành Đô ... ý ;))

thaihoa91
03-06-10, 01:11 PM
tớ tạo được Biện Kinh Tương Dương Thành Đô ... ý ;))

Đơn giản là cứ nhắm vào NativePlaceList.ini :D

zilkenz
07-06-10, 09:36 AM
thank;s bồ mình đang cần ..............

quocthang021
07-06-10, 04:04 PM
có ai chỉ giúp mình cái vụ ko nhìn thấy NPC và nhân vật với !
có thấy chỉ down cái ui gì của ai dó mà ko có link mình dâu biết dường mò.giúp với thanks trước !!!!!!
sẵn cho mình hỏi cái lỗi khi chạy sever mà có cái R3 nó báo mỗi rùi văng !nghe nói là tại SQL vậy phải khắc phục làm sao cho nó hết ! mình xài bản SQL 2000

thaihoa91
07-06-10, 06:09 PM
có thấy chỉ down cái ui gì của ai dó mà ko có link mình dâu biết dường mò.giúp với thanks trước !!!!!!
sẵn cho mình hỏi cái lỗi khi chạy sever mà có cái R3 nó báo mỗi rùi văng !nghe nói là tại SQL vậy phải khắc phục làm sao cho nó hết ! mình xài bản SQL 2000

Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Xóa thư mục NpcRes đi !

zonjkut3
07-06-10, 06:55 PM

chả biết ai chỉ lỗi cho bạn này sai tòe loe :))

quocthang021
07-06-10, 07:39 PM
Trích:
lỗi S3Replay

-- là do SQL server của bạn có vấn đề nhé.
Trích:
Nguyên văn bởi kidangel

Dùng bản path của Thai Son Bac Dau của ohishu và down UI + SPR của kinkina2009 về dùng bạn nhé! chưa thử nhưng chắc ổn

nguồn từ dây nè bạn !!!!!!!!

Thanks bạn tháihoa2 dã chỉ giúp cho mình

nicolai207
12-06-10, 03:17 PM
cho em hỏi sao cái Tống KIm với vượt ải em đi không được nó cứ báo là chưa tới giờ mặc dù là đã tới thời gian :(

kakadk
26-06-10, 07:51 PM
Các bác cho e hỏi có thằng NPC đấu chiến đại sư đổi màu tên. Em tìm mãi ko thấy cái file Scripts của thằng npc này ở chỗ nào cả. Ai có thể giúp em với. E đang muốn làm thằng npc đổi màu tên để test (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)