PDA

View Full Version : Cài đặt PristonTale Offline trên Windows 7 (x86)

Naughty_boy9x
17-05-10, 05:24 PM
Video hướng dẫn cài đặt Priston Tale trên Win7 32bits + Clan 2.0 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

I, Kích hoạt IIS và .Net FrameWork:

Vào My Computer => Chọn Uninstall or change a program (hoặc có thể vào thông qua Control Panel :D nhưng vào kiểu này nhanh hơn :P)

Tiếp đó thì làm lần lượt theo hình:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1. Nhấn vào Turn Windows features on or off sẽ xuất hiện hộp thoại để ta có thể làm tiếp bước 2, 3

2, 3: Đánh dấu tích vào Internet Information Services và Microsoft .Net Framework 3.5.1 (nhấn dấu + rồi tích hết các mục ở bên trong).

Sau cùng nhấn OK, đợi chút xíu chừng vài tiếng thôi :P đùa tí độ 2 đến 3 phút :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

II, Cài đặt MS SQL 2005.

Link download vẫn như bản cài trên Windows XP thui :D

Click here để Download MSSQL 2005 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

1. Cài đặt:

thực ra thì cài đặt tương tự như bên Windows XP thui, bạn xem lại bên đó nếu vẫn chưa rành nhé :)

Cần chú ý 1 số chỗ thui:

Ngay đầu tiên sẽ có thông báo:

Kệ nó, Nhấn Run Program => Bây giờ cài như hướng dẫn bên Windows XP cho đến chỗ này:

Chọn Mixed Mode. Sau đó điền pass cho sa vào, mình điền 123456 cho dễ nhớ :D

2 chỗ lưu ý có vậy thui :)

2. Sau khi cài xong, bạn phải upgrade cho MSSQL 2005 lên bản SP3.

Download bản nâng cấp tại:

Vì đang xài windows 7 32bit nên mình sẽ chọn bản SQLServer2005SP3-KB955706-x86-ENU.exe (326.0 MB)

OK, tải về và cài đặt như thường thui :P

Xong phần II nhé.

III, Cài đặt SQL ServerManager

Download:

Cái này cài như bình thường thui nên mọi người cứ tự cài nhé :P

IV, Cài đặt Server.

1, Giải nén Server:

Bạn giải nén cái XPTServer.rar mà đã download về ra đâu đó sẽ được file XPTServer.exe > Cài đặt cái này (hay giải nén cũng được, lưu ý password là: WeAreBoys). Cài xong bạn sẽ được 1 thư mục là XPTServer
Tương tự bạn hãy giải nén nụ́t cái MiniServer.rar ra, sau đó là giải nén cái For Upload.rar ra bạn sẽ được thư mục For Upload, vào trong bạn sẽ thṍy thư mục MiniServer, bạn hãy copy toàn bộ̣ file trong thư mục này (trừ cái file BlackUser) và paste đè vào thư mục XPTServer mà ta đã có ở trên (Lưu ý: bạn cũng có thể̉ làm ngược lại, tức là copy toàn bộ̣ các file từ XPTServer vào Miniserver)

2, Restore Database:

Đầu tiên là khởi động SQL Server Management Studio Express, Copy cái dòng Server Name vào (sau còn dùng nhiều đó)

Của mình là: QUANGPB01599\SQLEXPRESS

Sau đó tải cái này về:

Giải nén ra được 1 folder là Database PristonTale, Copy hết các file trong Folder này vào ổ C:\

Vào Start > Gõ cmd => Enter.

Lần lượt gõ các lệnh sau:

cd\ <Nhấn Enter>

Setup ServerName sa pass_sa<nhấn enter>

Của mình sẽ là: Setup QUANGPB01599\SQLEXPRESS sa 123456 <nhấn Enter>

Đến khi như thế này là được rồi đó:

Tắt cái cmd này đi.

3, Tạo thêm tài khoản clan

Start => All Programs => Microsoft SQL Server 2005 => Nhấn chuột phải vào SQL Server Management Studio Express chọn Run as administrator => Yes => Nhấn Connect

Vào Sercurity => Logins => Nhấn chuột phải vào Logins chọn New logins...

Login Name: clan

Password & Confirm Password: clan

Enforce Password policy: Như hình

Default Database: ClanDb

Điền thông tin như 2 hình trên rồi nhấn OK.

Tiện đang trong SQL Manager ta làm luôn việc sau :P
Vào Databases => Chọn ClanDb => Tiếp nhấn vào Tables

dbo.S1ClanMain >> Click chuột phải chọn Design.

Ở cái Column Properties, các bạn tìm cái dòng Identity Specification, nhấn chuột 1 cái vào dấu cộng ở trước nó >> sẽ có thêm (Is Identity) >> bạn sửa giá trị No của ô này thành Yes là được.

Làm tương tự với dbo.S1ClanSub

Nếu rảnh bạn cứ làm hết các dbo.SxClanMain (và Sub) với x là từ 1 đến 12 :D

Sau đó nhấn Save All để lưu lại, bạn có thể thoát khỏi SQL Manager được rồi đó.

4, Cấu hình các file Clan, Registry:

Vào thư mục Mini Server => For Upload => ASP Registration Script => Copy hết các file trong này Paste vào C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mở file login.asp (bằng notepad)

Để ý cái dòng: SERVER=PENTIUM4\SQLEXPRESS thay bằng server name của bạn vào, của mình là:

QUANGPB01599\SQLEXPRESS

Save lại.

Trong For Upload >> Vào Clan System >> copy 3 folder Clan, ClanContent, ServerMain vào C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lần lượt edit lại ServerName ở các file:

Clan/clanInsert.aspx

ServerMain/common.inc

Trong For Upload => Clan System có Folder Registry, sửa lại ServerName ở cả 2 file reg1 và reg2.

Nhớ là QUANGPB01599\\SQLEXPRESS (có 2 dấu \)

Lần lượt nhấn đúp từng file 1 để nhập thông tin vào registry. (Yes => Yes => OK)

5, Setup ODBC:

Start => Control Panel => Administrative Tools => ODBC

Nhấn Add Chọn SQL Server
Finish

Điền như hình rồi Next đến chỗ này thì đánh dấu tích vào Change the... rồi chọn đến AccountDB

Next cho đến hết.

6, Cấu hình IIS:

Start => Control Panel => Administrative Tools => Internet Information Services (IIS) Manager

Nhấn chuột phải vào Clan chọn Add Virtual Directory...

Alias: Clan (điền tên của thư mục mình đang chọn nè)

Physical path: chọn đến thư mục Clan trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Làm tương tự với ClanContent và Servermain (Alias và đường dẫn theo đúng tên nhé)

Tiếp theo nhấn chuột phải vào Clan chọn Edit Permissions...

Chọn thẻ Security => Nhấn Edit => Nhấn add => điền Everyone vào rồi nhấn Check => OK

Chọn Full Control => OK

Làm tương tự với ClanContent và Servermain.

7, Đăng kí nick thử nào:

Mở Trình duyệt web lên vào gõ:

localhost/login.asp

Điền Nick và pass bạn muốn đăng kí vào, rồi nhấn Register

Chú ý: hướng dẫn này mình hướng dẫn cài theo mặc định. Bạn nên đọc bài hướng dẫn cài Clan 2.0 để cài luôn :) Sẽ cần chú ý đên bước restore database (dùng script của clan 2.0)

Hướng dẫn cài Clan 2.0 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (bỏ qua bước kích hoạt sa vì theo hướng dẫn phía trên mình đã kích hoạt sa rồi)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

black3y3
18-05-10, 09:50 AM
cám ơn naughty_boy về bài hướng dẫn. Nhờ bạn có thể giúp mình chút được không. Mình sử dụng VMWare tạo máy ảo và cài đặt game thành công, nhưng mình chỉ chạy được PTV version 10572 (chạy server 10544), mà bản này bị lỗi skill nhiều quá. Mình định test trên bản E-XPT (chạy server 1855 hoặc endlness tower) như trungtheboy, nhưng không thể kết nối được, làm phiền naughty xem giùm mình cái này nhé, mình phải chinh sửa client như thế nào tại vì mấy lần mình với trungtheboy test đều bị connect failed thôi

Naughty_boy9x
18-05-10, 10:47 AM
Bạn cài trên VMWare thì phả xem lại cách cấu hình để 2 máy nhận ra nhau như trong mạng LAN.
Từ máy thật bạn thử vào run > cmd > gõ ping ip của máy ảo trên VMWare (và ngược lại từ máy ả gõ ping ip máy thật) nếu thông suốt giữa 2 máy là OK rồi đó. Config lại server với IP mới (của máy ảo hay máy thật tùy vào bạn chạy server ở máy nào)

black3y3
18-05-10, 12:10 PM
Bạn cài trên VMWare thì phả xem lại cách cấu hình để 2 máy nhận ra nhau như trong mạng LAN.
Từ máy thật bạn thử vào run > cmd > gõ ping ip của máy ảo trên VMWare (và ngược lại từ máy ả gõ ping ip máy thật) nếu thông suốt giữa 2 máy là OK rồi đó. Config lại server với IP mới (của máy ảo hay máy thật tùy vào bạn chạy server ở máy nào)

oh, mình chạy game ngon lành rồi, để cả lên online chơi quốc tế luôn =D>, thank you anh em đã hướng dẫn, nhưng mà bây giờ chạy = 10544 nó nhiều lỗi quá, muốn đổi qua e-xpt mà không chạy được, mình không biết được tụi nó để cai reg IP ở đâu, tại vì mình theo cách cơ bản thì nó theo thứ tự như vậy: lỗi X-trap -> remove x-trap -> lỗi connect failed. Mình với trungtheboy tìm mọi cách rồi mà cách có lẽ kiến thức chưa đủ nên ko làm được. Hoặc nếu có cách nào kích hoạt được acc GM và sửa lỗi skill cũng được nữa.

Katehd
20-05-10, 02:10 PM
hà hà giờ mới nhận ra bạn cũ
Quảng 9A Ngô Gia Tự (ngày xưa) đó hả
tham gia diễn đàn lâu lắm rồi giờ mới biết ông cũng tham gia
tôi là hòa 9B này nhớ ko

Naughty_boy9x
20-05-10, 08:13 PM
hà hà giờ mới nhận ra bạn cũ
Quảng 9A Ngô Gia Tự (ngày xưa) đó hả
tham gia diễn đàn lâu lắm rồi giờ mới biết ông cũng tham gia
tôi là hòa 9B này nhớ ko

Nhớ chứ :D tưởng ai :D hehe.........

Naughty_boy9x
20-05-10, 08:24 PM
oh, mình chạy game ngon lành rồi, để cả lên online chơi quốc tế luôn =D>, thank you anh em đã hướng dẫn, nhưng mà bây giờ chạy = 10544 nó nhiều lỗi quá, muốn đổi qua e-xpt mà không chạy được, mình không biết được tụi nó để cai reg IP ở đâu, tại vì mình theo cách cơ bản thì nó theo thứ tự như vậy: lỗi X-trap -> remove x-trap -> lỗi connect failed. Mình với trungtheboy tìm mọi cách rồi mà cách có lẽ kiến thức chưa đủ nên ko làm được. Hoặc nếu có cách nào kích hoạt được acc GM và sửa lỗi skill cũng được nữa.

Mình nhớ Client E-XPT ko có Xtrap mà, giờ mới thêm vào à :D
Với lại Client mới của EXPT đã bị remove chức năng đăng nhập admin, cộng thêm cái checksum các filetreeong client => hầu như ko edit được các file trong CLient nữa, nếu ko sẽ báo lỗi file đó ngay :D

trungtheboy
20-05-10, 08:47 PM
Không chỉnh được gì nữa hả, chán nhỉ! Thôi dùng tạm cái 1870 vậy, bao giờ 99,999% lại out ra vào lại :D

black3y3
20-05-10, 11:28 PM
@naughtyboy: oh vậy à, cảm ơn naughty đã nhắc nhở, tiện đây hỏi anh em có client cũ của expt ko, cho mình xin, hoặc có cách nào dùng client PTV mà patch được server của expt ko
@trungtheboy: tui về nhà rồi ông chỉ tui cách làm nha

trungtheboy
21-05-10, 12:19 PM
@naughtyboy: oh vậy à, cảm ơn naughty đã nhắc nhở, tiện đây hỏi anh em có client cũ của expt ko, cho mình xin, hoặc có cách nào dùng client PTV mà patch được server của expt ko
@trungtheboy: tui về nhà rồi ông chỉ tui cách làm nha
Link client ở trong đây nè :)

NewKiss_VN
22-10-10, 11:08 PM
Máy mình win7 64 bit hok biết có cài được server này ko nhỉ :-s

nhanthuy93
29-10-10, 10:55 PM
Làm cách nào để chạy Client XPT trên windows 7 vậy anh? Em chạy client bị lỗi

dolphin
21-11-10, 01:08 AM
pác HD phần Sever mà lại không HD phần Client luôn >.<

Naughty_boy9x
07-03-11, 11:26 AM
Client dùng như trước vẫn được mà bạn, bạn chụp hình lỗi mình xem thử cái :D, vì mình thử thấy nó vẫn chạy bình thường

purplepries
17-04-11, 02:01 AM
cho mình hỏi xíu =.=. localhost/login.asp, nó báo lỗi HTTP error not found h fải sửa sao đây naughty

trungtheboy
17-04-11, 12:22 PM
Ghi hết cả cái trang bị lỗi lên xem nào

longcloud
21-04-11, 05:46 PM
trong MiniServer.rar co kèm cả virus và trojan nữa à. trojan horse generic18.bfvh, trojan horse dropper.generic2.clmu. e-xpt cilent thì có win32/heur.

nhaodien
23-04-11, 07:51 AM
Mình reg nick thành công rùi, nhưng ko thể connect đc :( Làm mọi cách trong e-book lun, mình xài win7 64bit.

linhbabel
23-06-11, 11:36 AM
Anh oi! em dùng cái windows 7 32 bit, em tải tất cả các file tren <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về rồi nhưng không biết chạy cái nào trước, cái Game Pristontale offline trước hay cái sever trước vậy ?

trungtheboy
23-06-11, 01:44 PM
Bạn cứ làm như hướng dẫn là được, cài client trước cũng được mà server trước cũng được

linhbabel
23-06-11, 09:53 PM
Botay.com làm cả ngày mà được kết quả = -1. Anh có đĩa cài không ? làm theo thứ tự hướng dẫn mà không được. cài server rồi tới chỗ đăng ký acc tại địa chỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bảo là disconet không ra cái hình gì hết. Anh giúp em cài đặt với ! Hậu tạ sao! địa chỉ ip: SAMSUNG_RV509\SQLEXPRESS
Hiện tại em có tất cả các file của :
o0oNaughty_boy9xo0o up load trên: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ddc2bf8b
và file: E-XPTClient.exe ;SQLServer2005SP3-KB955706-x86-ENU.exe trong bài này.

trungtheboy
24-06-11, 11:02 AM
Nếu gặp lỗi thì nên cài lại win rồi cài lại server cho chắc. Gặp lỗi gì thì up link ảnh lên để còn biết

linhbabel
27-06-11, 09:01 AM
Cần đĩa cài gamme PTV offline ! Send link down load file.iso đi ! sẽ hậu tạ sau ! 1 card đt 100k chứ kiểu này thua rồi ! cài server ảo không biết luôn!

nhatma
18-02-12, 09:19 AM
không biết mình có làm sai gì không mà vẫn chưa được?

cutiepuppy000
18-03-12, 04:24 PM
cho minh hoi co cai duoc tren win7 32bit khong

anhcmp
15-04-12, 12:37 PM
fải trả lời mới xem đc mệt ghê fiền fức wá ...........

kokichi87
28-04-12, 11:00 PM
bài viết rất hay, thanks bạn nhé ^^

phucmap
15-05-12, 06:21 PM
sao trả lời không được vậy????????????

SULLEY
05-07-12, 01:40 PM
bạn ơi cho mình hỏi cái server names của mình nó trống thì làm sao bạn?

tphan2000
08-10-12, 11:41 AM
@o0oNaughty_boy9xo0o: Cám ơn bạn đã chia sẻ, rất hữu ích. Mình đã xem hướng dẫn từ bài viết của bạn và video clip. Đã chạy được server, nhưng client không chạy được file game.exe. Bạn có thể cho mình xin file XPT05102008-1870 update được không? để hy vọng lấy file xpt như video hướng dẫn để chạy được ofline. Cám ơn rất nhiều.

dragonx05
10-10-12, 10:14 PM
Bật PTV10555 và Run Game.exe thì bị game.exe has stopped working !? X_X

diemvuong25
10-12-12, 01:52 AM
@o0oNaughty_boy9xo0o: Cám ơn bạn đã chia sẻ, rất hữu ích. Mình đã xem hướng dẫn từ bài viết của bạn và video clip. Đã chạy được server, nhưng client không chạy được file game.exe. Bạn có thể cho mình xin file XPT05102008-1870 update được không? để hy vọng lấy file xpt như video hướng dẫn để chạy được ofline. Cám ơn rất nhiều.

mình cũng đang bị thiếu phần này và ko chạy được client. Bác chủ hay ai đó có thể cho xin file này ko

SliverDragon
17-12-12, 10:18 PM
mình cài trên X64
đến khúc
vào đăng ký tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thì hiện ra cái này

HTTP Error 404.0 - Not Found
The resource you are looking for has been removed, had its name changed, or is temporarily unavailable.
.....
.....
..... Nhiều nữa

là sao các bác

SULLEY
30-01-13, 12:02 AM
mình cài xong hết rồi, bây giờ chạy file nào có thể chỉ giúp mình dc ko? thank