PDA

View Full Version : Nhờ phung và các bạn vào giúp mình 1 tí ti

Hunter1707
17-05-10, 04:30 PM
- Bản Sever CQ của Kakalot thì quá gôd rồi, mình chỉ có 1 số thắc mắc nhỏ thôi.
Thứ 1: Cái Patch mà bạn Kakalot bảo copy vô là copy vô file nào vậy bạn !?
Thứ 2: Các bạn Việt Hóa của bạn phung thì mình phải copy vô file nào cho đúng đây !?
Có 2 thắc mắc nhỏ mong các bạn giúp đỡ. Mình đã sreach trong diễn đàn mà ko thấy nên mới dám lập Topic này. Có gì mấy bạn giúp với nha.
Xin các bạn hãy ghi rõ tên file, đường dẫn tới file cần Copy vào giúp mình. Thank các bạn trước. ^:)^

zake100
17-05-10, 04:35 PM
thư 1:cái patch bạn coppy vào thư mục cài đặt clien tận cái thư mục trong cùng có chứa mấy file gmtool và play ấy
thứ 2: trong các bản việt hóa của phung thì đã có chỉ dẫn đường dẫn đến file đó rồi đấy bạn đọc lại kỹ đi

Hunter1707
17-05-10, 05:12 PM
Nhưng mà bạn Zake ơi, mình đã tìm rất kĩ nhưng cũng ko thấy đường hướng dẫn Copy các bản Việt Hóa của bạn phung vào file nào cho đúng cả.
Hiện tại mình đã có current và cái file Chien Quoc Extrac từ Chien Quoc. Rar ( hơn 800 MG )
Hình như mấy bạn gọi cái file ChienQuoc đó là Client thì phải !?
Còn các file Việt Hóa của bạn phung mình đã có những file như thế này:
1. base
2. city + map + npc
3. update 11-5
4. update 12-5
5. update 13-5
Nhưng thật sự mình vẫn ko biết Copy vào file nào cho đúng cả.:-<
Mong bạn giúp đỡ lần nữa. Cám ơn nhiều:)>-

zake100
17-05-10, 05:35 PM
Nhưng mà bạn Zake ơi, mình đã tìm rất kĩ nhưng cũng ko thấy đường hướng dẫn Copy các bản Việt Hóa của bạn phung vào file nào cho đúng cả.
Hiện tại mình đã có current và cái file Chien Quoc Extrac từ Chien Quoc. Rar ( hơn 800 MG )
Hình như mấy bạn gọi cái file ChienQuoc đó là Client thì phải !?
Còn các file Việt Hóa của bạn phung mình đã có những file như thế này:
1. base
2. city + map + npc
3. update 11-5
4. update 12-5
5. update 13-5
Nhưng thật sự mình vẫn ko biết Copy vào file nào cho đúng cả.:-<
Mong bạn giúp đỡ lần nữa. Cám ơn nhiều:)>-

trong current có folder base và city,map
update 11,12-5 thì bạn giải nén ra folder current rồi bạn chép đè vào folder current cũ của bạn
update 13-5 bạn giải nén ra sẽ thấy folder npc bạn coppy vào /current/
đè lên thư mục npc của current

Hunter1707
17-05-10, 05:53 PM
Thanks bạn Zake. Nhưng mà ko hiểu sao mình đã Copy toàn bộ rồi nhưng lại ko đc như trong hình ảnh của bạn phung.
Nó hiện ra lỗi ở phần GSE.exe và vào game thì bị như này: mất luôn Tân thủ tiên cô, đối thoại với NPC vẫn hiện ra Hoa ngữ.
Mong bạn giúp đỡ thêm. Do ko đủ bài pót nên ko thể gửi hình đc.

zake100
17-05-10, 06:03 PM
bạn thử xóa cái đấy đi rồi làm lại từ đầu xem

MrDnD
17-05-10, 06:07 PM
đối thoại với NPC vẫn hiện ra Hoa ngữ
cái này nhiều khả năng là chưa VH hết :))
nếu bạn ko hiểu biết rõ về phần này thì down nguyên cái bản server của mình về cho nhanh.

Hunter1707
17-05-10, 06:12 PM
Mình đã Down bản sever.7z và patch.zip của bạn MrDnD nhưng mong bạn chỉ giúp mình cặn kẽ hơn là làm như nào !? Mình là tay ngang mà ^:)^

Minh Phụng
17-05-10, 06:39 PM
Mình đã Down bản sever.7z và patch.zip của bạn MrDnD nhưng mong bạn chỉ giúp mình cặn kẽ hơn là làm như nào !? Mình là tay ngang mà ^:)^
down về chạy bình thường thôi khỏi cần update patch VH của mình
P/s: mất USB òi hức hức hu hu 4 GB của em từ nay share hàng làm sao

kelalung
17-05-10, 10:58 PM
theo mình test thì mấy file việt hoá đều bị lỗi cả, ví dụ như chỗ nhập vào đệ tử các môn phái dịch sai, lỗi ko vào đc môn phái, v.vv, chắc phải chờ vài tháng nữa vẫn chưa xong đâu. Hy vọng ai copy server của sgtel thì sướng biết bao,,,, hihi

razer
17-05-10, 11:02 PM
P/s: mất USB òi hức hức hu hu 4 GB của em từ nay share hàng làm sao

cũng mất USB 4g àh ! giống tui thế ! làm tháng trời chã có server nào để phá !!!

MrDnD
17-05-10, 11:36 PM
theo mình test thì mấy file việt hoá đều bị lỗi cả, ví dụ như chỗ nhập vào đệ tử các môn phái dịch sai, lỗi ko vào đc môn phái, v.vv, chắc phải chờ vài tháng nữa vẫn chưa xong đâu. Hy vọng ai copy server của sgtel thì sướng biết bao,,,, hihi
phần nói chuyện thì đúng là bug nhưng phần vào phái thì vô tư mà, đã test rất kỹ phần đó rồi.
còn bạn nói tất cả các files đã VH đều bug thì quá vớ vẩn, các file VH bây giờ chủ yếu là VH TÊN của NPC/Map/Item nên trường hợp gặp bug là rất ít.

ĐaiKaChuot™
18-05-10, 10:43 AM
cũng mất USB 4g àh ! giống tui thế ! làm tháng trời chã có server nào để phá !!!
mua đại cái 256GB về chừng 700USD thôi ;))