PDA

View Full Version : Add level cho Au

cuongbep
17-05-10, 04:18 PM
Bình thường nếu dùng DB gốc của HD, các bạn sẽ thấy rằng cấp độ cao nhất chỉ là 100 và khi exp vượt quá con số đó mỗi khi nhảy xong có thể sẽ bị out game ngay lập tức.
Hôm nay mình sẽ chỉ cho các bạn cách để có level cao hơn con số 100 này, và đồng nghĩa với việc màu chữ level sẽ chuyển sang màu xanh giống như client Authienthan.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Rất đơn giản thôi.
Thứ nhất các bạn vào DB levelinfo trong DB audition, mở nó ra, thêm các thông số cho level mới từ 101 trở đi, lưu ý rằng số exp phải tăng dần, exp của lv sau phải cao hơn lv trước. Bấm Save
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thứ hai các bạn vào DB level_quest ở ngay phía trên levelinfo, thêm thông tin về số level và số exp tương ứng giống như bạn đã làm ở trên, nếu chưa biết hết số của game mode, stage code, music code thì các bạn cứ làm giống như quest có sẵn ở trên, rồi chỉnh số per, Xper, điểm phù hợp theo ý thích của các bạn. Bấm save
Thứ ba, vào DB channellist phần max level của channel các bạn chỉnh cao hơn hoặc bằng với số lv cao nhất mà các bạn vừa tạo thêm trong levelinfo, tốt nhất là cao hơn cho nó chắc :D Bấm Save.
Sau đó chỉ việc chạy Server hoặc nếu đã trót chạy trước rồi thì phải restart thôi :)
Lưu ý: Đây chỉ là add thêm lv vào game, còn việc tên cấp độ thì vẫn như cũ, với các lv lớn hơn 100 thì tên cấp độ vẫn giống 100 thôi, nếu muốn tạo thêm thì phải chỉnh sửa Audition.exe, mà cái này thì mình chịu, phải nhờ các bác pro xử lí thôi :P

Hi vọng các bạn sẽ thích với cấp độ mới này, chúc vui!

zake100
17-05-10, 04:30 PM
vậy cái này tự nhảy lên level hay phải chỉnh sửa trong db vậy

cuongbep
19-05-10, 02:10 PM
Dĩ nhiên là trong DB rồi. Tự nhảy mà lên exp chỉ có nhảy qua LAN hoặc Onl thôi. Off thì cần gì phải cày level cho mất công :)

Kyo Công Tử
21-05-10, 03:19 PM
chưa bao giờ cài đc cái au nào :((

cuongbep
23-05-10, 07:23 AM
chưa bao giờ cài đc cái au nào :((
Cài thì có gì đâu nhỉ, trước khi cài nên có 1 cái win sạch, down bản full về, cài server vậy là vào game. Nếu muốn down bản full nhanh nhất thì dùng client + Server Authienthan

Kyo Công Tử
23-05-10, 10:34 AM
bạn có link không send mình với :D

cuongbep
26-05-10, 07:21 AM
Hiện tại mình chỉ có client full 0110 mà trong khi server dùng đến 0210, mình đang làm patch client lên 0310 luôn, sau khi làm xong mình sẽ post link, client full thì down nhanh lắm vì host xịn vn mà. Server Authien thần bạn tìm trong box này.

conchothoidai
17-06-10, 09:23 AM
vậy cái này tự nhảy lên level hay phải chỉnh sửa trong db vậy
cái này chỉ làm chơi tự sướng thui bạn ak